Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4700|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Others] "Hô biến" Gmail thành ổ cứng để lưu trữ dữ liệu

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Không cần USB hoặc ổ cứng di động vì dung lượng trên 7GB của Gmail hoàn toàn có thể thực hiện việc lưu trữ giúp bạn.

Có thể nói, Google đã khá hào phóng khi cung cấp cho những người sử dụng dịch vụ hòm thư điện tử miễn phí của hãng dung lượng lên đến hơn 7GB. So với dung lượng của một bức thư điện tử thông thường (chỉ khoảng vài chục KB) thì 7GB là một con số rất lớn và có lẽ rất ít người dùng có thể sử dụng được hết. Bởi vậy, tại sao bạn không “chia sẻ” một ít dung lượng của hòm thư Gmail để làm nơi lưu trữ dữ liệu trực tuyến? Hãy cùng tham khảo cách làm qua bài viết dưới đây.

Bước 1: Tải về phần mềm Gmail Drive tại Đây

Bước 2: Giải nén và chạy file Setup.exe.

Bước 3: Sau khi cài đặt, bạn hãy vào My Computer. Tại đây, một ổ cứng mới mang tên Gmail Drive sẽ xuất hiện.

Bước 4: Click đúp vào Gmail Drive và một cửa sổ sẽ xuất hiện đòi bạn phải đăng nhập tên hòm thư và mật khẩu.

Sau đó, bạn có thể sử dụng Gmail Drive như một ổ đĩa bình thường để lưu trữ dữ liệu.

Chúc bạn thực hiện thành công!
Cắt net ko sài đc =)))))))))))))         
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-10-2011 22:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Dữ liệu có đảm bảo ko bị mất mát nếu sử dụng theo kiểu tận dụng thế này ko ;;) ?

Thêm nữa là nếu cài Gmail Drive ở 2 máy khác nhau nhưng truy xuất từ cùng 1 địa chỉ gmail thì có tự động đồng bộ giữa 2 máy ko bạn :D ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-10-2011 15:49:24 | Chỉ xem của tác giả
7gb với Gmail ư?... cũng ok đấy nhỉ?..
Mình xài skydrive của hotmail...được 25gb...
..chắc có lẽ nên thử thêm Gmail xem sao?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-11-2011 12:41:24 | Chỉ xem của tác giả
cài này nghe lâu roài
nhưng mà dù sao thì cũng là ổ đĩa ảo
như thế thì mình truy xuất dữ liệu cũng như down load up load ở các host nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-6-2014 23:44:16 | Chỉ xem của tác giả
Một cách làm hay. Thực tế để lưu trữ những file dữ liệu quan trọng rất tôt. Vì có lẽ còn chán Google mới bỏ gmail. hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-9-2014 08:09:30 | Chỉ xem của tác giả
cũng là một cách hay.thank bạn đã chia sẽ.nhưng nếu lỡ như mạng yếu thì cũng ăn hành thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 11-9-2014 15:55:20 | Chỉ xem của tác giả
Giờ đây dùng Google driver cũng được đấy chứ, keeke, giành cho cả android. lại còn 100 kí tự @@!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 11-4-2015 22:37:36 | Chỉ xem của tác giả
hiện nay việc tạo ổ đĩa ảo đã khá là phổ biến, ngoài gg drive, t thấy dropbox và onedrive cũng khá là phổ biến
nhất là với những bạn sử dụng windown phone thì onedrive phải nói là cực kì tiện lợi bởi nó đc đồng bộ luôn vs máy
đề cử cho bạn nào cần thêm nhiều chỗ nữa đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-8-2016 14:39:57 | Chỉ xem của tác giả
không biết bị xóa file trong bao lâu, dùng để lưu trữ tạm thời cũng được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-10-2016 12:24:45 | Chỉ xem của tác giả
Không biết có lên quan không nhưng những mail có tên mền riêng, mình không biết cách nào để có thể gửi được. Nghe nói là dùng Outlook và mình cũng đã thử rồi nhưng lại không biết sử dụng. Có cách nào có thể gửi mail cho mail domain dễ dàng hay không ạ? Xin mọi người ai biết chỉ bảo dùm mình. Xin cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách