Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1223|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[Other] Clip Tết xuân của sinh viên

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-2-2013 11:17:18 | Xem tất |Chế độ đọc
Chào mọi người :x

Hôm nay đã là mùng 2 Tết Quý Tỵ :">, mình muốn gửi tặng các bạn một clip Xuân thú vị của các bạn sinh viên khoa Báo chí trường ĐH KHXH và NV thực hiện :">.

Clip hoàn toàn được làm từ chất liệu sinh viên từ kĩ thuật, trang phục đến bản thu âm,....

Hãy cùng thưởng thức nào :D

MV gồm 5 ca khúc:

+ Ngày Tết Việt Nam (Hoài An)
Với phong cách cổ điển của một MV Tết thường thấy với cành đào, cành mai và áo dài chim công ;). Cảnh được quay ở núi Châu Thới, một địa điểm trên cao vô cùng đẹp. Đưa người xem vào cõi Phật với hương khói nghi ngút cùng kiến trúc cổ kính :x

+ Đón Xuân(Phạm Đình Chương)
Trở về với phong cách hiện đại chốn đô thị phồn hoa. Với không gian là một quán café ngay giữa trung tâm quận 1 cùng khung cảnh nhà thờ đức bà với đã tạo nên một bài "Đón Xuân" rất hiện đại :D

+ Khúc Xuân (Võ Thiện Thanh)
Một ca khúc cũ nhưng được phối với hoạt cảnh dí dỏm đậm chất sinh viên là sự lựa chọn cho những ai ưa sự mới lạ, sự vui nhộn và đặc biệt là...tình yêu dễ thương :x. Tỏ tình bằng bong bóng, bánh socola, hoa,...nhưng chàng trai lại "hoàn toàn thất bại" chỉ vì sự xuất hiện của những nhân vật không mời mà đến "nhân vật Hội" và "bà mập" :)). Siêu dễ thương và siêu đáng yêu, chờ gì mà không xem nhỉ ;))

+ Xuân Với Đời Sống Mới (Tuấn Vũ)
Phong cách dance là sự lựa chọn tiếp theo cho liên khúc này với bài Xuân với đời sống mới.

+ Tết Xuân (Hồ Hoài Anh)
Tết Xuân cũng là bài kết thúc của liên khúc mừng xuân này. Với sự lắng đọng về tình người và sự sẻ chia trong ngày Tết, Tết Xuân hoàn toàn là một bản tình ca của đất trời vào Xuân đáng thưởng thức. Với bữa tiệc Tất Niên vào đêm 30, cùng sự tấp nập chuẩn bị của những đôi trẻ chính là không khí Xuân mà chúng ta đã vừa trải qua trong Tết năm Quý Tỵ này :x

Mọi thông tin các bạn theo dõi tại FB của câu lạc bộ MV nhé :x

Cảm ơn các bạn đã quan tâm >:D<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-2-2013 15:46:06 | Xem tất
Các bạn làm thật công phu~ đỉnh quá! thích quá~~~{:149:}{:180:}{:155:}{:161:}{:176:}{:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-2-2013 15:48:13 | Xem tất
Cho hỏi các bạn ik là sv khoa nào??????? Cho mình làm quen dc k??????????~~~~~~~~~ :XXXXXXXXX
Mình rất khâm phục các bạn

Bình luận

:3 thks bạn nhoaaaaaaaaa :x  Đăng lúc 11-2-2013 04:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-2-2013 14:53:15 | Xem tất
Tính đến ngày hôm nay thì video đã gần đạt ngưỡng 4000 views òi :3

Bạn nào chưa xem thì mau mau xem đi nha :x

Để mình kể sơ sơ cho mấy bạn về nội dung của video khá dài này nha ;))

MV gồm 5 ca khúc:

+ Ngày Tết Việt Nam (Hoài An)
Với phong cách cổ điển của một MV Tết thường thấy với cành đào, cành mai và áo dài chim công ;). Cảnh được quay ở núi Châu Thới, một địa điểm trên cao vô cùng đẹp. Đưa người xem vào cõi Phật với hương khói nghi ngút cùng kiến trúc cổ kính :x

+ Đón Xuân(Phạm Đình Chương)
Trở về với phong cách hiện đại chốn đô thị phồn hoa. Với không gian là một quán café ngay giữa trung tâm quận 1 cùng khung cảnh nhà thờ đức bà với đã tạo nên một bài "Đón Xuân" rất hiện đại :D

+ Khúc Xuân (Võ Thiện Thanh)
Một ca khúc cũ nhưng được phối với hoạt cảnh dí dỏm đậm chất sinh viên là sự lựa chọn cho những ai ưa sự mới lạ, sự vui nhộn và đặc biệt là...tình yêu dễ thương :x. Tỏ tình bằng bong bóng, bánh socola, hoa,...nhưng chàng trai lại "hoàn toàn thất bại" chỉ vì sự xuất hiện của những nhân vật không mời mà đến "nhân vật Hội" và "bà mập" :)). Siêu dễ thương và siêu đáng yêu, chờ gì mà không xem nhỉ ;))

+ Xuân Với Đời Sống Mới (Tuấn Vũ)
Phong cách dance là sự lựa chọn tiếp theo cho liên khúc này với bài Xuân với đời sống mới.

+ Tết Xuân (Hồ Hoài Anh)
Tết Xuân cũng là bài kết thúc của liên khúc mừng xuân này. Với sự lắng đọng về tình người và sự sẻ chia trong ngày Tết, Tết Xuân hoàn toàn là một bản tình ca của đất trời vào Xuân đáng thưởng thức. Với bữa tiệc Tất Niên vào đêm 30, cùng sự tấp nập chuẩn bị của những đôi trẻ chính là không khí Xuân mà chúng ta đã vừa trải qua trong Tết năm Quý Tỵ này :x

Cuối cùng, ekip xin gửi lời cảm ơn mọi người đã theo dõi :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-2-2013 23:30:53 | Xem tất
Thích bài Khúc Xuân quá bạn ơi :x

Mấy bạn mặc áo dài đẹp quá :((
Mà clip hơi dài nhỉ :-?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-2-2013 23:33:51 | Xem tất
tybeo.286 gửi lúc 13-2-2013 23:30
Thích bài Khúc Xuân quá bạn ơi :x

Mấy bạn mặc áo dài đẹp quá :((

ừ, clip dài tại là liên khúc  đó bạn :3
Cảm ơn bạn sẽ xem nha :x

Clip sau tụi mình sẽ cố gắng làm ngắn gọn và súc tích hơn :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 23:33:00 | Xem tất
Một liên khúc hay.                                                              
Nghe thử làm mình lại nhớ đến tết về cùng gia đình                                                   
Mong sẽ có những bài hát hay thế này nữa!                                                      
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 28-4-2013 10:42:58 | Xem tất
phumc92 gửi lúc 26-4-2013 23:33
Một liên khúc hay.                                                              
Nghe thử làm m ...

cảm ơn bạn rất nhiều :D nhờ những lời nhận xét này, chúng mình có thêm động lực để làm Tết năm sau tiếp tục cho ra đời những sản phẩm hay và sáng tạo hơn nữa :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách