Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: alice2000phuong
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bạn đã xem Những Người Khốn Khổ 2012, bạn thất vọng với vai diễn và nhân vật nào nhất

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-4-2013 20:59:36 | Xem tất
mình đã xem và thấy mọi người đóng đều đạt mà,
trừ anh Marius hơi gượng gạo một chút
còn lại thì ok
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-4-2013 17:52:41 | Xem tất
Mình kéo phim về đã lâu nhưng bây giờ mới xem xong vì ko có time
Mình ko thích Marius
Nói chung là thấy cách diễn ko hay lắm
Vote cho anh này 1 phiếu vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-4-2013 22:01:44 | Xem tất
cosette lúc nhở dễ thương lắm cơ, lúc nhìn thì nhìn không ưng ý tí nào :( xem phim đến đoạn Eponie lúc lớn mới xuất hiên thì cực ghét vì ảnh hưởng từ bố mẹ Eponie
ai ngờ đến lúc sau thì thương cảm cực, cô ấy không những không bị ảnh hưởng của bố mẹ mà còn mang trong mình 1 trái tim chỉ biết yêu mãnh liệt.
còn về nội dung phim thì rất tuyệt nhưng có lẽ mình nên kiếm truyện mà đọc để thấm được nội dung 1 cách sâu sắc hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-4-2013 22:22:14 | Xem tất
Mình chưa có thời gian đọc truyện, mới chỉ xem phim thôi. Nhưng phải công nhận cặp đôi Marius - Cossette này tệ quá. Yêu đương j mà chán phèo ý, chẳng sâu sắc j cả. Mà a đóng vai Marius đã xấu thì chớ, diễn xuất thì cứ đơ đơ làm sao ý. Tóm lại là thất vọng toàn diện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-4-2013 22:06:15 | Xem tất
Amanda Seyfried - vai Cosette lúc lớn
Mình thấy tính cách của nhân vât này chảng có gì nổi bật!
không thích cả couple Marius - Cosette luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-4-2013 10:10:54 | Xem tất
Lúc chưa đi xem mình rất hào hứng với vai diễn của Amanda, nhưng xem xong thấy thất vọng vì Amanda khá mờ nhạt trong phim này.
Cũng chẳng thích Marius vì hổng đẹp trai,  nhg về sau nghe anh hát bài Empty chairs at empty tables cảm động ghê nên bớt ghét.
Nếu vote 1 phiếu thì vẫn phải bấm bụng dành phiếu ấy cho Amanda thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-4-2013 02:13:56 | Xem tất
Thực sự ấn tượng với phim này , xem xong mình muốn mua ngay tiểu thuyết để đọc . Mỗi nhân vật đều mang một mầu sắc riêng , một tính cách riêng . Thật khó để chọn ra một nhân vật mà mình thích nhất được

Ngay từ lúc mở đầu góc quay , mầu sắc , bối cảnh đã để lại cảm giác khó mà quên _bi tráng _ Những con người khốn khổ dưới dáy cùng của xã hội , tất cả cùng đồng thanh để nói lên những tiếng nói của mình , nhưng những tiếng nói trong mua bão ấy không thể đến tai vị cai ngục _kẻ có trai tim sắt đá (mình không ghét nhân vật này) . Hình ảnh này đã theo suốt mạch phim

_ Nhân vật cha sứ xuất hiện tuy ngắn ngủi nhưng đã tái sinh linh hồn cho Jean Valjean _ kẻ bị đày đọa xuống tầng đáy cùng của xã hội  và bị cả xã hội chối bỏ chỉ vì ăn cắp một chiếc bánh mì .Nếu không có cha sứ thì có lẽ Jean Valjean có may mắn thoát khỏi chốn ngục tù khổ sai một lần nữa  thì cũng là một kẻ hận đời , hận xã hội

_Nhân vất Jean Valjean : Thật khó vài lời mà nói hết được về nhân vật này. Mang tâm hồn cao thượng , không vụ lợi , không toan tính khi giúp đỡ bất kì một ai _ kể cả kẻ đang truy đuổi mình . Nhưng ông cũng chỉ đơn thuần làm theo ý chúa _ người đã mang cho ông một tương lai hoàn toàn mới , kể cả khi đứng trước việc thanh mình cho kẻ bị oan, đồng thời bản thân bị lộ thân phận kéo theo những con người mà ông đang giúp đỡ sẽ gặp khó khăn . Ông cũng là muốn làm theo ý chúa khí đứng trước 2 cây nến _ vật ông nhận được để rồi xác định con người mà ông muốn trở thành . Cho đến khí ông gặp Cosette _ người đã mang lại cho ông cảm giác thực sự muốn yêu thương , muốn bảo vệ một điều gì đó_cho chính ông

_ Nhân vật Javert: Ban đầu là cảm giác căm ghét con người này nhưng rồi mình có cảm giác ông ta như bị trói trong xiềng xích của chính mình _ luôn luôn cho mình là lẽ phải , là diều đúng đắn , là người làm theo ý chúa _ Một con người bảo thủ , mù quáng bảo vệ cái mà ông ta cho là đúng . Có lẽ chính vì cái xiềng xích đó mà ông ta không thể nào nhìn ra được những con người dưới đáy cùng xã hội bị chịu cảnh ngục tù khổ sai_chỉ vì những tội vụ vặt mà cả đời họ phải trả giá . Để rồi khi đứng trước tâm hồn cao thương Jean Valjean , ông ta đã phải nghi ngờ chính bản thân , cái thế giới mà ông ta tin tưởng tuyệt dối suốt ngần ấy năm " thế giới mà ta biết đã lạc trong bóng tối " và hoang mang khi nói đến Jean Valjean  "hắn đến từ thiên đàng hay địa ngục " . Nói về nhân vật này hình ảnh trong đầu mình đó là một con người có trái tim quá sắt đá bị nhốt kín trong ngục tù của chính mình . Cõ lẽ ông ta không hoàn toàn xấu xa ( hỉnh ảnh ánh mắt , thái độ của ông ta trước xác chết đứa bé ) _ chỉ bởi vì ông ta quá mù quáng tin tưởng bằng trái tim cái thế giới của ông ta chứ ông ta không dùng mắt và tai để có thể nhìn thấy , nghe thấy cái thế giới thực tế xung quanh mình

Cosette : thích nhân vật lúc nhỏ hơn , giấc mơ nhỏ bé nhỏ của cô bé con tồi nghiêp có lẽ đã làm nên vẻ đẹp cho cô bé . Nhưng Cosette lúc lớn khi đã có giấc mơ lúc nhỏ rồi ( mình cảm thấy thế ) thì cô ấy lại vô tâm với người đã đã biến giấc mơ của cô thành hiện thực . Nhưng mình thấy đây lại là một điều rất thực tế , cha mẹ luôn mang lại tất cả những gì tốt đẹp cho con cái ( đa phần là thế ) nhưng con cái luôn luôn ( cũng đa phần ) vô tâm với cha mẹ . Chỉ đến khi cha mẹ mất đi mới ân hận

Marius : Mình không có ấn tượng gì lắm với nhân vật này nếu không muốn nói là không ưa , có phần ích kỉ lúc chỉ nghĩ đến người yêu mà tạm thời quên đi đồng đội ,( mình tự hỏi lnếu bức thư của Cosette đến đúng lúc đồng đội của anh ta chiến đấu , anh ta chỉ được chọn một  thì sẽ thế nào ) , ích kỉ thứ hai là lúc Jean Valjean thú nhận tất cả anh ta lại đồng tình giấu thân phận Jean Valjean ,

Éponine : khá là ấn tượng với cô này , mang một tình yêu cao cả ( còn tình yêu của dôi kia mang mầu sắc ích kỉ ) , nó thật đẹp , cái chết của cô cũng rất đẹp . Ban đầu cứ nghĩ cô ấy là người xấu cơ

Bình luận

không cần đâu bạn ơi, comt bạn sâu sắc lắm, hiếm thấy ở topic này  Đăng lúc 23-4-2013 10:48 AM
A hôm nay đọc lại title thấy mình lạc đề , bạn xóa giùm mình nhé . Nếu nói là không thích thì mình không thích marius nhất rồi  Đăng lúc 22-4-2013 07:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 11:41:08 | Xem tất
mình thì mình không thik cosette lúc lớn lẫn Marius
Eddie và Amanda diễn quá đơ nên còn ghét cặp này hơn nữa
thấy có một vài nhân vật + diễn viên tốt và hay nhưng vẫn lên thớt chẳng hiểu vì sao, có khi nào đọc lộn không ta? (mình không hề gây hiềm khích nhé) {:289:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 19:18:54 | Xem tất
Khi xem thì mình nghĩ là nv nào cũng hay hết... Nhưng nếu phải chọn thì chắc là Marius và Cosette lớn ^^
Vì tình yêu của hai người chưa được thể hiện nhiều và rõ ràng trên phim. Mà Cosette theo mình thấy cũng chẳng có gì là khổ cả, cô được mẹ yêu thương, Valjean yêu thương và cả Marius.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-4-2013 19:37:12 | Xem tất
Mình xem Les Miserable chắc phải tỉ lần rồi, nói chung là rất thích phim này! Truyện này mình cũng đọc rồi, nhưng mà đọc từ 10 năm trc, chẳng còn nhớ j nữa, nên cảm nhận sẽ dựa vào mỗi phim thôi!

Trong phim ko thích nhất là Marius! Nói chung anh này cái lúc đấu tranh tâm lý là nên bỏ chạy tìm Cosette  hay ở lại chiến đâu vs mọi ng, thấy cứ kiểu j ý! Có thể vì gái mới gặp 2 lần mà đã có thể bỏ ngay bạn bè đồng đội của mình! Lại còn rõ vô tâm nữa, thương Eponine dã man!
Tình yêu của anh này vs Cosette ích kỉ vãi chưởng. Nói chung là ko thích!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách