Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng 888] ღ*♥*ღNơi yêu thương không thể nói bằng lời ღ*♥*ღ

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 8-8-2014 23:19:23 | Chỉ xem của tác giả
này là nguyên một series những biểu cảm đáng iu của Phong ca

cre: 苏苏啾啾啾

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 9-8-2014 20:16:20 | Chỉ xem của tác giả
đây là bài post thứ 100 của t nên post hình đặc biệt
đó là hình Phong ca hồi nhỏ nhưng mà kiếm mãi trên baidu chỉ ra được nhiêu đây à
người up bài này có ghi
Đẹp trai chia làm hai loại, một loại là đẹp từ nhỏ đến lớn; một loại khác là khi nhỏ không đẹp, sau khi lớn lên đột nhiên đẹp trai. Lý Dịch Phong nói mình thuộc loại sau: "Khi còn bé lúc tôi còn chưa biết gì, ba mẹ kể khi ôm tôi đi ra ngoài, người khác đều nói "Đây không phải là con của nhà ông bà phải không?" Bởi vì ba mẹ tôi khi còn trẻ đều rất xinh đẹp, mà tôi lúc còn trẻ con có thể là không coi được như vậy, ha ha"

t không biết tiếng Bông nên cái đoạn trên là dịch từ gg trans ấy không biết đúng không nữa
mà t thấy Phong ca hồi nhỏ rất dễ thương mà

cre: baidu

Bình luận

n ơi, Phong Phong đẹp quá trời ạ...đẹp quá mức cho phép rồi  Đăng lúc 12-8-2014 10:47 PM
trời ơi t gatooooooooooooooo TTTvTTT chừng mô t mới được như vầy TTTvTTT nếu được thì chụp hình cho t coi nữa TTvTT  Đăng lúc 12-8-2014 09:24 PM
n ơi, tối nay ta ra sân bay, hy vọng nhìn thấy đc b Phong, hồi hộp quá đi, chờ tin của ta nhé, hehe  Đăng lúc 12-8-2014 03:18 PM
để t sub thử cái vid kia rồi qua sub thử vid này nha ^^  Đăng lúc 12-8-2014 12:22 PM
kể về mấy vụ hậu trường n ạ, cũng vui phết mà t xem xong quên chi tiết luôn rùi, hjhj  Đăng lúc 12-8-2014 12:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
 Tác giả| Đăng lúc 9-8-2014 21:41:33 | Chỉ xem của tác giả
p3ngoxpanda gửi lúc 9-8-2014 08:16 PM
đây là bài post thứ 100 của t nên post hình đặc biệt
đó là hình Phong ca hồi ...

Chính xác đấy n ơi, trong chương trình mới đây nhất trên youku bạn Phong cũng kể vụ này, bạn bảo ngày nhỏ hồi mới sinh ai cũng chê bạn ấy xấu nhưng càng nhớn thì mới càng đẹp trai, khoảng hồi đi học tiểu học bạn mới biết "cái lợi" của đẹp trai và từ năm lớp 5 gì đó bạn ấy đã là chàng trai hiệu thảo rồi. Và cũng từ đó bạn ấy thường xuyên lúc đi học về được tỏ tình, được các bạn nữ viết thư, đem cơm đến cho bạn ấy, đi đá banh thì được các bạn nữ phục vụ nước, khăn mặt đến tận tay, y như trong mấy phim thần tượng Đài Loan ý n

P/S: Chúc mừng n có bài viết 100 nhé, nhất là dành bài viết ấy cho bạn Phong Phong

Bình luận

thiệt sự là gato rất nhiều TvT  Đăng lúc 9-8-2014 11:08 PM
ờ, nếu ta biết ảnh nhà ở đâu thì ta sẽ đưa cơm giúp n...  Đăng lúc 9-8-2014 10:36 PM
cảm ơn n nha ^^ Phong ca như vậy mà chê thì t chả biết ai đẹp hơn :)) mà muốn qua bển gặp ảnh quá TvT t cũng muốn tỏ tình vs đưa cơm cho ảnh TvT  Đăng lúc 9-8-2014 10:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 10-8-2014 08:00:10 | Chỉ xem của tác giả
Đang thix bạn P trong Cổ kiếm, nghe loáng thoáng cuối phim bạn die nên chuyển sang "Thiên kim trở về" bạn đóng nam chính thế nào. Ai dè cày 50 tập phim (trong đó 40 tập xem raw tiếng Bông) đến ep cuối, vẫn ko biết bạn có thành với nữ chính ko, xem mà tức ói máu Bà con cho mình hỏi rốt cuộc có phim nào bạn ý đóng mà HE ko vậy, chứ mần phim kết thúc mở kiểu này ngán quá >.<

Dc cái trong Cổ kiếm, bạn ngược nữ chính bao nhiu thì sang "Thiên kim" bạn bị bạn nữ ngược lại bấy nhiu, coi cũng hả dạ, phải nói trong phim hiện đại bạn P đẹp zai, sáng sủa hẳn so với cổ trang, đặc biệt con trai mà đôi mắt to lại có đuôi mắt dài nữa chứ, trông rất xinh nhé hèn gì bạn có biệt danh "hot boy quốc dân" là thế. Trong phim, Tình iu bạn dành cho Lý Thấm siêu đẹp, siêu dễ thương, ngọt ngào, lãng mạn như mơ thế kia mà nỡ nào cho đôi trẻ có kết thúc lơ lửng vậy, coi ức chế kinh khủng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
 Tác giả| Đăng lúc 10-8-2014 13:19:17 | Chỉ xem của tác giả
littlebibi gửi lúc 10-8-2014 08:00 AM
Đang thix bạn P trong Cổ kiếm, nghe loáng thoáng cuối phim bạn die nên chuyển sang "Thiên ...

Đúng là kết thúc mở của phim này khiến rất nhiều người bực mình và cũng gây ra tranh luận rất nhiều xem cuối cùng Trường Thanh chọn Lâm Hạo hay Kim Duệ. Theo mình thì cuối cùng Trường Thanh sẽ về với Lâm Hạo và mình nhớ là biên kịch của bộ phim cũng đã viết trên weibo là trong kịch bản Trường Thanh sẽ chọn người cô ấy yêu là Lâm Hạo nhưng không hiểu sao khi hoàn thành phim lại trở thành kết thúc mở.

Nếu ai theo dõi phim này thì cũng có thể nhận thấy là người Trường Thanh yêu từ đầu đến cuối phim là Lâu Hạo và cô ấy chưa bao giờ lung lay tình yêu của mình. Có thể Trường Thanh nhiều lần vì sự trả thù và cũng vì Lâm Hạo nên đã rất quyết tâm chia tay Lâm Hạo, thậm chí dùng Kim Duệ để Lâm Hạo rời ra mình nhưng Trường Thanh chưa bao giờ hết yêu Lâm Hạo, cô ấy yêu Lâm Hạo rất sâu sắc. Trường Thanh là cô gái mạnh mẽ, tự tin, cứng rắn, chưa bao giờ chịu khuất phục trước bất cứ ai nhưng điểm yếu duy nhất của cô ấy chính là tình yêu với Lâm Hạo. Trước mặt mọi người Trường Thanh giữ cảm xúc của mình rất tốt, không ai có thể biết được cô ấy đang nghĩ gì nhưng cứ mỗi lần gặp Lâm Hạo, thậm chí là khi cô đã quyết tâm chia tay thì cô ấy vẫn bộc lộ cảm xúc rất khó kiềm chế của mình. Bề ngoài chỉ thấy mục đích sống duy nhất của TRường Thanh là lấy lại sản nghiệp của gia đình, trả thù người cha giả mạo nhưng trong thâm tâm cô ấy đã phải đấu tranh rất quyết liệt giữa báo thù và tình yêu với Lâm Hạo. Cô ấy chỉ có thể chọn 1 trong 2 thứ đó, và nhiều lần Trường Thanh đã quyết tâm chọn việc báo thù nhưng cô ấy vẫn không thể ngừng yêu Lâm Hạo. Khi Lâm Hạo nằm trong bệnh viện Trường Thanh đã nói rằng trong cuộc đời cô ấy 2 người quan trọng nhất là mẹ và Lâm Hạo, trong khi đó chú Âu, cũng là cha ruột của Trường Thanh , vô cùng quan trọng với Trường Thanh nhưng đối với cô ấy Lâm Hạo vẫn quan trọng hơn chú Âu, quan trọng hơn tất cả những người thân xung quanh cô.

Cuối phim nếu không vì gia đình Lâm Hạo ngăn cản, và nhất là Trường Thanh nghĩ rằng vì cô mà Lâm Hạo mới phải đau khổ, phải đứng giữa sự lựa chọn tình yêu và gia đình, khiến Lâm Hạo suýt mất đi cả tính mạng của mình thì mình nghĩ Trường Thanh chắc chắn sẽ không từ bỏ Lâm Hạo. Sau khi Lâm Hạo ra nước ngoài điều trị, cô nghe tin Lâm Hạo đã đính hôn với người con gái khác nên cô mới cho Kim Duệ cơ hội chứ trong suốt 50 tập phim mình chưa bao giờ thấy Trường Thanh có tình ý gì với Kim Duệ. Tình cảm Trường Thanh dành cho Kim Duệ theo mình chỉ là lòng biết ơn, vì anh ấy không chỉ 2 lần cứu mạng Trường Thanh mà còn giúp cô lấy lại sản nghiệp. Trường Thanh cũng ko phải là cô gái lấy tình yêu để báo đáp ân nhân. Nếu cô ấy lấy tình yêu để báo đáp thì cô đã chọn Kim Duệ từ lâu chứ không phải 5 lần 7 lượt chia tay Lâm Hạo rồi lại quay lại, dù lúc đó bên cạnh cô lúc nào cũng có Kim Duệ thậm chí làm lễ đính hôn giả với Kim Duệ. Khúc cuối khi Kim Duệ cầu hôn Trường Thanh cô chưa kịp trả lời thì Lâm Hạo xuất hiện và nét mặt Trường Thanh đang tươi cười liền thay đổi ngay lập tức. Cô ấy nhìn về phía Lâm Hạo và kết thúc bộ phim theo hướng mở.

Thực sự cái kết thúc của bộ phim này cũng rất khó đoán xem cuối cùng Trường Thanh chọn ai, 1 người cô ấy yêu và 1 người đã giúp đỡ và yêu cô rất nhiều. Nhưng thật ra mình nghĩ kết thúc phim chọn ai đi nữa cũng chẳng quan trọng vì xem cả bộ phim mình chỉ thấy TRường Thanh yêu duy nhất Lâm Hạo, thậm chí ở tập cuối cùng khi gần kết phim Trường Thanh cũng không thể hiện ra cô ấy yêu gì Kim Duệ cả dù lúc đó Lâm Hạo đã ra nước ngoài được vài năm rồi. Xuyên suốt bộ phim từ các bài hát đến loài hoa hướng dương của phim đều chỉ gắn liền với tình yêu của Trường Thanh và Lâm Hạo. Mà Lâm Hạo thì cũng chưa bao giờ từ bỏ tình yêu của mình dành cho Trường Thanh dù bị gia đình phản đối, dù Trường Thanh vì báo thù mà chia tay anh nhưng lúc nào anh cũng ở bên Trường Thanh, hết sức ủng hộ và giúp đỡ cô cũng không ít hơn Kim Duệ. Chỉ có duy nhất ở bên Lâm Hạo mình mới thấy Trường Thanh hạnh phúc, bình an, được trở về là 1 cô gái bình thường không phải lo hao tâm tổn sức suy nghĩ đến việc báo thù. Lâm Hạo như là nơi bình an duy nhất của Trường Thanh trong cuộc chiến sinh tử với người cha giả mạo dù bên cạnh cô luôn có rất nhiều người. Trường Thanh thực sự yêu Lâm Hạo rất nhiều.

Túm lại là hồi đầu mình coi phim cũng bức xúc với cái kết mở thế này lắm, nhưng sau đó coi lại (mình chỉ coi lại các cảnh cut của Lâm Hạo và Trường Thanh thôi) thì vẫn thấy đủ phê rồi vì cái kết có ỡm ờ nhưng được cái cả bộ phim rất rõ ràng, rạch ròi tình cảm của Trường Thanh giành cho Lâm Hạo và Kim Duệ, cô chỉ yêu Lâm Hạo nên các cảnh tình cảm trong phim cũng chỉ có với Lâm Hạo, xem 2 bạn này tình chết được luôn và nói thật là trong các phim bạn Phong đóng mình ship nhất b Phong với Lý Thấm, couple này quá đẹp đôi, trong phim thì bắn tình tóe lửa, ko yêu couple này không được ý. Mình thích Phong Phong cũng từ vai Lâm Hạo chứ ko phải Đồ Tô. Mong là có cơ hội cho 2 bạn này thành couple trên màn ảnh lần nữa.

P/s: Sau bộ phim này ngoài biệt danh Hiệu thảo quốc dân, vai Lâm Hạo của bạn Phong còn được bầu làm Nam thần mối tình đầu...thiệt chứ ta cực kỳ bấn vai Lâm Hạo luôn, siêu đẹp trai, siêu dễ thương, siêu tốt bụng, siêu chung tình và cả siêu "giỏi võ" nữa ý , ta xem cái phim này chẳng chê được bạn điểm nào. Bạn Lâm Hạo hấp dẫn từ trong phim ra ngoài đời luôn, trong phim ko chỉ các thiếu nữ mà ngay cả bác bà, các bác, các cô, đã là phụ nữ thì đều ko thể cưỡng lại sức hút của bác sĩ Lâm. Các gái ko có bệnh thì giả bệnh đến tìm bác sĩ Lâm điều trị, các bà các cô ko chịu uống thuốc thì bác sĩ Lâm chỉ cần ra tay nói vài lời là nghe lời răm rắp uống thuốc...Lâm Hạo của lòng ta

Bình luận

Nhờ đào mộ mà em tìm được bài này mừng quá. Xem raw 50 tập tiếng Trung, ko hiểu gì hết nhưng vì Lâm Hạo mà ráng.Tới tập cuối kết thúc mở hụt hẫng quá luôn ss   Đăng lúc 3-10-2014 06:27 PM
@panda: thật ra nội dung phim cũng hay lắm n nhưng thực sự ta cũng chỉ khoái coi TT và LH thôi nên coi lại cảnh cut miết đến nỗi thuộc luôn lời thoại rùi đây,haha   Đăng lúc 10-8-2014 11:30 PM
Nghe 2 người nói là t xác đụnh chỉ có thể coi cảnh cut của LH vs TT thôi vì t k thích OE =="  Đăng lúc 10-8-2014 10:51 PM
Công nhận, Lâm Hạo như superman ý, vừa là BS,huấn luyện viên Taekwondo, vừa là trợ thủ đắc lực khi cần của Trường Thanh, kiểu như sai gì làm nấy vậy :))  Đăng lúc 10-8-2014 01:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 10-8-2014 13:44:01 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 10-8-2014 01:19 PM
Đúng là kết thúc mở của phim này khiến rất nhiều người bực mình và cũng gây ra t ...

Mình cũng đồng ý với bạn, diễn biến tình cảm trong phim vốn rất rõ ràng, nguyên cả bộ phim tình cảm của Trường Thanh dành cho Lâm Hạo làm người xem thổn thức bao nhiêu, dù xem tiếng Trung ko hiểu lắm, nhưng có vài đoạn mình cũng nghe lõm bõm dc, khi Trường Thanh đau khổ vì nhớ người thân, Lâm Hại đã ở bên cô an ủi, cô từng nói ba mẹ, ông, bà đều đi hết rồi, cô chỉ còn lại một mình, Lâm Hạo liền an ủi, bên cạnh cô vẫn còn có anh. Lúc đó thật sự tưởng rằng cả hai sẽ không còn lý do gì để chia cách nữa, nhưng ai ngờ, gia đình Lâm Hạo lại phản đối Trường Thanh như vậy T_T. Xem đoạn Trường Thanh ôm Lâm Hạo ở bệnh viện khuyên anh đi xa mà thấy ứa cả nước mắt Tình cảm giữa hai người quá đẹp, đến mức có thể chết vì đối phương, nhưng sao lại ko thể ở bên nhau? Mấy lần Trường Thanh cự tuyệt, nói lời chia tay, nhưng Lâm Hạo vẫn giữ vững lòng tin với tình cảm của mình, người đàn ông vậy kiếm đâu ra chứ ((

Xem đoạn Lâm Hạo đi nước ngoài ở tập gần cuối mà tức ko chịu dc, cảm giác lúc ấy BK muốn đẩy anh thành nam thứ ấy. Ko ghét gì vai của Lý Uy, nhưng thấy tình cảm Trường Thanh và Lâm Hạo sâu đậm quá, cuối cùng nàng lại ở bên Kim Duệ, nên thấy hụt hẫng vô cùng. Tuy rằng, kết phim Lâm Hạo trở về, nhưng câu trả lời của Trường Thanh vẫn còn dang dở, thật sự ko muốn đến phút cuối, Lâm Hạo vẫn phải đấu tranh để giành lấy Trường Thanh nữa, tất cả những gì anh làm cho cô, đều đã quá đủ rồi >.<

Mình cũng thix Phong đóng cặp với Lý Thấm hơn, cảm giác nàng này mong manh, dễ vỡ, rất hợp với phong cách dịu dàng, ấm áp, chở che của Phong. ^^ Mà cơ bản là vai này của Phong cảm xúc biểu đạt cũng nhiều hơn bên Cổ kiếm, xem cũng thích thú hơn hẳn

P/S: Bấn cp này quá nên lập tức thay quần luôn rồi, quả là zai xinh gái đẹp, cảm giác vô cùng thanh tân ngọt ngào của đôi lứa yêu nhau ^^

Bình luận

người ta tình nguyện đc sai mà bạn:)) coi lúc 2 bạn ấy bắt đầu có tình cảm với nhau, ngại ngại ngùng ngùng yêu chết đc ấy  Đăng lúc 10-8-2014 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 10-8-2014 14:01:19 | Chỉ xem của tác giả
Phong Phong đáng iu Nói chung ai tên Phong mình cũng kết

baidu

Bình luận

mình cũng thích tên Phong:))  Đăng lúc 10-8-2014 07:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 10-8-2014 18:57:58 | Chỉ xem của tác giả
littlebibi gửi lúc 10-8-2014 01:44 PM
Mình cũng đồng ý với bạn, diễn biến tình cảm trong phim vốn rất rõ ràng, nguyên c ...

Thiệt là hận đời quá đi mà, mình cmt cho bạn 1 bài dài rồi bấm lung tung thế nào lại bị mất tiêu bài luôn

Khúc bạn kể có phải đoạn Trường Thanh chạy ra khỏi nhà đến vườn hoa hướng dương và nhớ đến ông ngoại, mẹ và chú Âu không? sau đó Lâm Hạo đưa Trường Thanh vào nhà và cô ấy còn nói gặp được Lâm Hạo là hạnh phúc lớn nhất trong cuộc đời cô.
Mình cảm thấy Trường Thanh coi Lâm Hạo như người thân duy nhất còn lại bên cô ấy vì tất cả những người quan trọng nhất của đời cô như cha mẹ, ông ngoại đều đã ra đi, nên cô chỉ còn lại duy nhất 1 mình Lâm Hạo, duy nhất người mà cô yêu. Mối nhân duyên của Lâm Hạo và Trường Thanh giống như nối tiếp mối nhân duyên của cha mẹ cô vậy. Mình nhớ ko nhầm thì hoa hướng dương là biểu tượng tình yêu của cha mẹ cô và sau đó hoa hướng dương cũng gắn với cuộc tình của Trường Thanh và Lâm Hạo. Cảnh đầu tiên Lâm Hạo xuất hiện trong phim đều có hoa hướng dương và cảnh cuối cùng khi Lâm Hạo trở về cũng ôm 1 đóa hướng dương. Cuộc gặp gỡ của họ bắt đầu khi còn nhỏ là che chở cho vườn hoa hướng dương trước cơn mưa bão, cuộc giải tỏa "thù hằn" giữa họ cũng là cảnh che chở cho hoa hướng dương, lần thổ lộ tình cảm đầu tiên cũng gắn với hoa hướng dương. Nếu Lâm Hạo và Trường Thanh cuối phim ko đến được với nhau thì là 1 bi kịch thứ 2 nối tiếp bi kịch của cha mẹ Trường Thanh. Mình coi phim này từ năm ngoái nên ko nhớ rõ lắm các tuyến nhân vật khác nhưng mình nhớ ko nhầm thì ba mẹ Trường Thanh yêu nhau nhưng bị tay Phan hại nên họ đã có với nhau 1 đứa con là Trường Thanh mà ko ai biết, sau đó mẹ Trường Thanh lấy Phan còn ba Trường Thanh thì ở vậy cho đến cuối đời. Kết phim mà Lâm Hạo và Trường Thanh ko đến với nhau thì rất có thể Lâm Hạo giống như ba Trường Thanh ở vậy suốt đời luôn đó. Vậy thì thực sự quá bi kịch. Vậy nên biên kịch mới bảo, kịch bản thì Trường Thanh và Lâm Hạo đến với nhau nhưng chẳng hiểu tay đạo diễn lang băm thế nào mà cho ra cái kết "dửng mỡ" thế chứ. Đã vậy mấy tập cuối Lâm Hạo ra nước ngoài xong chẳng xuất hiện nữa, làm mình cũng chẳng nhớ mấy tập ấy nội dung thế nào, nhớ mỗi cái cảnh cuối "dửng mỡ", ỡm ờ kia.

Trong phim mình thấy Lâm Hạo và Kim Duệ giúp Trường Thanh rất nhiều, khó mà nói ai giúp cô ấy nhiều hơn ai nhưng mình thấy cách giúp của họ rất khác nhau. Nếu Trường Thanh đi trong mưa gió, Kim Duệ sẽ đưa cho cô chiếc ô, còn Lâm Hạo lại khác, Lâm Hạo sẽ che chắn cho cô trong cơn mưa gió ấy. Mình nhớ ko lầm trong phim có 1 cảnh Trường Thanh đi trong mưa khóc chuyện gì đó và Kim Duệ đến đưa ô cho cô (sau đó ở lại cùng TT hay ko thì mình ko nhớ) còn Lâm Hạo ở 2 phân cảnh nhỏ và lớn lên sau này anh đều che chở cho Trường Thanh khi cả 2 cùng che mưa cho vườn hoa hướng dương. Câu Lâm Hạo viết trên bức tranh vẽ cảnh che mưa đại loại là: Hy vọng anh sẽ là người che mưa chắn gió cho em. Mình nghĩ TT cần 1 người như Lâm Hạo, người có thể cùng cô đi trong mưa gió, chứ ko phải là 1 người đưa ô cho cô.

Phim này mình ko có mấy màn ghen tuông, nghi ngờ của Lâm Hạo và Trường Thanh vì cả 2 tin tưởng nhau kiểu như gần tuyệt đối luôn ấy. Thật sự mình rất phục niềm tin của Lâm Hạo dành cho Trường Thanh, rất khó có 1 người có niềm tin vào người mình yêu như vậy vì cuộc sống của Trường Thanh quá phức tạp trong sự báo thù, đó là chưa kể Kim Duệ luôn kè kè bên cạnh cô ấy, rồi 2 người còn đính hôn với nhau nữa nhưng chưa bao giờ Lâm Hạo đánh mất niềm tin, đánh mất phương hướng vào tình yêu đó. Rồi thì bị cha mẹ ngăn cản nhưng lúc nào Lâm Hạo cũng bảo vệ Trường Thanh và kiên trì thuyết phục gia đình, chưa bao giờ thấy Lâm Hạo lung lay chút nào với tình yêu đó dù có rất nhiều trở ngại. Mình càng xem càng rất thích vai Lâm Hạo luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 10-8-2014 22:10:39 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 10-8-2014 06:57 PM
Thiệt là hận đời quá đi mà, mình cmt cho bạn 1 bài dài rồi bấm lung tung thế nào l ...

Hix, khổ thân bạn, lâu lâu mình cũng bị mất bài giống vậy >.< Rất vui vì có người reply lại bài của mình ^^ Thanks b nhìu nhìu

Đúng là đoạn mình nhắc tới chính là ep TT chạy ra vườn hoa hướng dương khóc đấy Cảm giác Lâm Hạo lúc nào cũng là bờ vai chở che cho cô, mặc dù Kim Duệ cũng giúp đỡ cô rất nhiều, nhưng có vẻ như TT chỉ cảm kích tấm lòng của anh, nhận sự giúp đỡ của anh, nhưng ko muốn KIm Duệ làm bờ vai nương tựa cho mình. Còn Lâm Hạo, thì rõ ràng, từ thuở bé trời đã định hai người cùng nhau vượt qua gian nan, cùng nhau đối mặt với mưa to gió lớn, cảm giác ấy...phải nói làm sao nhỉ, chỉ có thể tìm thấy ở Lâm Hạo mà thôi. Anh chính là người thứ 2, sau chú Âu, là người đàn ông mà cô muốn dựa vào suốt đời

Mình mới xem phim xong, nên cảm xúc dào dạt, ko biết vào đâu chia sẻ nên tìm đến Thread bạn Phong tâm sự với mọi người. Rất thix vai Lâm Hạo của anh, quả xứng danh là mối tình đầu đẹp như mơ. Thật ra vai này ko khó diễn, nội tâm nv nếu so ra thì vai Đồ Tô bên Cổ kiếm có vẻ phức tạp hơn, nhưng ko hiểu sao mình lại ấn tượng với Lâm Hạo hơn Đồ Tô. ^^ Thêm cái nữa là xem Cổ Kiếm, bạn Phong chỉ có chemistry với mấy anh nam Xem cảnh tình cảm với Tình Tuyết thấy cứ gượng sao ấy, ko tự nhiên như trong "Thiên Kim" với em Thấm

Thix nhất đôi mắt tròn và ...đuôi mắt dài của bạn Phong, con trai đuôi mắt dài hiếm lắm nhé ^^ Chắc còn nhỏ bạn này cũng lắm cô theo lắm đây, cao ráo sáng sủa thế mà

Bình luận

Nam thần mối tình đầu luôn mà bạn, mình thấy b Phong có duyên diễn mấy vai mối tình đầu lắm ấy  Đăng lúc 10-8-2014 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 10-8-2014 23:29:19 | Chỉ xem của tác giả
littlebibi gửi lúc 10-8-2014 10:10 PM
Hix, khổ thân bạn, lâu lâu mình cũng bị mất bài giống vậy >.< Rất vui vì có người ...

Mình cũng vui lắm vì có người 88 Lâm Hạo với mình, vì phim này chưa có hoàn sub nên ít người coi, nhiều người biết kết thúc phim kiểu ỡm ờ thế kia nên có khi cũng ko còn hứng thú coi nữa. May mà có bạn mình mới được nói chuyện về phim này đó chứ.

Thực ra mình cảm thấy Phong Phong đóng phim này ở 1 số phân đoạn tình cảm chưa có đạt lắm, ví dụ như khúc Lâm Hạo hẹn Trường Thanh và định cầu hôn cô sau đó TT gặp tai nạn tưởng đã chết rồi, LH có "nức nở" nhưng mình cảm thấy ko có nhiều cảm xúc. Nhưng ở những chỗ 2 bạn "bắn tình" thì bạn Phong diễn quá cute, tự nhiên hết sức luôn. Còn Đồ Tô mình thấy bạn Phong biểu lộ cảm xúc tốt hơn Lâm Hạo nhiều rồi, nhưng mình vẫn yêu Lâm Hạo hơn Đồ Tô. Bạn diễn couple với b Phong nhiều người toàn lớn tuổi hơn bạn nên mình chẳng thấy chemistry gì cả, còn đến b Thấm thì cứ gọi là tung tóe đến độ có tin đồn 2 bạn đang hẹn hò luôn mà, đi phỏng vấn bị phóng viên xoáy hoài vụ này. Rồi gần đây shipper của 2 bạn lại đào lên được vụ tự nhiên Đại sư huynh Lăng Việt flowing bạn Thấm trên weibo nhưng mới đây lại unflow trong khi Đại sư huynh chẳng liên quan gì đến b Thấm, rồi sinh nhật b Phong hồi tháng 5 vừa rùi b Thấm cũng chúc mừng sinh nhật b Phong trên weibo nữa, còn gọi b Phong bằng tên thân mật, làm shipper cũng được phen tung tóe theo. Nhưng dù thích và ship 2 bạn ấy nhưng mình chỉ nghĩ họ là đồng nghiệp bình thường thôi chứ ko có gì hết. Chỉ hy vọng Phong Thấm có cơ hội hợp tác trong tác phẩm tiếp theo.

Mình lan man quá, thôi trở về với chủ đề Lâm Hạo vậy. Mình thấy b nói đúng, với TT cô ấy chỉ cần có bờ vai của Lâm Hạo bởi vì theo mình TT là 1 cô gái rất đa nghi, cẩn trọng nhưng cô lại hoàn toàn tin Lâm Hạo, hầu như tin 1 cách tuyệt đối và quan trọng là Lâm Hạo mang lại cho cô cảm giác bình yên, an toàn (mình nhớ là TT từng nói thế với cô bạn Lý Gia của mình). TT vướng vào cuộc đối đầu với cha mình, người xem như mình còn cảm thấy quá căng thẳng, đau não huống gì TT nên cô cần sự bình yên, được cảm giác bảo vệ, an toàn khi ở bên Lâm Hạo và cô ấy chỉ tìm thấy cảm giác đó khi ở bên LH. Mà những người thân của TT, ai cũng ủng hộ, cũng yêu quý Lâm Hạo hết. Còn riêng cô bạn Lý Gia của TT thì nhận luôn Lâm Hạo là đệ tử để chuyên "cung cấp" tình hình thông tin của TT cho LH nữa. Mình cảm thấy chỉ có Lâm Hạo mới gần gũi với TT như kiểu vừa là người cô yêu vừa là người có mối liên hệ rất mật thiết với những người thân của TT. Ngay cả đến chuyện TT và chú Âu hay mặc bộ quần áo mèo, hổ gì đó múa hát cho thiếu nhi coi, khi chú Âu mất đi thì người mặc bộ quần áo đó chính là Lâm Hạo. Mình nghĩ mối nhân duyên của TT và LH rất đặc biệt.

Còn việc bạn Phong đẹp trai thì khỏi bàn rồi bạn ạ, bạn ấy nổi tiếng hotboy từ khi còn học tiểu học. Từ lúc đó bạn đã thường xuyên được tỏ tình rồi, lên trung học, phổ thông thì ko những gái trường bạn theo mà gái trường khác cũng biết tiếng bạn rồi thường xuyên mang đồ ăn đến trường cho bạn ấy nữa cơ. Mình nghe bạn Phong kể anh bạn cùng bàn bạn ấy vốn rất gầy nhưng được b Phong "tẩm bổ" từ các hộp cơm của các bạn gái mang cho bạn nên anh bạn cùng bàn sau đó trở nên mập luôn. Bạn ấy cũng kể bạn ấy nhận vai diễn trong phim Tiểu thời đại chính vì có cảm giác như được sống lại thời kỳ ngồi trên ghế nhà trường của bạn ấy chứ lúc đầu b ấy đc mời đóng vai chính trong Tiểu thời đại nhưng từ chối để nhận vai phụ.

Bình luận

để mấy bữa rảnh rảnh mình trans vụ hotboy sân trường của PP, buồn cười lắm lun, y như trong phim vậy đó bạn  Đăng lúc 12-8-2014 12:59 AM
haha, ko ngờ bạn P này nổi tiếng hot boy từ bé cơ ah =)) Thật ra nhìn PP ko phải quá đẹp trai, nhưng kiểu sáng sủa, dịu dàng, đáng yêu, dc lòng các chị em :D  Đăng lúc 11-8-2014 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách