Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Fun9h1h1
Thu gọn cột thông tin

[ Poll ] Bình chọn những bộ phim cổ trang là huyền thoại của truyền hình Hàn Quố

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-4-2013 12:34:05 | Xem tất
Mình thích hai phim là :Đại trường Kimvà Ju mong nhất vì theo mình các tình tiết trong phim được chú ý làm đúng với niên đại thời điểm bối cảng trong phim nhất, từ chữ viết đến y phục phong cách v.v.v.
Các tình tiết diễn biến của cốt truyện có thể fantasie nhưng không đi xa lịch sử.
Diễn viên thì diễn đạt tuyệt vời luôn, cứ như họ là những người sống vào thời đại đó vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2013 13:06:24 | Xem tất
vote cho Dae Jang Geum và Queen Seon Duk :x :x
DJG xem hồi còn nhỏ quá nên ko nhớ gì nữa nhưng đại khái là hồi ấy mê mẩn lắm, tối nào cũng ngồi canh. hồi đấy chiếu trên vtv1 thì phải :D
queen thì mặc dù mình bỏ ko xem tiếp sau khi mishil chết nhưng ko thể ko công nhận là phim hay và gay cấn, đặc biệt là nv mishil go huyn jung diễn quá đỉnh :x thích đến nỗi mà mình ghét cả nữ chính vì chống lại mishil =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2013 17:43:43 | Xem tất
1 vote cho Dae Jang Geum
nội dung phim thì khỏi phải bàn cãi gì nữa, thêm cả mấy món ăn trong đẹp mắt cực kỳ làm bụng mình cứ sôi ùng ục, mỗi tội phim chiếu muộn quá, chưa coi hết phim đã lăn ra ngủ {:297:}
cũng may mà sau này tivi có chiếu lại nên mới xem được mấy tập cuối {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2013 20:52:54 | Xem tất
Dae Jang Geum
là bộ phim mình xem đầu tiên về cổ trang hàn quốc
phải nói là phim hay kinh khủng
{:418:}{:418:}{:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 01:32:38 | Xem tất
vote Truyền thuyết Jumong
hồi nhỏ xem hoài không chán
có lúc còn ước ao là anh hung Jumong {:144:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2013 16:19:37 | Xem tất
Dae Jang Geum (2003 - 2004) thích nhất phim này. bộ phim cho thấy sự đặc sắc trong việc chế biến các món ăn từ ng Hàn quốc. quá tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2013 16:19:57 | Xem tất
Vote cho Dae Jang Geum, Truyền thuyết Jumong, Dong Yi, Moon Sun, và the Legends.
Trong đó mình thích nhất là Dae Jang Geum, đến giờ vẫn còn nhớ bài nhạc phim, có thể liệt kê vào nhạc bất hủ được ko nhỉ..
Kế đến là truyền thuyết Jumong, xem xong phim này là xem hết các phim của anh ấy: A man called God, phim thế hệ sau của Jumong là phim gi nhỉ, lâu quá mình quên tên rồi. Lâu quá ko thấy drama mới của ảnh, hy vọng sẽ sớm được xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2013 17:19:48 | Xem tất
Mình vote 1 phiếu cho phim Dae Jang Geum, vote thứ 2 cho phim Nàng kỹ nữ Hwang Jin Yi do Ha Ji Won đóng. Đây là 2 bộ phim mà mình thực sự rất tâm đắc  {:161:}

Bình luận

bạn giống mình ah' :"> từ bé đến giờ vẫn thích 2 bộ này nhất :D  Đăng lúc 11-4-2013 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 10:21:38 | Xem tất
số 1  Dae Jang Geum
Nhớ lại khi xem phải đón coi từng tập trên vtv và chiếu vào lúc 22h nhưng không bỏ sót tập nào hết. Bên cạnh đó được xem Lee Young Ae diễn thật tuyệt vời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-4-2013 10:40:58 | Xem tất
vote cho Dae Jang Geum
hồi xưa xem đi xem lại luôn.
đây là phim cổ trang hàn quốc đầu tiên của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách