Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng 888] ღ*♥*ღNơi yêu thương không thể nói bằng lời ღ*♥*ღ

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 17-8-2014 15:25:41 | Chỉ xem của tác giả
Tạo hình Ngô Tà trong "Đạo mộ bút ký" nè, dc mỗi 2 tấm :

cre: baidu

Bình luận

đây mới là tạo hình thử nghiệm thôi. Tam Thúc đưa hai tạo hình lên cho tham khảo ý kiến fan như fan kêu la đòi đổi quá trời. :)) k giống như bản gốc.  Đăng lúc 17-8-2014 09:50 PM
Phim đang quay rùi bạn ạ, chắc phải năm sau mới lên sóng, hóng quá  Đăng lúc 17-8-2014 08:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
 Tác giả| Đăng lúc 17-8-2014 20:43:17 | Chỉ xem của tác giả
Trông ngóng cả nửa tháng trời cuối cùng mình cũng đã có trong tay cuốn sách ảnh "Khoảng khắc" của Phong Phong. Nội dung mình mới đọc sơ qua nhưng cảm thấy khá hay, mặc dù chỉ là những câu chuyện cỏn con mà Phong Phong kể nhưng đôi lúc cũng có cả nhiều triết lý trong cuộc sống. Xem qua thì Phong Phong dành khá nhiều để viết về những năm cắp sách đến trường và tình yêu, có cả những tâm sự về sự nghiệp diễn xuất. Lúc nào rảnh mình sẽ trans dần dần để mọi người hiểu hơn về Phong Phong. Cuốn sách này hiện nay trên nhiều trang bán chính đã hết hàng (mặc dù chỉ mới bán ra được 2 ngày từ ngày 15.8) và giờ chỉ còn hàng đặt hàng thôi (chắc để xuất bản tiếp). May mà mình đặt hàng từ hồi đầu tháng, ko chắc bây giờ ngồi khóc luôn. Cuốn sách trình bày theo mình là đẹp, hình ảnh khá trừu tượng, rất nhiều hình đẹp của Phong Phong, cả bao gồm 2 postcard và 1 poster to, giá cả cũng rất phải chăng (chắc PP thương fans toàn học sinh, sv con nhà nghèo). Mình thực sự rất thích cuốn sách này, post vài tấm hình chia sẻ cùng mọi người

cre by me

Bình luận

mình cũng thích tấm đó đấy bạn, nhìn iu lắm lun  Đăng lúc 18-8-2014 10:36 PM
thix pic cuối, nhìn rõ má lúm đồng tiền, mặt phúng phính mún bẹo mấy cái :))  Đăng lúc 18-8-2014 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
 Tác giả| Đăng lúc 18-8-2014 10:21:55 | Chỉ xem của tác giả
Lội weibo bạn Phong từ cái hồi còn đang quay Cổ kiếm kỳ đàm, ta nói, hint bắn ra từ cái ngày xưa xửa là xưa và đây chính là lý do tại sao lại xuất hiện nhiều hủ nữ của Tô Việt Cung Lan Tường Dận Đảng đến thế này, là bởi vì bạn Tô Tô ngoài đời quá "đa tình" với các mỹ nam đi, tiễn dàn mỹ nam đóng máy thôi mà bạn Tô Tô như kiểu tình duyên ta chia ly đôi ngả ý, lâm li bi đát thí ớn luôn

Weibo của bạn Phong Phong từ ngày 4-7/10/2013

Tiễn một người đóng máy @Dương Mịch
Lại tiễn một người đóng máy, thực ra thời gian anh ở cạnh em là nhiều nhất @Cao Vỹ Quang (anh trai Tình Tuyết trong phim)
Lại tiễn một người đóng máy nữa! Không có ai cùng xem phim với mình nữa rồi @Kiều Chấn Vũ
Hôm nay tiễn anh đóng máy @Mã Thiên Vũ! Không còn ai để mình có thể dựa dựa ngồi ngồi nữa rồi
Tiễn người cuối cùng đóng máy @William Trương Vỹ Đình, người cùng tôi chơi games đã đi rồi

cre: Lý Dịch Phong weibo

P/s: Thật tình là hok thể coi nhẹ được động hủ nữ của Việt Tô à nha, nhờ Việt Tô mà giờ còn động Đình Phong, Trần Viễn nữa, động nào cũng rần rần hủ nữ kéo đến đông cũng ko kém quân nguyên, chỉ cần xem mấy cái hình của động này trên tieba thôi mà ta cười đau lộn ruột luôn
Ta cũng là hủ nữ của Việt Tô, Đình Phong, Trần Viễn Đảng ợ, cơ mà ngoài ra bonus thêm Tô Cung Lan Tường Dận Đảng luôn, Tô Tô với chàng nào ta cũng khoái hết (đương nhiên Việt Tô vẫn là vô địch )

Bình luận

sao có thể kiệm lời với Mịch tỷ như vậy chứ dù gì cũng là tình nhân k rời k bỏ trong phim. =)))))))  Đăng lúc 22-8-2014 03:05 PM
hehe, hok có gì bạn ạ...trans bài về PP cũng là niềm vui của mềnh mà:))  Đăng lúc 18-8-2014 10:36 PM
PP bịn rịn thế :)) Với chị Mịch thì 1 câu ngắn gọn mấy chữ, còn với 3 anh kia thì tình cảm lai láng =)) thanks b đã trans nhé ^^  Đăng lúc 18-8-2014 06:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 18-8-2014 22:37:22 | Chỉ xem của tác giả
Thấy cái này trên baidu, pic đầu là kiss với em Thấm, còn 3 pic kia là mấy em nào thế kia >.<

baidu

Bình luận

nói chứ trình kiss của PP vẫn còn thua Đại sư huynh :)) Nhớ năm xưa xem cái movie anh Đình đóng với Ah Sa có màn kiss rất hot nhá ;))  Đăng lúc 19-8-2014 05:27 PM
pic 4 là phim Hanh phúc ngày nắng đó bạn, trong hình là sis Trương Quân Ninh :D  Đăng lúc 19-8-2014 01:39 PM
pic thứ 2 là phim Hạnh phúc ngày nắng, pic thứ 2 là phim gì đóng với Minh Đạo đó bạn (Hạnh phúc nhất định cường hay sao đó), còn pic thứ 4 thì mình hem biết:)   Đăng lúc 18-8-2014 11:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
 Tác giả| Đăng lúc 18-8-2014 22:56:18 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp tục hóng hớt câu chuyện của bạn Tiểu Dương kể về PP

Hồi PP bắt đầu học phổ thông thì chọn các môn tự nhiên, nhưng sau đó lại chuyển qua các môn xã hội nhân văn và thành tích các môn xã hội của bạn PP cũng rất tốt, nhưng vấn đề là giáo viên chủ nhiệm của lớp bạn Phong lại dậy môn toán, bạn PP đã cùng bạn Tiểu Dương đi học thêm môn toán của thấy. PP có mối quan hệ rất tốt với các bạn nam vì PP thích bóng rổ nên thường xuyên chơi bóng với mọi người.
PP là người ít nói, nhưng không có tiếng xấu gì cả, nói chung lịch sử của bạn ấy ở trường rất "trong sạch", đơn thuần kiểu như 1 học sinh ngoan.
Hồi phổ thông thì PP để tóc khá dài, thích chơi bóng rổ, học khá giỏi các môn xã hội.

Ngoài bạn Tiểu Dương là thì bạn fan này cũng cực kỳ có duyên với những người quen của PP. 1 dì đồng nghiệp cùng bộ phận với bạn của bạn fan này là bạn của mẹ PP, khi mọi người nhắc đến PP thì dì này thốt lên là: A, Phong Phong à, là con trai của bạn tôi đấy!"

Bạn này là người Thành Đô và đang làm việc tại Thành Đô.

Link: http://tieba.baidu.com/p/3232428174?pn=14

P/s: Bạn PP học giói các môn xã hội thảo nào viết lách được cả sách ảnh, còn thi vào khoa Dẫn chương trình của trường Sư phạm Tứ Xuyên nữa
Túm lại mình nghĩ bạn PP trong ấn tượng của những người từng quen biết bạn ấy là rất tốt ợ và đời tư của bạn ấy (hiện nay thì mình hok biết) nhưng qua lời kể của bạn bè thì hồi đi học bạn ấy rất sạch. Còn trong cuốn sách ảnh "Khoảng khắc" của PP, bạn ấy cũng bảo là hồi đi học bạn ấy rất ngoan, lúc nào cũng được thấy cô ưu ái, và chỉ bị duy nhất 1 lần bị thầy gọi bố mẹ đến là do bạn ấy nhuộm tóc vàng thôi, sau khi bị khiển trách xong thì bạn ấy đã nhuộm lại tóc đen

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
 Tác giả| Đăng lúc 19-8-2014 01:31:27 | Chỉ xem của tác giả
Lợm lặt, hóng hớt, nhiều chuyện tiếp

Fan kể chuyện quay chương trình "Phóng sự của tôi" cùng Phong Phong

Fans: Phong Phong, đây là cookie mà chính tay bọn em làm tặng anh, món quà ngày lễ Thất tịch
PP (vừa cảm ơn vừa nói với 1 nhân viên khác): Tôi biết thế nào các bạn ấy hôm nay cũng đến lén xem tôi mà.
Fans: Đoán xem trong này có gì?
PP: Bánh kem
Fans: ko đúng, đoán lại đi
PP: Thế ko phải chữ bánh kem viết trên hộp rồi sao?
Fans: Viết là bánh kem nhưng ko nhất định phải là bánh kem mà, đoán lại đi, nếu đoán ko đúng thì anh tự biết thế nào đấy!
PP (mặt kiêu ngạo): Thế nào là thế nào? đoán ko đúng tôi không nhận nữa đâu đấy, đem về đem về đi. (chọc fans)
(Fans lấy những chữ trong hộp ra)
PP (tự nói): Nhất định có chữ FOREVER
Fans: Không có Forever đâu
PP (vừa xếp hình vừa hỏi): Những thứ này các bạn tự làm đấy hả?
Fans: Đúng vậy
PP: Thế đã rửa tay chưa đấy?
Fans: Rửa rồi...còn đeo cả gang tay nữa, siêu sạch rồi.
(Đến đây fan bỗng nhớ đến có 1 lần đi thăm PP ở trường quay phim Cổ kiếm kỳ đàm, fans mang đến cho PP 1 hộp trái cây, PP liền hỏi: Đã rửa bằng nước muối chưa đấy? và còn bổ túc thêm bài về trái cây phải rửa bằng nước muối mới sạch được...tía má ơi, bạn PP sạch quá đi, có cần "phũ" với fans zị ko hả bạn Tô Tô kia, cơ mà ta thích bị "phũ" như thế này )

Sau khi xếp hình xong thì fans thấy PP xếp thành: FF love FM
Fans nhìn thấy liền nói: A, anh xếp thành chữ này, vốn dĩ bọn em làm chữ này nghĩa là FM love FF
PP: Vậy nên ở phía của tôi thì phải là FF love FM!!!

(Bạn PP thật sự rất thông minh đấy nha, xem mấy chương trình gameshow mình thấy PP thông minh đột xuất lắm luôn. p/s: FF là Phong Phong, FM: là fans)

Link: http://tieba.baidu.com/p/3233595099

Nói đến vụ ăn sạch ở sạch mặc sạch của bạn Phong làm mình nhớ đến 1 câu chuyện này nữa, cũng đi hóng hớt trên weibo thôi ạ. Đại khái là thế này: Lúc PP quay phim gì đó thì mọi người trong đoàn làm phim mua cơm về phòng bạn PP ăn, có 1 chị gắp 1 con cá nhưng ko may làm rơi nó, biết PP ưa sạch nên chị này hú hồn dùng đùi kẹp luôn con cá để khỏi rớt ra phòng bạn Phong . Bạn PP sạch sẽ vậy thôi cho ế luôn suốt đời đi để cho fan ngắm . PP sạch sẽ thì mình nghe nhiều mà chính bạn Phong cũng còn thừa nhận nữa cơ nhưng mình chưa có nghe ai phàn nàn hay khó chịu vì chuyện này cả, chỉ là mọi người biết PP ưa sạch thôi và mình nghĩ nếu có lỡ ko sạch thì bạn Phong cũng ko sao cả đâu. PP là người tính cách rất thẳng thắn nên bạn ấy mới hỏi luôn thế và cũng kiểu chọc chọc fan nữa chứ chắc cũng không có ý gì .

Còn 1 vụ khác mình nghe fan kể trên weibo, bạn ấy gặp PP mà bạn Phonghỏi bạn ý nhà ở đâu, quận mấy? làm gì? làm ở đâu? đã có chồng chưa? (vì hình như bạn fan này cũng nhớn nhớn tuổi rồi) bạn ấy bảo có rồi thì lại tiếp tục hỏi nào là chồng làm gì? giờ ở đâu? đi làm xa có hay về nhà ko? bao giờ có con...blabla nói chung là bạn ấy hỏi rất chi là "có duyên" (hay "vô duyên" cũng hok biết nữa) cơ mà đọc xong mình xém cười té ghế luôn

Bình luận

Có dạo PP trả lời pv về vụ kiểu như hình mẫu lý tưởng thế nào ấy, sau khi nói 1 thôi mấy cái chung chung bạn ấy phán cho 1 câu...hy vọng là cô ấy sạch sẽ:))))))))   Đăng lúc 19-8-2014 05:54 PM
"đã rửa bằng nước muối chưa?" =)) May là fans anh đấy, là người khác chắc là nguyên rổ trái cây vào mặt anh rùi =)) Khó đỡ quá :))  Đăng lúc 19-8-2014 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 19-8-2014 09:46:39 | Chỉ xem của tác giả

Biểu cảm ngố ngồ ngộ

@weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 19-8-2014 10:00:51 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 19-8-2014 01:31 AM
Lợm lặt, hóng hớt, nhiều chuyện tiếp

Fan kể chuyện quay chương trình "Phóng sự củ ...

Hahaha đọc đoạn cuối cái vụ bạn FF hỏi cung fan ghê thế, cứ như bắt cướp đến nơi, thank bạn đã trans, mình ko biết tiếng bông nên ko biết hóng hớt tin về FF ở đâu, cũng may có cái topic này.
Cách FF nói chuyện với fan vừa vui vừa mắc cười, cảm giác thân thiện ko kiểu cách, có vẻ như bạn F thuộc dạng hài hước trong nghiêm túc thì phải. Từ lúc mình biiết bạn FF từ film Cổ tích chuyện tình diễn với Minh Đạo tới giờ thì đã cảm thụ được thế nào là vẻ đẹp 360 độ không có góc chết rồi, mà bạn còn ngắm được nhan sắc thật của F ngoài đời thì đúng là mình rất ghen tị với bạn hahaha.

Bình luận

mình cũng cảm thấy kiểu PP hài hước trong nghiêm túc đó bạn...hài, chọc người khác nhưng cái mặt vẫn lạnh tanh:)))))  Đăng lúc 19-8-2014 02:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
 Tác giả| Đăng lúc 19-8-2014 14:27:50 | Chỉ xem của tác giả
ối giời ơi, ta đi chết đây, Đại sư huynh đi "ngoại tình", bỏ Tô Tô của chúng ta rồi kìa

Sư tỷ: Đồ Tô, đệ nói cho tỷ biết đi, có phải Đại sư huynh đã có người yêu rồi không? Đại sư huynh đã khác trước rồi...Nhị tiểu thư Phương gia chỉ gửi cho huynh ấy 1 bức thư mà đã lập tức xuống núi rồi. Lúc nãy còn ôm cô ấy nữa.
Tô Tô: Sư huynh ôm Như Thấm tỷ sao?
Sư tỷ Hồng Ngọc: KHông phải chứ, Lăng Việt lúc nào cũng rất nghiêm chỉnh mà. Này, muội chính mắt nhìn thấy đấy chứ?
Sư tỷ: Thôi được rồi, chỉ là đỡ cô ấy chút thôi...
Tô Tô: Tuyệt đối không có chuyện này đâu, SƯ HUYNH CHỈ THÍCH LAN SINH THÔI!
Sư tỷ: (sau cơn choáng váng): Hồng Ngọc tỷ, chị xem, bây giờ hết người này đến người kia đều chạy theo Phương gia, trước đây Đại sư huynh chỉ có môt mình Đồ Tô, giờ thì chỉ có mình Phương gia  

Link: http://www.letv.com/ptv/vplay/20 ... 71505fd1cadadf7aca1

Xem khúc này xong mà ta suýt phun nước vào màn hình, cười đau bụng lun, ôi ta ngóng cái ep tới coi màn Đại sư huynh "ngoại tình" với Lan Sinh quá đi...Đại sư huynh bị chính Tô Tô "tố cáo" kìa...đừng nói là phim này chuẩn bị có thêm động Việt Sinh đảng nha...nhưng t chỉ có Việt Tô đảng và Tô Cung Lan Tường Dận Đảng thôi...phim gì mà toàn đam mỹ trá hình thế này trời, ko biết đoạn này có lên phim ko nữa, hóng quá

Bình luận

Coi cái đoạn này m cũng cười như điên, các nam chính đã xác nhận rành rành ra thế thì các nữ chính còn mần ăn gì đc nữa  Đăng lúc 21-8-2014 05:21 PM
Vậy mới bảo sao cái phim này chỉ toàn hủ nữ, từ nữ chính đến nữ phụ bị dìm cho tơi tả hoa lá cành:))))  Đăng lúc 19-8-2014 05:55 PM
xem ra ngoài Tình Tuyết thì Phù Cừ cũng ko thoát số nữ chính thê thảm, tình địch toàn nam nhân =))  Đăng lúc 19-8-2014 05:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
 Tác giả| Đăng lúc 20-8-2014 03:01:54 | Chỉ xem của tác giả
Phong Phong update weibo 19/8/2014: Mình muốn đi trượt nước quá!

cre by Lý Dịch Phong weibo

P/s: Vâng, vì cái hình chụp quá giống Đại sư huynh đi nên vụ weibo lần này bạn Phong đã được lên báo mạng

Bình luận

cứ bảo đsh chụp kiểu này xấu vậy mà mình cũng chụp y chang =)))  Đăng lúc 20-8-2014 11:54 AM
Làn da trắng ko tì vết nhá :)) hqua cũng thấy cái news này, ko hiểu sao là cái ảnh tự sướng mà cuối bài cũng chèn thêm tên ĐSH cho dc :)) Phong Đình dạo này nổi quá :D   Đăng lúc 20-8-2014 11:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách