Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: lovesnsd
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Trong tất cả những bộ phim bạn đã từng xem,bộ phim nào để lại ấn tượng s

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-4-2013 16:08:59 | Chỉ xem của tác giả
Phim thì thích rất rất là nhiều {:157:}
Phim truyền hình thì thích xem phim tình cảm. Và bộ phim truyền hình ảnh hưởng đến sở thích xem thể loại tình cảm đó là Cảm Xúc. Hồi đó kết cả nhạc phim nên sau dần cũng kết luôn nhạc Hàn {:180:}
Phim điện ảnh thì là The Mask, xem hoài mà hok thấy chán {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 12-4-2013 17:27:27 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim để lại ấn tượng sâu đậm nhất cua mình chính là: cô dâu 16 tuổi
Phim xem rất hay và để lại nhiều kỉ niệm đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 12-4-2013 18:48:30 | Chỉ xem của tác giả
The House of Apple <3 <3 <3
Làm mình khóc 3 ngày vì không được xem tập cuối :((((((((
Còn một bộ nữa là You are beautiful, mình đã xem trên dưới 10 lần rồi nhưng lần nào xem cũng khóc cười với Go Mi Nam :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 12-4-2013 19:25:46 | Chỉ xem của tác giả
     Lúc trước nhà mình coi phim của TVB rất nhiều, nhưng từ từ nhạt dần, mình chuyển qua xem phim điện ảnh Mỹ, những phim tình cảm hay không đủ mình xem, những phim hành động ngày càng chán vì quá lạm dụng kỷ xảo điện ảnh. Còn phim Hàn thì không muốn xem thấy nó dài lê thê, mà thật ra mình có xem đâu, chỉ loáng thoáng trên ti vi.  Một bửa nọ, cả ngày dài mệt nhọc mình quyết định thư giản vào phòng đóng cửa, bật điều hòa nằm một mình, lăn qua lăn lại cũng chán, mở tivi xem thấy phim Hàn quốc mà lồng tiếng Việt cũng thấy ngộ ngộ, thôi xem thử cho đở buồn. Ôi giời ơi , càng xem mình càng thấy bị cuốn vào tình tiết của phim không thể dứt ra được, hay quá, cô nàng Go Eun Chan vì hoàn cảnh gia đình khó khăn cha mất sớm, mẹ có bệnh đua đòi, đứa em gái không muốn học chỉ muốn làm ca sĩ, không cần chăm chút ngoại hình cắt tóc ngắn ăn mặc luộm thuộm làm tất cả những công việc chỉ để có tiền lo cho gia đình: TRÔNG GIỐNG THẰNG CON TRAI. Từ đó mình theo dõi phim mới biết đó là bộ phim Coffee Prince Shop No 1, tuyệt vời, bắt đầu mình đi mua tất cả các loại đĩa về bộ phim này, nhưng không ưng ý về chất lượng phim lắm, hình thì mờ, tiếng thuyết minh dịch không đúng... Mình bắt đầu lang thang trên mạng tìm tư liệu về bộ phim này, nhờ vậy mình mới biết đến KITES. Nói thật là từ đó xem phim Hàn rất nhiều nhưng vẫn chung thủy với phim Coffee Prince Shop No 1, không có phim nào mình thấy hay như vậy, nội dung hay như một truyện cổ tích vậy, từng nhân vật trong phim được khắc họa kỹ lưỡng tinh tế, những con người không có tuổi già, những đứa trẻ hồn nhiên trong độ tuổi của mình, mỗi khi mệt mõi chán đời thì xem bộ phim này làm cho mình cảm thấy yêu đời hơn, thật tuyệt vời khi mình tìm thấy cái mình thích. Cám ơn các bạn đã lắng nghe mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 12-4-2013 20:24:50 | Chỉ xem của tác giả
Về drama thì chỉ có You Are Hand Some của Park Shin Hye - JGS - JYH - LHK là ấn tượng nhất

Còn về movie thì chắc là series phim fast & furious :x

Tháng 5 này là có fax six rồi :X ai hóng với mền không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 12-4-2013 20:31:48 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chao ! tất cả phim àk ..để coi
Trong tất cả phim HQ từ xưa tới giờ mình chỉ xem và cảm động mỗi phim LOVE RAIN của YoonA đóng thôi <3
Nhờ phim đó mà mình bít tới YoonA phim phải nói là ko hay với ng` khác nhưng đối với mình thỳ nó là cả 1 cảm xúc hàng ngày ,hàng tuần ngóng ep của phim cho tới khi hết rồi thỳ mình vẫn đều đặn coi mỗi ngày 1 tập vào bủi tối
Đây là phim in sâu trong trái tim của mình lun rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-4-2013 21:10:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim Hàn mình coi khá ít nhưng mỗi khi coi thường sẽ thích luôn. Phim đầu tiên là phim làm mình nhớ lâu nhất: DElighting girl choon hyang. Cách đây 8 năm rùi mà mỗi lần xem lại đều có cảm giác như lúc đầu. Phim Hàn về sau cũng có nhiều phim mình thích nhưng không có được cảm giác lúc đầu nữa. Có lẽ cái gì đầu tiên cũng mang đến cảm giác sâu đậm khó phai

Bình luận

MÌnh cũng rất thích xem phim này. Han Chae Young và Jae Hee đóng quá hay luôn bạn nhỉ?  Đăng lúc 27-5-2013 08:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 12-4-2013 21:12:53 | Chỉ xem của tác giả
Với mình, sâu đậm nhất có lẽ là Sói :(
Ra rạp xem chỉ vì SJK :X
Rồi đắm chìm luôn trong dòng chảy và mạch cảm xúc của film
Mình là 1 đứa hay khóc nên không thích lắm những film bi thương, càng không muốn xem lại những cảnh làm mình khóc
Nhưng Sói là 1 ngoại lệ :) Muốn xem lại hàng trăm nghìn lần, muốn được khóc thật nhiều thật nhiều và thật thoải mái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 12-4-2013 21:31:18 | Chỉ xem của tác giả
Không hiểu sao xem rất nhiều phim hay nhưng rất thích phim Sói của Song Joong Ki
chắc cảm động về tình cảm của Sói dành cho người mình yêu
ui. 47 năm chờ đợi. thật sự xem lại thấy vẫn hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 12-4-2013 21:57:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì thích phim Goong, Ma Vương, Five Fingers của Joo Ji Hoon.
Mình cũng thích phim Secret Garden, rất ấn tượng với ánh mắt của nam chính Hyun Bin.
Phim mới nhất là phim Gió đông năm ấy cũng thật sự rất ấn tượng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách