Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1547|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Có phải giới trẻ bây giờ quá vô tâm, thích cười đùa trên nỗi đau của ngư

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Trước đây mình từng đọc 1 bài báo trên kênh 14, nói về 1 cô bạn có vẻ ngoài ko đẹp. Vì vậy mà những tấm hình của cô ấy chụp cùng bạn bè được cư dân mạng đem lên làm đề tài trêu ghẹo, gán cho tên gây sốc : Thắm Tây, gái quê đua đòi, hot girl Hà thành...Khiến cho 4 năm trời cô ấy bị mọi người đem ra làm chủ đề trêu chọc, bị bạn bè xa lánh. Cô ấy đã phải sống trong sự im lặng cùng với khoảng thời gian học trò đẹp nhất bị đánh cắp.
http://kenh14.vn/doi-song/co-gai ... 120722075554647.chn

Hôm nay mình lại vừa xem 2 clip được hàng ngàn lượt like, comment, share. Lần này mục tiêu của các bạn là 1 cô gái bị tâm thân nhẹ...
Clip thứ nhất do 1 chàng trai đẹp trai, sành điệu, học trường Raffles International College post lên facebook của mình cho mọi người cùng cười cho vui
Nhân vật là 1 em gái 16t, tên là Mẫn Nhi đi bán singum dạo ở các CV 23-9, Lê Thị Riêng... Thoạt đầu có vẻ em ấy là người bình thường. Bạn nam trong clip đưa ra rất nhiều câu hỏi dẫn dắt em ấy nói về những câu chuyện hoang tưởng của mình:  em ấy nói mình từng là người yêu của Lưu Chí Vỹ, Qúach Tuấn Du, Khắc Việt, Ưng Hoàng Phúc từng theo đuổi em ấy, em ấy là ca sĩ,  em ấy quen rất nhiều người nổi tiếng, vì em ấy đẹp nên rất nhiều người theo tán tỉnh...
http://www.facebook.com/photo.php?v=10151587663541369

Clip thứ hai là 1 nhóm nam thanh nữ tú quay, theo học những trường đh Văn Hóa Nghệ Thuật, Hàng Không, Báo Chí... Vì biết em ấy ko bình thường nên dùng những lời khen để cười đùa, kêu em hát, tạo dáng quyến rũ để mình quay film, chụp hình... Rồi sau đó về post facebook và dùng những lời lẽ vô cùng "văn hóa" để làm nhục em ấy cùng bạn bè. Ko biết ở trường các bạn ấy được học những gì?
http://www.facebook.com/photo.php?v=572977162721204

Có phải vì được sinh ra bình thường, được chu cấp cho ăn học đầy đủ nên các bạn cảm thấy mình có quyền đem người bất hạnh hơn mình ra để làm trò đùa, để sỉ nhục?

Mạng là ảo, nhưng con người là thật, nỗi đau là thật. Đừng vì 1 phút ham vui mà đem người khác ra làm trò đùa, cười cợt trên nỗi đau của họ. Điều đó trái với đạo đức làm người.
Cuộc đời biến đổi khôn lường. Nếu gieo nghiệt nhân, sẽ gặt nghiệt báo

http://www.youtube.com/watch?v=EapRKTRiQt8
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-3-2013 07:55:37 | Chỉ xem của tác giả
Trong cái xã hội được tiếng là văn minh thời bây giờ, cung cách cư xử giữa người với người dường như đang có chiều hướng tuột dốc thảm hại. Không chỉ những người trẻ mà ngay cả những người đã trưởng thành cũng như thế.

Cuộc sống ngang ngược xa hoa, trong một xã hội chuyên giành giật, tranh cướp quyền lợi làm con người chỉ biết chà đạp lên đồng loại để chạy theo vật chất và hư danh... thì còn đâu tâm lòng để nghĩ đến tình người...
Dĩ nhiên là mình chỉ nói chung chung thôi chứ không phải ai cũng vậy...    

Giờ còn có mấy ai nói đến chuyện... "tiên học lễ, hậu học văn" nhỉ!   Nghĩ mà buồn...

Bình luận

Thế nên hãy sống làm sao mà khi mình bị vấp ngã, người ta giơ tay ra giúp, chứ ko phải nói 1 câu " gieo nhân nào gặt quả nấy" :)  Đăng lúc 1-4-2013 02:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-3-2013 10:16:21 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ 1 phần giới trẻ đều
vô văn hóa .Không suy nghĩ
về hành động của mình .Khiến
người khác buồn lòng .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-3-2013 10:29:54 | Chỉ xem của tác giả
buồn lòng quá đi thế hệ sau này nhiều thứ cần phải xem xét lại nông nỗi lỗ mãng là thế hệ 9x đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-3-2013 10:36:37 | Chỉ xem của tác giả
Thật không hiểu nổi tại sao lại thích đem người khác ra làm trò cười như vậy
1 nhóm thanh niên nữ tú cũng có theo học Đại học mà sao nhân cách tệ vậy
Học cho cao rồi tự mình làm rớt xuống đất hết

Bình luận

Đó là lý do tại sao đừng bao giờ đánh giá con người qua vẻ bên ngoài đó bạn :)  Đăng lúc 1-4-2013 02:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-3-2013 11:19:59 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ 1 bộ phận giới trẻ xuống cấp quá, lấy nỗi đau của người khác làm trò cười.
Không thể hiểu nổi các bạn ấy nghĩ gì mà làm như vậy, đều có ăn có học cả mà còn làm vậy thì trách sao xã hội bây
giờ loạn thế này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-4-2013 21:05:23 | Chỉ xem của tác giả
Rãnh rỗi sinh nông nổi đây mà, các bạn này tuổi đời còn trẻ nên ko biết "cười người hôm trước hôm sau người cười", khi mình vô tâm với nỗi đau của người khác thì sẽ có lúc chính ta cũng bị người khác quay lưng mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 1-4-2013 21:10:43 | Chỉ xem của tác giả
đây cũng là một bài học lớn cho những bạn thích khoe ảnh bản thân mình mà không tự nhìn lại mình, mạng xã hội có cái hay nhưng cũng có cái xấu, nhưng cái đáng trách hơn là những lời cmt, người ta ra sao thì cũng cmt đúng chuẩn mực làm người thôi, tại sao lại lôi cả cha mẹ nguời ta vào mà sỉ báng, có xấu thì người ta cũng là người, có cần nói những lời quá đáng đến như vậy ? ? ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 2-4-2013 02:12:31 | Chỉ xem của tác giả
Pon.B2uty gửi lúc 1-4-2013 21:10
đây cũng là một bài học lớn cho những bạn thích khoe ảnh bản thân mình mà không tự ...

Có hàng hà sa số trường hợp xảy ra. Nhưng mà may mắn những người có ngoại hình xấu xí bị trêu chọc đó vẫn là 1 người bình thường nên họ vẫn có khả năng tự bảo vệ mình, cho nên mình chỉ góp ý các bạn ko nên làm như vậy.
Nhưng ở trường hợp này thì mình nghĩ nếu ko lên án, ko nói rõ ràng, thì những bạn trẻ ham hố tin nóng, tự cho mình là giỏi hơn thiên hạ sẽ nhào vào hùa theo đám đông mà chửi rủa người khác dù người đó ko làm gì mình, mình cũng ko biết người ta là ai.
Các bạn trẻ càng lúc càng đáng sợ. Trước đây thì khinh người nghèo, sau thì khinh người xấu. Cuối cùng thì tới người ko bình thường. Các bạn nghĩ khi mình chà đạp người khác, hình ảnh các bạn sẽ trở nên lung linh lấp lánh hơn sao?
Thật sự trước đây mình rất lười viết bài trên forum. Nhưng nhờ cái clip này và những người có bề ngoài xinh đẹp và lý lịch bản thân sáng chói ấy. Những hành động đó làm mình thấy kinh tởm...
Đây cũng là 1 bài học trong cuộc sống rất quí giá cho mình và có thể cho cả các bạn.
Đừng bao giờ đánh giá người khác qua bề ngoài của họ. Có những món đồ mang mác đồ hiệu Chanel, LV, Prada, Gucci...nhưng cuối cùng đều là MADE IN CHINA {:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-4-2013 09:09:41 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là bây giờ có một bộ phận giới trẻ sống vô tâm, nói năng không suy nghĩ, bốc đồng, hùa theo đám đông. Nói những điều, làm những việc gây tổn thương cho người khác .
Cuộc sống rất vô thường, hãy sống sao cho người khác biết bạn đang sống, chứ đừng sống mà cứ như không tồn tại.

Bình luận

like câu cuối của bạn.Sống phải cho ra sống mới là con người.  Đăng lúc 8-5-2013 08:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách