Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] ♥ღTết trong tôi là....♥ღ

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 25-1-2012 11:46:58 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay không khí tết hình như giảm xuống
không còn cảnh nhà nhà náo nức như trước nữa
cũng bánh mứt, hạt dưa, dưa hấu.....bao lì xì
nhưng thực sự là không cảm nhân dc gì
Với lại mỗi tết lại nhớ, nhớ nhiều lắm
"Đón xuân này tôi nhớ xuân xưa"
Lúc nào cũng là nhớ, là hoài niệm
Có đến có đi
"Xuân đương tới, nghĩa là xuân đương qua
xuân còn non, nghĩa là xuân sẽ già
mà xuân hết nghĩa là tôi cũng mất
lòng tôi rộng nhưng lượng trời cứ chật
không cho dài thời trẻ của nhân gian
nói làm chi rằng xuân vẫn tuần hoàn
nếu tuổi trẻ chẳng hai lần thắm lại
còn trời đất,nhưng chẳng còn tôi mãi
nên bâng khuân tôi tiếc cả đất trời"
Vẫn là nhớ những cảm giác rộn ràng trong lòng, háo hức nghỉ học đi sắm đồ tết...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Chich_bong + 5 Tết là hoài niệm ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 30-1-2012 22:46:04 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà! Em đã trở lại rồi đây! Trước hết chúc cả nhà mình một năm mới tràn đầy sức khỏe, niềm vui và thật nhiều điều may mắn nhé!
Ừm, ngày tết trong em chính là hơi ấm từ bếp lửa quây quần bên nồi bánh chưng lúc còn bé! Em rất thích không khí tết lúc đó, rất háo hức, rộn ràng và tràn đầy niềm vui! Vì lúc bé ai cũng được lì xì nè, được đi chơi với mọi người,  không phải lo nghĩ gì nhiều!
Tết năm nay thì buồn hơn mọi năm, vì em phải về nhà chồng! Cái gì cũng xa lạ, buồn, trời lạnh, mưa, thế là em ốm một trận từ hôm về quê đến tận bây giờ ! Có ai mà mồng 1 đã uống thuốc như em không hả?
Bây giờ lớn rồi, về quê phải lo nghĩ cơm áo gạo tiền, phải lì xì cho mọi người nè, phải biết nấu nướng để cúng ông bà, nói chung suốt mấy ngày Tết em cứ ở trong bếp suốt nên ngán đến tận cổ rồi! Hu hu hu...
Ước gì được bé lại, để trở về cái tết ngày xưa mọi người ạ!

Bình luận

ôm nào khổ lấy chồng rồi phải đảm đang thế chứ :D  Đăng lúc 31-1-2012 12:10 PM

Rate

Chich_bong + 5 chào em yêu cơm back

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 31-1-2012 12:27:04 | Chỉ xem của tác giả
marigold gửi lúc 18-1-2012 12:17
Tết,
là lạnh qua ngang cửa,
mẹ mặc cho áo bông mới.

Đọc Tết của ss hoài niệm bủa vây, Tết của em Cọp như này này ss, rep bài ss lun! {:444:}

TẾT CỦA CỌP

Tết luôn là khoảng thời gian sung sướng, thoải mái và nhàn nhã nhất của Cọp, đúng nghĩa là khoảng thời gian để F5 toàn bộ cơ thể cho 1 năm mới tràn trề nhựa sống!

Tết với Cọp là phần lớn thời gian ở nhà, trò chuyện và cười đùa rôm rả, là buổi sớm lạnh lẽo nhưng cố lê mình dậy đi ngắm bình minh trên biển thật trong lành và yên bình, để sau đó quyết định rằng: "hay là sáng nào ta cũng đi ngắm!" Là chạy trên bãi cát phẳng lì được sóng vỗ về bàn chân, là ti toe cầm lấy con ghẹ được bắt vừa gỡ ra khỏi mắc lưới, là ôm những người thương yêu và cười pose ảnh...

Tết với Cọp là dung dăng với bạn thân bên bờ biển chiều nhiều gió, gió có thể bạt đi cả tiếng nói nhưng k bạt đi được nụ cười và ánh mắt sẻ chia sâu sắc, cứ thế ta đi học bờ biển thật xa, khi chân mỏi thì quay lại, ta đã đi được 1 quãng dài, "xa rồi, quay lại đi" rồi nhìn nhau, cười và quay về, biển vỗ sóng cuồn cuộn ngoài xa...

Tết với Cọp là được ăn những món Mẹ nấu, ngồi làm bánh hàng tiếng đau rã lưng nhưng cười không ngớt. Là bạn chở đi ăn vặt những món ưa thích, nói vu vơ và nói những gì mình nghĩ, mình thích.

Đạp xe đạp để hít thở sâu hơn không khí luôn vương mùi biển mặn đậm đà, 1 mùi tanh nồng quen thuộc và say mê. Ngồi trước nhà hát vu vơ ngắm hoàng hôn, trèo cây mận và không chừa lại quả nào cho dù xanh hay đỏ...

Tết là đứng trên ngọn đồi cao, bên cạnh Người mình kính yêu, phóng tầm mắt xuống biển để hiểu rằng Người thật bình an và thanh thản ở nơi nào đó xa xôi.

Lên Chùa cùng Mẹ và cầu an, năm nào cũng quên cầu duyên {:301:}
Ôm Mẹ ngủ mặc cho ngoài trời gió thốc, sương rơi...

Đêm giao thừa đợi lì xì của Mẹ và hai chị thì mới yên lòng mà...đi ngủ! nhưng năm nay xỉn ngủ mất tiêu, sáng mùng 1 mở mắt ra, đưa tay nhận bao lì xì đỏ chót ngay! {:414:}

p/s: Tết thật tuyệt vời! (Đọc Tết của mọi người xong tự hỏi, sau này Tết của mình như thế nào nhỉ?!?, tuy nhiên, giờ cứ tận hưởng trong hiện tại đã)

Bình luận

p.s. em thix cafe của ss marigold quá!=)))))  Đăng lúc 3-2-2012 08:05 AM
ss dạo biển suốt, em ganh tỵ!;))  Đăng lúc 3-2-2012 08:04 AM
Đến hôm nay thì khỏi hết rồi em ạ, nhưng như thế ss cũng hết tết luôn :(  Đăng lúc 31-1-2012 12:48 PM
Tết này ss buồn quá em ạ, vì 2 nhóc nhà ss đều ốm cả :((  Đăng lúc 31-1-2012 12:40 PM
Đọc thấy thèm, nhìn quần còn thèm hơn =)))))))))))))))))  Đăng lúc 31-1-2012 12:30 PM

Rate

Chich_bong + 5 Tết hạnh phúc :D

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách