Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 792|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Tài hoa của bạn nở rộ ở mức độ nào?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
1. Trước khi ra khỏi nhà, soi mình vào gương lần cuối, bạn thường nghĩ gì?
Một khuôn mặt thật đẹp – tiếp câu 2
Nếu… chút nữa thì tốt – tiếp câu 4
Không nghĩ gì – tiếp câu 3
2. Trẻ con thường chơi một số trò nghịch ngợm, khi nhỏ bạn thường nghịch trò gì?
Vẽ đủ thứ lên tường – tiếp câu 3
Chuyên trêu chọc người khác – tiếp câu 5
Giả vờ bệnh để không phải đi học – tiếp câu 6
3. Hẹn gặp bạn bè, nhưng đã quá giờ hẹn mà bạn vẫn chưa đến, mà điện thoại của bạn lại vừa mất, lúc này, vô cùng lo lắng bạn sẽ làm gì?
Đến trạm điện thoại mà không nhìn thấy điểm hẹn để gọi điện xác nhận lại – tiếp câu 4
Đến nơi có thể nhìn thấy điểm hẹn để nghỉ ngơi ngồi đợi – tiếp câu 6
4. Bạn tương đối thích đọc loại sách nào?
Văn học hoặc triết học – tiếp câu 5
Xã hội học hoặc quản lí học – tiếp câu 8
Tiểu sử nhân vật – tiếp câu 7
5. Bạn thích ăn món ăn kiểu nào nhất?
Đồ ăn tây – tiếp câu 6
Đồ ăn Nhật – tiếp câu 8
Đồ ăn Trung Quốc – tiếp câu 10
6. Bạn thích hôn lễ kiểu gì?
Một hôn lễ hoành tráng trong một khách sạn cao cấp – tiếp câu 7
Một hôn lễ lãng mạn độc đáo tổ chức ở nước ngoài – tiếp câu 9

7. Cách nhìn của bạn về việc làm thêm giờ là?

Ghét làm tăng ca, tước đoạt thời gian nghỉ ngơi – tiếp câu 8
Cũng không sao, ngược lại còn được thêm tiền – tiếp câu 9
8. Thái độ của bạn với việc học tập, làm việc như thế nào?
Luôn để "nước đến chân mới nhảy" – tiếp câu 12
Phải làm xong sớm thì tâm lí mới thoải mái – tiếp câu 11
9. Khi bạn bè giới thiệu bạn mới, bạn sẽ?
Cười với đối phương, sau đó đợi đối phương chào hỏi mình trước – tiếp câu 10
Chủ động chào hỏi đối phương – Đáp án D
10. Lúc nhỏ, bạn thường chơi trò gì khi có dịp đến công viên giải trí?
Cướp biển – tiếp câu 12
Đu quay – tiếp câu 11
11. Bạn rất muốn tham gia hoạt động hỗ trợ người nghèo khó?
Đúng – Đáp án C
Không – Đáp án A
12. Bạn rất hứng thú với việc đi đền chùa, miếu?
Đúng – Đáp án E

Không – Đáp án B

Đáp án A: Lĩnh vực nghệ thuật
Năng lực đánh giá, phẩm định các tác phẩm nghệ thuật của bạn rất tốt; khả năng sáng tạo nghệ thuật của bạn cũng không tồi. Bởi vậy, nếu quyết tâm "dấn thân" vào lĩnh vực nghệ thuật, khả năng gặt hái được thành công và có được sự thừa nhận từ mọi người của bạn là rất cao.
Đáp án B: Lĩnh vực tài chính

Lúc nào trong đầu bạn cũng hiện ra không biết bao nhiêu luồng suy nghĩ mới mẻ, táo bạo, khiến người khác phải tròn mắt kinh ngạc. Đã vậy, chỉ số IQ của bạn cũng là thứ mà bất cứ ai cũng ngưỡng mộ. Với trí thông minh hơn người, năng lực tưởng tượng phong phú, tài năng của bạn sẽ nở rộ trong lĩnh vực tài chính, nhà hùng biện ^^.
Đáp án C: Lĩnh vực quản lí

Năng lực chỉ đạo và hòa giải của bạn rất tốt. Từ khi còn là học sinh, bạn đã biết cách tự lên kế hoạch cho một số hoạt động ngoại khóa của trường. Trong công việc, bạn luôn cố gắng làm tập trung làm việc một cách công bằng và nghiêm ngặt, có khả năng bao quát toàn cục, cũng như có được sự tôn trọng, thừa nhận từ mọi người.
Có thể nói, trong đầu bạn luôn có các khái niệm đại cục, không bao giờ bị các tiểu tiết làm rối lên; làm việc theo tinh thần chí công vô tư, lấy lợi tích đoàn thể làm trọng, không tính đoán được mất cá nhân.
Đáp án D: Gặp gỡ đối tác

Bạn là người nghiêm túc, suy nghĩ cẩn thận, bất cứ lỗi nhỏ nào cũng không thể thoát khỏi đôi mắt tinh tường và trí óc nhạy bén của bạn. Đặc biệt, trong giao tiếp với mọi người, bạn rất biết cách đọc vị người khác thông qua thần thái ánh mắt, hành vi của họ. Thậm chí, chỉ cần thông qua cuộc nói chuyện ngắn ngủi, bạn cũng có thể biết rõ đối phương muốn gì. Cho nên, trong công việc, bạn rất hợp với nhiệm vụ gặp gỡ, giao lưu, ký kết hợp đồng với đối tác.
Đáp án E: Lĩnh vực thời trang, làm đẹp

Bạn có niềm tin và sự hiểu biết sâu sắc, thiên bẩm về cái đẹp. Chỉ cần nhìn thoáng qua, bạn sẽ biết trang phục này nên kết hợp như thế nào, đồ dùng trong nhà nên sắp xếp sao cho hợp lí, đẹp mắt...
Bạn không thích chạy theo mốt, bởi đơn giản bạn tin tưởng gần như tuyệt đối vào đôi mắt của mình. Bạn rất hợp với những việc liên quan đến cái đẹp. Nếu bạn tham gia vào ngành công nghiệp thời trang, bạn nhất định sẽ trở thành luồng gió mới trong ngành, với những mẫu mã sáng tạo, độc đáo.
Nguồn: Ione.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-10-2013 08:44:09 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Bạn là người nghiêm túc, suy nghĩ cẩn thận, bất
cứ lỗi nhỏ nào cũng không thể thoát khỏi đôi
mắt tinh tường và trí óc nhạy bén của bạn. Đặc
biệt, trong giao tiếp với mọi người, bạn rất biết
cách đọc vị người khác thông qua thần thái ánh
mắt, hành vi của họ. Thậm chí, chỉ cần thông
qua cuộc nói chuyện ngắn ngủi, bạn cũng có thể
biết rõ đối phương muốn gì. Cho nên, trong
công việc, bạn rất hợp với nhiệm vụ gặp gỡ,
giao lưu, ký kết hợp đồng với đối tác.
Đáp án E: Lĩnh vực thời trang, làm đẹp
Đúng là lĩnh vực mình thik:x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-1-2014 13:31:47 | Chỉ xem của tác giả
đáp án D chính xác luôn.mình có thể chỉ nói chuyện qua mà đoán ra đc tâm trạng,tính cách của người nói chuyện.dĩ nhiên ko thể chính xác hoàn toàn,nhưng mình khẳng định đúng 70%.
hợp với việc giao lưu gặp gỡ,kí kết hợp đồng á?nghe giống giám đốc or thư kí rùi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-1-2014 15:31:42 | Chỉ xem của tác giả
Bạn là người nghiêm túc, suy nghĩ cẩn thận, bất cứ lỗi nhỏ nào cũng không thể thoát khỏi đôi mắt tinh tường và trí óc nhạy bén của bạn. Đặc biệt, trong giao tiếp với mọi người, bạn rất biết cách đọc vị người khác thông qua thần thái ánh mắt, hành vi của họ. Thậm chí, chỉ cần thông qua cuộc nói chuyện ngắn ngủi, bạn cũng có thể biết rõ đối phương muốn gì. Cho nên, trong công việc, bạn rất hợp với nhiệm vụ gặp gỡ, giao lưu, ký kết hợp đồng với đối tác.
--> Đây là tương lai việc làm của tar sao??? *chỉ chỉ lên trên* sao tar cung~ D giống mọi người vậy, vậy ai cung~ có triển vọng làm giám đốc sao? Haha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-1-2014 22:08:50 | Chỉ xem của tác giả
Mình là đáp án A: Lĩnh vực nghệ thuật
Năng lực đánh giá, phẩm định các tác phẩm nghệ thuật của bạn rất tốt; khả năng sáng tạo nghệ thuật của bạn cũng không tồi. Bởi vậy, nếu quyết tâm "dấn thân" vào lĩnh vực nghệ thuật, khả năng gặt hái được thành công và có được sự thừa nhận từ mọi người của bạn là rất cao.
Mình rất thích nghệ thuật, tiếc là không có ngoại hình, may mắn để tham gia showbiz, mình ước kiếp sau mình sẽ là 1 ca sĩ hoặc diễn viên nổi tiếng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-2-2014 23:23:51 | Chỉ xem của tác giả
oh vậy là mình chọn sai ngành rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-3-2014 11:04:51 | Chỉ xem của tác giả
Sao mình thấy mình chẳng có chút năng khiếu nghệ thuật nào vậy, hay là năng khiếu tiềm tàng vẫn chưa được phát hiện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách