Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: lovesnsd
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Trong tất cả những bộ phim bạn đã từng xem,bộ phim nào để lại ấn tượng s

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 14-4-2013 00:14:29 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim sâu đậm nhất của em là tiên kiếm kỳ hiệp xem xong mà vẫn còn nhớ mãi đến bây giờ thích ca ca từ ngày đó.
hihi tiếp theo là đến nấc thang lên thiên đươngf
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 14-4-2013 00:29:10 | Chỉ xem của tác giả
xem rất nhiều phim rồi nên để mà nói phim nào ấn tượng nhất với mình là rất khó :)
nhưng phim gần đây mình rất ân tượng là phim a wolfboy của Soong Joong Ki và phim yes or no ^^
Phim Wolfboy thì để lại khá nhiều mâu thuẫn trong lòng mình, bởi mình không thích cái kết thúc của bộ phim. Một kết thúc hết sức tàn nhẫn cho anh chàng người sói, phải sống bất tử cô đơn tỏng nỗi chờ đợi vô vọng, quá tàn nhẫn, mình thà thấy anh ấy chết khi ở trong rừng còn hơn là nhìn thấy anh ý ngồi thẩn thơ lặn người tuyết 1 mình. Thật là rất xót xa.
Phim yes or no thì đã thay đổi hẳn cách nhìn của mình về những người thuộc giới tính thứ ba. Mình vốn không hề có thiện cảm với họ, thật lòng là cứ thấy ghê ghê thế nào ý khi nghĩ tới cảnh ôm hôn thân mật với 1 người cùng giới tính với mình. Nhưng khi xem phim xong thì thấy họ cũng rất bình thường, cũng như mình thôi, cũng e thẹn, ngại ngùng, lúng túng, ghen tuông blah blah.. nói chung là rất dễ thương ^^ Nếu mình mà ở cùng 1 cô bạn cùng phòng như Kim thì cũng chưa biết chừng, ha ha cũng dám như Pie lắm đấy. ( trong phim thôi chứ ngoài đời đặt địa vị là bố mẹ mình thì mình chết chắc :))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 14-4-2013 00:46:35 | Chỉ xem của tác giả
Xem rất nhiều phim rồi, thậm chí có những phim xem xong không còn nhớ được nhiều, chỉ nhớ là đã từng xem thôi. Nhưng hiện tại thì đang ấn tượng sâu đậm với phim That winter, the wind blows của Jo In Sung & Song Hye Kyo. Lâu lắm rồi mới có 1 bộ phim khiến mình khi kết thúc phim rồi không muốn chuyển sang xem phim khác & xem đi xem lại vẫn thấy cảm xúc như lần đầu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 14-4-2013 00:56:28 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim mình thấy để lại ấn tượng là Phía đông vườn địa đàng.
Cách miêu tả tâm lý nhân vật rất hay
Mê luôn nữ diên viên chính :d
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 16-4-2013 05:07:36 | Chỉ xem của tác giả
ấn tượng thì nhiều nhưng gần đây nhứt và "ám ảnh" sâu sắc nhất là Bộ bộ kinh tâm
trời ơi coi xong mà tâm hồn cứ lẩn quẩn ở trong phim
buồn rười rượi cả nửa tháng trời ko tài nào thoát ra được
không nhờ xem các show, hình ảnh và clip hậu trường chắc giờ vẫn còn buồn {:435:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 20-4-2013 00:18:05 | Chỉ xem của tác giả
mylove123456 gửi lúc 11-8-2012 09:11
ui chào ~

Sâu đậm nhất :)

Mình cũng giống bạn...thích BỘ BỘ và Queen...
Thích Bộ bộ vì cái phong thái ban đầu tinh nghịch nhưng sau đó thì lại buồn man mác...
Thích Queen vì đó là phim mà khiến mình khóc lóc như mưa....Cứ tưởng là sad ending, hóa ra lại là happy ending...phải nói là hp vô bờ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 20-4-2013 00:38:57 | Chỉ xem của tác giả
xem nhiều phim lắm, mấy bộ phim thời tuổi thơ dữ dội như hoàn châu cách cách, tân dòng sông ly biệt...
nhưng vẫn thích nhất là phim Thảo nguyên xanh của hàn quốc. không biết có ai còn nhớ phim này không, mình thì đên giờ còn nhớ nhân vật, với cả nhạc phim nữa. cũng cả chục năm rồi. hồi đó chiếu lúc 12h trưa, bền VTV3, sau còn đc VTV1 chiếu lại nữa...
mong KITES sub lại phim này để mình xem lại phát :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 22-4-2013 23:40:47 | Chỉ xem của tác giả
Gần đây mình mới được coi bộ Hái Sao Cho Em của Hàn Quốc, phim này ra hồi 2010 rồi.
Mình cũng không biết sao nhưng xem tập nào mình cũng khóc, mà cũng cười nữa. mình thấy bộ phim có ý nghĩa lăm, xem xong mình muốn có một gia đình như vậy, ít nhất là sau này, hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 23-4-2013 08:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mình cũng coi là già rùi, hứng thú với phim cũng giảm đi nhiều. {:428:}
Ngày xưa xem phim chỉ có 1 cách duy nhất là xem trên TV, giờ thì có lap, có đt, xem nhiều nhưng ấn tượng sâu sắc thì không có nhiều như hồi xưa. ấn tượng nhất có lẽ vẫn là trái tim mùa thu xem từ hồi bé tý, vào ĐH thì xem đi xem lại My girl, Goong k bít chán, rùi Time between dog and wolf, Ijimae
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 23-4-2013 08:11:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim ấn tượng nhất với mình là một bộ khá cũ rồi. Dae jang geum. Hồi xưa cuồng phim này. Hôm nào cũng ngồi hóng. Buồn cười chỗ hồi đó xem có hiểu j đâu chỉ chăm chăm xem đồ ăn đồ uống. Vừa xem vừa thèm :)). Sau này lớn rồi xem lại mới tập trung vào nội dung, lại càng thấy nó hay hơn. Phim trung quốc thì có một bộ mình mới xem gần đây cũng khá hay là Chân Hoàn truyện. Tất cả các nhân vật đều thông minh, đấu đá nhau căng thẳng thôi rồi. Càng về cuối càng hay. I recommend it!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách