Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
Thu gọn cột thông tin

[Phòng 888] ღ*♥*ღNơi yêu thương không thể nói bằng lời ღ*♥*ღ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-8-2014 23:00:03 | Xem tất
Đọc mấy stt weibo "vì Đảng vì Nước" của Phong Phong mà sặc gần chết :v
Đáng lẽ bạn nên theo con đường quan chức, làm trong Chính phủ mới phô hết được tài năng
Thôi ksao nhờ sự tiến thân con đường giải trí của cậu mà tôi biết thêm đc 1 anh đẹp zai với mấy bộ phim hay :v
Phong Phong chỉ như bông hoa giữa rừng hoa thôi, còn nhiều zai đẹp hơn anh lắm nhưng tạm thời cứ thích anh đã
27 tuổi rồi hãy suy nghĩ về hôn nhân nữa nhé, tôi là fan nhưng k muốn cậu FA mãi đâu mau mau kiếm lấy tình yêu đi nhé dù thích ai tôi cũng sẽ ủng hộ

Bình luận

cô sang page 1 đi, t vừa trans mấy câu trả lời của Phong về vụ chính ủy đấy, bạn đành làm chú chứ nhất định hok chịu nhận làm chính ủy, "khiêm tốn" quá cơ:)   Đăng lúc 2-8-2014 11:36 PM
27 tuổi mà như chú ý =)) già dặn quá cơ =))  Đăng lúc 2-8-2014 11:27 PM
khổ lắm, giờ có nguyên cái biệt hiệu hoàn chỉnh là " Lý chính ủy lo cho nước cho dân" cơ đấy cô...weibo của bạn còn nhiều lắm, t cũng sặc gần chết:)   Đăng lúc 2-8-2014 11:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-8-2014 23:33:27 | Xem tất
Hi cả nhà, bữa h tìm nhà Phong ca mệt nghỉ mà không thấy tăm hơi đâu, cuối cùng anh cũng đã có nhà, mừng hết lớn

Tui là tui mê ảnh từ hồi Cổ tích một chuyện tình, bật TV lên thấy phim có Minh Đạo nên coi, ai sè nhìn thấy anh là say nắng luôn không cần suy nghĩ, mà thời ấy anh chỉ là nam phụ, chưa có nổi tiếng nên chả có thêm thông tin gì, kiếm quài kiếm quài cũng chỉ có vài tấm hình lèo tèo, cộng thêm lúc đó tui chưa biết tiếng Trung, phải nói là đau lòng lắm luôn.

Nhưng mà giờ đây, anh mình đã lên hàng "sát thủ", t không thích xài nhiều mạng XH vì sợ loãng thông tin, nhưng mà giờ đây vì anh tui phải lết lên weibo tạo cái account rồi follow anh gấp gấp !!!!!! Ôi Lý Dịch Phong của đời tui
P/S: Đang có cuộc bình chọn Top 10 nam diễn viên đẹp trai Châu Á, mọi người mau mau vào vote cho anh mình đi nha nha nha, anh đang đứng thứ 2 , Luhan đứng nhất
http://top10.vdfly.com/

Bình luận

Hix, vụ bình chọn này qua nhiều vòng quá đi...mà mình điền cái mã hoài sao nó toàn báo chẳng đúng gì hết  Đăng lúc 3-8-2014 12:04 AM
Vậy à, được rồi mình sẽ xem, thanks bạn nhá, tiện thể thông báo anh Phong mình đã vọt lên đứng nhất rồi, yà hú <3  Đăng lúc 2-8-2014 11:57 PM
ko phải kết thúc buồn đâu bạn, mà là kết thúc mở thôi...bạn cứ yên tâm xem đi, trong phim nữ chính chỉ yêu Phong nhà chúng ta thôi à, vai của b Phong tuyệt lắm   Đăng lúc 2-8-2014 11:56 PM
Phim đấy nghe bảo kết thúc không có lợi cho anh, nên mình không xem, mắc công buồn, mỗi lần buồn là tui buồn cả tuần :(  Đăng lúc 2-8-2014 11:39 PM
Chào bạn, rất vui làm quen với bạn. mình thì thích bạn Phong từ hồi coi Thiên kim trở về, chết mê vai Lâm Hạo của bạn ấy luôn  Đăng lúc 2-8-2014 11:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-8-2014 10:46:47 | Xem tất
Hỏi đáp nhanh với Lý Dịch Phong

Q: Dùng 3 từ để hình dung bản thân bạn.
L: Diaozhatian
Q: Dùng 3 từ chứ không phải 3 chữ.
L: kuxuan, đẹp trai, diaozhatian
Q: Số đo 3 vòng của bạn.
L: Tôi không nhớ
Q: Bạn là zhinan phải không? (nam thẳng)
L: Absolutely!
Q: Bạn từng có mấy người bạn gái?
L: Không nhớ rõ
Q: Mối tình đầu năm bao nhiêu tuổi
L: Lớp 7, lớp 7 mấy tuổi nhỉ? để tôi tính thử, 14 tuổi.
Q: Yêu thầm người khác chưa?
L: Yêu thầm rồi
Q: Bạn là chunan?
L: Chunan  là gì? bạn trai của chuchang...
Q: Phạm vi tuổi tác của người bạn gái khoảng bao nhiêu thì có thể chấp nhận được?
L: Trong vòng khoảng 10 tuổi. Nếu nữ lớn hơn thì khoảng 4 tuổi.
Q: Bạn là đảng viên?
L: Không phải, hahaha. Tôi chỉ là đoàn viên thôi.
Q: Từng làm đại diện môn chính trị phải không?
L: Tôi đã từng làm một thời gian
Q: Trên mạng bảo bạn thi đc 17 điểm môn toán đúng không?
L: 5 điểm thôi.
Q: Bạn là người Tứ Xuyên, vậy khi ăn lẩu bạn thích nhúng gì?
L: Lòng vịt
Q: Bạn nghĩ gì khi TQ đứng thứ 37 trong kỳ thi đánh mạt chược?
L: Tiếp tục cố gắng.
Q: Bạn có biết fan rất sợ kỹ thuật chụp hình tự sướng của bạn không?
L: Tôi biết
Q: Vậy lần sau có thể đổi góc chụp không?
L: Cố gắng vậy...tôi thích là được.
Q: Couple Tô Việt, Tô Công...bạn đứng về phía couple nào?
L: Tôi là Tô all couple.
Q: Sau này bạn sẽ đi thị sát những nơi nào?
L: Thị sát? haha, đừng dùng từ này chứ. Căn cứ địa ở Bắc Kinh thôi.
Q: Bạn cười nhìn thấy răng rất trắng, có ai tìm bạn để đại diện nhãn hàng ko?
L: Mau đến tim tôi đi.

Chú thích: Trong bài phỏng vấn này dùng khá nhiều từ mới, chủ yếu dùng lưu hành trên mạng nên mình thật sự mình cũng ko rõ nghĩa của những từ này lắm và khá khó dịch nên mình trans nghĩa từ baidu những từ này thôi nhé.
1. Diaozhatian: Thường chỉ người nào đó ở mặt nào đó rất giỏi, khiến người khác phải ngạc nhiên
2. kuxuan: Thường dùng trong lĩnh vực fashion, khen người nào đó thường đi trước thời đại.
3. chunan:  chỉ người đàn ông chưa phát sinh quan hệ
4. chuchang: người đàn ông muốn tìm chunv (chunv: người phụ nữ chưa phát sinh quan hệ)

Link clip: http://video.sina.com.cn/p/ent/v/m/2014-07-23/110964077035.html
Cre: sinatv@weibo
Trans by me

p/s: Phong Phong tình trường ghê lắm nha

Bình luận

t thấy có cả 6 anh :))) k biết chừng nào chiếu nghe đồn có nhảy nhót gì nữa =)))  Đăng lúc 4-8-2014 02:39 PM
hum nay đang quay Happy Camp cô ạ. mà bên baidu PP thì lội page mệt quá nên t chẳng lội coi hình đc  Đăng lúc 4-8-2014 02:38 PM
=))))) hình như 2 người sắp tham gia chương trình gì nữa ấy có cả Viên Hoằng vs Mã Thiên Vũ nữa thì phải :3  Đăng lúc 4-8-2014 02:33 PM
2 huynh đệ này mà đi quảng cáo chung chắc hủ nữ như chúng ta chít hết, giờ 2 ng đi đâu cũng bị phóng viên túm hỏi vụ gian tình trong CKKĐ ấy  Đăng lúc 4-8-2014 01:47 PM
à coi rồi =))))) cái phần mà nhà gương gì đấy Phong ca hôn cả cá =)))) mà đsh cười cũng khoe cả hàm răng trắng bóc =))) cho 2 a đi quảng cá chắc được =)))  Đăng lúc 4-8-2014 01:42 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 5 Bạn trẻ này ngôn ngữ hiện đại qu.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2014 13:31:13 | Xem tất
hôm qua bận cả ngày không up hình được, hôm nay up bù

cre: weibo 千金归来

Bình luận

@qiuxuan : ss ơi, em thấy có clip cut PP gần 6 tiếng á, ss đu đi ạ  Đăng lúc 23-12-2014 05:27 PM
k có gì :3 t cũng đang muốn coi mà ^v^  Đăng lúc 6-8-2014 09:48 PM
ok, có gì n pm cho t nhé..thanks n nhìu nha  Đăng lúc 5-8-2014 12:30 PM
t hỏi rồi, giờ chờ ad page đó hỏi st bên đó thử mong là được TvT  Đăng lúc 5-8-2014 11:18 AM
hjhj, cô đi ngoại giao đi, có gì cứ về phân nhiệm vụ cho tui nhé :)  Đăng lúc 4-8-2014 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2014 13:42:18 | Xem tất

Bình luận

PP với anh Lý Uy trong phim là tình địch ko đội trời chung nhưng ngoài đời t thấy 2 ng cũng thân nhau lắm lun, chọc nhau trên weibo miết  Đăng lúc 4-8-2014 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2014 14:42:13 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-8-2014 16:32:37 | Xem tất
Trước tiên em xin chúc mừng anh Phong có nhà mới ạ
sau đó là vì em đang chết mê chệt mệt với anh Tô Tô
nên xin mấy anh chị post nhiều hình của anh Tô Tô hộ em cái
à quên nữa cho em xin địa chỉ weibo anh phong với ạ
(em muốn kiếm ít hình độc ấy ạ ^^)

seo lúc nào mình cũng chết mê chệt mệt với mấy phim chuyển thể game thế nì cơ chức
@@ chắc tại mê game quá đây mừng

Bình luận

ok con gà đen luôn đó bạn ^^  Đăng lúc 4-8-2014 04:45 PM
mình update weibo ở profile của PP rùi, bạn coi lại page trước giùm mình nhé...vào nhà PP thường xuyên 88 với bọn mình nha  Đăng lúc 4-8-2014 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 4-8-2014 17:20:51 | Xem tất
Tình huynh đệ của Đại sư huynh và Tô Tô

Có nhiều chỗ mình cũng ko nghe rõ PV nói gì lắm nên có thể mình trans sơ sơ thôi nhé, từ khoảng phút 07 nha:

PV: Bạn có coi những bình luận trên mạng ko?
Trần Vĩ Đình: Khẳng định coi rồi
PV: Trong phim tất cả các nữ diễn viên đều ko có tin đồn gì nhưng fan lại rất quan tâm đến bạn và Đồ Tô. Bạn và Lý Dịch Phong là mối quan hệ bạn tốt hay là còn nhiều hơn thế nữa?
TVĐ: Chỉ là bạn tốt mà thôi
PV: Bạn có cảm thấy trong bộ phim này tình cảm của hai bạn vượt quá...
TVĐ: KHông có đâu, lúc nãy tôi cũng đã nói chuyện về vấn đề này với nhân viên. Bọn họ cũng hỏi tôi rằng: Anh đóng bộ Cổ Kiếm Kỳ Đàm này những lúc Đại Sư Huynh và cậu ấy bên nhau, anh có cảm giác gì không?(hahahaha) tôi bảo là khẳng định không có. Chúng tôi nói đến cảm giác ấy có một chút hiệu quả kiểu như là giống fans ấy...đó là cảm giác huynh đệ tốt...nhưng thật sự không có gì cả, không hiểu sao khi phim phát sóng lại trở thành như vậy. Nhưng thật sự trong cuộc sống đời thường chúng tôi đúng là những người anh em rất tốt của nhau. Bởi vì khi đóng Cổ kiếm thì chúng tôi vẫn chưa thân nhau lắm, chỉ là màn chào hỏi xã giao kiểu như: Xin chào, vất vả rồi, bye bye...nhưng sau đó chúng tôi đóng đến Hoạt sắc sinh hương, tôi cùng với cậu ấy cũng đóng vai những người anh em tốt, tình cảm rất tốt. Chúng tôi đóng phim ở Thượng Hải, mà tôi ko có nhiều bạn ở Thượng Hải. Cậu ấy cũng vậy vì cậu ấy sống ở Bắc Kinh. Mỗi khi hết cảnh quay chúng tôi đều về phòng nói chuyện về kịch bản, cùng nhau chia sẻ những quan điểm về diễn xuất...này, Cổ Kiếm sắp phát sóng rồi, chắc sẽ có rất nhiều đề tài bàn tán..cứ thế chúng tôi dần dần phát hiện ra những quan điểm về nhân sinh quan, về tương lai của chúng tôi đều giống nhau. Tôi ở Hongkong cũng có huynh đệ, cậu ấy ở Bắc Kinh cũng có huynh đệ nhưng rất khó để tìm được một người huynh đệ gần với mình như vậy, bạn hiểu ý của tôi không? kiểu như chúng tôi đều trong làng giải trí, sau đó cùng nhau đóng phim Cổ kiếm, nhưng vẫn chưa phát sóng, cảm giác đó ấy, rồi về những mặt diễn xuất của chúng tôi đều cảm thấy vẫn chưa đủ, cần phải tiếp tục tiến bộ hơn nữa. Tâm trạng đó của chúng tôi rất giống nhau và dần dần chúng tôi trở thành những người anh em rất rất tốt ở ngoài đời.

Link: http://my.tv.sohu.com/us/118758909/71729128.shtml

p/s: Khổ, cái lúc Đại sư huynh bảo về phòng nói chuyện còn cười ngại ngùng, tung hit ầm ầm Nhưng thiệt tình là thấy Đại sư huynh và Tô Tô thân thiết như anh em như vậy là mãn nguyện lắm rùi ợ, mong 2 anh luôn là những người anh em tốt như thế nhé

Bình luận

clip này để dành mai trans, hjhj: http://www.tudou.com/programs/view/9hQB7kY0dW4/  Đăng lúc 4-8-2014 05:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 4-8-2014 22:21:12 | Xem tất
Trước khi ngủ là phải ngắm cái miệng xinh xinh này đã

cre: baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-8-2014 08:55:31 | Xem tất
Mớ ảnh cũ của Phong ca nè ^^

@Baidu

Bình luận

có zai là phải mê chứ ạ  Đăng lúc 1-9-2014 03:54 PM
mê giaiiiiiii!  Đăng lúc 1-9-2014 10:00 AM
cứ nhìn thấy kiểu đầu này là mình lại nhớ về 30 năm cải cách, mở cửa của PP, hjhj  Đăng lúc 5-8-2014 09:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách