Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phòng 888] ღ*♥*ღNơi yêu thương không thể nói bằng lời ღ*♥*ღ

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 5-8-2014 08:57:06 | Chỉ xem của tác giả

@baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 5-8-2014 08:58:36 | Chỉ xem của tác giả

@baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 5-8-2014 14:39:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình trans vài đoạn trong clip này, bạn Phong trả lời yêu chết đi được ấy, cute kinh khủng luôn, nhất là những đoạn bạn than thở vì bị mọi người chọc và vụ suy nghĩ trả lời câu hỏi rớt xuống nước...Đúng là tình cảm sâu nặng quá mà, bạn rất có tinh thần không yêu cùng người nhưng nguyện cùng sinh cùng tử ...lãng mạn quá đi

Ngoài ra đúng là Lý chính ủy có khác, có "dòng máu" của phong trào Ngũ Tứ trong người rùi nên bạn đừng từ chối cái biệt danh đó nữa, tớ là tớ thích gọi bạn là Lý chính ủy lắm luôn đó

Lý Dịch Phong phản hồi về chủ đề hot "Lý chính ủy" trên mạng
PP: Thực ra hôm qua khi tôi vừa mới xem qua thì cảm thấy thực sự có chút ngại ngùng. Từ nhỏ tôi đã có thói quen xem một số tin tức và cũng khá quan tâm đến thời sự, chính trị. Và tôi cũng sinh vào ngày 4/5 mà nên có chút cảm giác của thanh niên Ngũ Tứ. Nếu có những hiện tượng không thích thì tôi sẽ hay nói ra. Những nhân viên cũng nói với tôi nhiều lần rằng: ôi, cậu đừng nói nữa. Nhưng tôi không nhịn được phải nói ra. Tôi cũng giống như các bạn thôi, tôi cũng là dân mạng mà.

Về mối quan hệ Việt Tô, Cung Tô, Sinh Tô
PP: Tôi bao trọn hết các couple trong phim luôn rồi. Có 1 cảnh quay tôi bị giam sau đó Kiều Chấn Vũ đến từ biệt tôi. Anh ấy phải xuống núi. Anh ấy mỉm cười chứa đầy thâm tình, tôi nhìn nụ cười tình cảm của anh ấy, tôi cũng mỉm cười chứa đầy thâm tình, sau đó 2 người đưa tay lại với nhau. Lúc đó ở trường quay thật ra rất ngại, có chút xấu hổ. Lão Kiều cũng vậy, anh ấy cũng cười. Chúng tôi quay đến mấy lần, kiểu như nụ cười của 2 người có chút tình cảm, cái cảm giác đó, aiya sau đó còn đập tay vào nhau...
PV: Đạo diễn bảo bạn nụ cười phải có chút tình cảm thế sao?
PP: Đạo diễn không nói mà trong kịch bản viết thế rồi. Với Vỹ Đình đó là huynh đệ tốt. Tôi không sợ "tin đồn" với anh ấy đâu, mà anh ấy còn có ASa nữa mà (Thái Trác Nghiên). Với Mã Thiên Vũ thì "vai nam nữ chính" (haha)
PV: Cho nên tình cảm giữa bạn và cậu ấy cũng là tình cảm "nam nữ chính" sao?
PP: Aiya, sao các bạn cứ nhắm vào chuyện này cho tôi thế. Tôi thật sự đã bị mọi người chọc quá lắm rồi.
PV: Nếu 3 người cùng rớt xuống nước bạn sẽ cứu ai trước?
PP: A (dáng vẻ cực kỳ khổ sở, than vãn), cùng lúc rơi xuống nước?  (vò đầu bứt tai), họ đều là couple của tôi mà. Bạn biết là tôi không thể thiên vị ai được. (đau khổ), làm khó tôi quá đi. Tôi nhảy xuống cùng họ vậy.

Link: http://www.tudou.com/programs/view/9hQB7kY0dW4/
Trans by me

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 5-8-2014 15:35:39 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 5-8-2014 02:39 PM
Mình trans vài đoạn trong clip này, bạn Phong trả lời yêu chết đi được ấy, cute kinh  ...

có lời chào ss trước nha, em cũng thích Phong ca nên vô đây chơi á

dạo này em đang bị bấn cặp đam mỹ Việt Tô, thích anh Vỹ Đình quá trời, xem mấy anh cứ soi gian tình hoài à

ss lại còn đăng cái tin này làm tim em nhỏ xao động dữ dội

CKKĐ ship được nhiều cặp ghê

Bình luận

haha, tượng tưởng đến cảnh b Phong đi ăn cỗ Đại sư huynh hả? chắc bạn Tô Tô đau lòng lắm:)) ss thì thấy 2 anh ấy là huynh đệ tốt là đủ rùi  Đăng lúc 5-8-2014 04:00 PM
vâng, chuẩn bị cưới nữa mà, em đang đau lòng đây ss  Đăng lúc 5-8-2014 03:57 PM
ss thì chỉ thích thôi chứ ko ship, ship trai trai ss thấy buồn cười quá đi, anh Đình có người yêu rùi mà, hjhj  Đăng lúc 5-8-2014 03:55 PM
chưa ss ạ, để em quay lại coi, em cũng là vì Việt Tô mới thành hủ đây ạ, cặp đam đầu tiên em ship đó ss  Đăng lúc 5-8-2014 03:51 PM
ok em, thế thì xưng ss em luôn nhé..lần đầu tiên nhờ Việt Tô mà ss cũng mới biết đến từ hủ nữ đây, em coi đoạn ss trans ở page trc a Đình trả lời chưa?  Đăng lúc 5-8-2014 03:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 5-8-2014 17:15:16 | Chỉ xem của tác giả
Biết bạn từ khi bạn còn là chàng Ngốc Khương Hy Vũ cơ :"> thời ấy xem bạn thấy bạn đẹp zai mê luôn, lại hiền hiền.
Sau này xem Tô Tô bảo bạn nhìn quen quen mà không biết xem phim nào rồi. Mãi mới nhớ ra Hy Vũ đáng yêu <3 <3
Dạo này cuồng bạn với Phong đại Boss mất rùi :3

Bình luận

me too :3. ôm hôn thắm thiết :*  Đăng lúc 7-8-2014 06:35 PM
à, mình biết phim ấy rùi, thanks bạn nhé...rất vui đc làm quen với mọi ng cùng thích PP:)  Đăng lúc 7-8-2014 06:34 PM
Lời nói dối ngọt ngào đó bạn. từng chiếu trên VTV1. bên youtube chỉ có thuyết minh thôi  Đăng lúc 7-8-2014 06:31 PM
PP đóng vai KHương Hy Vũ trong phim gì vậy bạn?  Đăng lúc 5-8-2014 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2014 00:22:56 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay mình lội blog của Phong Phong. Thực sự mình chỉ mới thích PP thôi chứ chưa đến mức rất thích hay yêu bạn ấy nhưng quả thật càng tìm hiểu về PP mình cảm thấy cách suy nghĩ của bạn ấy rất thu hút mình. PP là một chàng trai rất có tư tưởng, cách nhìn nhận vấn đề độc lập và tính cách thẳng thắn. Từ trước giờ ngoài Won Bin ra, PP là người thứ 2 trong làng giải trí thu hút mình tìm hiểu về con người bạn ấy, hay đúng hơn là muốn tìm hiểu về thế giới quan của bạn ấy.

Blog của PP mình mới chỉ đọc đến page 5 và mình đã phải dừng lại ở 1 bài viết mà khiến mình vô cùng xúc động, xúc động đến rơi nước mắt, đến đau nhói trong lòng, không phải bởi bạn ấy viết quá hay mà chỉ đơn giản bởi vì, cũng giống như PP khi xem bộ phim và nhớ về quãng đời học sinh của bạn ấy mà khóc, thì mình cũng vì đọc bài viết của PP và nhớ về tuổi trẻ, về một thời kỳ nhiệt huyết của mình khi còn là sinh viên mà đau lòng và khóc. Tất cả thời cắp sách đến trường, tuổi trẻ, thanh xuân rồi cũng sẽ trôi qua, ko ai níu kéo lại được, chúng ta chỉ có thể trân quý và khắc sâu mãi mãi trong trái tim những hồi ức tươi đẹp ấy.Xin đừng quên!

Bài viết được PP viết vào ngày 20/2/2010:

Bạn đã từng hạnh phúc chưa?

Bạn đã từng hạnh phúc chưa? đã có ai khiến bạn hạnh phúc chưa? Bạn còn nhớ người ấy khi còn đi học không? Xin đừng quên nhé, bởi vì đó là những điều khắc sâu trong trái tim mãi mãi không thể quên, là những điều chân thành nhất, thuần khiết nhất! Tôi rất hoài niệm những điều đó, rất hoài niệm tất cả những cảm giác khi đó (tình yêu thầm kín, mối tình đầu, cãi nhau, chia tay), hôm nay tôi càng hoài niệm những điều đó hơn. Bởi vì sao?

Tôi vừa ở nhà xem xong một bộ phim, nó đã khiến tôi cảm động mà khóc một hồi, rất lâu rồi không khóc vì một bộ phim, khóc một cách rất đau lòng, rất cảm động. Bộ phim cũng không có gì cả, rất đơn giản thôi, cốt chuyện cũng không có gì đáng nói, nhưng ngược lại nó lại khiến tôi cảm động, khiến tôi nhớ lại rất nhiều những cảm xúc khác nhau, rất nhiều những hồi ức tươi đẹp đã xảy ra khi còn ngồi trên ghế nhà trường, trân quý những quãng thời gian tươi đẹp đó, xin hãy đừng quên nó, bởi vì nó có thể khiến cho bạn tìm thấy bản thân nguyên sơ nhất, tìm thấy tất cả mọi thứ nguyên sơ nhất. Hiện thực đã có quá nhiều giả tạo.

Xem xong lên mạng tìm thông tin về bộ phim, mới biết là nó được dựng từ một bộ tiểu thuyết  (thứ lỗi cho tôi vì tôi thực sự là đứa trẻ không thích đọc sách), đồng thời năm đó bộ phim cũng đạt doanh thu phòng vé rất tốt, các cảnh trong phim rất đẹp, đạo diễn cũng rất sáng tạo.

Bạn đã từng hạnh phúc chưa? Câu trả lời của bạn xin đừng là "Chưa" vì nếu không cuộc sống của bạn quá nhàm chán! Bạn đã từng yêu khi còn ngồi trên ghế nhà trường chưa? Câu trả lời của bạn xin đừng là "Chưa" vì nếu không hồi ức của bạn đã quá ít ỏi. (Đương nhiên cũng cần phải nghe lời mẹ, muộn muộn hãy yêu nữa nhé, haha!)

Link: http://blog.sina.com.cn/u/1291477752

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 5 Vẫn chưa thích Phong lắm cơ mà th.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2014 14:25:10 | Chỉ xem của tác giả
Tối nay được gặp bạn Tô Tô rùi, nhưng ko biết đến lúc nào Đại sư huynh mới xuất hiện tiếp đây, post vài tấm Việt Tô cho đỡ nhớ Đại sư huynh cái nào

cre: baidu

p/s: Nhìn 2 bạn này, ta ko muốn làm hủ nữ cũng khó

Bình luận

ta vừa coi ep mới xong đây, đại sư huynh đã xuất hiện rùi nhé và lại bắn hit ầm ầm có chết ko cơ chứ  Đăng lúc 6-8-2014 10:55 PM
nhờ 2 anh t mới coi cổ kiếm đấy :))  Đăng lúc 6-8-2014 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 6-8-2014 22:37:51 | Chỉ xem của tác giả
mới 1 ngày không vô nhà mà thấy có thêm nhiều bạn mới làm mừng quá
thấy có bạn muốn up hình Đồ Tô nhưng mà hôm nay t không thể up hình được thôi để mai vậy
up đỡ tấm hình Phong ca up trên weibo vậy

cre: weibo 李易峰
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 6-8-2014 22:58:58 | Chỉ xem của tác giả
p3ngoxpanda gửi lúc 6-8-2014 10:37 PM
mới 1 ngày không vô nhà mà thấy có thêm nhiều bạn mới làm mừng quá{: ...

Ta vừa coi phim xong đây n ơi, ep này Đại sư huynh lại xuất hiện cứu Tô Tô rùi, lại tung hit ầm ầm luôn. Chết với 2 anh này mất thôi ấy, Đại sư huynh lại tự trách mình vì không bảo vệ được Tô Tô rồi tranh nhau đấu với yêu quái lang. Cái lúc Tình Tuyết đưa Đại sư huynh lên bờ ta còn thấy Đại sư huynh "đau đớn" hơn cả Tình Tuyết nữa, tình cứ bắn thôi rồi

Cái lúc Đại sư huynh xuất hiện cứu Tô Tô lần đầu tiên ta mới biết cảm giác hủ nữ nó thế nèo

Bình luận

khúc đó t nói là cảm xúc nó dâng trào quá nên chả biết dùng từ gì :))))  Đăng lúc 7-8-2014 11:05 PM
ôi, n dùng từ chuẩn quá, lần ta ta hủ nên chẳng nhớ ra từ gì. Còn cái khúc "chia tay" lúc đánh lang yêu thì nên dùng từ gì cho hợp nhỉ?  Đăng lúc 7-8-2014 12:29 PM
t mới coi bản raw xong TvT ôi trời ơi khúc đại sư huynh xuất hiện như anh hùng cứu mỹ nhân =))))))  Đăng lúc 7-8-2014 07:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 7-8-2014 10:40:04 | Chỉ xem của tác giả

@baidu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách