Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: eels.cricri
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng thi] Dành cho các bạn đăng ký làm mod box Fc :)

Đóng [Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 4-8-2013 14:26:37 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới biết đến box  Friendship café cách đây ít lâu nên so với những bạn tham gia ngay từ đầu mình thực sự không biết nhiều về box cho lắm. Ấn tượng đầu tiên của mình về box thì đây nơi các bạn newbie cày kéo kiếm xèng down film hay mặc quần. Tất nhiên điều quan trọng nhất là box như một ngôi nhà- nơi các  thành viên trong diễn đàn có thể trò chuyện thoải mái, làm quen kết bạn với nhau, chia sẻ sở thích cá nhân hay đơn giản là giải trí  và mình nghĩ đây là mục đích các bạn lập ra box FC. Mình thấy so với những box khác thì box FC khá dễ trong việc post bài, lập thread hay poll lại không chuyên về một lĩnh vực gì cả nên thu hút rất nhiều mem tham  gia. Chính vì vậy nên box có nhiều mục, với nhiều chủ đề khác nhau, rất đa dạng,phong phú. Nhiều chủ đề  thú vị như “Trà chanh chém gió”: Một thiên đường cho những ai thích chém gió, hay “Heart” nơi mọi người có thể tâm sự những vấn đề riêng tư và nhận những lời khuyên chân thành từ bạn đọc mà không lo sợ gì cả, “Góc ảnh”: Chia sẽ khoảnh khắc khó quên qua bức ảnh mà bạn muốn thật nhiều người biết đến, “Góc clip”: Đã vào là bạn không thể không lăn ra mà cười và các Hội:  Ngôi nhà cho các bạn trẻ có chung một mục đích, sở thích hay là có cùng một cung hoàng đạo.Có nhiều  game mini khá hay, cách chơi đơn giản, ai cũng có thể tham gia,  như game “ đoán tên bài hát tiếng Anh”,game “ 3 mũi tên”, game  “xem hình đoán bài hát” và nhiều game khác nữa. Các poll thì đủ các thể loại, gì cũng có cả, nhiều poll có nội dung hài hước. Vào ấn bình chọn cũng là một thú vui của rất nhiều bạn và mình cũng nằm trong số đó. Tuy vậy box hiện nay đang rơi vào tình trạng nhàm chán, tẻ nhạt, và có phần lộn xộn. Các topic thì ít người tham gia, chỉ đông vui khi mới mở, sau này thì vài ngày mới có người vào comment. Các game tuy nhiều page, có game tới 900 page lận nhưng thực chất số người tham gia lại chỉ có một số ít người. Mình cũng từng tham gia chơi các game này. Lúc đầu khá nhiệt tình nhưng chỉ sau một thời gian thì nản nên không đu được nữa. Vì các game này chẳng có gì mới lạ, chơi nhiều cũng chán.Rất nhiều game ý tưởng hay nhưng chẳng hoạt động được lâu dài và đã đi vào quên lãng. Những game mới lập thì na ná giống game cũ . Game hay, được tổ chức thường xuyên, có giải thưởng khuyến khích như một số box đang tổ chức cho mem như box Lets study có “cuộc đua ô chữ”, box E muzik có gameshow “nốt nhạc vui”  v.v. Mà hiện tại trong box FC chẳng có game nào như vậy cả. Đó thực sự là một thiếu sót lớn của box. Poll thì dày đặc cả box. Lúc đầu mới vào box mình cứ nghĩ đây là box poll cứ không phải box FC. Bài poll lấn át hết các các bài khác. Vì chỉ cần một click bình chọn là poll đó lên đầu trang khiến các thread khác bị trôi tận đẩu tận đâu, khó tìm được.  Tuy các poll lập ra chỉ cho vui, kiếm xèng nhưng không nhất thiết phải có quá nhiều poll như hiện giờ.  Nội quy của box cũng có nhiều lỗ hổng. Trong quy định của box cũng có nói không được lập poll nhảm, không phù hợp với tiêu chí hoạt động của box FC. Nhưng trời biết poll như thế nào là nhảm.Còn tiêu chí hoạt động của box FC nó ở đâu vậy. Mình tìm hoài mà không thấy. Đã là quy định thì phải rõ ràng rành mạch, được trình bày ở nơi dễ thấy nhất trong box mà bất cứ mem nào cũng phải nhìn được, đã đọc là phải hiểu, tuân thủ đúng quy định, có hình phạt cho những ai làm trái. Chứ chung chung như thế vừa làm khó cho mem vừa khó cho mod . Mình biết với một box có độ mở lớn như box FC thì việc đề ra quy định là không phải là dễ. Nếu quá chặt chẽ thì làm mất đi tinh thần của box mà thoáng  quá thì khiến box khó quản lý. Nếu mình là mod trước tiên mình muốn mục đích hoạt động của box được trình bày ở nơi ai cũng thấy chứ không phải đi tìm, những kiểu poll như thế nào là nhảm không phù hợp để các bạn mem biết được mà tránh. Game sẽ được ở khu riêng chuyên về game.Các game mới phải được sự đồng ý của mod mới được mở. Ưu tiên các game lớn có BTC, có giải thưởng. Hoặc mod sẽ tổ chức gameshow hàng tuần cho mem vào vui chơi có thưởng. Giúp các bạn có thêm xèng down film vừa khiến box FC thêm phần nhộn nhịp. Những game không được đồng ý mà vẫn hoạt động phải có hình phạt xử lý nghiêm khắc người cầm đầu và người tham gia. Các nhà các hội cũng sẽ có khu riêng chứ không trôi nổi trong các topic như trước nữa.  Vì đã có khu riêng nên chủ các nhà các hội thành lập ra các hội phải có trách nhiệm phát triển nhà, nhắc nhở mem tuân thủ đúng quy định khi comment. Có danh sách  các topic đang hoạt động và poll  để member dễ tìm thấy, tham gia, và tránh sự trùng lặp. Nhanh chóng dọn dẹp  box cho gọn gàng. Del tất cả các topic. Poll, game không đúng quy định, trùng lặp để các bạn mem khác được lập topic mà không bị hạn chế như bây giờ. Mình biết để quản lý một box mà cái gì cũng có như box FC là một việc rất khó khăn và các mod hiện tại của box thật đúng là siên nhân khi các bạn làm tất cả những việc này. Mình rất hâm mộ các bạn.Mình đăng kí làm mod vì mình cực thích box FC, rất hay la cà vào nên cũng muốn đóng góp chút công sức để xây dựng box ngày càng phát triển để box Friendship café thực sự là một tiệm café của tình bạn. Ai vào một lần là sẽ không bao giờ quên <3

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=405312&extra=  Đăng lúc 12-8-2013 07:10 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách