Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: EventsKites
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bình chọn và Viết cảm nhận về Manga yêu thích nhất - PART 1/3

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 23-8-2013 11:07:46 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: maintt
Bình chọn Manga: Doraemon
Cảm nhận về manga yêu thích:
mặc dù được tới 4 bình chọn nhưng đối với mình Doraemon là số 1 và là duy nhất.
Đó là tuổi thơ, là những kỷ niệm ngày bé, Doraemon đã trở thành một phần ký ức tuổi thơ không bao giờ quên của mình. Đến với Doraemon là đến với cả bầu trời tưởng tượng phong phú, là ước mơ của con người, là tình cảm gia đình, tình cảm bạn bè, là tình người sâu sắc. Một bộ truyện giàu tính nhân văn như vậy sẽ còn tồn tại mãi với nhiều thế hệ tuổi thơ.
Nhớ lắm ngày ấy...
Cho tôi một vé đi tuổi thơ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 3-9-2013 15:56:21 | Chỉ xem của tác giả
Trời, tất nhiên là One Piece và Naruto rồi. Ai nghiện Shounen mà có thể bỏ qua 2 manga này chứ. đây là 2 manga mà mình vật vã hàng tuần chờ đợi từng chap mới, dù chỉ sung sướng trong khoảng 5 phút rồi lại chờ đợi tiếp. Kiểu này còn khổ sở hơn chờ sub của phim vì ít nhất còn được mấy chục phút thăng hoa.
cả 2 truyện này đều đề cao tình cảm bạn bè, tình anh em, tình đồng đội. Đọc One Piece mình gần như rưng rưng khi đọc đoạn Luffy đến đảo quê hương của nami và biết được về người mẹ nuôi của nami đã hy sinh như thế nào để bảo vệ 2 đứa con của mình, và nami đã cố gắng như thế nào để giải phóng mọi người mà cô ấy yêu quý, rồi thì tuổi thơ của 2 anh em Luffy và Ace nữa, đọc chap Ace hy sinh vì em mình thì lồng ngực mình như kiểu bị cái gì đó bop chặt, One piece với mình là một siêu phẩm, tác giả trau truốt từ nội dung đến những lời thoại thấm thía, ai bảo manga chỉ gây cười và đục khoét tâm hồn này, mình hoàn toàn có thể tìm được những giá trị nhân đạo không hề kém gì các tác phẩm văn học.
  Naruto cậu bé cô đơn, luôn luôn bị những người dân trong làng xa lánh vì cho rằng cậu từng là mối hiểm họa của làng. Cậu không có gia đình và luôn gồng mình lên để được mọi người chú ý, trong nhóm học sinh trường Nin  ja còn có Sasuke một anh chàng luôn luôn ra vẻ ta đây và lạnh lùng ko quan tâm mọi thứ xung quanh. Thực tế Sas lại là người sống vô cùng tình cảm và hiểu Naruto nhất vì cũng sống trong cảnh không gia đình. Mình nhớ như in khi mời lập nhóm Sakura nói naruto kì quặc khó ưa, Sas đã nói rằng "người có gia đình như câu không bao giờ hiểu được naruto đâu". Những câu chuyện về người thầy, đồng đội, những ý chí không bao giờ lung lay, tất cả đều đem lại cho mình những cung bậc của cảm xúc rất khác nhau.
One Piece, Naruto và Bleach là 3 Shounen mình thích nhất, còn shoujo thì mình ít đọc, ngoài ra mình cũng thích đọc thể loại komodo :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách