Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 938|Trả lời: 8
Thu gọn cột thông tin

[Other] ♥ Listen to your heart beat ♥ Phong Phong trong trái tim tôi ♥

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 4-11-2014 20:09:28 | Xem tất |Chế độ đọc
Phong Phong trong trái tim tôi

Mình lập ra thread này để các bạn có thể chia sẻ cảm xúc, tình cảm, con đường dẫn bạn đến với Phong Phong, tại sao bạn yêu mến Phong Phong? hoặc bạn cũng có thể chia sẻ cảm nhận về một vai diễn nào đó của Phong Phong...Hãy chia sẻ tình yêu của bạn dành cho Phong Phong với mọi người nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2014 23:41:54 | Xem tất
nói thích thì thật dễ dàng, chỉ đơn gian là cảm thấy hứng thú, nhưng để nói yêu hay thần tượng 1 ai đó đối với 1 cô gái cá tính, mạnh mẽ, có phần ngang tàng như mình thì thật khó quá r . mình nói thích 2 vai diễn Hy Vũ và Doãn Siêu của ff vì 1 ng cho mình càm giác ấm áp, cần dc che chở   còn 1 ng cho mình cảm nhận dc như chính con ng mình vậy, hợp tính cách nên mình nói thích 2 vai diễn đó quá dễ dàng, nhưng thích thôi thì chưa đủ nên mình mới ko nhận ra đó là 1 ng đóng ... chỉ cho đến khi mình xem ff đóng Tô Tô. đúng là ko chỉ có tính cách, sự cao lãnh, sự quan tâm, sự hờ hững, sự lạnh lùng mà lại vô cùng ấm áp, luôn mong muốn bảo vệ ng mình yêu thương, mình thực sự có cảm giác như có phải mình cũng sống như thế... nói chung là khó diễn tả... rồi đến khi bt ff cũng chính là ng diễn 2 vai diễn mà mình thích thì... lại tiếp tục hứng thú và tìm hiểu ff qua các chương trình, cách ff trả lời pv, tham gia show... thế là gục thật luôn ... mình chưa thần tượng như thần tượng ff ... 1 số ng khác mình rất thích họ... nhưng chỉ là qua bộ phim họ đóng hay bài hát họ hát... hết phim thì cũng quên luôn... nhưng vs ff thì khác... mình ko chỉ thích vai diễn mà còn thích cả cuộc đời, cách sống, lối sống, cách cư xử của ff... của chính ff .  có ng nói yêu 1 ng chỉ qua 1 ánh mắt và nụ cười... với riêng mình điều đó chỉ xảy ra với 2 ng... 1 là mối tình đầu của mình, và 2 chính là ff... ánh mắt ff  đầy nhân hậu, thật ấm áp, chân thành, còn nụ cười của ff thì ko có gì để nói... ng ta nói chỉ có những ng thực sự ko có tham vọng, luôn yêu thương ng khác mới có dc 1 nụ cười đẹp tỏa nắng ấm áp, nói ko ngoa... mình ko hay cười... nhưng một khi cười thì ai cũng phải cười theo nụ cười ấy( đây là do nhiều ng quen mình đánh giá) và ff cũng vậy... khi ff cười cũng chính là lúc khiến cho mn cảm thấy hạnh phúc và vui vẻ theo...

Bình luận

có lẽ vậy thật ss ạ... thằng bạn cùng lớp thẳng thừng nói em " cao lãnh" ss ạ... lúc đó cũng có chút thấy ko đúng, xem TT r mới bt nó nói đúng thật. hì   Đăng lúc 5-11-2014 06:47 PM
cảm ơn ss... em sẽ cố gắng... phải nói là nhiều lúc xem TT mà em lại nghĩ ko lẽ mn cũng có cảm nhận như vậy về mình...  Đăng lúc 5-11-2014 06:46 PM
hehe, 5ting em!  Đăng lúc 5-11-2014 06:43 PM
về chuyện này thì ss yên tâm,nếu ko em đã ko quyết định tham gia gđ mình. có thể hiện tại chỉ là anh hùng bàn phím... nhưng em sẽ cố gắng làm tốt nó cả thực tế   Đăng lúc 5-11-2014 06:30 PM
học tập Tô Tô, mở lòng hơn đi em, cười nhiều hơn, nói nhiều hơn cũng sẽ thấy cuộc đời thêm tươi đẹp và đáng yêu hơn, hjhj  Đăng lúc 5-11-2014 06:27 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
qiuxuan + 5 ss cũng muốn đc thấy nụ cười của.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2014 00:23:38 | Xem tất
Từ nhỏ đến giờ khi sắp đầu 3 rồi mới biết khái niệm thế nào là hâm mộ một người. Mình biết tới FF qua CKKD, nói thật lúc đầu mình nghĩ Ko hiểu tại sao đạo diễn lại chọn FF bên cạnh Dương Mịch. Nhưng càng xem lại càng bị lối diễn xuất của FF thu hút. Và mình thật sự bị FF chinh phục sau khi xem Thiên kim trở về, xem đc 10 tập thì hết sub, mình đành xem bản raw mặc dù ko biết tiếng trung. Rồi tiếp theo là quen Khương Hy Vũ, Doãn siêu, Trần Tam Lục, Giản Khê, Lục Sâm, Trần Hạo Dương...mỗi vai viễn của FF dều mang cho mình cảm giác muốn nhân vật ấy xuất hiện nhiều hơn, ước gì đạo diễn cho FF nhiều đất diễn hơn. Cái cảm giác này như kiểu nỗi nhớ người thương, lúc nào cũng mong gặp mặt ấy. Rồi xem các clip phỏng vấn, chương trình FF tham gia mình thật sự ấn tượng về tính cách,con người FF. Cái người nửa phần có bệnh này mang đén cho mình cảm giác ấm áp, vui vẻ. Mình theo dõi và gia nhập rất nhiều Fan page của FF, lập weibo chỉ để theo dõi cập nhật tin tức hàng ngày về FF mặc dù chẳng biết một chữ tiếng trung nào...Chồng mình còn trêu: " trẻ thì ko hâm mộ ai giơf già rồi còn bày đặt, dở hơi". mình ko quan tâm, mình vẫn yêu, theo dõi và sẽ luôn ủng hộ FF.

Bình luận

quý PP đó bạn, bạn vào nhà chơi với mọi người nhiều nhiều nha :x:x:x  Đăng lúc 5-11-2014 06:05 PM
mình cũng sắp đầu 3 rồi đây nên chắc bọn mình dở hơi giống nhau bạn nhỉ? có đồng minh rồi nhé mà nhà mình còn nhiều chị lớn hơn bọn mình vẫn rất yêu  Đăng lúc 5-11-2014 06:05 PM

Rate

qiuxuan + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2014 08:18:00 | Xem tất
Từng đọc ở đâu đó đại ý rằng: tình yêu giống như vỏ ốc trên bờ biển, không phải là cái lớn nhất, cũng không cần phải là cái đẹp nhất, chỉ cần là cái mình thích nhất mà thôi. Đối với mình hiện giờ, PP chính là giống như cái vỏ ốc nọ, căn bản không phải là người nổi tiếng, tài năng nhất trong làng giải trí, cũng không phải là người thông minh nhất, đẹp trai nhất, hài hước nhất... trong làng giải trí, chỉ đơn thuần là cảm thấy thích nhất. Vậy thôi.

Bình luận

mình thích lý luận đơn giản nhưng sâu sắc của bạn! like mạnh  Đăng lúc 5-11-2014 06:06 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2014 20:23:45 | Xem tất
Với một người 52 tuổi ,trên đầu 2 thứ tóc như ss nói yêu thích cậu bé này ,chắc sẽ có người cười  bảo " già mà còn bon chen ham vui ,đua đòi với bọn trẻ ,nhưng không sao cả ý của ss là miển là khi mệt mỏi ,với cuộc sống xô bồ  , có một bộ phim ,một nơi mình yêu thích vào thì sẽ làm cho mình vui vẽ hơn ...)
SS chỉ biết Lý Dịch Phong sau khi coi Cổ Kiếm Kỳ Đàm .
Vì thích nhân vật Bách Lý Đồ Tô ,mà tìm hiểu người thủ vai này.
chỉ vọn vẹn chưa đầy 2 tháng ,nói là  fan của chú bé này cũng không đúng .
Mà nói không thích cũng không đúng.
Một cảm giác khó tả nổi ,không thể kiềm chế được lý trí bản thân mình ,cứ hàng ngày phải  vào nhà vào các trang mạng của bé ,liếc một cái ,mới yên tâm mà làm việc khác.
Thật là vô tình ,ngày xưa cách đây 2 năm đã từng coi phim Hạnh Phúc Ngày nắng ,vậy mà không nhớ đó là cùng một người đóng vai Đồ Tô.
Đến với PP qua bách Lý Đồ Tô ,nhưng thật sự bị chinh phục trở thành một người thích và yêu mến LDP thì là vai Hy Vũ trong lời nói dối Ngọt ngào.
Một cảm xúc quá cảm động quá thương cảm và xót xa cho Hy Vũ.
Thương cậu bé Hy Vũ ,chưa bao giờ thức suốt một đêm để coi cho hết bộ phim ,và chỉ chợp mắt 2 tiếng rồi vào đây viết cảm xúc.
sau mà đóng đạt tới thế ,đóng đạt tới nổi ,nhìn vẽ mặt của Hy Vũ ,điệu bộ ,cử chỉ ,lời nói y hệt như một người có bệnh tự Kỷ luôn.
Thương và xót xa khi Hy Vũ nói với mẹ : Con muốn tới nhà Thương ?,và sau khi nghe Mẹ bảo " có bệnh thì mới vào nhà thương được "
và thế là tự đập đầu vào tường gỗ ,làm mình mang thương tích trên trái ,để được mẹ đưa tới BV gặp Y tá Song ,nhưng không gặp.
Thương và cảm động khi hái hoa tặng cho mẹ.
Thương cả câu nói khi chỉnh cô em gái của mình.
Vừa thương vừa tức cười khi trả lời : nhớ những món mẹ nấu nhưng nó không ngon .( đúng là lời trẻ thơ 7 tuổi không biết nói dối lấy lòng mẹ )
Xót xa khi muốn ngăn mẹ mình làm mọi thủ đoạn với gia đình y tá Song ,mà nói là không thích Y tá Song Từ Doanh  nữa .
Lòng đau như cắt ,Đóng sao mà đạt đến thế ,làm cho ss như hòa vào với tâm trạng chủa Hy Vũ ,cảm thông vui buồn .
Từng ánh mắt từng cử chỉ ,làm cho mình xao xuyến như cùng khóc cùng cười với Hy Vũ.
Phim này bé Không nói nhiều ,chỉ là những câu nói lặp lại ,những câu nghe là biết người có bệnh ,tuổi đôi mươi nhưng như một đứa trẻ lên 7 .
nhưng PP đã đóng rất thành công vai này
nói chung ss thích rất thích Hy vũ ,cứ nhủ nếu mình là mẹ Hy Vũ ,sẽ ôm cậu bé vào lòng cũng sẽ che chở bao dung yêu thương như con ruột của mình .
nói tóm lại ss thật sự trở thành một người đầu hàng vô điều kiện với sức hút quá mạnh này .
( sorry ,ss viết theo cảm xúc ,viết có những câu vô nghĩa ,)

Bình luận

cám ơn @qiuxuan đã rate cho ss  Đăng lúc 9-11-2014 01:27 AM
ss cũng khóc đó em ,đang tìm cách down xuống đưa ra dĩa dành để coi lại  Đăng lúc 9-11-2014 01:26 AM
ss làm em cũng nhớ Hy Vũ quá, coi Hy Vũ mà em cũng khóc quá trời  Đăng lúc 8-11-2014 10:35 PM

Rate

qiuxuan + 5 Bài viết hữu ích!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-11-2014 14:21:28 | Xem tất
Mình vốn là người ở Bông Động. Dạo này rảnh rỗi nên có nhiều thời gian xem phim và các show. Đầu tiên xem cổ kiếm kỳ đàm là thích Đại sư huynh. Không ngờ, sau khi đi tìm các bải phỏng vấn về Trần Vỹ Đình xong, xem 2 chương trình Happy cam và các bài phỏng vấn LYF thì lại quay ra thích bé, đang tính gia nhập nhà bé Phong đây. Bé tuy nhỏ tuổi hơn Đình nhưng lại thấy chín chắn trưởng thành hơn Đình. Thích cái cách tự luyến, có trách nhiệm với bản thân mình, với cuộc sống của bé, thích cách trả lời phỏng vấn của bé, cách đối diện và nhân sinh quan của bé nữa.

Bình luận

welcome bạn vào nhà với bọn mình cho vui và tìm hiểu thêm về PP nhé  Đăng lúc 17-11-2014 05:52 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-11-2014 20:36:56 | Xem tất
Chào các chị em, em bị 'sét đánh' với Phong Phong vào giữa tháng 8, cho đến nay vẫn chỉ là fan im lặng theo dõi các fanpage trên FB của cậu ấy và lượn baidu, weibo ngóng ngóng thôi. Thực ra em là fan cứng của một anh idol Hàn đã trên 6 năm rồi, và trong khi bạn bè xung quanh đổ rầm rầm trước các bạn trai đẹp gái xinh trẻ trung khác, trái tim già cỗi của em vẫn y nguyên như vầy. Có lẽ vì em lớn rồi, mà các bạn idol mới sau này không hợp gu em. Chắc chỉ tầm tháng 1 năm nay, à không chỉ tầm đầu tháng 7 năm nay, em chắc không thể tin được mình sẽ thích một ai đó ngoài anh ấy. Và sau một lần tò mò rảnh rỗi xem thử "Cổ kiếm kỳ đàm", cậu ấy nhảy vào cuộc đời em một cách đột ngột như thế, khiến em mỉm cười, khiến em yêu thương, khiến em phân vân, khiến em lo lắng, rồi lại khiến em đau lòng. Em cứ muốn nói về cậu ấy suốt, nhưng càng thích lại càng không tìm được ai để nói ra. Tại xung quanh em toàn là fan của anh idol già của em, fan Vũ, fan Đình, fan couple, hoặc là nhất thời thấy đẹp trai thì thích thôi. Hôm nay xem xong Happy Camp, tự dưng tình cảm trồi lên dào dạt, định lên FB bày tỏ mà thấy bơ vơ quá, sợ phiền mọi người xung quanh. Lại nhớ ra nhà của Phong Phong ở Kites, vào đây em thấy ấm áp lắm, như kiểu à mình đã tìm được đúng chỗ rồi, em có thể yên lặng mà được vây bởi toàn Phong Phong :'3 Thế nên em quyết định đăng ký nick, ngày ngày vào đây để tám về Phong Phong.

Ra ngoài đời thì em phải gọi cậu ấy là anh, nhưng mà em chỉ thích xưng là mình-cậu. Hiện tại thì em chưa từng có cảm giác muốn che chở người con trai nào đến vậy, dù biết cậu chẳng cần sự che chở của mình. Em cảm thấy cậu ấy giống Đồ Tô ở chỗ là lòng luôn cảm thấy cô đơn mà không biết biểu lộ ra sao. Em cảm thấy, sự thẳng thắn của cậu ấy, cách cậu ấy tự luyến, chính là cách cậu ấy tự cổ vũ bản thân mình. Đôi khi em cũng muốn cho người khác thấy cậu ấy hay ho ở điểm nào, nhưng so với Đình Đình, thì muốn thích được cậu ấy phải nhẫn nại và quen với sự bông đùa nửa thật nửa giả của cậu ấy. Khi em nhìn ra vài manh mối dẫn đến nội tâm của cậu ấy, em đã bị rung động vì sự thú vị của nó. Nên khi cậu ấy bị nói là thiếu thú vị, em cũng muốn phản bác lắm nhưng không biết nói sao.

Em nghĩ tính cách của cậu ấy rất thú vị, cậu ấy thông minh và biết chừng mực. Cậu ấy có tố chất làm ngôi sao, nhưng cậu ấy không lố lăng chiêu trò. Cậu ấy có tham vọng, nhưng không kiêu căng tỏ vẻ. Em thích cách cậu ấy làm nhẹ nhàng mọi chuyện, thích cách cậu ấy vừa thực tế vừa giảo hoạt nói về chuyện bạn gái, thích cả cách cậu ấy trả lời rất hóm hỉnh mà mặt vẫn tỉnh như ruồi, thích nhìn cậu ấy trêu ghẹo ký giả nữ, thích nhìn cậu ấy chạy ba bước lên rổ, nhìn cậu vẫy chào fan. Người khác bảo cậu ấy nói chuyện vụng về, cái gì cũng nói thẳng; em lại thấy cậu nói chuyện vừa thông minh vừa hài hước. Và em bị thu hút kiểu rất muốn biết, đằng sau cái mặt hơn hớn đó cậu ta thực lòng suy nghĩ điều gì. Cậu ấy có kiểu quan tâm và galant rất tinh tế, chỉ vài hành động nhỏ mà người khác lưu tâm mới thấy, nhưng người được quan tâm thì rất ấm lòng.

Mọi người nói cậu ấy lạnh lùng với fan, nhưng có thể vì đã là fan của anh idol già bao năm trời, nhìn thấy sự thay đổi trong cách đối xử với fan của anh ấy, nên em hiểu đó là điều tốt cho những người thích cậu. Fan và thần tượng không nên quá ảo tưởng vào nhau, fan chỉ cần dõi theo và xem thần tượng như một nguồn động lực là được. Em chỉ mong cậu có thể vui cười thoải mái, tận hưởng cuộc sống thật hạnh phúc là được. Rồi cũng chắc vì cậu không có quá nhiều gian nan vất vả nổi bật như Đình Đình, là dạng người ta sẽ quý vì sự nỗ lực rất nhiều, dù em biết cậu ấy có những khổ tâm và nỗ lực riêng. Nhưng vì cũng đã từng yêu một con người luôn nỗ lực đến mức gồng bản thân lên như thế, nên bây giờ em càng hiểu vì sao bây giờ em lại thích cậu ấy như vậy. Cậu ấy đem lại cảm giác yên tâm cho em, không quá xa vời đến mức chỉ có thể ngưỡng vọng. Có thể không thường gặp, nhưng mỗi lần gặp rất vui. Có thể không thường quan tâm nhưng vẫn biết nhau dạo này thế nào. Có thể khi buồn sẽ không đau đớn cùng nhưng sẽ im lặng ngồi yên cùng. Nhưng em muốn nhéo má vò đầu cậu ấy T^T Thiệt ra em cũng từng phân vân nhiều thứ, nhưng cứ mỗi khi kéo timeline xuống và thấy hình cậu, lòng lại mềm ra, miệng lại bất giác cười, vậy là không còn đắn đo gì nữa.

Em rất ganh tị với chị qiuxuan, vì có thể được nhìn cậu ấy ngoài đời, còn em chỉ có thể nhìn cậu ấy qua màn hình. Nhưng em tin là người có tình sẽ gặp được nhau, như cái cách cuối cùng em đã gặp được anh idol già nhà em ấy :'3 Tiện thể lúc đi dạo mấy forum của cậu, túm được mấy câu nhận xét hay ho, nói trúng cái bụng em, em edit về đây cho cả nhà cùng xem :"3

◾Thích cậu là vì cậu cho người khác cảm giác vô cùng chân thực, là kiểu chàng trai mà mỗi nữ sinh đều mong ước gặp được. Khi thì nghiêm túc trầm ổn, khi thì ôn hòa ung dung, lúc khác là dương quang vui vẻ, lúc khác nữa lại là đứa nhóc xấu tính hài hước. Không quá mức ưu tú, cũng không quá mức chói mắt, nhưng khi đến gần cậu lại cảm thấy cả người đều tan ra trong một quầng ánh sáng ấm áp, khuôn mặt luôn không tự chủ mà mỉm cười nhẹ nhõm. Mình nghĩ, người chăm chỉ nỗ lực đều đáng được mọi người yêu quý, tâm ý chân thành cũng đáng được người khác dùng chân tâm mà đối xử. Mình mong muốn sau này có thể cùng cậu đi tiếp, dài lâu hơn, hạnh phúc hơn. ( 阿柒)

◾Phong Phong chỉ là đáng yêu dễ thương ở vẻ ngoài, cá tính cậu ấy thật ra rất mạnh mẽ. Một khi cậu ấy nhận định chuyện gì, người khác khó lòng ngăn cản thuyết phục, ai cũng không được. Nếu cậu ấy đụng phải trở ngại cũng sẽ không quay đầu bỏ đi, mà một lòng suy nghĩ các góc độ khác của vấn đề rồi lại một lần nữa đối mặt với nó, đúng tính cách quật cường của Kim Ngưu. (蓝天阳光灿烂)

◾Phong Phong, cậu như là giấc mộng thời thanh xuân của mình ở những tháng năm trẻ tuổi. Có thể cậu không có ngũ quan như tượng tạc, không có dáng người cường tráng; nhưng cậu lại có khuôn mặt thanh thuần, khí chất trong sáng, khi cười rộ khóe miệng lại khẽ nhếch lên. Mình thích hình ảnh cậu mặc áo sơ mi trắng quần jeans, đeo tai nghe ngồi trên bãi cỏ xanh dưới ánh mặt trời phủ, cậu khi đó như cơn gió xuân nhè nhẹ, dịu dàng thổi đến chỗ sâu nhất trong lòng mình. ([深深海潜水者)

◾Mình cảm động vì những lời văn giản dị mà có sức ảnh hưởng như vầy. Phong Phong thật là một người sâu sắc, mình là fan mới của bạn ấy, bởi vì Bách Lý Đồ Tô, mới biết và thích Phong Phong. Trong sách tất nhiên có trích dẫn vài câu danh ngôn, làm cho mình càng thêm phục bạn ấy. Thật là thanh niên tốt có tư tưởng, có hoài bão. Trước đây chưa từng nghe qua Phong Phong hát, lần này nghe Kiếm thương, mình nghĩ thật êm tai, giọng hát bạn ấy thật đẹp, thanh âm thật êm mềm. Mình vẫn sẽ thích bạn, an tĩnh thích bạn. Cảm ơn bạn đã hết sức chăm chỉ, điều này cổ vũ mình rất nhiều. (wintermute)

◾Không có lối hành văn hoa lệ, cũng không có những từ ngữ kinh diễm, chỉ là những lời tâm sự bình bình đạm đạm mà thôi. Thế nhưng cảm giác rất thân thiết, cậu ấy ở nơi này yên lặng ngắm nhìn, ngẫm nghĩ, suy xét, nhìn thật sâu cuộc sống của mình. (夏米 – nhận xét về cuốn sách ảnh ‘Khoảnh khắc’)

◾Thích thái độ không kiêu ngạo của Lý Dịch Phong, tôi tin tưởng qua năm tháng tích lũy, cuốn sách cuộc đời của cậu ấy sẽ càng thêm phong phú (suyao – nhận xét về cuốn sách ảnh ‘Khoảnh khắc’)

◾Sách rất đẹp, rất thích! Thích hợp đọc lúc yên tĩnh một mình, xem từng chữ một, yêu thương, vui vẻ, láu lỉnh, đều bị cậu ấy dẫn dắt, sau đó là mỉm cười. (梁飞– nhận xét về cuốn sách ảnh ‘Khoảnh khắc’)

◾Cậu ấy có thể tự luyến về bản thân, nhưng không bao giờ kiêu ngạo khi nói về sự nghiệp. [bạn nào đó trên youtube]

Em thích mắt cậu ấy nhất, rất trong và lấp lánh, như có lần cậu từng viết ‘dùng đôi mắt lạc quan đầy nắng để ngắm nhìn’. Trong lúc cậu ngắm nhìn thế giới, em cũng sẽ dùng tâm tư thuần khiết, không chờ mong gì mà ngắm nhìn cậu.

Rate

qiuxuan + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 5-12-2014 13:38:44 | Xem tất
Phong Phong, tôi không nghĩ mình lại yêu thích bạn nhiều đến thế!
Lúc tôi xin mod lập thread cho bạn ở Kites, tôi cũng chỉ thích thích bạn!
Lúc tôi dịch news hay những clip phỏng vấn về bạn, tôi cũng chỉ thích thích bạn!
Lúc tôi xem những bộ phim có bạn khiến tôi xúc động, tôi cũng chỉ thích thích bạn!
Lúc tôi trở thành mod trong box của bạn, tôi cũng chỉ thích thích bạn!
Lúc tôi lọ mọ dậy từ 4h sáng để đi gặp bạn ở sân bay hay đứng mấy tiếng đồng hồ ngoài trời lạnh, tôi cũng chỉ thích bạn mà thôi!
Lúc tôi được gặp bạn, bạn cho tôi rất nhiều cảm xúc về con người đời thật của bạn, tôi cũng chỉ thích bạn mà thôi!
Nhưng những lúc tôi chán nản, mệt mỏi, muốn buông bạn và chỉ muốn âm thầm ủng hộ bạn thì tôi biết tôi thích bạn rất rất nhiều, nhiều hơn những gì mà tôi từng nghĩ!
Có thể bạn không phải là người trong làng giải trí mà tôi yêu nhất nhưng là người trong làng giải trí tôi thích nhất với chính con người thật của bạn ngoài đời mà tôi được biết.
Có thể một ngày nào đó tôi không còn ở đây theo dõi bạn nhưng hãy tin rằng trong trái tim tôi bạn mãi mãi là viên pha lê tôi trân quý, mãi mãi là thiên sứ như những lần đầu tôi nhìn thấy bạn!
Còn ngày nào tôi ở đây thì tôi sẽ bên bạn cho đến lúc tôi rời xa nơi này!
Phong Phong, tôi thích bạn rất rất nhiều!
Cố lên nhé, thiên sứ của tôi!

Bình luận

Nghĩ sao viết vậy đi em, mình đâu phải nhà văn đâu. :))  Đăng lúc 5-12-2014 02:26 PM
ai cũng cảm nhận về PP thật hay và sâu sắc, e nghĩ nhiều mà chẳng biết viết ra làm sao :(  Đăng lúc 5-12-2014 02:23 PM
Qiuxuan em làm chị cảm động quá, hãy cố gắng ở đây càng lâu càng tốt nhé ủng hộ Phong Phong cùng với mọi người nha!  Đăng lúc 5-12-2014 02:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-12-2014 07:29:48 | Xem tất
qiuxuan gửi lúc 5-12-2014 01:38 PM
Phong Phong, tôi không nghĩ mình lại yêu thích bạn nhiều đến thế!
Lúc tôi xin mod lập ...

viết rất hay ,mong chị em mình sẽ tiếp tục bên nhau dài dài
Có lẽ cảm nghỉ của em cũng giống mọi người trong ngôi nhà ảo này.
sorry em nhé chỉ tính cafe bạt cho em ,mà bấm lộn nút thành ra trả lời cho em.
Chị hiễu cảm nhận của em.
Có những người mình đến và thích ,không hẳn là  vẽ bề ngoại đẹp trai ,không hẳn là những lời nói ngọt ngào quyến rủ ,mà đôi lúc lại là những hình ảnh chân thật ,những câu nói rất đơn giản nhưng chân thành .
PP làmột người mà khiến cho người đối diện cho người tìm hiểu cậu ấy đi từ ngạc nhiên này tới ngạc nhiên khác ,đi từ sự cảm nhận từ thích ,rồi trỡ nên thích hơn ,rồi từ từ trở thành một người  không thể thiếu.

Bình luận

vậy mà bây giờ lại dành tình cảm thật nhìu cho PP. Rất vui vì điều này ạ :) Lại lan man nữa rồi  Đăng lúc 27-12-2014 01:17 AM
phim của PP. Em sẽ có 1 bài thật hoành tráng.. Em phát hiện ra trong box nhà mình có rất nhiều chị em giống như em vậy, chưa bao giờ yêu thích 1 ngôi sao nào  Đăng lúc 27-12-2014 01:17 AM
về PP, nhưng em cảm thấy mình chưa tìm hiểu được nhiều về bạn ấy. chắc sau 1 thời gian nữa, đợi em cày hết các thông tin trong box cũng như luyện hết  Đăng lúc 27-12-2014 01:14 AM
Hic hic, em rất muốn like tất cả các bài viết của các chị em trong thread này, nhưng mà em k like đc. Huhu, em phải làm sao đây?? Cũng muốn viết nên cảm nghĩ của mình   Đăng lúc 27-12-2014 01:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách