Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14592|Trả lời: 200
Thu gọn cột thông tin

♥ {Parody} TVXQ! Ajushi~ sinh nhật vui vẻ nha các chú ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-12-2012 00:07:13 | Xem tất |Chế độ đọc

Chủ hộ, Cáo lớn, Chuột già, SuSu và Cáo nhỏ :X TVXQ! Ajushi~ sinh nhật vui vẻ nha các chú ♥

Nhanh thật đó nha, đã 9 năm trôi qua rồi, các anh đều từ những thiếu niên trở thành những ông chú, còn chúng em đều đã qua tuổi 20 mất rồi. Chúng ta già đi cùng nhau, đó cũng là một hạnh phúc phải không anh? Có nhận thấy điều gì đặc biệt không? Dù các anh có già đi, bụng phệ rồi, mặt có nếp nhăn rồi, tính nết cũng khó đi nhiều, nhưng chúng em vẫn ở đây, cùng khóc cùng cười với các anh. Đó là điều kì diệu của tình yêu đấy, các chàng trai à ♥

Thật ra, thời điểm này có rất nhiều nhóm nhạc mới debut, các anh trở thành những tiền bối của họ, là những ông chú già đi khá nhiều rồi, nỗi lo sợ flop cứ ngày càng lớn dần lên phải không? Các chàng trai à, các anh, dù đi trên bất cứ con đường nào, làm bất cứ việc gì, đều là NIỀM TỰ HÀO của tất cả chúng em ♥

Chưa bao giờ thôi tự hào về Yunho, về Jaejoong, về Yoochun, về Junsu và về Changmin. Đôi lúc, chúng mình có giận dỗi nhau. Đôi lúc, chúng mình chẳng hề hài lòng về hành động của nhau. Nhưng tình yêu mà, phải không? Không có những giờ phút đó thì chúng mình đâu thể thêm hiểu nhau?

Sinh nhật lần này, cả 5 đều thật bận bịu phải không? Gia đình, vẫn là nơi đó thôi, vẫn sẽ mở rộng vòng tay đón các anh trở về. Sau bao mệt mỏi và bon chen ở ngoài đó, Gia đình vẫn sẽ sáng đèn chờ các anh. Các chàng trai à, đừng đi quá xa Nhà ♥

Món quà nhỏ này, là một cuốn album đầy kỉ niệm, chỉ toàn niềm vui thôi, chúng em gửi tới các anh, hãy cùng nhau mở nó ra và cười thật tươi nhé! Sinh nhật vui vẻ, năm mảnh yêu thương của chúng em ♥

Lovemelody Subbing Team
Vid Maker: Fangel
Parody: Chika
Timer: Fangel, bluemelody
Typesetter: FankBu
Encoder&Uploader: Laputa
Design banner: Chika

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Brought to you by Lovemelody subbing team
Take out with full credit!

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
lhnhot + 5 Ajushi à =)))) Chúc mừng sn muộn ♥.
kanu + 5 ♥♥♥♥♥♥♥♥♥
phank + 5 TVXQ! Ajushi~ sinh nhật vui vẻ nha cá.
FankBu + 5 Sinh nhật vui vẻ nha các chú ♥
Laputa + 5 ♥♥♥♥♥♥♥♥♥
xiaoling308 + 5 Happy 東方神起’s 9th Anniversary! ♥.
josemario + 5 ♥ Nhà ♥

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 00:11:01 | Xem tất
Tem :">

Thật xin lỗi các anh, vì năm nay em quá bận nên chẳng thể chuẩn bị 1 món quà to hơn cho các anh :( Chin nhỗi a~

17 đến 26 là 9 năm ♥

15 đến 24 là 9 năm ♥

U-know, Hero, Micky, Xiah và Max thuộc về tất cả chúng ta.

Còn Yunho, Jaejoong, Yoochun, Junsu và Changmin, họ thuộc về nhau ♥

Em thật sự không hiểu các anh là người thế nào, không thể lý giải nổi tại sao 9 năm qua lại xảy ra những điều như thế. Em không thể hiểu bởi em là người ngoài :"> Ừm, một lần nữa, Yoochun à, em công nhận rằng anh nói đúng. Fans, xét cho đến tận cùng, có thể là người mang đến cho Idols hào quang ánh sáng, nhưng khi rời khỏi sân khấu, bỏ đi lớp make up cùng những bộ quần áo lấp lánh, Idols lại trở lại là những cậu trai bình thường. Ở nơi không có ánh sáng rọi đến đó, họ thuộc về nhau. 9 năm qua, từ những thiếu niên trở thành những người đàn ông trưởng thành, cho đến giờ phút này, họ vẫn chỉ thuộc về nhau. Tất cả mồ hôi, nước mắt, đắng chát, ngọt ngào cùng với những ngông cuồng và điên dại của thanh xuân tuổi trẻ, họ đều vì "TVXQ!" ♥

Có người nói với em "Believe" và "Betrayal" đều bắt đầu bằng chữ B nhưng ý nghĩa của 2 từ đó thì khác hẳn nhau :"> Bạn có thể cùng xuất phát tại 1 điểm nhưng con đường bạn đi là lựa chọn của chính bạn và nó sẽ dẫn tới những đích đến khác nhau. Đừng đổ lỗi cho bất kì ai hay bất kì điều gì vì quyết định của chính bạn. Bạn chọn "Believe" hay "Betrayal", đơn giản thế thôi :">

Yoochun-ah, em luôn rất thiên vị anh, anh có biết không? :"> Anh xấu hoắc à, mũi gẫy, mặt rỗ, gò má thì cao đã thế lại còn xấu tính, bặm trợn, thích trợn mắt tức giận nhìn người khác. Vì cái gì mà em luôn thiên vị anh vậy? Có lẽ là vì những lặng thinh giữa chúng ta :"> Yoochun du ca của em, nhạy cảm và yếu đuối, hay khóc nhé, lười nhác nhưng là người đã mỉm cười thật tươi ôm lấy đôi vai rủn rẩy của Changminnie, là người dù bị căn bệnh hen hành hạ khổ sở vẫn cố gắng chịu đựng cho qua hết buổi fansign rồi mới gần như quỵ xuống, là người dù rất mệt sau cả 1 buổi tối diễn concert nhưng vẫn sẵn sàng cười ngọt ngào với một fan nhí. Yoochun du ca của em, là người đã đứng dưới cột đèn đêm lặng lẽ rơi nước mắt. Yoochun-ah, chúng ta gặp nhau trên con đường này, cùng nhau lắng nghe những lặng thinh, em nhìn anh nhả từng vòng khói thuốc đầy mệt mỏi, chứng kiến anh lén lau nước mắt, em và anh, chúng ta thật sự rất giống nhau. Vậy đấy, chàng trai mà em muốn giang rộng đôi tay nhỏ bé để ôm lấy à, chiếc áo mạnh mẽ thực sự không vừa với anh, vậy nên cứ khóc đi nếu anh muốn >:D<

.
.
.
.
.

[tbc~
Đợi mình ôn xong mấy cái đề KTQT rồi mình sẽ lấy cảm hứng edit tiếp :">]

Bình luận

thik nghe PhankPhank kể về Junsu, Changmin, Yoochun, Yunho, Jaejoong :">, kê dép ngồi hóng tiếp :3  Đăng lúc 1-1-2013 09:07 AM
*chống cằm chờ hồi sau cụa màn tâm thư nài* :">  Đăng lúc 28-12-2012 09:57 PM
edit comt :-w  Đăng lúc 26-12-2012 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 00:14:16 | Xem tất
Ghế gỗ ghế gỗ ghế gỗ ghế gỗ ghế gỗ =.=

Bựa, bựa nữa , bựa nữa =))

Nói chung là zai mình rất bựa , càng già càng bựa ;)) dưng mà gái Nhà cũng bựa không kém ;;)

ST đáng yêu nhất quả đất :-*:-*:-*:-*:-*

Mấy zai già ah đã 9 năm rồi đó
Ừm 9 năm rùi mới cho fan Việt mục sở thị cái bản mặt của mấy zai nên sau nay nhớ sang thường xuyên nha :">

9 năm là 1 quãng thời gian rất dài, nhiều hạnh phúc và cũng thật nhiều nước mắt . Các anh từ những cậu bé giờ đã trưởng thành và còn bị gọi là những ông chú rồi ;)) Còn chúng em thì cũng đã lớn rồi :D . Nên giờ chúng ta già rồi anh ah :"> Già rồi nên muốn yên ổn, muốn được bên cạnh những người mà mình yêu thường. Vì vậy các anh ah về nhà sớm đi nha.

Cảm ơn 5 người vì những người bạn tuyệt vời, vì những phút giây sống hết mình cho đam mê, vì những kí ức ngọt ngào và cũng có xót xa, cảm ơn vì tất cả.

Cuối cùng, cảm ơn vì đã đến Việt Nam :x

Bình luận

@Giun: vào tận đây sờ pam ah =))  Đăng lúc 30-12-2012 10:55 PM
Mãi bựa!!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 30-12-2012 10:54 PM
>:D< rồi chúng ta sẽ dắt con đi xem trai :">  Đăng lúc 28-12-2012 09:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 00:31:18 | Xem tất
Happy 9th Anniversary TVXQ!┈╱▔╲TH
▕▔╲▕▔╲┈╱▔▔▕▏╱▕▏┈▕▏
▕▏▕▕▔▔▏╲▂▂▕╱╲┈╲▂╱▏
▕▂╱▕▂╱┈╲▂╱▕▏┈╲┈┈▕▏
┈┈┈#standbyTVXQ9anni┈┈┈▂╱
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 00:50:51 | Xem tất
Happy 9th TVXQ Anniversary!
Lần đầu tranh được page 1
Thanks subteam rất nhiều :x:x
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Lần đầu tiên mừng ngày trọng đại này trên 1 forum, chào cả nhà
TVXQ đã được 9 năm, tôi cũng đã lớn lên thêm 9 tuổi, trưởng thành cùng 5 ông anh là điều mà tôi thấy mình may mắn hơn rất nhiều người. Tôi luôn tin rằng gặp được các anh chính là số phận, sống trong cùng 1 thời đại để được yêu thương 5 người cũng là số phận, chính vì vậy sự tồn tại của các anh với 5 mảnh ghép trong 1 thực thể hoàn toàn là số phận không thể cãi, vì thế, dù là 9 năm, 10 năm hay 20, 30 ... thì trong tôi, TVXQ luôn là 5. Đó là định mệnh.
Từng ấy thời gian, khổ cực, vấp ngã, cố gắng, thành công, hạnh phúc, đỉnh cao, chúng ta đều đã cùng nhau nếm trải. Cũng trong thời gian đó, vui có, buồn có, đau có, tức giận, tha thứ, xót xa đều có cả, nhưng trên hết, chúng ta đã biết thông cảm, hiểu cho nhau, điều đó thật đáng quý.
Sau ngày hôm nay, sau khi ôn lại những kỉ niệm, khoảnh khắc, từ mai tôi sẽ lại tiếp tục nhìn theo các anh về phía trước, các anh cũng thế, cứ bước đi, bước tiếp, mặc kệ cuối con đường kia là thứ gì, tôi và bao nhiêu người khác vẫn sẽ ủng hộ cho đến cuối cùng.
Kim JunSu, Park YooChun, Kim JaeJoong, Shim ChangMin, Jung YunHo.
Tuổi trẻ của tôi, 1 phần trong tôi, sinh nhật vui vẻ 5 chàng trai.

Bình luận

edit comt nha bạn ^^  Đăng lúc 26-12-2012 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 00:56:04 | Xem tất
Các chàng trai cụa em, hay phải gọi là các ông chú của em đây, happy TVXQ's 9th Anniversary  ♥
-------------
9 năm của một cái tên

9 năm của cố gắng

9 năm của 5 trái tim cùng đập vì một giấc mơ

9 năm, đoạn nhân duyên không quá ngắn mà cũng chẳng quá dài, đối với 5 người, đối với một nhóm nhạc, đối với một cái tên và đối với những ai yêu thương họ

Cám ơn vì đã để cái tên DBSK chưa bao giờ tắt trong 9 năm qua, dù đã có rất nhiều chuyện xảy ra

Cám ơn vì đã ở đó để chúng em yêu thương, chờ đợi và tin tưởng

5 người, nhân duyên này xin hãy cùng nhau đi đến cuối nhé

Dù các anh có ở đâu, làm gì,  hãy hạnh phúc, và hãy nhớ đến nhau như đã từng!!!

Tuổi thanh xuân của em, yêu thương của em, cả một chút nổi loạn của em nữa, chúc mừng sinh nhật!!! Hạnh phúc nhé các chàng trai, và “đừng đi quá xa Nhà”!!!

Yêu thương, tin tưởng và chờ đợi ♥

Bình luận

Nhà là nơi bình yên và yêu thương cho tất cả chúng ta :X Yêu thương, tin tưởng và chờ đợi tất cả sẽ lại cùng nhau quây quần :X  Đăng lúc 28-12-2012 10:00 PM
edit comt nào 8->  Đăng lúc 26-12-2012 11:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 01:28:14 | Xem tất
Edit~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Đã 9 năm rồi đấy, một khoảng thời gian không hề ngắn chút nào, một khoảng thời gian các anh cùng gắn bó với nhau

Mặc dù không phải là thích TVXQ ngay từ đầu nhưng e cũng đã dõi theo các anh được khoảng 6 năm rùi đấy chứ

trong từ ấy thời gian vui cũng có, buồn cũng có, hụt hẵng cũng có, nói túm lại là trong khoảng thời gian ấy các cung bậc cảm xúc

đều có. Nhưng không bao giờ e cảm thấy hối hận vì đã thích các anh và rất tự hào là 1 Cass

Các anh chính là động lực thúc đẩy e trong từng ấy thời gian, là tấm gương sáng để e noi theo và học hỏi

5 con người - 5 tính cách khác nhau nhưng hòa chung với nhau để thành 1 TVXQ vô cùng hoàn hảo

Mỗi người có 1 vẻ đẹp khác nhau, 1 sự đáng yêu khác nhau, Nhưng e lại yêu cả 5 anh

Mặc dù bây giờ không còn sát cánh bên nhau như ngày xưa nữa nhưng e vẫn cảm thấy được rằng các anh luôn quan tâm, lo lắng

cho nhau và e cũng luôn luôn chờ đợi các anh quay về bên nhau giống như lúc trước.

Kỉ niệm 9 năm Debut, trong e nhiều cảm xúc quá, không biết nói sao cho hết nữa.

Một lần nữa Happy TVXQ's 9th anniversary !!!!! Mãi mãi yêu các zai

Àh quên, cám ơn nhà mình nhá, yêu nhà quá đi ♥

Đã xem xong Parody và cảm thấy vô cùng thích thú

Bình luận

Bức hình lưu giữ kỉ niệm thật ngọt ngào của 5 chàng trai chúng ta yêu thương :X Hình đẹp wa' bạn ơi :X  Đăng lúc 28-12-2012 10:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 01:36:45 | Xem tất

happy 9th anniversary of TVXQ.
giai debut 9 năm rồi đấy.....................
------------------------------------------------------------------------------
Giờ mới xem trọn cả 2 parody.
9 năm trôi qua , giai từ những cậu bé giờ đã trở thành những ông chú 27, trừ bé út bé bỏng nha.
Tuổi lớn rồi mà vẫn thấy giai còn nhí nhố lắm cơ.
Bé bỏng vẫn cứ quăng đá sang chủ hộ ...
Biết là giai bựa rồi, mà xem vid vẫn cứ ... đúng là bựa, bựa nữa, bựa mãi mà.
like fan like idol  nha :L . Hơm kém gì về độ ...bựa :))
--------------------------------------------------------------------------
Các anh ah, rong chơi đã mệt chưa?
Mệt, thì hãy trở về nhà đi anh nhé.
Muốn nhìn thấy Cáo lớn chăm lo cho Chủ hộ
Thấy chủ hộ nắm tay cáo lớn
Muốn thấy cáo nhỏ bắt nạt su su
muốn thấy laiij chuột già mít ướt.
Giai ah, về nhà đi................

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 01:55:15 | Xem tất

Post số 9

Happy 東方神起’s 9th Anniversary!
Một ngày đặc biệt
Các anh à, bỗng dưng có biết bao điều muốn nói với các anh, nhiều quá, nhiều tới mức không biết phải bắt đầu từ đâu nữa!
khi nãy có viết 1 bài dài nhưng nó toàn về chuyện buồn :)
năm nay sắp qua rồi, 2013 sắp đến, hãy chuẩn bị tinh thần đón năm mới thật vui vẻ nhé!
Chúc mừng các anh, chúc mừng Cass, chúng mừng chúng ta, chúc mừng bản thân em nữa
9 năm đã qua đi, một chằng đường thật đáng tự hào nhỉ?
9 năm như này nữa trôi qua sẽ chẳng phải càng tự hào hơn đúng không?
em chỉ có thể hứa rằng 9 năm, 10 năm, bao nhiêu lâu nữa, em vẫn sẽ giữ cho tình yêu của mình dành cho các anh nhiều như lúc này, mạnh mẽ như lúc này, xúc động như lúc này mà thôi :)
Và em sẽ không để ai có thể thay thế vị trí của các anh trong lòng mình, không có ai làm em cười giống như các anh dù chỉ là 1 câu nói, 1 dáng vẻ, không có ai khiến em khóc giống như các anh dẫu chỉ là một ánh mắt tiếc nuối, 1 câu nói xa vời...
Các anh có biết không, em ghét chính mình, em ghét mình thích các anh nhiều đến thế, em tự bối rối vì một cô gái luôn bị mắng là lạnh lùng như em chưa lần nếm trải thứ cảm xúc này, cảm xúc dành cho các anh, nó quá nhiều và đột ngột...
Em cũng ghét mình trước đây đã "kì thị" các anh chỉ vì những giận hờn con trẻ :">
Nhưng trên tất cả, em yêu các anh, yêu bằng thứ tình yêu trong sáng, thuần khiết, tự nhiên, nồng nhiệt nhất mà trái tim em có thể trao đến xứ Hàn xa xa mà cũng thật gần ấy, em yêu cách các anh giúp em vượt qua những nỗi buồn, những hỷ nộ ái ố mà cô gái tuổi đôi mươi nào cũng phải trải qua...
và em cảm ơn các anh, không chỉ vì những gì em đã nhận được, mà còn vì những con người mà các anh đang mang đến gần bên cạnh em, họ chính là các anh, là đại diện của tình yêu ấy, luôn ở bên cạnh em, sẻ chia tất cả, sẻ chia những gì về các anh :x
Chúc mừng ngày hôm nay!

p/s riêng cho JYH: anh hãy giữ lời hứa nhé, vì em cũng sẽ giữ lời hứa đấy!

à quên, *múa* khoe cuần mới :">

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-12-2012 05:36:37 | Xem tất
Óe óe, lần đầu tiên mềnh bon chen được page 1, mềnh phục mềnh quá đi mất :))

Hơm biết còn chỗ ngồi ko, thoai thì đang lúc nước sôi lửa bỏng, mềnh ko cần ngồi ghế cũng được, kiếm chỗ nào đặt mông để hóng cái đã ^^~

P/S: Con số 10 yêu thích của mềnh :x :x :x

---------------Edit-----------------

Hic, giờ mới có thời gian để vào xem 2 cái parody :(
Xem liền tù tì 2 cái vid, giữa đêm khuya thanh vắng, mọi người đang say giấc nồng thì lại có một con điên ngồi cười một mình không khác gì tự kỉ =))))))

Đúng là nhanh thật, đã là 9th anniversary rồi cơ đấy :D Tuy mềnh cũng ko thích các chú ngay từ đầu nhưng ko hiểu sao lại luôn có cảm giác như thể đã đồng hành vs các chú trọn vẹn 9 năm vậy.

Mình cũng ko bao giờ có thể tượng tưởng được là mình lại có thể thích một ai đó đến như vậy. Chưa một lần gặp mặt, cũng chẳng hề có cơ hội nói chuyện chứ đừng nói gì đến tiếp xúc. Ấy thế mà mình lại có thể thích, nói điên cuồng thì hơi ngoa nhưng thực sự là cực kì thích. Hơn thế nữa lại là cùng lúc thích 5 người con trai hoàn toàn khác nhau, cứ như thể là bắt cá nhiều tay vậy =)))))

5 con người đó đã giúp mình được trải nghiệm những cảm xúc rất đặc biệt. Có lúc vui, cũng có lúc buồn, có rất nhiều nụ cười nhưng cũng có đôi lần là những giọt nước mắt. Nhưng với mình, tất cả những điều đó đều rất đáng trân trọng. Thế nên các ông chú già của tôi ơi, kam sa hae ♥♥♥♥♥

Thú thực là mình cũng chẳng biết nói gì nữa, lúc này đây mình chỉ muốn gửi lời nhắn đến 5 nhân vật siu cấp.... "bựa" ở trên 2 cái parody kia rằng:
             "Chủ Hộ nông rân chân đất, Cáo lớn lắm chiêu xinh đẹp, Chuột già đại gia dép lào, Susu mông zịt đáng iu, Cáo nhỏ chân rài bé bỏng của tôi~~~ 9 năm rồi đó, các chú có biết không hả??? Cũng có còn trẻ trâu giề nữa đâu, đừng ham hố nữa mà hãy mau về NHÀ đi, nghe chưa??? Dù là lúc nào thì nơi này cũng mở rộng cửa để chào đón các chú quay về :x"

P/S: 2 cái parody hài vật vã lại kèm thêm mấy cái hình ảnh đầy tính "troll" của các chú, làm mình cười đau hết cả quai hàm =))))  Subteam Nhà mềnh thiệt là zô đối dễ thương nga~~~~ Cảm ơn mọi ng rất nhìu ♥

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách