Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: 이민정_2012
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] bạn sẽ chọn khối thi nào? trường nào?

Đóng [Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 8-1-2013 11:02:14 | Chỉ xem của tác giả
mình đang băn khoăn k biết đi trường nào nữa??? mình muốn thi khối D vs A1 nhưng lại sợ có ít trường để lựa chọn .haiz.........
Mà mình chẳng thích đi Kinh tế đâu...Ai giúp mình chọn với !?

Bình luận

D với A1 không ít trường để lựa chọn đâu ^^. Cứ dò danh sách trường là sẽ biết mà.  Đăng lúc 15-2-2013 10:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 8-1-2013 15:46:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích khối A, nhưng ghét Lý , nên quay đầu lại khối D. Giờ nghĩ lại thấy sự lựa chọn của mình thật là đúng đắn. khối D vừa có tư duy logic của Toán, vừa có khả năng ngôn ngữ của văn, lại thêm tiếng anh nữa. Tất cả những yếu tố đó quá phù hợp với môi trường học Luật, trường học mình đã chọn, đã yêu thích và không bao giờ hối hận vì sự lựa chọn của mình.

Nhân tiện đây đi PR cho trường Luật cái nhỉ.

Gửi lời tới các mem 12 sắp tới sẽ là tân sinh viên mà không biết sẽ là sinh viên trường nào.

Hiện tại mình đang là sinh viên năm 3 trường đại học Luật Hà Nội, trước đây mình cũng như các bạn bây giờ, thời gian làm hồ sơ đến gần mà vẫn không biết nên  thi trường nào.

Mình chọn trường luật không vì bất cứ một lý do gì ngoài sở thích, dù có bao nhiêu người nói về việc khó xin việc, đầu ra khó,… Mình không quan tâm, chỉ cảm thấy học luật rất thú vị, thú vị như thế nào thì mình không biết. nhưng lúc đó chỉ là cảm hứng nhất thời chứ bố mẹ mà bắt học trường khác thì cũng đành phải theo thôi, nhưng may bố mẹ hoàn toàn tôn trọng sở thích của mình. Hơn nữa điểm đầu vào cũng vừa sức, thế là gần ngày nộp hồ sơ, mình làm đúng 1 bộ đăng ký trường Luật.
Nhiều bạn toàn có quan niệm cứ làm nhiều nhiều, đến lúc thi trường nào thì thi, nhưng như vậy vừa tốn kém lại vô ích, hãy xác định cho mình một trường thôi (không tính các bạn thi 2 khối), cố gắng hết mình để vào được trường đó, đừng để đến lúc thi rồi mới băn khoăn chọn thi ở trường nào, sự nhiệt huyết sẽ bị phân tán gây ảnh hưởng đến kết quả thi.

Sau khi vào trường rồi thì mình toàn hoàn hạnh phúc với sự lựa chọn của mình. Môi trường học tập ở trường Luật quá tốt so với tưởng tưởng của mình, tuy bây giờ các lớp học chưa được xây xong nhưng không vì thế mà thiếu thốn cơ sở vật chất, cùng với cách học theo tín chỉ làm các bạn hoàn toàn tự chủ về thời gian.
Và cái quan trong nhất, đó là kiến thức được lĩnh hội.
Ở các trường khác, bạn học 12 năm trung học, 4 năm đại học, nhưng rồi lúc đi làm thì chỉ cần đến kiến thức toán lớp 3. Nhưng trường Luật thì khác, bạn học không phải chỉ vì điểm số, không phải chỉ để có bằng đẹp đi xin việc, mà bạn học để tự bảo vệ chính bản thân mình. Những kiến thức pháp luật có được làm cho bạn trở thành một người đặc biệt, bạn biết và am hiểu một lĩnh vực đãng nhẽ ra là tất cả mọi người cần phải biết, nhưng số người hiểu biết lại vô cùng hiếm hoi.

Các bạn sẽ được học về tội phạm, về bồi thường thiệt hại, hợp đồng, thừa kế,…
Và những cái đó vô cùng cần thiết trong cuộc sống.
Bố mình hay đọc báo An ninh, và cứ có vụ án nào rùng rợn lại kể cho mình nghe rồi lại hỏi “thằng đó” có khả năng bị xử bao nhiêu năm vậy con. Những lúc như vậy mình vô cùng tự hào và hãnh diện. vừa có thể cũng thảo luận cùng bố về một vấn đề yêu thích, vừa có thể giúp bố hiểu biết thêm về pháp luật.

He, PR như vậy được rồi nhỉ, bạn nào có hứng thú với việc học luật, chào mừng các bạn đến với ngôi trường
Đại học Luật Hà Nội, mình sẽ là tiền bối giúp đỡ các bạn tận tình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 27-1-2013 17:57:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình chắc thi khối A thôi. Cũng muốn thi thêm khối D lắm mà dốt tiếng anh kinh khủng, chưa kể viết văn thì cảm xúc theo thời tiết nữa, kiểu sáng nắng chiều mưa trưa áp thấp nhiệt đới nên sợ điểm văn thấp. Mình đang tính thi vào ĐH Dược cơ mà thấy ai cũng bảo thi vào đó điểm cao, hình như 24 hay 25 gì đó huhu @.@ :(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 31-1-2013 22:06:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình sắp sửa thi Đại Học. Cũng rất phân vân không biết phải thi gì. May mắn là năm nào các anh chị cựu học sinh trường mình về tư vấn tuyển sinh [các anh chị hiện đang là sinh viên tại các trường đại học ở tp HCM]. Chương trình vừa diễn ra vào ngày 30-31/1 [mình mới tham gia về ^^]. Được nghe các anh chị chia sẻ mình nhận được rất nhiều nguồn thông tin bổ ích, thiết thực. Thật sự như anh [chị] *dequat* đã nói, ngành luật thực sự là 1 ngành rất thú vị. Sau khi tham gia buổi tư vấn,  sự phân vân giữa luật và kinh tế của mình đã được rủ bỏ. Mình đã quyết định thi Đại học Luật tp HCM. :). Giờ thì cố gắng tiến tới ngôi trường mơ ước thôi.
~LT3~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 16-2-2013 20:58:18 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay em sẽ thi 2 khối là A1 với D1
Nhưng chủ yếu là D1
Em muốn vào ngành NHẬT BẢN HỌC của trường Nhân Văn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 17-2-2013 20:42:27 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay mìh thi ĐH lại

Mìh chọn khối B....

Trường hả???? ukmmmmmmmmmm

ĐH Y Khoa Phạm Ngọc Thạch Tp.HCM

ngành Cử Nhân Điều Dưỡng

oh yeah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 1-3-2013 10:04:37 | Chỉ xem của tác giả
bon.babu gửi lúc 18-8-2012 08:16
Mún thi A1 nhưng dốt Anh
Đành chấp nhận Khối A
Hy vọng thật mog manh

bây h học tiếng anh vẫn kịp đấy. tiếng anh a1 dễ mà. khối d toán dễ như cao đẳng đối với các bạn khối a sang thi thôi. thế văn với anh ko dễ đâu. tiếng anh khó hơn nhiều a1 đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 1-3-2013 20:47:23 | Chỉ xem của tác giả
mình đang theo khối D
xác định từ hồi nhỏ rồi
bây giờ có khối A1 nên định chọn cả A1 nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 8-3-2013 15:27:47 | Chỉ xem của tác giả
mình thi khối A là chính (do gia đình chứ mình cũng chả thích lắm)
thi phụ thêm khối B theo ý thích :))
mình thi Kinh Tế Quốc Dân (nghe đồn thổi 20 là đủ đỗ rồi) :-"
khối B đăng kí Y cho máu, được ăn cả ngã về ko =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 13-3-2013 00:30:48 | Chỉ xem của tác giả
Poll này bổ ích quá ^^
nếu học khối D thì học ngoại ngữ
còn khối A, thi cái gì bây giờ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách