Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] ♥ღTết trong tôi là....♥ღ

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-1-2012 13:15:33 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này tết sao giống ngày thường quá
k còn cái không khí nhộn nhịp như xưa
cái gì cũng có bán sẵn hết
cứ việc ra chợ là mua về thôi {:446:}
k còn cái cảnh nhà nhà gói bánh
người người ngồi canh nồi bánh trong đêm 30
mới mùng 1 là thấy hết tết rồi{:399:}

Bình luận

nhà e cũng vừa gói bánh chưng nè ss. Em chẳng gói dc cái nào cả. Hic:((  Đăng lúc 18-1-2012 11:45 PM
nhà ta vẫn gói bánh chưng mà nàng  Đăng lúc 18-1-2012 10:54 PM
nhà em vẫn gói bánh chưng nài ss ơi  Đăng lúc 18-1-2012 01:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 18-1-2012 13:25:37 | Chỉ xem của tác giả
Chài ai, ta đang làm biếng cùng cực nè nàng

Kêu ta vít cảm xúc về Tết thì ta cũng nể mẹt tềnh êu mà "múa rìu wa mắt thợ" 1 tí zậy

Văn vẽ ko được hay thì mn bỏ wa nhé^^

===================

Tết với ta thật tình là mùa không thích nhất trong năm (ngoại trừ việc được nghỉ ngơi, mua đồ đẹp và ăn nhìu đồ ngon ra^^). Vì cứ Tết thì ko khí ngoài đường càng trở nên vắng lặng, đó là cảm nhận của 1 người thường ăn tết ở thành phố như ta. Bình thường ngoài đường đông nghẹt, tết 1 phát thì 1 mình đi giữa đường cũng chả sợ xe tông.

Và còn 1 nỗi niềm rất ư là nỗi niềm, cứ tết thì hết năm cũ sang năm mới, ta lại già thêm 1 tuổi (ứ chịu đâu). Và ta còn cực ghét cái khoản đi chúc tết mn nữa, cứ thấy sến quá, bạn bè thì còn dễ, chứ người lớn thì cứ nản vô cùng. Phải chi được như người nước ngoài, già trẻ lớn bé gì cũng cứ phan 1 câu Happy New Year là xong

Có lẽ vì lớn tuổi rầu đâm ra khó tính trái nết, chứ ngày xưa ta bé ta zui, ta rất thik tết nhé. Tết được lì xì nè (giờ thì ko được nữa mà còn phải lì xì ngược lại đám nhỏ). Tết được nghỉ học tung tăng, được về quê chơi cùng anh chị em họ zui thật zui, và wan trọng là khoái nhất trò đốt pháo (seo nhà nước lại cấm đốt pháo chứ).

Thâu, dong dài quá, toàn than với thở, ko khéo nàng Chích đá ta bay lun mất

Củm nhựn xong rầu đó, ta dong đây

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 3 ^^
Chich_bong + 5 ta cũng thích pháo lắm nhé=)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 18-1-2012 13:54:53 | Chỉ xem của tác giả
Tết, ngồi xổm giữa vườn đào mà chẳng có không khí tết gì cả, đành nhớ lại những cái kí ức còn được gọi là "tết"

Tết là những ngày tất niên triền miên ngoài quán thịt chó, ăn thả ga mà ko lo bị tả. {:266:}

Tết là những chiều 30 ngồi rửa nguyên 1 thùng bát đía ăn trong 3 ngày tết, nhà này chủ trường mùng 4 mới rửa bát, nên là phải rửa bát đủ ăn 3 ngày {:297:}

Tết là những đêm 30, nằm xem táo quân, rồi gà gật ngủ quên, rồi nghe bán pháo hoa bùm bụp ở sau nhà, lại trùm chăn ra ngoài hiên ngóng, rồi lại vào ngủ tiếp {:446:}

Tết là lần đi xông đất nhớ đời, 12h mẹ gọi dậy "đi xông nhà" dùi vào tay lon bia rồi bảo uống hết thì về. Lạnh chứ, đang ngủ, lồm cồm bò dậy, đi bộ lang thang dọc phố, phố nhà mình thì vắng, trời thì lạnh, lang thang muốn gãy cả chân, mà đầu năm nghe nói ko nên vứt rác ra ngoài, mất lộc, cố sống cố chết, uống cho hết mà mang lon vìa nộp cho mẹ, trên đường vìa, tiện tay bẻ luôn 1 ngọn cây chẳng biết cây gì, gọi là hái lộc đầu năm, vìa nhà nhà nộp lon bia với cành lộc cho mẹ, nhận tiền mừng tuổi rồi leo lên giường ngủ tiếp.

Tết là lúc điện thoại tới tấp tin nhắn 8170 báo tiền về tài khoản {:408:} lương thưởng tiền các bạn trả nợ, nói chung, sướng {:414:}

Thôi nói nhiều quá rồi
rết cho em đi {:443:}

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
cotchip2611 + 3 :))
Chich_bong + 5 phong cách heo còi =))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 18-1-2012 15:40:38 | Chỉ xem của tác giả
sao nàng lôi ta vào trễ thế hử  

Tết đối với mềnh àh??!!

Nhất thời ngĩ k ra nó như thế nào
Những năm trước lun có cái hứng thú trông chờ Tết, cảm thấy trong lòng rạo rực, k hẳn là vì đc lì xì, vì nó chẳng đáng bao nhiu cả, cái chính là không khí xung wanh mình, mọi thứ dường như có vẻ vui hơn, tươi sáng hơn, trong gia đình cũng đặc biệt hơn, mình cảm thấy iu gia đình hơn bao jờ hết
Nhưng Tết năm nay lại có wá nhìu sự thay đổi, trước hết là ở bản thân, mình k còn hồn nhiên trông đợi Tết như một kỳ ngỉ dài nữa, mà thay vào đó lại là nhìu cảm xúc khác, hơn hết là sự băn khoăn, lo lắng, vì năm nay mình đã ra trường rồi, mà vẫn còn lông bông, chưa đâu vào đâu cả, cảm thấy k đc thoải mái nữa
Sau là vì hoàn cảnh gia đình thay đổi, công việc của ba mẹ thay đổi, có lẽ Tết năm nay sẽ là cái Tết bận rộn nhất, mọi thứ đều mới mẻ, nhưng mình hy vọng cả gia đình sẽ cùng nhau vượt wa, và mọi sự sẽ tốt đẹp hơn  

tự nhiên vik xong tự thấy mình hâm đơ wá, thứ lỗi, thứ lỗi  

Bình luận

một cái tết, một dấu mốc sang năm kiếm được việc nha =))  Đăng lúc 18-1-2012 05:35 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Chich_bong + 2 năm mới, việc ngon

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-1-2012 16:00:26 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ tết bây giờ không còn như cái thời của ba mẹ chúng ta. Tết bây giờ không còn là những mong ngóng đợi chờ được mua bộ quần áo mới hay là được ăn những món ngon. Lúc này ngoài đường quất có, đào có mà sao trong lòng ta không còn nô nức, đợi chờ. Phải chăng cuộc sống này đã quá đầy đủ đã khiến cho mọi người mất đi điều đó. Chính bản thân mình nhìn lại thấy mình cũng đã quá vô tâm với ngày tết hay với chính gia đình mình.
Hôm vừa rồi thấy chúng bạn vui mừng vì được nghỉ tết. Chúng nó bảo chúng nó nhớ ra nhà lắm. Nó bảo có nói mày cũng chả hiểu đâu vì mày lúc nào chả ở nhà, mày không hiểu được cảm giác của chúng tao đâu. Có lẽ đúng là tôi không hiểu thật. Lúc nào cũng ở nhà, lúc nào cũng có bố mẹ lo lắng có nhiều lúc bực mình vì những sự lo lắng ấy. Đôi khi thấy mình quá vô tâm với những thứ ở ngay bên cạnh mình. Có những điều mà ngay bên cạnh ta mà ta cũng không biết quý trọng nó. Và chính bản thân mình đang ở trong hoàn cảnh đó. Tết của những năm trước thì tôi ở nhà suốt có lẽ cũng chỉ sang nhà bà nội, bà ngoại rồi đến nhà thầy cô giáo cũ tụ tập bạn bè cho "có lệ" thôi, Rồi nằm chết dí ở nhà tận hưởng cái cảm giác một mình nghỉ ngơi.
   Xuân đang về, tết sắp đến có lẽ năm nay cần phải có 1 sự thay đổi nho nhỏ khác với mọi năm. Dù tết có khác xưa nhưng chỉ khác ở không khí thôi chứ tình cảm hạnh phúc gia đình được xum vầy có lẽ không mất đi.
   Chúc mọi người đón 1 năm mới bình an

Bình luận

chúc em yêu năm mới thật nhiều an lành, hạnh phúc ^ ^  Đăng lúc 19-1-2012 04:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-1-2012 16:07:12 | Chỉ xem của tác giả
Tết trong tôi là:
Lúc nhỏ: cứ mong đến Tết để được chơi pháo, bận đồ mới, được ba mẹ chở đi chơi, được nhận lì xì, được ăn những món ngon, chơi đủ trò với lũ trẻ trong xóm ...Thích được thức ngồi trong nồi bánh chưng đêm 30 Tết...cái cảm giác lúc đó thật háo hức, mong đợi từng ngày từng giờ.
Bây giờ: Cũng như mọi năm, dọn nhà. vẫn gói bánh, làm mứt, về Quê thắp hương cho Ông Bà...nhưng sự háo hức và cảm giác về Tết ko như lúc trước.  

Bình luận

Vì chúng ta thay đổi em nhỉ, chứ cái tết vẫn vậy, con người làm nên tết mà  Đăng lúc 18-1-2012 05:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-1-2012 16:30:29 | Chỉ xem của tác giả
Chả tem chả phong bì đến cả page 1 cũng hơm được{:432:}
Lời tựa hay ế chị Chích ạ.
Chị hỏi thì em trả lời như sau:
   Tết của em năm nay có phần đặc biệt hơn rất nhiều so với các năm khác
Tết là bên cạnh những người thân, bạn bè nhưng đặc biệt hơn là bên cạnh những người thân yêu ở KST của em
Tết là "Nghỉ lì xì đi con nhá!"
Tết là "Ăn thỏa thích đi con, mi béo lên càng tốt con ợ"
Tết là tết ngập tràn trong phim ảnh, nợ sub
Tết là tết ngập đấng bài tập
Tết là tết không biết có vui được không vì năm nay là năm cuối cấp 2, gặp ai cũng sẽ bị hỏi" Thế cháu thi trường nào?", " Cháu học ra sao?" rồi có cả những lời nói làm em đau hơn bị kim châm
Tết là tết cuối cấp, còn mấy tháng nữa thôi là chia tay những  người bạn mà em đã gắn bó 4 năm nay
---------->Nên năm nay em sẽ hơm đi chơi Tết! Em sợ lắm!
Tặng chị Chích của em cành hoa mai cho đủ bộ nhé!

Bình luận

còn phần người khác nữa mừ =)))  Đăng lúc 18-1-2012 06:38 PM
cho ra trang một nhé em yêu =)) hoa đẹp ^ ^  Đăng lúc 18-1-2012 05:41 PM

Rate

Chich_bong + 2 năm sau đỗ điểm cao ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-1-2012 16:45:34 | Chỉ xem của tác giả
E vừa rửa 1 đống lá bánh xong.
Nên mới cảm nhận chút j đó gọi là không khí tết.
Phi vô trả bài cho ss liền kẻo lại quên béng mất cái không khí này.

Tết khi nhỏ, là xúng xính cùng bố mẹ đi chúc tết họ hàng.
Mà lạ nhỉ, hồi nhỏ đi cùng bố mẹ.
Nên khi nào bố mẹ về là cũng ở tịt trong nhà luôn.
Có chơi bời j nữa đâu mà sao vẫn thấy hồi nhỏ sao háo hức cái tết đến thế.
Chắc trẻ nhỏ nào cũng vậy ha.

Tết bây giờ, không còn cái háo hức của trước đây.
Bây giờ tết đến là nhìn thấy 1 đống việc trước mắt.
Nào dọn dẹp, quét rửa. {:436:}
Nhưng em tự kiếm cho mình những cái vui của tết.
Tết, là chiều 30 cùng các em nhà chú đi tảo mộ.
Lớn rồi nên ko còn đi chúc tết cùng bố mẹ.
Là các chị em tụ tập lại với nhau.
Rồi kéo quân đi chúc tết các bác, các chú.
Mà đúng là kéo quân thật á.
Nhìn đoàn kéo vào nhà nào nhà nấy chật ních người mà vui.
Thích nhất cái không khí cười nói của ngày đầu xuân đông đủ như vậy. ^^
Tết năm nay có 1 sự thiếu hụt.
Nhưng cũng có 1 niềm vui mới nữa.
Là ở bên những người bạn mới quen 4rum.
Iu mọi người nhắm nhắm. Iu ss Chích nữa.
Em cưỡng hôn ss phát để kết thúc cái bài lan man này của em.
{:444:}{:444:}{:444:}

Em chạy đây.

Bình luận

đọc lại vẫn nhớ quá cô ơi  Đăng lúc 5-1-2013 02:29 PM
ôi cưỡng hôn à, ss thích nhất cái khoản này ấy! ss cũng vừa rửa lá gói bánh xong  Đăng lúc 18-1-2012 05:43 PM

Rate

Chich_bong + 2 iu iu

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 18-1-2012 16:50:58 | Chỉ xem của tác giả
em xí chỗ này nha ss
em đang bận đi chơi Tết hí hí
mai em edit bài hẳn hoi nhá ^^

Bình luận

ô đi chơi sớm thế, sắm sửa gì chưa em yêu  Đăng lúc 18-1-2012 05:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 18-1-2012 16:51:40 | Chỉ xem của tác giả
tết.
là ký ức được cùng bà đi chợ hằng 3 tiếng đồng hồ ko biết mỏi chân.
là vòi vĩnh mẹ cho bộ quần áo mới.
là .....................................
ngồi ngóng dc vớt bánh trưng còn nóng hổi ra khỏi nồi.
ngồi dí những củ khoai vào than khi luộc bánh để rồi quên mất, chợt nhớ ra thì khoai đã thành than.
.
.
.

Bình luận

chị vừa nướng xong, ngon cực =) hơm bị cháy  Đăng lúc 19-1-2012 04:55 PM
=)) giống chị quá !  Đăng lúc 18-1-2012 05:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách