Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6883|Trả lời: 68
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Party] Mừng Royalland 1 năm thành lập - Happy 1st year anniversary of Royalland

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Thấm thoát đã một năm trôi qua kể từ ngày Royalland chính thức có tên trên bản đồ của Kites.vn. Royalland đang từng bước trưởng thành và trong quá trình hoàn thiện hơn mỗi ngày. Một năm qua dù vui hay buồn các thành viên trong đại gia đình Royalland luôn sát cánh, tiếp cho nhau thêm sức mạnh trên mọi con đường. Vào ngày 31/7 lúc 20h30 Royalland sẽ tổ chức một bữa tiệc ấm cúng để mọi người cùng kỉ niệm ngày trọng đại này.

Nội dung chương trình

20h30: Game Show chủ đề tự do
BTC sẽ đưa ra hơn 20 câu hỏi, trả lời bằng hình thức "BÌNH LUẬN" dưới câu hỏi đó
Mỗi câu trả lời đúng và nhanh nhất được 30$
Sau khi kết thúc game mọi người có thể nhập tiệc đập phá, sẽ có giật tem post và page đặc biệt, BTC sẽ thông báo sau khi party kết thúc
Tem post 30$  & Tem page 60$
(Tem post là bình luận đầu tiên dưới post được treo giải)

BTC: cuncon87, leovt89 yeukhangvy_89, luctrang, Nikola3m
Nhà tài trợ: wakaluhic, yeukhangvy_89, Nikola3m, leovt89, Shani

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
koi_lazy + 5 Cảm ơn bạn
chansun + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 Bao biến cố :D
luv_frh + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-7-2013 20:26:41 | Chỉ xem của tác giả

Món quà tặng nhà mình nhân dịp thôi nôi ^^

Định nghĩa Roylland là gì ???

Trong mắt đông đảo mọi người : Là một vùng đất đầy hổ, báo là không có lí lẽ, là siêu cuồng.

Trong mắt một số bạn bè : Là nơi đi không đành, ở cũng chẳng cam ...

Royalland là một vùng đất có nhiều điều kì lạ. Mà mỗi thành viên là một mảnh đất, một mắt xích quan trọng, mà mỗi mắt xích đều rất gắn bó với nhau. .

Royalland là một nơi ở đó, hiếm khi quan tâm đến những thị phi, hiếm khi vào comment những tin giật gân. Chỉ khi nào, cần bảo vệ thứ mà Royalland muốn vệ, thì lúc ấy mọi sức mạnh đều được tung ra hết tốc lực.

Royalland là một nơi mà ở đó, luôn có sự yêu thương, chia sẻ... Có phúc cùng hưởng, có họa cùng chia, có xì căng đan thì cùng gánh..

Royalland giống như một thứ keo dán siêu chắc... đã thực sự dính vào là muốn gỡ thế nào gỡ cũng ko ra..

Royalland không thường tụ họp nhau đông đúc, nhưng mỗi khi có biến động, từ bốn phương tám hướng đều quâu quần..

Royalland... luôn âm thầm , lặng lẽ, luôn là những con ong cần mẫn, chăm chỉ. Luôn tung ra cú đòn quyết định nhất khiến đối thủ ko kịp trở tay .. Chỉ có mắt tròn mắt dẹt mà nhìn =))

Royalland chính là như thế đấy.. !!

Thân gửi đại gia đình Royalland thân yêu!...

Thấm thoắt mà đã một năm trôi qua rồi
Một năm trước đây, cũng vào ngày này, tâm trạng mình đã vỡ òa vì cuối cùng bao thành quả của chúng ta đã được đền đáp…

Một năm sau … căn Villa của chúng ta đã trở nên to đẹp hơn, hoành tráng hơn và cũng ấm áp hơn !!!..

Nhớ lại ngày ấy, ngày mà mình chân ướt, chân ráo bước vào nhà của chúng ta, những bỡ ngỡ lạ lẫm của buổi đầu đã nhanh chóng bị thay thế dần bằng những cử chỉ nồng ấm và yêu thương.  

Thời gian cứ mải miết trôi qua, mình dần dần trở thành một mem trung thành của đại gia đình. Những nick name một thời cảm thấy xa lạ thì giờ trở nên rất đỗi thân quen Một năm qua, với biết bao những biến cố thăng trầm, có những  lúc tâm trạng thăng hoa khi những thông tin về thành tích của Roy được tôn vinh, cũng có lúc cả nhà cùng xông pha trận mạc vì những cuộc tranh đấu, với chỉ duy một mục đích, chúng ta bảo vệ nhau..Có niềm vui, có nỗi buồn, có phẫn nộ, và có cả nước mắt.

Biến cố lớn nhất xảy ra đối với Royalland cũng chính là thời khắc mà Roy bị cơn bão bủa vây. Chúng ta đã bừng tỉnh cơn mơ, nhận ra bản chất thật của một người và của rất nhiều người khác… Và cho đến cuối cùng  cũng đã có những người rẽ sang hướng khác vì không thể cùng bước trên một con đư ờng được nữa. Cũng chính lúc ấy mình nhận ra, và trân trọng xiết bao với những trái tim chân thành và thủy chung. Nhưng không chỉ có thế, những nhân tố mới , những con người mới cũng với một trái tim và lòng nhiệt huyết sôi sục lại như tiếp thêm sức mạnh cho Royalland. Chúng ta luôn ở bên nhau,  động viên và chia sẻ tất cả những nỗi niềm trong cuộc sống. Dù có đôi lúc, chúng ta vẫn phải bon chen với cuộc sống thật, đã làm cho rất nhiều người lầm tưởng Royalland đã biến mất. …

Nhưng chỉ cần chạm đến niềm tin và tình yêu của chúng ta, thì các Royallander ùn ùn kéo về… trở nên mạnh nhất và hùng hậu nhất. Chúng ta khiến cho những nhà khác vừa sợ, vừa nể và cũng vừa ghen ghét…. Nhân lực nhà chúng ta không nhiều, nhưng ai nấy đều mang trong mình một tình yêu lớn đối với một người mà chúng ta cùng yêu, một tình yêu mà mỗi thành viên trong gia đình dành cho nhau, chính vì thế dự án bộ phim đầu tiên của Roy đã được các Royallander hoàn thành một cách trọn vẹn nhất, được nhiều sự đón nhận của tất cả các bạn yêu phim.Tất cả điều ấy làm nên nét đặc trưng của gia đình chúng ta. Đối với nhiều người Royalland là một vùng đất dữ, nhưng đối với riêng bản thân mình không đâu ngọt ngào như Royalland cả. Và mình tin rằng, tất cả các thành viên trong gia đình chúng ta đểu cảm nhận được điều đó phải không?.

Nhân dịp Royalland tròn một tuổi, mình xin gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến tất cả các thành viên trong gia đình. Chúc Roy ca của chúng ta sớm vượt qua một năm đầy sóng gió, và trở lại với những dự án phim mới.Chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc, chúng ta sẽ luôn đồng hành với nhau trong bất kỳ hoàn cảnh nào.. Luôn là những người bạn, những người chị em tốt của nhau nhé cả nhà.

Hi vọng,  Royalland sẽ ngày càng to hơn, đẹp hơn, ấm áp hơn và có thêm nhiều mém chân thành và nhiệt huyết.. Và biết đâu , một ngày nào đó, một người tuy không thuộc về Royalland nhưng luôn có trong tim của mỗi Royllander, sẽ biết đến mảnh đất đầy ắp yêu thương này …!!! .

Hãy luôn nhớ rằng “ Trên mỗi con đường đều phải học tập, không có con đường tắt dành cho bạn”, có như thế chúng ta mới hoàn thiện và trưởng thành hơn. Và đối với một số chuyện, một số vấn đề và một số người trong cuộc sống nên áp dụng “ Không nghe, không nói, không tìm hiểu”, gạt bỏ hết những thứ nên gạt bỏ trên con đường chúng ta đi nhé..

Yêu tất cả mọi người.

Thân. : Yeukhangvy_89

P/s : Johana: Ss viết bài này mấy hôm rồi, nhưng hôm nay ss muốn bổ sung vài lời nhắn đến em nhé. Chuyện xảy ra hôm qua, em đừng có những suy nghĩ ban đầu như hôm qua nhé. Chúng ta luôn là một đại gia đình, có chuyện gì cả nhà đều chung tay góp sức, không một cá nhân nào phải một mình gánh vác cả .. ..Hãy nhớ tôn chỉ của nhà mình là “ Đoàn kết và chết chùm “ em nhé…..Không cần phải cảm thấy buồn hay có lỗi với điều gì xảy ra cả em à, có niềm vui cả nhà mình chia sẻ, có biến cố cả nhà mình cùng nhau vượt qua. Tại sao Royalland chúng ta vẫn có thể tồn tại dù gặp nhiều khó khăn? Là bởi vì gia đình chúng ta luôn tồn tại hai chữ : Yêu thương !!!... Hôm qua những gì cần nói ss đã nói, hôm nay ss chỉ nói ngắn gọn vậy thôi. Em hãy nhớ những gì mà ss nói nhé.. Hãy học thuộc những định nghĩa về Royalland mà ss đã viết ở trên ^^.

Món quà thứ hai dành tặng Royalland thân yêu. Mong mọi người cùng thưởng thức và cảm nhận..

Timer+ Kara: Yeukhangvy_89
TS+ Encoder+ Make vid: yeukhangvy_89

Song1 : Belive_Dimablan
Song 2: Being your hero- Roy Chiu

Bình luận

clip tuyệt wá nàng ơi, iu nàng lắm ♥♥♥♥♥  Đăng lúc 1-8-2013 11:16 PM
bài viết như "hịch tướng sĩ " ấy, rất hay rất hùng hồn, còn vid thì rất ý nghĩa & công phu ♥  Đăng lúc 1-8-2013 04:57 PM
Trời ơi vid quá tuyệt vời em ui, giờ ss mới có thời gian ngồi đọc bài xem clip, bài viết đã cảm động rồi vid còn dạt dào hơn nữa, cám ơn e vì tất cả <3   Đăng lúc 1-8-2013 04:36 AM
ss ơi vid hay quá <3 cảm ơn cả phần p/s của ss :D e hiểu r ạ :X  Đăng lúc 1-8-2013 12:37 AM
quà của nàng công phu wá ♥♥♥♥♥  Đăng lúc 31-7-2013 08:27 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 Cảm ơn ss :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-7-2013 20:29:46 | Chỉ xem của tác giả
Mới đó mà đã 1 năm...

Thời gian qua mặc dù sóng gió không ít, nhưng ở Royalland mình luôn cảm thấy ấm áp, ở đó có tình yêu thương giữa những người chị em, người bạn, và tất cả cùng chung một tình yêu đối với Roy.

Mình vẫn còn tâm đắc Radio Tân gia với giọng nói truyền cảm ngọt ngào của Han, những ca khúc tuyệt vời được chọn, và hơn cả là những dòng tâm sự chân thành đầy cảm động...

Chúc mừng sinh nhật Royalland, chúc cho những thành viên trên chiếc xe đẩy nho nhỏ này ngày càng đông vui, và tất cả cùng đối với nhau bằng tình cảm chân thành, một tình yêu thực sự bền bỉ với Roy nhé ^^

HAPPY 1ST BIRTHDAY TO ROYALLAND ^^

Quà cho Roy

Và đây là tình cảm của mình dành cho Roy và Royalland

Bình luận

quà của nàng cũng iu lắm :x  Đăng lúc 1-8-2013 11:31 PM
Thik cái hình thứ 3 quá ! Nhìn mãi mới thấy hóa ra là học làm băgf vải dạ với vải nỉ ! Đang làm móc khóa kiểu như thế mà hk biết khi nào mình mới làm đc trái cây ntn   Đăng lúc 1-8-2013 01:26 PM
sưa bải đuê :)  Đăng lúc 31-7-2013 08:36 PM
chào nàng :D  Đăng lúc 29-7-2013 11:15 PM
gửi ta cái code mặc quần với  Đăng lúc 29-7-2013 09:26 PM

Rate

Nikola3m + 5 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 29-7-2013 20:30:22 | Chỉ xem của tác giả

Thấm thoát đã một năm trôi qua kể từ ngày Royalland chính thức có tên trên bản đồ phố diều. Một năm với bao nhiêu biến cố đã tạo thành Royalland của ngày hôm nay.

Nửa năm qua hết đợt sóng này đến đợt gió bão khác xô đẩy con thuyền Royalland như muốn kéo nó chìm xuống đại dương mênh mông. Các thủy thủ mỗi người chọn một con đường, kẻ đi người ở vui vui buồn buồn. Trong hoạn nạn mới thấy chân tình, các thành viên ở lại cùng thuyền thì ngày càng đoàn kết, càng quyết tâm đưa thuyền vượt bão cập bến bờ bình an.

Quá khứ không thể phủ nhận, tương lai không thể đoán trước nhưng hiện tại nằm trong bàn tay mỗi người, hôm nay cố gắng hết sức để ngày mai không phải nuối tiếc.

Xin được gửi lời cám ơn đến thuongrabbit người đã nghĩ ra tên thật đẹp Royalland. Cảm ơn ss Hanie1407 lớn đã thiết kế logo Royalland không thể hoàn hảo hơn. Cảm ơn ss leovt89, ss yeukhangvy_89, ss luctrang luôn tích cực xây dựng box từ những ngày đầu thành lập. Cảm ơn ss cuncon87 cây bút của Royalland đã đóng góp rất nhiều bài cảm nhận xuất sắc. Cảm ơn nàng johana1312 với những comment hài hước vô đối và khả năng PTS tuyệt vời luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu yêu cầu của từng thành viên. Cảm ơn ku piolopascual và cô koi_lazy rất chăm chỉ giữ lửa cho nhà tám. Cảm ơn Shani, bi.3bie, JuriSame, Akiya_uruki, imeocon_2491 tuy không xuất hiện với tần số lớn nhưng vẫn luôn hết mình vì Royalland. Cảm ơn Hanzimj, MC truyền cảm của Royalland. Cảm ơn thành viên trong đội ngũ subteam đã mang đến những bộ phim thật hay và ý nghĩa. Xin gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến toàn bộ các thành viên của Royalland.

Chúc Royalland luôn vững mạnh và ngày càng phát triển. Chúc cho toàn thể thành viên của đại gia đình Royalland luôn khỏe mạnh, mãi đoàn kết như ngày hôm nay và hãy cùng góp gạch xây thiên đường Royalland đầy ắp kỷ niệm vui vẻ.

Bình luận

ss viết vội nên còn thiếu nhiều lắm, sorry em năm sau chắc chắn ko quên :)  Đăng lúc 1-8-2013 02:56 PM
hk chịu đâu ! Ss viết thiếu tên e với ss Sun ! Òa Òa  Đăng lúc 1-8-2013 01:14 PM
iu Niko quá :)) nàng làm ta thấy giống ng bán bảo hiểm quá đi =))  Đăng lúc 1-8-2013 12:38 AM
có e nữa à =))  Đăng lúc 31-7-2013 08:11 PM
<3  Đăng lúc 31-7-2013 08:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-7-2013 20:34:58 | Chỉ xem của tác giả
Mạng nhà hôm nay điên quá sửa suốt cả tối mà vẫn chập chờn ko vào được :((
Cứ thử ngồi edit ko biết có load được post không?
Hôm nay là tròn 1 năm sinh nhật Royalland rồi nhỉ? Mình/em/ chị vẫn còn nhớ như in cái hôm ra nhập Royalland là ngày 22/6. Vậy là đã hơn 1 tháng mình ra nhập ngôi nhà chung, thật sự đến khi biết đến Roy và gia nhập đại gia đình mình mới biết có thứ tình cảm mà gọi trêu đùa là "tình ảo" có tồn tại. Mới vào nhà chưa lâu nhưng thật sự người e phải cảm ơn nhiều nhất là ss yeukhangvy, chính ss là người đầu tiên e làm quen và đến giờ cũng là ng e gần gũi nhất trong nhà. Ngày được set làm admin trên page Roy Chiu thật sự e mừng rơi nước mắt ý. Sống cùng nhà mình, e mới nhận ra thế nào là tình cảm chân chính của 1 fan dành cho thần tượng, nhớ lại những lúc cùng nhau vượt bão, rồi thì cả những lần comt news bị xóa và cảnh cáo e thấy có gì đấy rất khó tả, kiểu như vui thích xen lẫn ấm áp ý. Thật sự hôm qua, có lúc e đã nghĩ không thông, nhưng nhờ có ss và e Tif e mới nhận ra rằng chẳng có gì đáng tự hào nếu cứ trốn chạy thực tại cả :) Đã là Royallander thì phải học cách dũng cảm, đứng vững trước mọi áp lực, tự xù nhím khi cần thiết chứ ko phải mềm yếu, nhạy cảm, rồi thu mình ở 1 góc tối nào đấy. Cảm ơn cả nhà mình rất nhiều.
Hôm nay sn chúc đại gia đình Royalland ngày càng lớn mạnh. có thật nhiều mem hơn nữa giữ vững tinh thần "3 ko" và đặc biệt là luôn đoàn kết, yêu thương, và ấm áp như bây giờ!! HAPPY BIRTHDAY!!! E có quà nhưng mạng lag quá ko load lên đc. Sẽ up cho mọi người sau ^^

Bình luận

giờ mạng e mới đc nên mới lên đây ạ :(( tiếc quá ko đc chơi game ngồi xem lại mà tiếc hùi hụi :((  Đăng lúc 1-8-2013 12:36 AM
ôm em cái, ss thích cái gif cuối wá ^^ :xxx  Đăng lúc 31-7-2013 11:35 PM
hiccc ngóng em như sa mạc mong mưa ý :(((((((  Đăng lúc 31-7-2013 11:31 PM
chờ em mãi, khổ thân mạng mẽo chán vợi. Thôi thì ss lấy tiền quỹ chuyển cho chút an ủi mà lên cấp :))  Đăng lúc 31-7-2013 11:22 PM
xem quà của ss kìa ^^  Đăng lúc 31-7-2013 10:59 PM

Rate

Nikola3m + 5 cái gif cuối :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-7-2013 20:43:18 | Chỉ xem của tác giả

Happy 1st Birthday to Royalland
Chúc Mừng Lễ Thôi Nôi Kỉ Niệm 1 Năm «Vùng Đất Hoàng Gia » Chào Đời

Nhanh quá vậy là đã 1 năm qua đi, ngày Royalland chào đời mình ko được góp mặt thật may mắn lần này đã ko bỏ lỡ lễ thôi nôi.
1 năm qua đã có rất nhiều chuyện xảy ra giống như Trường Giang dậy sóng, bão lớn bão nhỏ dồn dập liên miên dường như chưa bao giờ chấm dứt nhưng nhờ có sự đoàn kết của mọi người Royalland vẫn luôn đứng vững trong giông bão.

Cám ơn người quay lưng đã để lại cho tôi bài học sâu sắc
Cám ơn người ra đi đã để lại cho tôi những hồi ức đẹp đẽ.
Cám ơn người ở lại dạy tôi biết thế nào là « mạng ảo tình chân ».
Cám ơn người mới đến giúp tôi hiểu tin yêu là ko giới hạn.
Cám ơn những người bạn đã luôn tin tưởng, ủng hộ chúng tôi.
Cám ơn anh, Khưu Trạch, vì có anh nên chúng tôi mới được gặp nhau, hợp lại rồi trở thành nhất thể với cái tên Roylland.

Gửi lời chúc phúc tốt đẹp nhất của tôi đến với đại gia đình Royalland và Roy !!!
And now evryone, let's get ready to party!!!

Bình luận

ngắn gọn đầy ý nghĩa  Đăng lúc 31-7-2013 11:53 PM
iu ss wá cơ :xxx  Đăng lúc 31-7-2013 11:35 PM
sửa bài đi ss :)  Đăng lúc 31-7-2013 08:22 PM

Rate

Nikola3m + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-7-2013 20:46:26 | Chỉ xem của tác giả

loa loa loa, hôm nay sinh nhật nhà :x kỉ niệm 1 năm nhà lên thớt :x yêu nhà lắm ý :x
đặt gạch đặt gạch đã :x

Bình luận

31/7 chứ hôm nay đâu em???  Đăng lúc 29-7-2013 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-7-2013 21:23:47 | Chỉ xem của tác giả
Bảo mọi người sửa bài nhưng mà mình sửa cũng chẳng biết viết gì.
Thời gian gấp gáp, ko kịp viết những lời hay ý đẹp dành cho cả nhà như năm ngoái.
Chỉ muốn nói dù có thể nào, hi vọng cả nhà luôn vui vẻ, đông cũng được, vắng cũng được nhưng ấm áp và chân thành.
Chúc mừng sinh nhật Royal Land :x

Bình luận

ta xin chân Nhà tài trợ được ko hỡi Thôi nôi nhà Roy =))  Đăng lúc 30-7-2013 12:18 PM
chả biết thay nơ gì bây giờ =))  Đăng lúc 30-7-2013 12:16 PM
e ko nhớ thật đấy ss ơi =))))  Đăng lúc 29-7-2013 10:09 PM
e nhờ ss gì cơ ạ :v trí nhớ e hok tốt lắm :))) e đang đợi ss YKV cho e xin cái code ý :))  Đăng lúc 29-7-2013 10:03 PM
vào nhà 8 í nàng ^^  Đăng lúc 29-7-2013 09:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-7-2013 21:31:12 | Chỉ xem của tác giả
ack, mn nhanh khủng khiếp luôn =))

em cũng đặt gạch, edit sau, thích số 7 mà bị cái Bi nó dành r :)))

có tiết mục gì đặc sắc ko vại ss, e đang chờ đây :)) lần này sẽ tham gia thặc nà nhiệt tình =))

Bình luận

âu kê :))  Đăng lúc 29-7-2013 11:54 PM
hôm nay online đây còn gì ^^, hi vọng tối 31 rảnh để vào đú ^.^  Đăng lúc 29-7-2013 11:15 PM
e sao mà ko nhớ ss đc chớ =)) bữa h rình ss ngoài fb ấy, mà ss ứ thèm onl :)))  Đăng lúc 29-7-2013 10:32 PM
lâu ngày không gặp nên đá đưa cái, nhận người quen thì chém, không nhận cũng đỡ quê :((  Đăng lúc 29-7-2013 10:18 PM
@ss waka: gì vại ss =))) lâu ngày ko gặp mà chưa gì đã thế này =)))  Đăng lúc 29-7-2013 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-7-2013 21:54:42 | Chỉ xem của tác giả
Chẹp, đi học 8h30 mới tan ="=
Thôi thì tại hạ cũng đặt gạch trước, về kịp thì xông pha còn về không kịp thì lặng nhìn các hạ trả lời để thọ giáo vậy, với cũng mới vào nên chưa biết nhiều về Roy cũng như phim ổng đóng nên chắc cũng không trả lời được gì ^^

Bình luận

em này có vẻ còn trẻ,cm rất dễ thương :)  Đăng lúc 29-7-2013 09:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách