Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 3412|Trả lời: 20
Thu gọn cột thông tin

(Other) Megaupload đóng cữa - chuẫn bị tinh thần thôi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-1-2012 07:55:24 Từ di động | Xem tất |Chế độ đọc
Đọc được trên Tinhte.vn
------
Mặc dù chi tiết vụ việc vẫn chưa được công bố nhưng hôm nay, theo thông tin từ The New York Times thì dịch vụ chia sẻ file trực tuyến Megaupload đã bị đóng cửa bởi các công tố viên liên bang Hoa Kì. Căn cứ theo nội dung bảng cáo trạng do The Verge cung cấp, Megaupload được cho là "một tổ chức tội phạm quốc tế bị cáo buộc chịu trách nhiệm về các hành vi vi phạm bản quyền trực tuyến trầm trọng trên toàn thế giới." Bộ phận sáng lập và cá nhân liên quan cũng bị xử phạt do vi phạm luật bản quyền, cụ thể: nhà sáng lập Megaupload -Kim Dotcom sẽ phải đóng mức phạt hình sự lên đến 175 triệu USD và những chi phí này cũng đi kèm với án phạt tù với mức án tối đa 20 năm cho âm mưu "tống tiền", 5 năm cho hành vi vi phạm bản quyền, 20 năm cho hoạt động rửa tiền và 5 năm cho mỗi nội dung vi phạm bản quyền hiện tại. The New York Times cũng nhấn mạnh vụ việc xảy ra ngay sau khi Megaupload tình nguyện phản đối các đạo luật về chống vi phạm bản quyền hiện đang được Quốc hội Mỹ thông qua của SOPA và PIPA.
Link new york times http://mobile.nytimes.com/2012/01/20/technology/indictment-charges-megaupload-site-with-piracy.xml

Trong tương lai có thể mediafire cũng bị, anh em nên chuẫn bị tinh thần thôi
Theo: Engadget
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-1-2012 08:43:44 | Xem tất
Ôi dào, ko có MU, MF thì còn các loại khác để Down về
Mà tin này mình thấy còn mù mờ lắm, chưa thể là thật đc đâu
MU mà đóng thì sau này khó mà còn cập nhật file down nữa
The New York Times cũng nhấn mạnh vụ việc xảy ra ngay sau khi Megaupload tình nguyện phản đối các đạo luật về chống vi phạm bản quyền hiện đang được Quốc hội Mỹ thông qua của SOPA và PIPA. Nếu mình nhớ ko lầm ở đoạn này do SOPA và PIPA cũng khiến cho Wikipedia bị ảnh hưởng theo cho nên lúc vào bản tiếng anh của Wikipedia thì cũng ko vào đc đây này mấy hôm liền rồi mãi mới vào đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-1-2012 15:35:26 | Xem tất
Nếu MU bị thì trong tương lai mấy host khác chắc cũng bị thui, thui cứ torrent mà chiến thêm với megashare, fshare, 4share , mấy host việt chắc không bị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-1-2012 15:52:17 | Xem tất
Các host khác mà bị thì ko khéo làm phim mà ko down đc thì chỉ còn xem online là ngon nhất
Ko khéo có lẽ chuẩn bi tinh thần mà xem online chứ ko trông chờ vào down về nữa
Có lẽ đúng cách này mới sống đc vì sắp sửa ko còn host cho down
Nhưng mà nhân tiện cậu sửa luôn tiêu đề thread đi, chữ "cửa" thành chữ "cữa" rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-1-2012 16:12:31 | Xem tất
megaupload bị đóng cửa, các trang báo mạng cũng đã đưa tin về việc này T.T
các nhân viên của trang này còn có nguy cơ bị mức án 50 năm tù chứ chả chơi T.T
căm thù bộ luật SOPA và PIPA, 2 bộ luật này chả tốt lành gì cả nên hôm bữa có hàng trăm các trang web đã đóng cửa 24h để phản đối bộ luật này, người dân cũng biểu tình T.T
2 bộ luật này mà thông qua thì chắc lúc đó Internet sẽ trở lại thời kì đồ đá mất thôi chứ down cái gì cũng bị bỏ tù thế này thì sao đc T.T
đây là địa chỉ mới của MU: http://109.236.83.66/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-1-2012 16:27:43 | Xem tất
SOPA + PIPA đã dc thông qua chính thức rồi. Sắp tới YT có lẽ cũng sẽ bị sờ gáy. Hiện nhóm hacker nổi tiếng Anonymous đang tuyên chiến bằng cách đánh sập trang web các cơ quan chính phủ Mỹ, các công ty ủng hộ bộ luật trên + các công ty âm nhạc, phim ảnh lớn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-1-2012 17:19:05 | Xem tất
Nói là bản mới của MU thì cái này ko còn gọi là đóng của nữa mà gọi là tái sinh thì đúng hơn
Bây giờ mình thấy MU nó mà đóng cửa thì khối người chết theo chứ ko phải đóng cửa là xong đâu
Cho nên mình mới nghĩ rằng MU chẳng bao giờ bị đóng của hoàn toàn đâu, nó mà đóng cửa thật thì chỉ có nước nhiều Web down qua nó chết thôi =))
KST còn có phim down qua MU nay mà MU bye bye thì khó mà có cái down phim... nhưng may vì có Host khác:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2012 00:47:25 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 20-1-2012 17:19
Nói là bản mới của MU thì cái này ko còn gọi là đóng của nữa mà gọi là tái sinh t ...

Megaupload chính thức đóng cửa rùi mấy bác nha. Khỏi đoán già đoán non. Hix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2012 01:01:02 | Xem tất
hikarulight90 gửi lúc 24-1-2012 00:47
Megaupload chính thức đóng cửa rùi mấy bác nha. Khỏi đoán già đoán non. Hix

Mình công nhận là như vậy lâu rồi, bây giờ MU đóng cửa thì đúng là khối người chết theo nó
Kể cả Web chúng ta, ko biết các Mod sẽ ra sao khi MU đóng cửa đây
SOPA bây giờ đang lợi dụng vụ này để thu tiền cao đây bác ạ
Đúng ra thì còn nhiều web vi phạm bản quyền lắm, chắc là chưa bị đóng cửa vì còn phải nôn tiền cho người đứng đầu cái SOPA thì may ra mới đc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2012 09:46:28 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 24-1-2012 01:01
Mình công nhận là như vậy lâu rồi, bây giờ MU đóng của thì đúng là khối người  ...

MU giống như sự mở đầu nhỉ. Giống như hồi Onemanga đóng cửa rồi 1 loạt các bộ truyện ở mangafox cũng unavailable. Hix. Không biết liệu MF có dính tiếp theo ko đây {:437:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách