Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1861|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(Phỏng vấn So Ji Sub trên Naver) "Sự ra đi của thần tượng lại mở ra con đườ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đây là bài phỏng vấn năm 2012 trên Góc Sao của Naver, do chính So Ji Sub tự mình viết và được tụi mình chia làm nhiều phần. Hi vọng bài dịch của các thành viên So Won (So Ji Sub Fanclub Việt Nam) sẽ giúp những người yêu mến So Ji Sub hiểu và thêm yêu mến anh.

#So Ji Sub tuổi thiếu niên

Ngày ấy, cảm giác tự ti về ngoại hình đã khiến tôi có những suy nghĩ tiêu cực. Vào thời đó, nếu bắt mọi người chọn ra những người có ngoại hình không hợp làm diễn viên nhất, tôi nghĩ mình ắt hẳn lọt top 3. Thậm chí có người còn nói thẳng vào mặt tôi, “Cậu không thể thành công với đôi mắt này đâu. Nếu có ngày đó, tôi sẽ móc gan mình ra mà bóp nát .”

Chắc hẳn mọi người đều tò mò là hai lá gan của người đó còn lành lặn không nhỉ? Tất nhiên là có rồi. Thậm chí tôi vẫn thỉnh thoảng bắt gặp người đó là đằng khác. Tôi không chắc người ấy còn nhớ hay đã quên sự có mặt của tôi khi phát ngôn những lời đó. Nhưng giờ khi gặp nhau, chúng tôi vẫn mỉm cười và chào hỏi thân thiết. Tôi đoán, nếu anh ấy còn nhớ kỉ niệm đó thì ít nhất cũng phải thốt lên “Đúng là chết dẫm !”.

Tôi không đặt ra tiêu chuẩn rõ ràng về việc thế nào được coi là thành công. Nhưng khi so sánh với những nghệ sĩ khác, tôi nghĩ mình cũng phải được dăm ba phần. Khi nhìn lại chặng đường đã đi, tôi nghĩ ngoại hình nam tính đã giúp tôi thành công rất nhiều. Những fan nữ luôn nghĩ tôi rất “đàn ông” và mọi người nhớ tới tôi như là một So Ji Sub “chung tình”.

Ở một mức độ nào đấy, tôi tin những người yêu mến So Ji Sub bao năm qua có thể hiểu phần nào con người tôi. Nhưng vẫn còn những mặt khác của một người đàn ông, một diễn viên và một con người có tên So Ji Sub mà các bạn không thể hiểu được. Tôi sẽ giữ chúng trong tim và dù các fan hâm mộ có tò mò thế nào đi nữa, tôi cũng không thể nào tiết lộ.

Như các bạn đã biết, tôi không bao giờ tưởng tượng việc mình sẽ trở thành diễn viên. Tôi tập luyện để trở thành một vận động viên bơi lội.Khi học cấp 3, tôi là một học sinh bơi giỏi có tiếng. Cụ thể, tôi chơi bóng ném. Nhiều người ngạc nhiên khi biết tôi từng lọt đội tuyển bóng ném quốc gia. Tôi yêu thể thao và giờ vẫn vậy. Ba mẹ tôi đã rất lo lắng về việc liệu tính cách siêu khép kín của tôi có thể hòa nhập với các thành viên khác hay không. Nhưng việc được vẫy vùng trong nước cho tôi cảm giác được tự do và giải phóng.

Trong những năm còn là học sinh, chính bạn bè là người đã người đã giúp tôi không đi chệch hướng. Chúng ta đều trải qua những năm tháng ấy và để mặc nó trôi đi mà không hề hay biết. Tới tận khi debut tôi mới nhận ra điều này. Có những khi nhìn lại khoảng thời gian đó, tôi thấy mình thật mạnh mẽ. Cho dù ngày ấy, So Ji Sub tôi không phải đang sống mà chỉ đang tồn tại.

Đã có một biến cố xảy ra. Cha mẹ tôi bất ngờ nói chia tay. Tôi đã rất lúng túng. Đáng lẽ tôi đã phải làm gì đó để ngăn họ lại hay ít nhất là tôi nghĩ là họ mong vậy như vậy, song, là một đứa con, tôi chỉ biết tôn trọng quyết định của họ. Cũng từ sau việc này, tôi nhận ra mình cần phải hoàn toàn tự lập và không phụ thuộc vào cha mẹ. Chưa kể, gánh nặng kinh tế đè lên vai thôi thúc tôi kiếm tiền. Tôi muốn trở thành một người đàn ông thực thụ và là trụ cột kinh tế cho chị và mẹ.

#Ngôi sao So Ji Sub

Đó là năm cuối cấp 3. Khi ấy việc nhóm nhạc Deux tan rã là tiêu điểm lúc bấy giờ. Tôi đã rất shock. Tôi hâm mộ họ vì âm nhạc của Deux cho tôi sự tự do. Rồi như một giấc mơ, tôi có cơ hội gặp Kim Seung Jae, thành viên tôi cực kì ngưỡng mộ. Đó là một clip quay quảng cáo cho một hãng đồ Jeans. Tôi coi nó như một công việc bán thời gian và một lối thoát cho riêng mình sau đổ vỡ của cha mẹ. Tôi đã đăng kí một suât với hi vọng sẽ được gặp anh. Thế rồi tôi được chọn. Nhưng, không may sau đó tôi được tin anh mất. Người ta vẫn nói, “người tài thì đoản mệnh”. Và quả đúng như thế, thần tượng của tôi đã ra đi. Nhưng sự ra đi của anh lại mở ra con đường mới cho tôi.

===========

Các bạn có thể đọc phỏng vấn phần 1 và 2 ở đây:
http://kites.vn/thread/-phong-va ... n-2-382984-1-1.html
http://kites.vn/thread/phong-van ... -1--382266-1-1.html

Source: sojisub.tumblr.com
Translator: [email protected]
Image Credit: https://www.facebook.com/groups/51SJS/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-4-2013 13:19:25 | Chỉ xem của tác giả
Ôi đọc xong bài mà sao thấy quý anh So quá
Không ngờ anh lại có tuổi thơ bất hạnh vậy giờ đạt được thành công như vậy tốt quá rồi
Thì ra anh lại là người sống khép kín nhưng lúc xem phim mình thấy anh rất dễ gần đấy chứ
Cám ơn bạn đã dịch tin

Bình luận

cám ơn bạn ^^. thấy mn vào đọc là mình vui rồi :))  Đăng lúc 30-4-2013 01:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-4-2013 13:20:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy bài phỏng vấn có 5 phần lận, dài thật.
Đọc đến câu cuối thì mới vào nội dung cái đầu đề.
Anh Sub sống nội tâm và mạnh mẽ, quả nhiên là người cung bọ cạp.
Thế này phải đọc phần tiếp mới hiểu quá.

Bình luận

tiêu đề nhỏ thì phải. Tiêu đề lớn ở kites là mình :3  Đăng lúc 30-4-2013 03:04 PM
hóa ra tiêu đề ko phải anh S đặt ^^  Đăng lúc 30-4-2013 01:30 PM
mỗi lần đặt tít t lại nghĩ mất 1 lúc =))  Đăng lúc 30-4-2013 01:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-4-2013 14:59:55 | Chỉ xem của tác giả
SJS thật là SJS bài viết hay ghê và bài dịch cực chuẩn, người dịch hẳn là hiểu rất rõ ý tưởng của SJS nê dịch rất thoáng ý. Cảm ơn lắm lắm. Mình rất thích loạt bài SJS viết này. Cảm ơn lần nữa

Bình luận

cám ơn sis. Sis khen thế này làm em vui quá :3  Đăng lúc 30-4-2013 03:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-4-2013 15:13:21 | Chỉ xem của tác giả
Em đáng khen thật mà, em dịch hay lắm bài dịch rất có ý nghĩa và em tải rất tốt ý tưởng khiến cho người ta hiểu được tác giả và bài viết rất khiến chị cảm động

Bình luận

<3<3<3. Em nghĩ là do cách viết của Subbie nữa chị ạ  Đăng lúc 30-4-2013 03:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-4-2013 18:30:13 | Chỉ xem của tác giả
đọc bài chủ thớt dịch hay ghê

nhẹ nhàng mang cảm giác hơi bùn

thiệt đúng như con người anh sub

công nhận anh sub khép kín quá người ko thấy tiếng nói

cách nhìn nhận về cuộc sống cũng bùn đến lạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-4-2013 21:16:54 | Chỉ xem của tác giả
nhìn pic đầu của chú đúng là không nhận ra luôn
pic 2 thì giống rồi ;))
hóa ra cuộc sống gia đình của chú lại như vậy
thương chú quá
tiếp tục cố gắnng và vững bước nhé chú
tks bạn dịch tin :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-4-2013 23:15:22 | Chỉ xem của tác giả
đọc news về anh nghe bùn thăm thẳm nhưng có chút gì đó thật nhẹ nhàng và sâu lắng
với một người sống đầy nội tâm như anh, chỉ dám hi vọng anh sẽ luôn vui vẻ trên con đường phía trước
cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 1-5-2013 08:56:03 | Chỉ xem của tác giả
đọc bài viết này làm mình biết nhiều hơn về một so ji sub khác trên màn ảnh, nếu trên mà ảnh là một nhân vật hoản hảo thì trong cuộc sống lại đem đến cho mình những cảm xúc chân thực hơn, gần gũi hơn và cũng chân thành hơn,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách