Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: puny_kst
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Có nên đi phẫu thuật laser mắt cận ?

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 7-11-2013 18:08:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng bị cận tới 6 độ. Đang còn thời gian rãnh nên cũng muốn bắn sợ mốt đi làm rồi không còn thời gian nữa.
Mỗi lần thay mắt kiếng độ cao nên nhiều tiền quá trời :(. Mổ cho mắt bình thường rồi mua kiếng rẻ rẻ đeo nhìn cho nó đệp :">. Nhưng mà bị cái sợ đau nên ngại với lại kiêng cử internet nữa, buồn chết :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-11-2013 02:55:48 | Chỉ xem của tác giả
mình vừa mổ đợt hè vừa rồi,
mổ nhanh, ra nhìn thấy luôn, mặc dù hơi không quen tẹo,
nhưng lại đang đi học ngồi máy nhiều giờ đang có su hướng cận lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 5-1-2014 10:57:20 | Chỉ xem của tác giả
Mình từng có một phẩu thuật mắt cách đây vài năm nhưng không phải là cẩn thị .. bây giờ mình bị cận gần 3 độ ..
Hiện vẩn đang dùng lens...Nhưng mình vẩn còn cảm giác của lần mổ trướt nên giờ mình chẳng muốn động dao kéo hay gì vào mắt nửa ..
  Vài năm nay mắt mình vẩn giử độ vậy nên mình sẻ tiếp tục dùng lens thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 26-1-2014 22:33:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình mổ mắt bằng lazer rồi, khi mới mổ thì mắt nhìn rất rõ, cảm giác không phải đeo kính thật sung sướng nhưng mổ xong các bạn phải chú ý giữ gìn, khi mới mổ xong bác sĩ nói về nằm ngủ cho mắt nghỉ ngơi, nhỏ thuốc mắt đầy đủ nhưng mình lại không ngủ, nhỏ thuốc cũng không đầy đủ cộng với ngồi máy tính nhiều nên giờ đang cận lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 26-1-2014 23:08:02 | Chỉ xem của tác giả
Haizz. Mình cũng bị cận nặng đây, không biết có nên đi bắn không nhỉ?
Đeo kính có nhiều lúc rất phiền toái.
Mình thật sự rất ghét phải đeo kính. Vả lại mỗi năm là mỗi tăng độ nữa chứ. huhuhu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 27-1-2014 00:37:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình bị cận khoảng 7-8 năm gì đó và h cận 1 mắt 5 độ 1 mắt cận loạn 3,5 độ mình khuyên thật là trừ khi bạn học chuyên ngành/đi theo ngành ko đc dùng kính như người mẫu, đầu bếp... gì gì đó thì đừng nên đi phẫu thuật. Hồi xưa chị mình định đi phẫu thuật mắt nhưng cả nhà ngăn, đây là lý do

1. Phẫu thuật xong vẫn cận lại được.
2. Giữ mắt đã phẫu thuật ko cận lại nữa không dễ.
3. Để ý mà xem, bác sỹ phẫu thuật mắt nhiều người cận lòi ra mà có phẫu thuật đâu.
4. Dùng kính áp tròng đi.
5. Đeo kính trí thức phết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 27-1-2014 06:51:19 | Chỉ xem của tác giả
Mình đeo kính 13 năm không rời lúc nào!
Nhưng mình thấy rất bất tiện khi lúc nào cũng phải đi tìm kính lúc ngủ dậy này và không đeo được kính râm!
Nên mình vừa mổ được 3 tháng và mắt vẫn ổn định 10/10 cho đến thời điểm này.
Nếu bạn muốn mổ thì nên đi kiểm tra trước xem mắt bạn thế nào, nếu đạt được yêu cầu thì bác sĩ mới cho mổ laser, nếu không bạn phải mổ các phương pháp khác đắt tiền hơn.
Ở viện mắt sẽ cho bạn mổ laser ở bất kỳ trường hợp nào, nhưng mắt không phục hồi được thị lực như ban đầu (như trường hợp của bạn tớ)
Bạn nên ra viện tư bên ngoài mổ.
Từ 1/6-31/8 hàng năm đều có giảm giá! bạn nên tìm hiểu thêm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 29-1-2014 22:10:53 | Chỉ xem của tác giả
t bị cận mà cũng đi bắn theo phương pháp lasik rùi
cũng tốt lắm, hồi đầu cận 1 mắt 2,5 - một mắt 4 độ
jo thì ổn rùi, 10/10
có điều kiện thì bạn đi bắn lun cũng tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 1-2-2014 21:34:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng bị cận từ lâu rồi, từ hồi học lớp 3, tính đến giờ đã được 12 năm rồi. Bình thường mình ít khi đeo kính lắm, ra đường hay học bài các thứ cũng không đeo, nhưng vẫn nhìn được mọi thứ bình thường, không đến mức không có kính là không nhìn thấy cái gì. Nhưng với 1 số khoảng cách tương đối thì mình k nhìn rõ được chữ trong vở, ví dụ như ngồi bàn dưới không nhìn được vở của đứa bàn trên :3 hay đứng không nhìn rõ được chữ trong vở để trên bàn. Sắp tới mình ra trường rồi đi làm, nếu không có kính thì không nhìn rõ được vở của học sinh khi đi loanh quanh kiểm tra học sinh, mà đeo kính thì sợ học sinh nó chê là 'cô giáo không giữ mắt cẩn thận bị cận làm sao làm gương được cho học sinh' Bạn bè thì có bảo đi mổ mắt nhưng bố mẹ mình thì không đồng ý, con của bạn bố mình cũng bắn laze xong mắt không sáng lên được mà còn bị nặng hơn, mà nghe nói là bắn xong khả năng bị cận lại là rất cao. Mình thấy chịu khó đeo áp tròng hay đeo kính cho chắc, chịu khó một tí còn hơn bị dính rủi ro khi làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 2-2-2014 13:07:57 | Chỉ xem của tác giả
đồng cảm với bạn nhiều lắm luôn.
Không thích bị cận tí nào, lúc nào cũng mang kính vướng víu, lại che mất cả cái cửa sổ tâm hồn còn gì .
Rồi còn phải thường xuyên đi kiểm tra, thay kính nữa. Lúc trời mưa mới là mệt nhất, đi xe máy bằng giác quan thôi chứ thực ra chẳng nhìn thấy gì
Mình nghĩ là nên mổ thì hơn, đỡ nguy hiểm hơn mà nhiều người cũng làm cách này hơn. Một phần mình sợ tia là vì hồi đó có xem Final Destination 5, có cảnh một cô đi tia mắt rồi tia quá đà, xèo luôn Hãi đến bây giờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách