Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1162|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phản ứng của netizen] IU và các fan hâm mộ quyên góp cho Quỹ vì trẻ em nhân dịp kỷ niệm 10 năm ra mắt

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

IU và các fan hâm mộ UAENA đã kỷ niệm 10 năm ra mắt của cô theo cách rất ý nghĩa.

Vào ngày 18 tháng 9, có tin tức rằng IU và UAENA đã quyên góp 100 triệu won (khoảng $89,000) cho Green Umbrella Children’s Foundation (Quỹ Bảo trợ Trẻ em Hàn Quốc Cây dù xanh), một tổ chức phi lợi nhuận toàn cầu hỗ trợ phúc lợi cho trẻ em. Một nguồn tin từ quỹ cho biết: “IU và UAENA đã quyên góp 100 triệu won cho học bổng dành cho trẻ em được ông bà nuôi dưỡng cũng như các thanh niên đến từ các gia đình có thu nhập thấp”.

IU cũng đã đăng giấy chứng nhận lần đóng góp này lên Instagram cá nhân của mình. Cô viết trong caption: "Món quà thứ ba" và sử dụng hashtag "IUAENA".

Lần đầu tiên IU quyên góp 100 triệu won cho Quỹ Bảo trợ Trẻ em Hàn Quốc Cây dù xanh là vào năm 2015 và cô đã tiếp tục quyên góp cho quỹ này kể từ đó. Đã quyên góp hai lần đầu năm nay cho quỹ, tổng cộng nữ ca sĩ đã quyên góp 220 triệu won (khoảng $196,000). IU cũng đã quyên 50 triệu won (khoảng  $44,000) cho Deaf Senior Citizens’ Welfare Center vào tháng 3 vừa rồi. Trước lần quyên góp của cô, các cộng đồng fan hâm mộ cũng đã quyên góp tiền và máu cho nhiều quỹ khác nhau.

IU ra mắt vào ngày 18 tháng 9 năm 2008 và đang tổ chức kỷ niệm 10 năm ra mắt trong năm nay. Từ tháng 10 đến tháng 12, cô sẽ đến thăm 7 thành phố ở Hàn Quốc và châu Á để tổ chức tour concert.

Phản ứng của netizen:

Cre: Soompi + Ddoboja
Vtrans: [email protected]

Các bài liên quan:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-9-2018 17:56:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích những diễn viên ca sĩ của nước ngoài họ thích
khuyên góp giúp đỡ cho những người nghèo lớn tuổi , trẻ
em và giúp dỡ học sinh ngèo UI cũng đã làm như vậy , đã
từ rất lâu rồi , vừa xinh đẹp vừa có lòng hỏi không yêu sao
được , mình thích cô ấy lắm .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 3-10-2018 07:29:12 | Chỉ xem của tác giả
Cô bé này đó giờ vẫn vậy
Tự hào về cô lắm.
Yêu cô gái tháng 5 này quá đi ^^
Các bạn hãy yêu thương Lee Ji Eun thật nhiều nhé ^^
Người lạ từng quen, add em đi ^^ nick Lạc Lạc em dùng tạm cho tới khi được trả lại tài khoản cũ nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-10-2018 19:47:19 | Chỉ xem của tác giả
Đã hát hay lại còn tốt bụng, dễ thương
Kiếm đâu ra 1 người như em hả IU. IU em ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách