Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: lovesnsd
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Trong tất cả những bộ phim bạn đã từng xem,bộ phim nào để lại ấn tượng s

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 23-4-2013 09:04:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim Hàn đến giờ chắc cũng được hơn 50 phim rồi =)) *còn làm cả 1 list ra cơ mà* Với mình thì phim nào cũng hay và có ý nghĩa riêng cả…
Nhưng nếu nói là để lại ấn tượng sâu đậm nhất thì mình nghĩ chắc là Will it snow for chritstmas vì mình đã khóc nhiều nhất khi xem bộ phim này. Đó không phải là bộ phim hay nhất nhưng khi xem, cảm xúc đời thường của mình chịu ảnh hưởng rất nhiều. Tối ngủ cũng nghỉ đến, sáng dậy cũng nghĩ đến, những lúc rảnh rỗi trong giờ học cũng nghĩ đến rồi lại thấy buồn buồn cho 2 nv chính. Vì đây là bộ phim mình mới xem cách đây khoảng vài tháng, dĩ nhiên là đã có sub nên xem một lèo =)) Mà những bộ phim mình xem một lèo như thế thì chỉ có WISFC là mình không hề tua ^^ Mình vẫn nhớ lúc đó là 21/12, mình đã nghĩ nếu hôm nay sống qua ngày thì nhất định sẽ xem phim này =)) *chỉ là một cách nói thôi cho nó đặc biệt chút* Kết thúc của bộ phim không nói rõ là HE hay SE, nhưng vì cả 2 nv đều còn sống và đã tha thứ cho nhau => chắc là HE ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 23-4-2013 13:19:18 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim ấn tượng sâu đậm nhất đối với tôi là Prison Break. Vì tôi nghĩ đó là phim nói về tình bạ, tình yêu, tình cảm gia đình hay nhất, cũng vì tớ bị ấn tượng với sự thông minh của Michael, và cả tình yêu anh dành cho Sara. Tuy SE rất là buồn nhưng phim này tôi thix lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 23-4-2013 13:46:21 | Chỉ xem của tác giả
Với mình thì ấn tượng sâu đậm nhất có lẽ là phim To the Beutiful You
Có lẽ là do mới coi gần đây nên hơi bị nhập tâm tí xíu, mặc dù là phim thần tượng, rating cũng không cao
Nhưng mỉnh rất thích cái cách mà Kang Tae Jun bảo vệ cho người mình yêu, cái cách mà Cha Eun Geol bảo vệ cho bạn của mình. Thật sự ngưỡng mộ và mong có được tình bạn đẹp như phim này. Thích cái câu đưa Kang Tae Jun và Goo Jae Hee đến với nhau : A miracle is another name of an effort!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 23-4-2013 15:35:07 | Chỉ xem của tác giả
ấn tương sâu đậm nhất phải kể đến chuyện tình harvard =))
hồi đấy mới nổi phim này mình xem 1 lần là thích mê luôn
nể chị Kim tae hee đóng quá đạt nữa cứ =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 23-4-2013 17:39:38 | Chỉ xem của tác giả
Phim Hàn mình ấn tượng nhất phim Tình yêu trong sáng. Xem đi xem lại vẫn thây hay mà ko biết chán              

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 26-4-2013 14:37:12 | Chỉ xem của tác giả
mới coi Lời Hồi Đáp xong                              
hay cực nun... nhiều lúc mắc cười kinh
học hỏi được nhiều lắm... nhớ như in từng chi tiết *có hơi phòng đại*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 26-4-2013 17:38:44 | Chỉ xem của tác giả
Hoàng tử gác mái   
thiệt là k biết coi bn lần r mà vẫn muốn coi lại. đơn giản vì yêu 3 bạn thị vệ + bạn thái tử yoo chun, thêm chị ji min đáng yêu nữa. nội dung phim cũng hay và hài hước, đang tính coi lại thêm lần nữa đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 26-4-2013 18:34:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim mà mình ấn tượng nhất là phim 49 Days, không biết mình muốn rơi lệ bao nhiêu lần khi xem phim đó. Còn bộ phim làm mình cười nhiều nhất là phim History of the Salaryman. Tập nào cũng cười muốn té ghế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 26-4-2013 18:53:01 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ phim Hàn có nhiều phim hay. Dẫn chuyện rất xuất sắc nhưng hầu như khúc cuối mình đều thấy hụt hẫn. Chỉ có một phim mà mình cảm thấy đạo diễn và biên kịch viết rất đều tay mà mình phục nhất đó là "Queen In Huyn's Man"
Bộ phim này đánh dấu giai đoạn mình coi mỗi tập lại ít nhất 4 lần: raw, raw with recap, English Sub, Vietsub. Rồi lâu lâu rảnh rỗi mình lại lấy xem lại.

Mình cũng thích Secret Garden, nhưng đoạn giữa đáng tiếc mình thấy hơi loãn.

Dạo gần đây mình theo dõi "Nine: 9 times time travel" và thấy bộ phim này rất hay, hy vọng là kết thúc sẽ không làm mình thất vọng, vậy thì bộ phim này sẽ được xếp vào danh sách những phim cực kỳ yêu thích và nên xem lại của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 27-4-2013 21:59:29 | Chỉ xem của tác giả
Có hai bộ phim có lẽ mình sẽ nhớ mãi không quên.
Một là hoàn châu cách cách, dù đã xem không biết bao nhiêu lần nhưng vẫn muốn xem lại.
hai là Đội đặc nhiệm nhà C21..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách