Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chich_bong
Thu gọn cột thông tin

[Other] ♥ღTết trong tôi là....♥ღ

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 18-1-2012 17:38:40 | Xem tất
nim_2207 gửi lúc 18-1-2012 16:00
Có lẽ tết bây giờ không còn như cái thời của ba mẹ chúng ta. Tết bây giờ không còn ...

Ôi Nim
Đúng có lẽ vì em ở nhà suốt nên không hiểu cái cảm giác được về nhà vui sướng thế nào
Ngày gia đình đoàn tụ,Ss thích nhất là mâm cỗ tất niên em ạ.
Hy vọng năm mới em gặp nhiều may mắn và có sự thay đổi đáng có nha {:264:}

Bình luận

ss nay cũng ngồi rửa lá bánh à. Mai nhà e gói bánh đó. ss thích cưỡng hôn thì lần sau gặp ss ở đâu là e cưỡng hôn ở đó nhá. ;))  Đăng lúc 18-1-2012 08:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2012 18:15:53 | Xem tất
Tết trong mình là một đống tiền, tiền mua sắm đồ mới, tiền được lì xì, tiền phải lì xì, tiền bầu cua tôm cá, đầu vào cần tiền, đầu ra cũng có tiền. Haiz, nhưng mà hình như càng lớn người ta lì xì càng ít đi thì phải, năm sau thi đại học chắc chẳng có đồng nào luôn quá{:285:}

P/s: công nhận năm nay thấy không có không khí tết, hôm nay đi ngang qua chợ hoa thấy người ta nhộn nhịp chậu to chậu nhỏ mới cảm nhận được chút chút.

Bình luận

ừ năm nay kinh tế khó khăn nên mọi gia đình đều ...=)  Đăng lúc 18-1-2012 06:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2012 19:02:36 | Xem tất
úi chài
đã trôi tận chân trời nào roy ah
h mới lôi vào là sao hử ss chích

rưng mà vẫn chạy dzô chúc tết phát
sẵn tiện xin ít xiền lì xì nèo

Bình luận

hứ, tôi mời từ lâu giờ mí ló mẹt lên thì có, lì xì phải đợi tết =))  Đăng lúc 18-1-2012 10:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2012 19:36:33 | Xem tất
dạo này bận quá nên giờ e mới nhào vô cái thead của chệ chích đc
nhào zô rùi com 1 phát cho xôm nào =))))

tết trong em thật nhìu điều muốn nói cơ mà nói ngắn gọn thoai, hehe

tết đến niềm vui sướng nhất được về nhà, được ở bên gia đình nơi có ông bà, có mẹ ,... nơi thân thương. Tết về mỗi nhà có mỗi niềm vui riêng, nỗi cực riêng... Với em điều cảm thấy chán nhất của tết là phải dọn dẹp nhà cửa, một năm qua bao nhiêu thứ cần đến bàn tay con người, chỉ cần nghĩ thui cũng làm cho em thật lười và chỉ muốn nằm ngủ  và xem phim...

Tết đến, thick cái không khí của người người vào mua hàng, niềm vui khi được cùng mẹ lấy hàng cho khách... tết đến thick niềm vui khi được sắm đồ mới để đi chơi tết, được nhận tiền lì xì từ những người thân, Tết đến niềm vui khi được gặp BFF đã hơn 1 năm rùi mới gặp,... tết đến lại được gói bánh chưng, bánh tét,... Cành đào trong góc tường... cảm nhận một mùa xuân rạo rực đang về.

Tết đến cảm giác mọi người ai cũng hối hả hơn, bận rộn hơn. Tết luôn mang lại cho con người một cảm giác ấm áp, thân thương, những tiếng cười giòn tan, những lời chúc tụng năm mới, chào đón một năm mới đã về, tràn ngập niềm vui, niềm hạnh phúc. Năm mới với mong muốn mọi điều tốt lành đang đến...

sến quá roài, hôm sau có hứng e sẽ com tiếp :X:X

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Chich_bong + 2 Tết của em vui quá ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2012 20:37:56 | Xem tất
Tết là gì nhỉ ?

Lúc trưa ăn cơm với ba, ông nói 1 câu đùa : "Nghĩ tới tết, ba chỉ thấy ớn lạnh", rồi cười xòa, uh, con gái cũng hiểu đc chút chuyện, không biết đoán được ý ông không, leo lẻo :P nói: "Vì bia vì rượu, vì "xã giao" hả ba", ông không trả lời, mỗi lần tết, mẹ lại lo lắng còn hơn ngày thường, ba ta vốn là người tửu lượng khá vậy mà bà vẫn lo, tết là những cuộc sát phạt nhau trên bàn nhậu mà nào có được nghỉ vì tết có bao nhiêu ngày đâu, mở lời là chúc sức khỏe nhưng thứ nốc vào có tốt cho sức khỏe không

Tết đv mẹ là cái tết vất vả, công việc của bà đặc biệt bận rộn những ngày này, năm ngoái còn nói đùa với mợ ta cùng trong ngành:"chị em làm tối mắt tới tết nó ra sao chắc cũng chả biết", ta thương bà những ngày cuối năm còn phải làm việc tối mịt mới về, những ngày tết nhất thì còn chưa kịp nghỉ ngơi đã phải chúc tết với những bạn bè mà bà chưa kịp "xã giao" khi lúc trước tết

Tết đv ta là cái tết của những ngày chơi bời tới tối mới về, mệt mỏi nhưng đoàn tụ với những ng thân và bạn bè đi xa về cũng đáng chứ ^^, và còn là cái tết nhớ nhung nữa :">

Bình luận

Tet này Na phụ ba nhé ^ ^  Đăng lúc 18-1-2012 10:07 PM
Tet này Na phụ ba nhé ^ ^  Đăng lúc 18-1-2012 10:07 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 5 ^^ dù sao, đó cũng là ngày Tết :D.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2012 21:23:47 | Xem tất
Ngày xưa bé tí thì thích đến Tết vì được ăn bao đồ ngon, ăn bánh kẹo thoải mái ko sâu răng và mọi người cũng "thả cửa" cho bọn yêu tinh được dịp. Rồi Tết đến là được mừng tuổ còn cẩn thận xếp từng cái vỏ bao lì xì đỏ cho vào tủ chứ{:298:}. Cho tiền vào lợn nhưng chả mấy mà bổ lợn ra "làm thịt" {:291:}
Tết nhà mình năm nào cũng gói bánh chưng, cảm giác mọi người gần gũi, cùng chăm lo cho Tết rất ấm áp, mọi người bỏ qua xích mích, lỗi lầm của nhau (cho dù trước đó mấy bà cô ruột cô dâu cũng lườm nguýt nhau ra phết hị hị).

Nhưng giờ già rồi thì càng sợ Tết, có quá nhiều thứ phải lo lắng. Nào là mua sắm, cơm nước, quà cáp cho bên nọ bên kia, rồi nơm nớp sợ quên mất ai thì người ta phật lòng. Rùi cái cảnh chờ vều ra nhận thưởng nhận lương cuối năm. Liệu năm nay nhiều tiền hơn ko, tiêu bao nhiêu để ra Tết ko treo niêu méo mặt {:301:}. Cảm thấy ngày tháng trôi sao mà nhanh như tên lửa, vèo cái đã Tết, vào cái hết năm, ngẫm lại vui buồn, may rủi trong một năm thì thấy mình trưởng thành hơn nhưng cũng dần thấy bàng quan, mất cảm giác với nhiều thứ... Mong một năm mới bình yên, mạnh khoẻ, may mắn cho bản thân và tất cả mọi người. Những gì cần làm thì hãy làm ngay đi nhé, đừng để cơ hội tuột khỏi tầm tay

Chúc chich_bong va mọi người năm mới tràn ngập niêm vui nhé!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Chich_bong + 3 cái vụ chờ thưởng ôi chao mà giố.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2012 21:25:17 | Xem tất
Thế là sắp hết năm cũ rồi
Ngày xưa mong Tết vì được lì xì... cơ mà hồi đó được nhiêu cũng phải nộp cho nhị vị phụ huynh... haiz
Giờ đây, khi được giữ lì xì thì lại chẳng được là bao
Tết đến điều e háo hức nhất là đến nhà họ hàng, người thân chúc Tết ^^
rồi đi chơi Tết với bạn bè... năm nay đối với e có lẽ sẽ là 1 năm đặc biệt nên chắc Tết cũng sẽ có nhiều điều khó quên hơn những năm trước. hihi
Tết năm nay kiểu gì cũng phải tiếp tục xin chân chơi tá lả ăn ciền với mí nhóc e mới được
đi chơi Tết thì chỉ khoái chơi bài thôi ạ >"<
....
Tết này xong, e lại bận bù đầu cho coi... huhu..T____T
thi với thố, ghét thế... tự dưng mong năm nay qua nhanh...
Đón Tết năm sau vui hơn!!!

Bình luận

ss chơi bài toàn thua, quan trọng là được cười bể bụng rôm rả mấy ngày Tết! :x  Đăng lúc 31-1-2012 12:39 PM
Kid
ths ss iu :x.. nhưng e vẫn lo lắm nè :(  Đăng lúc 18-1-2012 10:09 PM
sang năm đậu đại học he he  Đăng lúc 18-1-2012 10:08 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Chich_bong + 2 đỗ ĐH nha

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-1-2012 00:10:13 | Xem tất
H e mới vào nhìn thấy ss Chích êu mời vào thăm thớt, bị tụt tới pg 3 rồi

Nhà e vừa gói bánh chưng xong nha, cùng cả gia đình quây quần lọ mọ gói bánh, tự tay chuẩn bị từng công đoạn đến khi chiếc bánh đầu tiên rồi chiếc cuối cùng được hoàn thành, cảm giác thật ấm áp và thật... Tết!^^
Năm nào e cũng mong đến Tết. Vì những lí do hiển nhiên mà những người còn đồng trang lứa với e cũng cảm thấy đc, đó là đến Tết được mua đồ đẹp, ăn thức ngon, nhận lì xì rủng rẻng (ss Chích êu nhớ lì xì e đóa ), đi chơi tẹt ga vs bạn bè và người thân,.. Năm nay e còn có thêm một niềm vui mới khi đến Tết, cũng giống e Tít, là bh e đã có những người bạn mới ở KST, chia sẻ với mn không khí háo hức đón năm mới, đón những điều tốt lành đang ở phía trước trong năm Nhâm Thìn.
Tuy rằng không khí đón tết càng về sau này, khi mà sự phát triển của dịch vụ khiến nó càng mang tính chất hình thức và lễ nghi nhiều hơn, nhưng e vẫn muốn hướng tới nó như một thứ tình yêu thuần khiết nhất, tình yêu với một sự bắt đầu, với một thời khắc thiêng liêng mà e luôn háo hức chờ mong khi còn là con nít, với hy vọng giữ lại cho bản thân, có lẽ là chút gì đó của quá khứ, của tuổi thơ, của tình cảm, không muốn để tâm hồn mình hoàn toàn bị lấn át bởi những tình cảm tiêu cực do cuộc sống hiện đại ngày nay gây nên.
Có lẽ e lảm nhảm hơi nhiều thì phải. Nhưng thực sự, Tết đối với e nó thiêng liêng lắm, ấm áp lắm, lúc đó là lúc e cảm nhận rõ nhất dc tình cảm của mọi người xung quanh dành cho mình và cũng là lúc e tự tạo cho mình một động lực để khởi đầu một năm mới, một năm thành công hơn trong mọi sự, vui vẻ hơn và yêu đời hơn.
Vì thế e cũng chúc mọi người trong đại gia đình KST có một xuân Nhâm Thìn phúc lộc đầy nhà, an khang thịnh vượng, có một năm mới tốt đẹp với nhiều thành công mới! Yêu tất cả mọi người!
PS: ko ngờ là e lại com dài và hâm thế này (trừ 2 câu cuối nhá)

Bình luận

heh tks tình iêu.. chúc nàng thu dc nhìu lì xì nhé ^^ tranh thủ Tết ăn cho mập ra nữa ^^  Đăng lúc 19-1-2012 05:51 PM
hehe tình iêu hum nay văn chương dữ ta ^^  Đăng lúc 19-1-2012 09:02 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Chich_bong + 3 ss thích tết của em quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-1-2012 09:00:03 | Xem tất
năm nào gần đến Tết lúc nào cũng thấy có không khí lạ lạ hết..
cơ mà càng lớn thì Tết càng ít ra đường..
hầu hết toàn là ở nhà thui àh.. {:423:}
ngắm nhìn mami gói bánh chưng..
rửa và lau lá giúp mami..
cơ mà ở nhà cũng zui.. tha hồ luyện thất nhiều nhiều phim Hàn iêu iêu..
hà hà..

Bình luận

tự tạo không khí đi em iêu =))  Đăng lúc 19-1-2012 04:55 PM
văn chương chi nàng;)), văn thô thì có. Tại tối qua hâm hâm nên mới vít thế=)) Chúc tềnh êu năm mới gặp nhiều may mắn nha!^^:X:)  Đăng lúc 19-1-2012 10:23 AM
nhà killer smile ở đâu hả bạn,mình đâu biết,biết mình vào ngay ấy mà  Đăng lúc 19-1-2012 09:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-1-2012 09:37:36 | Xem tất
Chúc chị chích bông sang năm mới vui vẻ

lấy chồng đi cho e ăn cỗ nhé

năm mới ê cũng có cái mới rầu

ra tết khoe

Bình luận

hay là công việc hả cô nương ^ ^  Đăng lúc 19-1-2012 11:42 AM
ớ cái gì đó tềnh yêu hả he he =)))))))))))))))))))))  Đăng lúc 19-1-2012 11:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách