Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8388|Trả lời: 198
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Party + Game] Mừng nhà mới!!! Welcome to FengFeng's House!!! - Mời các bạn đã tham gia chơi game check bài #195, #196, #197

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Welcome to FengFeng's House!!!

Tiệc mừng Tân gia FengFeng's House

Mặc dù FengFeng's House chỉ là một ngôi nhà nhỏ mới được thành lập cách đây không lâu, nhưng cùng với sự cố gắng của tất cả các thành viên trong ngôi nhà nhỏ ấy, chúng ta đã có 1 ngôi nhà lớn hơn với nhiều không gian hơn để cùng tìm hiểu, chia sẻ về chàng trai mà chúng ta yêu mến: Lý Dịch Phong. Tuy Box còn non trẻ và còn nhiều công việc phải làm trước mắt nhưng chúng ta cũng không quên tổ chức bữa tiệc tân gia chào mừng FengFeng's House lên Box. Ngoài việc tổ chức một Party hoành tráng chào mừng Tân gia, ban tổ chức còn lên kế hoạch tổ chức một Gameshow không kém phần hoành tráng vào 21:00 (09:00PM) ngày 1/11 tại Thread này. Hân hạnh đón chào toàn thể các bạn đến với bữa tiệc của FengFeng's House và đừng bỏ lỡ cơ hội tham gia Gameshow để nhận thật nhiều xèng nhé!

Giới thiệu Gameshow

Ban tổ chức: _Mason_, qiuxuan
Nhà tài trợ: _Mason_, qiuxuan, iuphimanh

I. Nội dung gameshow: Gồm 3 phần mỗi phần 10 câu hỏi, phần thưởng dành cho người trả lời đúng và nhanh nhất mỗi câu là 50$; đồng thời chỉ cần tham gia Gameshow mỗi bạn đều nhận được 50$ từ BTC và nhà tài trợ, nên dù ko trả lời đúng câu nào cũng có $ dắt túi ra về nha

II. Thể lệ Gameshow
1. Phần 1: Hỏi nhanh đáp gọn (gồm 10 câu)
+ BTC sẽ đưa ra những câu hỏi xung quanh nhân vật chính của ngôi nhà: Lý Dịch Phong.
+ Các bạn tham gia trả lời bằng hình thức comment (tức là phần "Bình luận" dưới mỗi bài post).

2. Phần 2: Ghép hình (gồm 10 hình)
+ BTC sẽ đưa ra hình ảnh với những mảnh ghép đã bị đảo trật tự, nhiệm vụ của các bạn là ghép lại thành một bức ảnh hoàn chỉnh.
Ví dụ: BTC sẽ đưa link như thế này
Sau khi click vào sẽ ra như hình này

Sau khi ghép xong sẽ ra như hình dưới

+ Các bạn cap lại hình và trả lời bằng hình thức Reply (tức là nút "Trả lời" dưới mỗi bài post)

3. Phần 3: Đuổi hình bắt chữ (gồm 10 câu)
+ Phần 3 chủ yếu dựa vào trí tượng tưởng của các bạn để trả lời câu hỏi, các câu hỏi không nhất thiết phải liên quan đến Phong Phong.
Ví dụ: BTC sẽ đưa ra hình ảnh như sau và hỏi: Đây là gì?

Đáp án: Ngũ hành
+ Phần này các bạn trả lời bằng hình thức Comment (tức nút "Bình luận"  dưới mỗi bài post)

Note: hình thức trả lời bắt buộc phải như BTC đề ra, những đáp án ko theo hình thức coi như ko hợp lệ. Trả lời của Phần 2 - trả lời bằng hình thức cap hình, nên những đáp án hotlink sẽ coi như không hợp lệ.

Chúc các bạn có một buổi tối thú vị, vui vẻ cùng FengFeng's House!

À, Đại gia nào muốn chung tay góp sức làm mạnh thường quân thì BTC xin phép đón nhận.

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +40 Thu lại Lý do
.Mít. + 5 chúc mừng nhà mới
chansun + 5 Ủng hộ 1 cái!
iuphimanh + 5 Ủng hộ 1 cái!
tramvip.pro + 5 Ủng hộ 1 cái!
khicautreo + 5 Ủng hộ 1 cái!
Lộng_Nguyệt + 5 Chúc mừng nhà mới
qiuxuan + 5 Bài viết hữu ích
minnie_db5sk + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-10-2014 23:31:09 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng nhà mình cũng mở tiệc tân gia rồi. Chúc Phong Phong ngày càng có nhiều bộ phim hay, được nhiều người yêu mến hơn nữa và nhà mình ngày càng đông vui, có nhiều thành viên hơn

Tớ khai tiệc với  buffet nhé

Nhà mình muốn ăn món gì cứ gọi thoải mái, hum nay tớ làm chân phục vụ khiêm bao thầu

Bình luận

ăn đêm béo chết lun, giờ em đã ú lắm ròi, thôi kệ chơi lun  Đăng lúc 28-10-2014 11:53 PM
thôi kệ đi em, lỡ rùi, mình ăn đêm luôn :))))  Đăng lúc 28-10-2014 11:47 PM
Đang đêm ss khai tiệc tn em biết phải ngủ sao :'(  Đăng lúc 28-10-2014 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 28-10-2014 23:47:37 | Chỉ xem của tác giả
7 năm 1 chặng đường nói dài thì chưa phải nói ngắn cũng ko đúng
Nhưng đó là khoảng thời gian để khiến 1 cậu bé thành 1 người vững vàng như ngày hôm nay
Con đường nào rồi cũng có những ngã rẽ và con đường nào cũng còn vương lại những giọt mồ hôi cùng nước mắt
Những giọt mồ hôi và nước mắt đó chắc chắn sẽ không phí hoài, đó là chứng minh cho sự nỗ lực.
Con đường phía trước vẫn còn rất dài và chắc chắn sẽ còn vướng chông gai, không trải đầy hoa hồng nhưng chắc hẳn cũng ko hoàn toàn là sỏi đá.
Những khi cậu mệt mỏi
Chỉ cần cậu quay đầu, sẽ có chúng tôi đứng sau khích lệ cậu.

Giờ này chắc mn đi ngủ hết rồi nên là tự lên thớt rồi tự quẩy luôn ko chừng
Tân gia cũng phải học đòi chúc mn trong nhà chúng ta luôn luôn đoàn kết, hỗ trợ lẫn nhau cùng xây dựng và phát triễn box.
còn những lời cần nói với FF đã nói bên trên rồi

Bình luận

mà hok sao em tranh thủ chắc vẫn kịp vô quẩy cùng mọi ngừoi  Đăng lúc 29-10-2014 12:01 AM
@ ss qiuxuan: dạ nhà em toàn dọn dẹp tối t7,vi ban ngày ai cũng phải đi làm, làm từ 7h dọn tới gần 10h mới xong dó chị, đc cái CN ở nhà,nhà của sạch sẽ thoải mái   Đăng lúc 29-10-2014 12:00 AM
@qiuxuan: tại bt e ko thích sến súa vậy thôi chứ dân thi khối D viết 2 cái chữ này là tầm thường của tầm thường >_<  Đăng lúc 28-10-2014 11:58 PM
t7 e cũng đi học đến 8h mới về ăn cơm xong là nhào lên luôn đó, làm h đó thì vừa vì chơi kéo dài mà chị, chị dọn dẹp xong vào vẫn kịp đấy :)  Đăng lúc 28-10-2014 11:57 PM
@cọp Ú: 9h tối còn dọn dẹp chi nữa cô nương?  Đăng lúc 28-10-2014 11:57 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
qiuxuan + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-10-2014 23:59:25 | Chỉ xem của tác giả
hé hé rốt cuộc cũng có cái tiệc tân gia cho nhà mới sau gần nửa tháng <3 dù dạo này nhiều bài vở quá nhưng cũng sẽ cố gắng tham gia cho xôm :"3
nhớ tầm này khoảng tháng trước em mới vào thread bắt đầu đi tám, ngờ đầu h đã có box rồi he h
chúc nhà mình ngày càng phát triển và đông thành viên hơn, chứng tỏ PP càng ngày càng đc yêu thích hí hí
mọi người cùng cố gắng xây dựng nhà nào

Bình luận

nhớ cái hẹn 9h nha bạn! :)  Đăng lúc 1-11-2014 08:29 PM
mọi người canh đúng ngày thật =)) em cám ơn lì xì của 2 sếp ạ hé hé hé  Đăng lúc 29-10-2014 12:07 AM
hôm đó em over night vs mọi ngừoi lun, em là cú đêm đó, thường ngày phải giữ sức để đi làm thôi, nên giờ em đi ngủ mai lại vào 888, mấy chị em ngủ ngon  Đăng lúc 29-10-2014 12:05 AM
đến 1/11 là tròn nữa tháng =))))) nhà lên box hôm 15/10  Đăng lúc 29-10-2014 12:00 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
qiuxuan + 5 Mặt tiền!
_Mason_ + 5 mặt tiền :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-10-2014 00:02:42 | Chỉ xem của tác giả
Chủ thớt cũng ít có ác, đang đêm lại mở tiệc cũng may chưa đi ngủ

Trước hết chúc box ngày càng phát triển, đông vui và nhộn nhịp hơn, với lại cho ra nhìu nhìu sub hay & chất lượng

Sau là chúc PP luôn vui vẻ, khỏe đẹp, iu đời, nhí nhảnh, đáng iu, câu dẫn đc nhìu chúng sinh hơn nữa

Mình xin hết.

Bình luận

Tân gia của ảnh nên mọi người ko nỡ dìm đó ss :)))  Đăng lúc 29-10-2014 09:17 AM
may quá, ko ai dìm em nó :))))  Đăng lúc 29-10-2014 12:33 AM
Vậy chúc đúng ngày rồi còn giề. Với lại để tối nay mất cái mặt tiền rào sao :))  Đăng lúc 29-10-2014 12:13 AM
ko đọc ngày h sao hả chị 2, ngày mai (à ko hôm nay vì 12h rồi) =)))) mới chính thức mà, ta lên sớm thôi :v  Đăng lúc 29-10-2014 12:04 AM

Rate

qiuxuan + 5 Mặt tiền!
_Mason_ + 5 mặt tiền nè!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-10-2014 00:24:34 | Chỉ xem của tác giả
tưng bừng quá
kiểu này phải tham gia để kiếm ít $$$$$ rồi )
giờ này mới lên kites thấy tiệc buffet của ss @qiuxuan đúng là ko chịu nổi mà
xin chân thành cảm ơn 2 nhà tài trợ kiêm ban tổ chức ạ

Bình luận

vẫn phải đi nhắc a :))))  Đăng lúc 1-11-2014 08:34 PM
ề mod :)) ta hẹn đồng hồ rồi :))  Đăng lúc 1-11-2014 08:31 PM

Rate

qiuxuan + 5 Mặt tiền :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-10-2014 00:25:19 | Chỉ xem của tác giả
tung hoa chúc mừng nhà ta nhé
chúc nhà ta luôn vui vẻ và phát triển rực rỡ
love FF ^^

Bình luận

nhớ cái hẹn 9h nha bạn! :)  Đăng lúc 1-11-2014 08:30 PM

Rate

qiuxuan + 5 Mặt tiền :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-10-2014 00:45:30 | Chỉ xem của tác giả
Mới thích Phong Phong được nửa tháng, nhào vào box cũng tầm đó thời gian nhưng cũng sẽ cố gắng ham hố theo ( nếu có thể )
Mong Phong Phong luôn khỏe mạnh, vui vẻ và làm nhiều trò con bò dẫn dụ người khác hơn
Chúc box cũng phát triển hơn nữa nha

Bình luận

Rate

qiuxuan + 5 Mặt tiền :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-10-2014 00:56:13 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn nhà Phong Phong

Nửa đêm nhận được thư mời dự đại tiệc, vội vàng bắt máy bay phi thẳng tới đây chung vui

Mình đại diện bên Điềm Tâm Cung aka Rainie's House gửi lời chúc mừng thân ái nhất tới box Phong Phong

Chúc mừng box được thành lập, chúc nhà của Phong Phong lúc nào cũng khang trang lộng lẫy, các sản phẩm phụ đề cũng như tin tức luôn luôn cập nhật nhanh chóng, thành viên trong box luôn đoàn kết và vui vẻ với nhau...

Sang chơi vội quá nên không chuẩn bị được nhiều, thôi thì mình xin được góp chút đồ uống và trái cây để bữa tiếc tân gia thêm phong phú, các bạn cứ an tâm, đồ uống chị nhà tớ quảng cáo luôn luôn là sản phẩm best seller của hãng bởi công dụng ưu việt khiến người sử dụng có được làn da tươi trẻ, vóc dáng đẹp xinh, hương vị tươi ngon thanh khiết *nghe như PR trá hình*

Chúc bữa tiệc tân gia của box diễn ra thuận lợi, thành công, vui vẻ, tối thứ 7 nếu sắp xếp được thời gian nhất định mình sẽ sang chung vui với mọi người

Bình luận

:x rủ hội sang chơi nhé :))))  Đăng lúc 29-10-2014 03:44 AM
đồ uống và trái cây của ss Dương hoành tráng quá, cảm ơn bạn nhiều nhé :x:x:x  Đăng lúc 29-10-2014 01:03 AM

Rate

_Mason_ + 5 Ảnh đẹp quá
qiuxuan + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-10-2014 01:02:46 | Chỉ xem của tác giả
Ngoan ngoan vào điểm danh
Mình cũng không biết chúc gì cho hay ho, chỉ hy vọng ngôi nhà nhỏ của chúng ta mỗi ngày luôn vui vẻ, đón chào thêm nhiều thành viên ngày 1 đông vui, cùng Phong Phong tiếp tục tiến bước.  
Cũng hy vọng sau này Phong Phong sẽ có thêm nhiều người yêu quý và ủng hộ.

Bình luận

Rate

qiuxuan + 5 Điểm danh xong rồi ngủ ngon nha e :x.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách