Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: binidiamond26
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Party] Tiệc tân gia box Lưu Diệc Phi - Tổng kết Gameshow post 93#, page 10

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 26-10-2013 23:46:58 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay chơi gêm rất vui và cũng rất mệt ^^

Tình hình là em Cú đêm quá rồi nên giờ em phải đi ngẩu đây

Chúc mọi người ngẩu ngon cám ơn BTC nhìu nhìu.

Gêm tương đối dễ ^^

Bình luận

mầy đứng nhất đóa cú vọ ơi, chia choa ss ít đê =))  Đăng lúc 27-10-2013 02:08 PM
Thanks em đã tham gia, ngủ ngon ^^  Đăng lúc 26-10-2013 11:57 PM
Khổ, thua 1 chút xiu ^^  Đăng lúc 26-10-2013 11:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 26-10-2013 23:47:46 | Chỉ xem của tác giả
Khổ thân chibi quá.mà có máy cùi như ss thì cũng bị chậm như em thôi.ăn may được mấy câu khó.ngồi chơi vui giết thời gian là chính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 26-10-2013 23:48:24 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay vô trễ chỉ chơi được mấy câu cuối thui chúc mọi người vui vẻ nhé

chơi game khá là vui f5 mỏi cả tay chúc mọi người ngủ ngon nhé

mong rằng lần sau sẽ có dịp chơi tiếp ^^

Bình luận

Thanks bạn đã tham gia ủng hộ, ngủ ngon ^^  Đăng lúc 26-10-2013 11:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 26-10-2013 23:49:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Quên :v còn chiện nữa...khâm phục chị Wooyoung_baby quá :D :D chị tem liên tục suốt O.O O.O O.O ôi! Rành trên mọi lĩnh vực :x :x :x :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 26-10-2013 23:50:48 | Chỉ xem của tác giả
haiz :)) đúng là k có kinh nghiệm mà =))

lúc ngồi f5 liên tục thì đố ai vào comment :)) lúc vừa sẩy ra mấy giây thì có ng giựt tem pệt 9 :(((

hức, đúng là già rồi chậm chân hơn mọi người =.=

thôi thì lần nữa gửi lời cám ơn chân thành đến BTC nhé ;) game rất hay và rất vui, số lượng câu hỏi rất nhiều, cơ hội rút xèng từ BTC rất cao ;) hình thức câu hỏi khá phong phú và mới lạ :X

BTC hôm nay đã vất vả rồi ạ ;) chúc BTC ngủ ngon nhé ;)

Bình luận

Cảm ơn bạn, ngủ ngon ^^  Đăng lúc 26-10-2013 11:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 26-10-2013 23:53:11 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
tainsyan_wang gửi lúc 26-10-2013 23:47
Khổ thân chibi quá.mà có máy cùi như ss thì cũng bị chậm như em thôi.ăn may được m ...

Đồng cam cộng khổ :v :v em tưởng k có đồng minh chứ :v ai dè! Chị cũng bị lắc,cơ mờ sau game được biết thêm nhiều thông tin :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 27-10-2013 00:04:22 | Chỉ xem của tác giả
Trước tiên, mình muốn khẳng định là mình không phải vì mấy đồng xằng mà ý kiến vấn đề này, cũng như k hề có ý làm khó BTC.

Mình cũng là người làm game nên mình hiểu, khi có vấn đề phát sinh trong quá trình chơi game không thể chỉ cần nói xí xóa đi hay do sai sót vì không cập nhật đủ quy đinh, hay do trước đây ghi thế thì mình cũng phải ghi như thế mới đúng là đúng. Là BTC, BTC phải có trách nhiệm giải đáp mọi thắc mắc của người chơi dù chỉ là game trên 1 diễn đàn ảo. Nếu BTC không thể đưa ra giải đáp hợp lí, BTC phải chấp nhận ý kiến của người chơi.

Dù một người chỉ chơi game chứ không có đóng góp gì trong box, thì vẫn cần được tôn trọng và được giải quyết mọi thắc mắc mà họ đưa ra, đó là suy nghĩ của mình dù là ở vị trí tổ chức hay là người chơi.

Nhưng các bạn vẫn giữ ý kiến của các bạn thì mình chấp nhận, vì dù sao quyết định của trọng tài vẫn là quyết định cuối cùng (cái này hình như có trong luật thi đấu ^^)

Cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian ra tổ chức game này (mỗi lần suy nghĩ câu hỏi là 1 lần hại não - với mình >"<

Vì trước giờ mình chỉ toàn làm game, đây là lần đầu tiên làm người chơi game, cảm giác rất mới mẻ và thú vị, cũng giúp mình hiểu được tâm trạng của người chơi để có thể rút kinh nghiệm cho những lần tổ chức sau này.

Ngủ ngon nha!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
 Tác giả| Đăng lúc 27-10-2013 00:58:08 | Chỉ xem của tác giả
Wind.Green gửi lúc 27-10-2013 00:04
Trước tiên, mình muốn khẳng định là mình không phải vì mấy đồng xằng mà ý kiến v ...

Thứ nhất ở đây mọi người đến tham gia game, mình chào đón tất cả mọi người, không phân biệt đối xử với bạn nào hết, mọi người đến ủng hộ đó là niềm vinh dự cho box rồi, và mọi thắc mắc mà các bạn đưa ra mình đều giải đáp. Còn với riêng bạn, ngay cả khi bạn post bài thắc mắc đó mình vẫn giải đáp cho bạn chứ không có lơ đi. Không biết là bạn có đọc tới trả lời của mình không hay trong mắt bạn lúc đó câu trả lời của mình cũng là “cãi chày cãi cối” thôi. Mình đã nói là do lần đầu box tổ chức game nên còn thiếu sót, không giải thích rõ việc tem ở đây là bình luận đầu tiên hay là viết nguyên chữ tem, và mình nhận đó là thiếu sót trong quá trình tổ chức GS của bọn mình, cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn, có đúng không?

Thế nhưng mà nói đi cũng phải nói lại, chúng ta chơi với nhau lúc đó cũng gần 30 câu, mọi người chơi tuy không nói rõ tem như nào vẫn chơi bình thường là bình luận chữ tem đầu tiên, bạn Wind.Green cũng giành không ít tem bằng cách này. Vậy, có phải chính bạn cũng đồng ý với cách chơi của tất cả mọi người cho tới câu số 29 không? Tới câu số 30 thì bạn lại comment chữ “t”. Hơn nữa bạn Wind.Green là người đầu tiên giành tem câu 1 bằng cách comment chữ tem, bạn chọn cách chơi như vậy, BTC đồng ý cách chơi đó nên mình để tên người giành tem là bạn, tất cả mọi người cũng đều đồng ý chơi như thế cho tới câu số 29. OK, mình nói ở đây không phải để “lấp liếm” cho những gì mình sai, mình sai thì mình nhận, lần đầu tiên tổ chức GS thiếu sót cũng là chuyện không thể tránh khỏi. Thế nhưng mà mình thấy cách cư xử của bạn Wind.Green cũng không phải hoàn toàn “hợp tình hợp lý”. Dù sao cũng cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn, lần sau tổ chức game bọn mình sẽ chú ý hơn.

Còn về quy định, mình vẫn giữ ý kiến cũ, mình chỉ chấp nhận tem 10$ cho các bình luận đầu tiên có chữ tem, đó là quyết định của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 27-10-2013 02:10:59 | Chỉ xem của tác giả
binidiamond26 gửi lúc 27-10-2013 00:58
Thứ nhất ở đây mọi người đến tham gia game, mình chào đón tất cả mọi người, kh ...

Bài viết cuối cùng của mình đã viết rất thiện chí, từ đầu đến cuối cũng không hề có lời lẽ nào không đúng, nếu có bạn chỉ rõ xem nào. Về việc tem đó là thắc mắc của mình, bạn đã nói bạn giữ nguyên quyết định của bạn, thì mình cũng đã đồng ý ngay trên bài rep trên rồi, vì trong mọi trường hợp quyết định cuối cùng của trọng tài là quyết định cuối cùng. Mình nói đây ko phải có ý chỉ bạn dùng thế BTC ép người chơi, mà đó vốn là vậy rồi, ai cũng phải chấp nhận thôi.

Trước tiên, bạn đừng tùy tiện suy đoán ý nghĩ của người khác. Việc mình vẫn tiếp tục bình luận ở post trên không phải vì mình ko đọc dòng trả lời của bạn mà có nhiều bạn khác đang trả lời mình, nên mình phải trả lời lại, bởi đó là phép lịch sự tối thiểu. Nhưng bạn lại nói mình nghĩ bạn chỉ như "cãi chày cãi cối". "Cãi chày cãi cối", mình thật sự không biết bạn dựa vào đâu mà nói 1 câu chắc như đinh đóng cột thế, nhưng mình thấy nó buồn cười lắm bạn ạ. Bởi mình chưa từng nghĩ đến câu này, cho đến trước khi mình đọc nó từ bạn. Hay do chính bạn tự thấy chột dạ, bụng ta suy bụng người?

Về việc giành tem, không chỉ trong thớt này, mà trước đây mình cũng chưa từng thấy ai quy định được tem phải là ghi nguyên chữ tem, mà chỉ cần ghi 1 từ hay chuỗi kí tự bất kì để đánh dấu lãnh thổ chứng tỏ mình là người đầu tiên đọc thấy/nhìn thấy/bình luận bài này là được. Còn vì sao mình ghi chữ tem ở bài đầu tiên, vì đó là thích thế, mình ko thấy nó quan trọng, càng chẳng phải mình là người lựa chọn cách chơi đó, nên xin bạn đừng dùng chiêu gậy ông đập lưng ông với mình như vậy. Còn vì sao mình lại thay đổi ở câu 29, vì mình nghĩ nếu đánh 1 chữ sẽ nhanh hơn. Chơi mà, nhất là thời gian được tính bằng giây, linh hoạt chính là lợi thế, lại không bị bó buộc bởi quy định thì cớ gì không làm. Cũng như thay vì nói "Tiên kiếm kì hiệp truyện 1" dài dòng như vậy, người chơi có thể chọn lựa "Tiên 1" ngắn gọn thôi, hay "Thần điêu đại hiệp", "Thần điêu đại hiệp" có rất nhiều bản, nói thế thì biết bản nào, nên chính xác phải nói "Thần điêu đại hiệp 2007", nhưng người chơi vẫn chỉ nói "Thần điêu đại hiệp" và BTC cũng đã chấp nhận. Riêng vấn đề này, người chơi hay chưa bằng người chơi linh hoạt, BTC lại càng phải linh hoạt hơn nhiều về đáp án để đảm bảo quyền lợi cho người chơi. Chính bạn trong phần đáp án câu Tiên kiếm cũng để thế này "Tiên kiếm kì hiệp 1/Tiên kiếm 1/Tiên 1", như vậy bạn cũng rất linh hoạt, sao đến vấn đề của mình lại như vậy? Vậy nên sau đó mình mới thắc mắc, thắc mắc thì hỏi, hỏi thì cần câu trả lời. Chỉ vậy thôi. Chứ chẳng phải mình muốn làm khó, tranh luận này khác. Mình cũng nói luôn, mình không phục cách giải quyết của bạn, đó là sự thật, nhưng mình chấp nhận, lí do cũng nói rất rõ rồi. Nhưng bài rep này của bạn lại rõ ràng muốn làm khó nhau rồi.

Bạn nói mình cư xử không "hợp tình hợp lí", xin lỗi, có thể chỉ rõ không? Mình ko thấy mình ko cư xử hợp lí ở chỗ nào, bạn nói vậy có phải quá quá đáng rồi không? Từ đầu mình luôn giữ lời lẽ hòa nhã với bạn, không móc mỉa, châm chọc, vì chẳng có lí do gì để mình phải châm chọc người mà chỉ gặp lần đầu và sau này còn không biết có gặp lại nhau không? Vậy mà bạn lại nói như thể mình đã làm gì quá đáng lắm, có phải chính bạn mới là người cần xem lại cách cư xử của mình không?

Trên hết, mình thấy vấn đề này đi tới mức này chẳng đáng xíu nào, mà nó cũng chẳng thể gọi là vấn đề, bởi nó nhỏ xíu mà. Mình đã tính kết thúc, cũng tính góp ý cho bạn vài điều khác để bạn có thể làm tốt hơn trong những lần sau. Nhưng bạn lại cho mình bảy chữ "cư xử không hợp tình hợp lí", bạn đã nghĩ gì khi nói vậy? 2h sáng, người ta chào đón ánh bình minh, mình thấy bài rep của bạn, tưởng đâu một câu hòa hoãn như "Được rồi, vậy quyết định thế nhé, sau này bạn tiếp tục vào chơi game nha", hay ko dài dòng thế mà chỉ "Chúc ngủ ngon" thôi cũng đc, vậy là xong rồi, hiền hòa êm dịu, sau này gặp nhau ngoài thớt này cũng có thể chào vài tiếng, nhắc lại kỉ niệm này vài câu, mối quan hệ của con người thường chỉ được kết nối một cách đơn giản như vậy thôi. Vậy mà cuối cùng thứ mình nhận được lại là gì, 1 bài rep dài móc mỉa mình và "cư xử ko hợp tình hợp lí". Cảm giác như nuốt phải trái đắng vậy đó, ko biết bạn từng thử qua chưa mà có thể phát ngôn dễ dàng như vậy. Chứ mình chịu.

Thôi bỏ đi, mỗi người có 1 cách hành xử riêng, nếu cách hành xử của bạn là như vậy thì mình cũng ko còn gì để nói. Dừng lại tại đây cho khỏi mất lòng nhau thêm.

Thân!

Bình luận

Chúc bạn ngày mới vui vẻ :D  Đăng lúc 29-10-2013 10:44 AM
chỉ mong hai bạn không vì một chuyện bé bé này mà hiểu nhầm nhau.  Đăng lúc 29-10-2013 10:43 AM
nhưng đọc hai bài của hai bạn mình đều thấy các bạn rất hòa nhã, dùng từ rất chừng mực nên mình muốn góp thêm một vài lời  Đăng lúc 29-10-2013 10:43 AM
xin lỗi vì đã xen vào câu chuyện của hai bạn  Đăng lúc 29-10-2013 10:42 AM
"cũng không phải hoàn toàn" cụm từ này cũng quan trọng lắm nè bạn, nếu đọc có thêm cụm từ này nữa thì thấy nhẹ nhàng hơn nhiều bạn ạ.  Đăng lúc 29-10-2013 10:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 27-10-2013 08:08:37 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
astukoAkb48 gửi lúc 27-10-2013 07:27
khi nào tổ chức zậy và cuộc thi này bất dầu và chơi ở đâu zậy ad

Hôm qua mọi người đã bắt đầu chơi rồi bạn ^___^
Tiếc quá! Bạn không biết sớm nên vào muộn rồi!  =.=
Lần sau tỔ chức gameshow lần nữa,bạn vào theo dõi và ủng hộ chơi nha! *...~

Bình luận

Post ngắn như này thì nên dùng nút Bình luận nhé bạn. Edit lại bài.  Đăng lúc 27-10-2013 02:32 PM
the ha , tiec that  Đăng lúc 27-10-2013 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách