Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: lovesnsd
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Trong tất cả những bộ phim bạn đã từng xem,bộ phim nào để lại ấn tượng s

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 28-4-2013 08:25:42 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi thời điểm thì mình ấn tượng với một phim, lúc nhỏ thì thích phim Đài Loan như My Lucky star, Thơ ngây, Những ngã rẻ cuộc đời.
Lớn lên thì thích phim Vượt ngục và Bộ bộ kinh tâm
Vượt ngục là bộ phim khiến mình không ăn không ngủ, xem được vài tập trên tivi là phải đi thuê đĩa về xem ngay lập tức
Còn Bộ bộ kinh tâm là bộ phim khiến mình khóc nhiều nhất, xem xong mà cứ thơ thẩn cả ngày
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 28-4-2013 08:51:26 | Chỉ xem của tác giả
ôi, xem phim quá nhiều nên giờ nói về phim ấn tượng nhất thì giờ chỉ có thể lôi phim từ xửa từ xưa ra thôi .( Những phim xem lâu rồi mà vẫn nhớ thì chắc chắn là ấn tượng rồi, đúng không?)
" Nữ tiếp viên hàng không", phim Nhật ấn tượng nhất, chỉ tiếc kết phim không có cảnh anh thầy giáo và chị Chiaki bên nhau mà chỉ là cảnh chị Chiaki hậu đậu trở thành một nữ tiếp viên chuyên nghiệp thế nào thôi. Hồi đấy quá bấn phim này nên đi đâu cũng Chiaki thôi.
Phim Hàn thì mình ấn tượng với Queen Inhuyn's man với Secret garden. Ôi secret garden mình xem đến mấy lượt liền, còn Inhuyn's man thì quá là cảm xúc khi xem phim. Hồi xưa mình không thích phim Hàn lắm nên dù hồi đó có nhiều phim hay như giày thủy tinh, trái tim mùa thu, bản tình ca mùa đông,.., nhưng mình đều chỉ xem có 1 hay 2 tập nên chẳng có ấn tượng gì nhiều. Hai phim Hàn kể trên là 2 bộ đầu tiên mình xem hoàn chỉnh và đầy đủ từng tập nên ấn tượng sâu hơn.
Phim Trung thì Bộ Bộ Kinh Tâm, Tiếu ngạo giang hồ. Bộ Bộ thì thôi rồi, mình thích phim này lắm, dù hồi mình xem phim này chị cùng phòng cứ so phim với Cung tỏa tâm ngọc, cứ chê diễn viên không đẹp, hic hic , làm mình tủi thân. Mình thấy phim sâu sắc hơn Cung tỏa nhiều, diễn viên cũng đẹp mà, mặc dù còn một số điểm trừ nho nhỏ, nhưng mà khi xem phim có cảm xúc hơn nhiều so với Cung tỏa ( Cung tỏa mình xem chỉ thấy cũng được, giải trí tốt nhưng không sâu sắc lắm). Còn bộ Tiếu ngạo ( có anh Lệnh Hồ Xung của Lý Á Bằng đấy nhé, không phải tiếu ngạo mới của thím Chính đâu nhé) thì mình xem đúng năm lần rồi. Trừ một vài chỗ khi xem lại mình lia qua vì quá ức chế khi xem cảnh đó thì bộ phim quá tuyệt vời, nhạc phim quá ấn tượng, diễn xuất thì thôi rồi, diễn viên cũng tuyệt, đặc biệt là chị Thánh cô
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 28-4-2013 13:21:25 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình xem rất nhiều film và thích quá nhiều film có film vì nó hài hước có film vì nó quá hot quá đẹp có film vì cảm động và buồn có film vì kĩ xảo và cảnh đẹp nên không biết chọn film nào nữa :( rất nhiều filn để lại cho mình ấn tượng sâu sắc:(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 28-4-2013 13:22:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem rất nhiều film và thích quá nhiều film có film vì nó hài hước có film vì nó quá hot quá đẹp có film vì cảm động và buồn có film vì kĩ xảo và cảnh đẹp nên không biết chọn film nào nữa :( rất nhiều filn để lại cho mình ấn tượng sâu sắc:(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 28-4-2013 23:40:58 | Chỉ xem của tác giả
Trái tim mùa thu...xem xong bao nhiêu lần mà vẫn cứ như xem lần đầu tiên...lần nào xem khóc lần đấy...yêu thích cả diễn viên từ bé cho đến lúc lớn...dù sao thì cũng là bộ phim hàn yêu thích lần đầu tiên :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 29-4-2013 09:20:54 | Chỉ xem của tác giả
film ấn tượng sâu sắc chắc là Giày thủy tinh...
hồi đó xem với mẹ... còn nhỏ đâu biết gì... thấy mẹ xem thì mình xem ké thôi...
coi mới thấy tình thương gia đình thật sự rất vĩ đại ý <3
đến bây giờ mỗi lần rảnh rỗi 2 mẹ con lại cùng nhau xem... ^^
tự nhiên nhớ mẹ quá ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 29-4-2013 09:40:52 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhá

Hớ! Nói về bộ film mình thích nhất từ trước tới giờ là Hoàn Châu Cách Cách {:418:}. Xem hoài không biết chán!

Mình vốn dĩ vẫn thích mấy bộ film cổ trang rồi, trong cung bao nhiêu thù hần mà vẫn có được tình cha con như vầy, ngưỡng mộ cực luôn {:414:}

Đấy là bộ thích nhất, ấn tượng nhất, còn đâu ngoài ra thì nhiều film về thứ nhì, thứ ba... lắm lắm lắm {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 29-4-2013 11:42:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem cũng nhiều phim lắm, nhưng mà bộ phim để lại ấn tượng sâu đậm nhất là Thời đại của chó và sói
đến bây giờ mình vẫn hay lôi ra xem lại và thích anh Lee Jun Ki từ đó luôn
Nội dung và diễn xuất trong phim rất tuyệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 29-4-2013 16:50:30 | Chỉ xem của tác giả
"Bộ bộ kinh tâm"
bộ phim đã tốn bít bao nhiu nước mắt của tui :(((
tui coi tiểu thuyết những 2 lần
ròi 2 lần coi raw vì chưa có sub
ròi có sub Anh trước
ròi tới sub việt
coi mấy chục lần là khóc bấy nhiu làn
thích Nhược Hy, thích Tứ ca...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 3-5-2013 21:23:20 | Chỉ xem của tác giả
Từ nhỏ mình đã mê xem phim, phim gì cũng coi nên bi giờ mắt cận hơi bị nặng. Nhưng co lẽ phim mà thik nhất và nhớ lâu nhất là Hoàn châu cách cách. Phải nói cái thời mình coi lúc đó cũng chỉ mới học lớp 3, còn bé tí, coi hết 2 phần thì đến năm lop 4 lop 5 j ý ko nhớ rõ nữa. Mình nhớ cái thời đó khi mà phim tạo nên cơn sốt mình rất thik tiểu yến tử nên bất cứ cái j nào là quạt, kính vạn hoa đều mua về sưu tầm, bi giờ thì đâu mất hết rùi >"<. Hồi đó coi rất chi ghét dung ma ma, có lẽ lúc đó còn nhỏ nên ghét ác thik thiện, còn bi giờ coi lại thì lại gêt tử vi gì đâu. Thấy phim hình tượng hóa nhân vật wa, lại trở về thik dung ma ma , thấy đời phải sống ác vs thực tế 1 chút ko thì lại bị ng đời lừa {:266:}.
Phim này cũng là phim đánh dấu mìn coi cảnh người lớn đầu tiên ( cảnh tieu yen tu voi ngu a ca hun nhau ){:309:}. Giờ ngẫm lại thấy trôi qua nhanh thật, hơn chục năm rùi.haiz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách