Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: snowflake_beo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Có phải giới trẻ bây giờ quá vô tâm, thích cười đùa trên nỗi đau của ngư

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-4-2013 13:15:27 | Xem tất
mình nghĩ thế này,mình cư xử với người khác thế nào thì người ta sẽ cư xử như thế,xã họi cần có tình thương nhưng giới trẻ bây giờ quá ích kỉ,chỉ nghĩ đế bản thân với lợi ích của chính họ thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 12:49:51 | Xem tất
Chẳng hiểu nổi suy nghix của mấy nam nữ thanh niên này, lợi dụng một người không bình thường để làm trò mua vui, câu like. Toàn là những người ăn học đàng hoàng tiến bộ mà sao đầu óc có thể làm mấy cái trò có thể coi là cặn bã như này. haiz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 12:53:38 | Xem tất
Không phải ai trẻ cũng xấu nhưng thật tình không hiểu sao vẫn có rất nhiều người rảnh rỗi đi làm những chuyện gây tổn thương cho người khác. Chúng không được dạy or không thể hiểu được sự chia sẻ và đùm bọc nhau. Bên cạnh mình mà có những đứa như thế chắc mình phải chỉnh sủa nó hàng ngày cho nó thấm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 13:46:18 | Xem tất
cười trên nỗi đau và sự xấu hổ của người khác có gì zui chứ?
chỉ biết làm ra vẻ rùi đứa này hùa theo đứa kia cho là mình sành đời
chẳng hiểu sau này ra đời làm được gì cho bản thân, cho xã hội
mà giờ đã thấy là những thanh niên không có ích rùi
đã zậy còn làm cho những thế hệ trước thành kiến quơ đũa cả nắm là đa phần giới trẻ thời nay đều zậy

Bình luận

ây da, thi cũng 8x lun nè  Đăng lúc 15-4-2013 11:15 PM
Hihi hơi bất công em nhỉ, nhưng thật sự thì lứa 8X tụi chị những chuyện này ít có, chắc tại thời đó làm gì có fb và iphone ^^  Đăng lúc 15-4-2013 11:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 14:17:13 | Xem tất
Giới trẻ hiện nay có một số người không ý thức được hành vi cũng như ý thức của mình. Lời nói và hành vi của họ nhiều lúc gây một cú shock, sự tổn thương cho người khác nhưng trong suy nghĩ của họ, nó chỉ là trò vui. Chính cái sự vô ý thức như vậy sau này sẽ gây mục nát cho xã hội nếu không được ngăn chặn kịp thời. Các bạn trẻ à, đời người chỉ có duy nhất một quãng thời gian thanh xuân thôi, các bạn hãy sống cho đáng sống.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2013 20:31:18 | Xem tất
Trong xã hội hiện đại,  giới trẻ được tiếp cận với nhiều cái mới, đầu óc được mở mang,sự hiểu biết về thế giới bên ngoài không còn bị bó hẹp như các thế hệ trước điều đó không ai có thể phủ nhận. Nhưng bên cạnh điều tích cực đó, một số bạn đã chạy theo trào lưu sống hời hợt vô tình trước nỗi đau của đồng loại. Những người trẻ tuổi đó đâu có thèm để ý rằng nhiều khi chỉ vì vô tâm đã làm tổn thương người khác, đem lại nỗi mặc cảm đau đớn cho họ và có những điều đáng tiếc đã xảy ra từ những điều tưởng như vô hại đó làm ta ân hận suốt cả cuộc đời. Các bạn trẻ ơi, hãy học cách làm người từ những bài học nhỏ nhưng vô cùng cần thiết đó là biết cảm thông, chia sẻ nỗi đau với người khác - một điều không mới nhưng chưa bao giờ là cũ-.   

Bình luận

mình thấy rất nhìu trường hợp như là trêu ghẹo những người ko được xinh, nhưng mình ko lên tiếng, vì những người đó còn có khả năng tự bảo vệ bản thân   Đăng lúc 15-4-2013 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 00:31:33 | Xem tất
Theo quan điểm của mình...
Giời trẻ bây giờ đa phần đều muốn mình nổi bật, nhận đc nhiều sự quan tâm từ người khác...
Như vậy chỉ có 2 con đường:
1. Là người bị bắt nạt - kẻ yếu
2. Là người đi bắt nạt - kẻ mạnh
......và đáng buồn thay khi 1 số bạn trẻ lại thích làm kẻ mạnh....dùng chính những kẻ yếu kia tạo sự nổi bật cho mình...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách