Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: lovesnsd
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Trong tất cả những bộ phim bạn đã từng xem,bộ phim nào để lại ấn tượng s

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-4-2013 23:05:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích xem phim bộ của Hàn lắm!
Nhưng những series phim của Mỹ mới thực sự để lại ấn tượng sâu đậm trong mình!

Mình thích Bí danh (Alias) cuốn hút bởi những cuộc đấu trí, những pha hành động và bởi sức hút của chị nữ chính!
Những bà nội trợ kiểu Mỹ! mang lại nhiều bài học sau mỗi tập phim! Những câu nói mang tính sâu lắng kinh khủng! Rất thích luôn!

Và bây h đang theo dõi Revenge!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 12-4-2013 23:18:29 | Chỉ xem của tác giả
Ngày bé thì Hoàn châu cách cách, Rex - chú chó thám tử
Lớn hơn chút thì phim thần tượng Đài - Định mệnh
Già chút nữa thì phim hàn xẻng - Full House, Cinderella's sister, Alice in CheongDamDong :)
phim điện ảnh thì có Reception của Mỹ, lúc nào cũng ám ảnh bởi phim nì dù nó còn nhiều sạn @@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 12-4-2013 23:32:28 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng nhất là Rooftop Prince. Xem lâu rồi mà cứ thấy hình ảnh là lại bấn, buồn buồn lại xem OST .....
Phim rất hay, vừa vui vừa cảm động, nhiều cảnh khiến mình cười lăn cười bò
Couple trong phim thì đáng iu thôi rồi
P\s: Thích nhất là OST After a long time mỗi lần có tâm trạng lại lôi ra nghe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 12-4-2013 23:44:22 | Chỉ xem của tác giả
ấn tượng nhất là bộ Lord of the Ring. phim hội tụ tất cả mong ước của mình trong 1 bộ phim: cổ tích, viễn tưởng, tình yêu đẹp, tình bạn đẹp, cảnh quay đẹp, hòanh tráng, sâu sắc, cốt truyện cuốn hút, diễn viên chuẩn cho từng vai, v.v đã từng có thời gian cuối tuần nào cũng xem đi xem lại hết 9h cả 3 tập phim mà không biết chán. coi phim mới ngưỡng mộ được sự sáng tạo đầy thiên tài của nhà văn J.K.K Tolkien khi đã tạo nên hẳn một thế giới mới trong truyện và đạo diễn Peter Jackson, người đã đưa thế giới đó từ trang sách đến màn ảnh đầy sống động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 13-4-2013 08:55:08 | Chỉ xem của tác giả
Tom & jerry
Tuổi thơ của mình đấy{:155:}
Mình đã đổ không biết bao nhiêu nước mắt để được xem phim này đấy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-4-2013 09:07:43 | Chỉ xem của tác giả
Phim truyền hình thì ta nói, Khoai càn quét từ Hàn cho tới Nhật và cả Đài Loan cũng có Phim để lại ấn tượng sâu sắc nhất có lẽ là Reply 1997. Phim ra đời sau rất nhiều nhưng với Khoai như là một  đọan review hay về quãng thời gian vừa qua. Đan xen trong phim  là những câu chuyện về gia đình, tình yêu, tình bạn trong những năm cuối thế kỉ 20 đầu thế kỉ 21 mà những người thuộc  thế hệ 8x đã và đang bước qua. Câu chuyện kết hợp nhiều quãng thời gian nhưng rất mạch lạc, hồi hộp và làm cho Khoai sống lại quãng thời gian đó. 1997, nghe thì gần đó, cứ như ngày hôm qua vậy nhưng giật mình nhận ra rằng mình đã 24 tuổi chứ không phải con bé 7 tuổi ngày nào. Thời gian trôi qua, nhiều thứ thay đồi nhưng những câu chuyện về tình yêu, tình bạn và gia đình thì còn mãi. Dù tốt dù xấu nó vẫn là những kỉ niệm đẹp cho mỗi người. Và riêng Khoai mạch cảm xúc cứ còn đọng mãi, còn day dứt. Khoai nhận ra thời gian trôi qua nhanh lắm, hãy sống thật thoải mái cuộc sống của mình, làm bất cứ những gì mình muốn lám và trân trọng những người xung quanh mình......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 13-4-2013 10:36:32 | Chỉ xem của tác giả
Mình hay xem phim của Châu Á và cũng ưa thích phim châu Á hơn

Phim truyền hình ấn tượng nhất chắc là Bộ Bộ Kinh Tâm, chưa xem được phim nào cảm động và hấp dẫn hơn phim này, thi thoảng xem lại vẫn thấy mê, tình yêu dành cho LTT và NKL cũng tăng vùn vụt sau phim này. Cảm giác nhớ như in những moment của hai người ý

Movie thì thích nhất là You are the apple of my eye, đúng thế loại phim về tình yêu học đường mà mình yêu thích, cảnh phim lẫn nhân vật đều rất hay, cảm giác xem phim giống như được trở về thời cấp 3 của mình. Thích nhất là mấy câu nói của nhân vật trong phim, câu nào cũng ấn tượng và triết lí. Nhạc phim này do CKL sáng tác toàn bài hay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 13-4-2013 14:48:21 | Chỉ xem của tác giả
Phim để lại ấn tượng sâu đậm nhất trong lòng mình có lẽ là Ngôi sao may mắn của nhật, mà chỉ thích đúng mỗi phần 1 thôi, sau này khi biết cách down, mình đã down bộ ấy về đầu tiên cất trong máy rất cẩn thận ^^.
Sau là my boss, my hero, Mother cũng của nhật.
Còn phim Hàn thì mình thích Personal taste , Alone In Love , Tiệm cà phê hoàng tử nhất. Đó là những phim mình có thể ngồi coi lại được mà ko chán ^^. Nhưng phim hàn thời kì xa xưa cũng rất hay, Khát vọng nghệ thuật nè, Những câu chuyện tình , hoa Cúc vàng nữa, chỉ tiếc là giờ khó có thể tìm down được những phim đó.
Nhưng có lẽ nhớ nhất là phim Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên ^^, ôi cai thời tươi đẹp vô lo vô nghĩ của mình nó nằm cả ở phim đó, khi mà niềm vui của mình lúc đó chỉ đơn giản là chờ đến 5h chiều bật TV lên chờ nghe nhạc phim và mê mẩn nhìn vào màn hình ko dứt^^
Mỗi lần nghĩ về phim đó, mình như lại thấy được niềm vui tuổi thơ của mình vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 13-4-2013 20:10:39 | Chỉ xem của tác giả
phim để lại sâu đậm nhất là phim "tôi là Kim Sam Soon" cực hài hước nhưng cũng làm mình tự tin lên rất nhiều vì giống nhân vật chính
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 13-4-2013 21:32:24 | Chỉ xem của tác giả
Nếu nói về bộ phim để lại ấn tượng sâu đậm với mình thì có Trái tim mùa thu mình coi từ hồi nhỏ, mình ấn tượng vì nd phim khi đó hay quá, toàn dv đẹp, kết thúc bi kịch nên đến bây giờ vẫn nhớ mãi luôn. Kế đến là Gokusen, mình xem trên v6, ngày nào cũng chực để xem, vì lần đầu tiên xem phim học đường nhật, xem thử thế nào, không ngờ kết như điếu đổ, đặc biệt là a Jun, đẹp trai quá đi , còn có cả Akame nữa. Và gần đây nhất là Phẩm chất quý ông, nói thật lâu rồi mới có bộ phim khiến mình coi từ đâu tới cuối không tua một đoạn nào, thích nhất là những tập phim ngắn mỗi tập phim, rất thú vị ( :
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách