Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1438|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Other] Chỉ Số Nói Xấu Sau Lưng Của Bạn

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hix, thực tế có mấy ai không bị nói xấu sau lưng bao giờ, vấn đề là bị nói xấu nhiều hay ít, và mức độ nghiêm trọng đến đâu.

Hãy trả lời câu hỏi dưới đây, để biết đáp án chỉ số bị nói xấu sau lưng của bạn nhé, hehe!

Câu hỏi: Hôm nay phân tổ làm việc theo nhóm (liên quan đến mỹ thuật), nếu được chọn, bạn muốn mình sẽ ở trong tổ nào?
A. Có thành viên thông minh nhưng bảo thủ.
B. Toàn những người vui vẻ, hài hước nhưng không ai thích làm việc.
C. Người trong nhóm am hiểu về nghệ thuật nhưng kiêu ngạo.
D. Bạn thân nhất của bạn nhưng mọi người không thích anh/cô ấy.
Đáp án nè: Chuẩn bị tinh thần nghe đáp án nhé, không dễ chịu lắm đâu, hihi!
Đáp án A: Chỉ số là 60%, cũng cao phết nhỉ, hix!

Phần lớn mọi người sẽ nghĩ bạn đua đòi, thấy người sang bắt quàng làm họ, vì nghĩ bạn như vậy nên sẽ thật khó để họ có thể hiểu và thông cảm cho bạn.
Thường thì chính bản thân bạn sẽ rất dễ trở thành con rối của cấp trên, làm theo sự sai bảo của họ một cách máy móc chẳng hạn. Bạn phải hết sức cẩn thận với từng cử chỉ của chính mình, nếu không rất dễ gây xung đột giữa các mối quan hệ với nhau đấy.
Đáp án B: Woa! 80% liền, huhu

Vì sao bạn biết không? Vì trong mắt mọi người, họ cảm tháy bạn chỉ muốn làm người đứng đầu, thích lãnh đạo người khác. Nếu bạn thực sự là người có năng lực, chuyện người khác thường xuyên vì ghen tị mà nói xấu sau lưng bạn cũng là chuyện dễ hiểu. Nhưng cũng chính vì vậy, bạn nên chú ý thái độ, cách xử xử của mình với người khác. Tốt nhất không nên tỏ ra quá tự tin đến mức kiêu ngạo.
Đáp án C: Phù! Chỉ có 40% thôi nhá!

Bạn là cô nàng khá bướng bỉnh, và thích mình lúc nào cũng phải hơn người khác, vì bạn là người ưa thành tích mà, hehe! Không chỉ thế, bạn còn là cô nàng có tính hoài nghi cao thôi rồi. Lúc nào trong đầu bạn cũng nảy sinh suy nghĩ không biết người kia tính cách thế nào nhỉ, họ đang nghĩ gì về mình không, họ nghĩ về mình thế nào... Đảm bảo với sự hoài nghi quá mức cần thiết này, sẽ có không ít người không chịu nổi tính cách của bạn mà nói xấu sau lưng bạn... không thương tiếc, hix!
Đáp án D: Thích nhé, chỉ số của bạn là thấp nhất đấy - 20%

Bạn biết đấy, làm gì có ai chưa từng bị nói xấu sau lưng bao giờ, vấn đề là nói xấu nhiều hay ít, và mức độ của nó thế nào mà thôi. Phải nói rằng bạn thật tuyệt đấy, nên hầu như chẳng mấy khi bị ai nói xấu, chê trách gì bao giờ, hehe!
Trong mắt mọi người, bạn là người trọng tình trọng nghĩa. Cho dù người khác có nói gì về bạn của bạn đi chăng nữa, bạn cũng không chú ý để tâm làm gì, bạn vẫn luôn đối xử rất tốt với người bạn thân của mình.
Nhưng có một nhược điểm thế này, nếu bạn là người lãnh đạo, hoặc lớp trưởng chẳng hạn, thì cũng đừng có thiên vị quá nhé, phải công mình, nếu không sẽ nảy sinh mâu thuẫn với những người khác, và khiến mọi người không hài lòng với quyết định của bạn. Thật may mắn nếu ai đó được làm bạn thân của bạn!
Nguồn:http://ione.vnexpress.net/tin-tu ... n-la-bao-nhieu.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-8-2013 21:27:54 | Chỉ xem của tác giả

Vì sao bạn biết không? Vì trong mắt mọi người, họ cảm tháy bạn chỉ muốn làm người đứng đầu, thích lãnh đạo người khác. Nếu bạn thực sự là người có năng lực, chuyện người khác thường xuyên vì ghen tị mà nói xấu sau lưng bạn cũng là chuyện dễ hiểu. Nhưng cũng chính vì vậy, bạn nên chú ý thái độ, cách xử xử của mình với người khác. Tốt nhất không nên tỏ ra quá tự tin đến mức kiêu ngạo.

mình lại còn hoàn toàn không có năng lực :))) vậy đâu phải bị nói xấu, bị nói đúng đấy chứ ;)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-8-2013 11:21:28 | Chỉ xem của tác giả
D ạ

Cơ mà nói thật tui thấy ai mà chả muốn ngồi chung với bạn thân mình

Chứ tui ý là luôn có cảm giác có người đang nói xấu sau lưng tui, 24/24 luôn =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 20-9-2013 22:33:47 | Chỉ xem của tác giả
Phần lớn mọi người sẽ nghĩ bạn đua đòi, thấy người sang bắt quàng làm họ, vì nghĩ bạn như vậy nên sẽ thật khó để họ có thể hiểu và thông cảm cho bạn.
Thường thì chính bản thân bạn sẽ rất dễ trở thành con rối của cấp trên, làm theo sự sai bảo của họ một cách máy móc chẳng hạn. Bạn phải hết sức cẩn thận với từng cử chỉ của chính mình, nếu không rất dễ gây xung đột giữa các mối quan hệ với nhau đấy.
>>>>>>>>>>>>>>
huhu sao thế này, mừn thíc tự do cơ,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-9-2013 01:13:10 | Chỉ xem của tác giả

Bạn biết đấy, làm gì có ai chưa từng bị nói xấu sau lưng bao giờ, vấn đề là nói xấu nhiều hay ít, và mức độ của nó thế nào mà thôi. Phải nói rằng bạn thật tuyệt đấy, nên hầu như chẳng mấy khi bị ai nói xấu, chê trách gì bao giờ, hehe!
Trong mắt mọi người, bạn là người trọng tình trọng nghĩa. Cho dù người khác có nói gì về bạn của bạn đi chăng nữa, bạn cũng không chú ý để tâm làm gì, bạn vẫn luôn đối xử rất tốt với người bạn thân của mình.
Nhưng có một nhược điểm thế này, nếu bạn là người lãnh đạo, hoặc lớp trưởng chẳng hạn, thì cũng đừng có thiên vị quá nhé, phải công mình, nếu không sẽ nảy sinh mâu thuẫn với những người khác, và khiến mọi người không hài lòng với quyết định của bạn. Thật may mắn nếu ai đó được làm bạn thân của bạn!

Có vài điểm chẳng đúng :v nhưng vẫn zui =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-10-2013 08:36:02 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vì sao bạn biết không? Vì trong mắt mọi người,
họ cảm tháy bạn chỉ muốn làm người đứng đầu,
thích lãnh đạo người khác. Nếu bạn thực sự là
người có năng lực, chuyện người khác thường
xuyên vì ghen tị mà nói xấu sau lưng bạn cũng
là chuyện dễ hiểu. Nhưng cũng chính vì vậy, bạn
nên chú ý thái độ, cách xử xử của mình với
người khác. Tốt nhất không nên tỏ ra quá tự tin
đến mức kiêu ngạo.
hơi khó hỉu tí :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-1-2014 11:14:36 | Chỉ xem của tác giả
Đáp án C: Phù! Chỉ có 40% thôi nhá!
Bạn là cô nàng khá bướng bỉnh, và thích mình lúc nào cũng phải hơn người khác, vì bạn là người ưa thành tích mà, hehe! Không chỉ thế, bạn còn là cô nàng có tính hoài nghi cao thôi rồi. Lúc nào trong đầu bạn cũng nảy sinh suy nghĩ không biết người kia tính cách thế nào nhỉ, họ đang nghĩ gì về mình không, họ nghĩ về mình thế nào... Đảm bảo với sự hoài nghi quá mức cần thiết này, sẽ có không ít người không chịu nổi tính cách của bạn mà nói xấu sau lưng bạn...
Đúng 100%
Tính hoài nghi cao và thích hoàn thành nhiệm vụ nữa,suốt ngày bị nói hay nghi ngờ với lúc nào cũng sợ linh tinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-1-2014 20:09:56 | Chỉ xem của tác giả
hầy, sao ít thế nhỉ
đôi khi nói xấu sau lưng cũng là một cách tiếp diễn câu chuyện của bạn với ng` khác, dẫn dễ dẫn đến thân nếu hai ng` nói xấu cùng đối tượng
đùa thôi chứ cả bốn đáp án cứ có gì đó khiến mình phân vân nhưng làm việc nhóm thì phải lôi ngay con bạn thân vào rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-1-2014 15:02:56 | Chỉ xem của tác giả

Hyhy, tất nhiên mình là người tốt bụng mà, mình ít bạn bè nhưng bạn thân thì chơi rất tốt, mình không có mối quan hệ rộng với nhiều bạn, mình cùng lười để tạo dựng tình cảm đó, nên chơi với ai được mà đơn giản thì tự nhiên sẽ đến thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-1-2014 21:54:46 | Chỉ xem của tác giả
Bạn là cô nàng khá bướng bỉnh, và thích mình lúc nào cũng phải hơn người khác, vì bạn là người ưa thành tích mà, hehe! Không chỉ thế, bạn còn là cô nàng có tính hoài nghi cao thôi rồi. Lúc nào trong đầu bạn cũng nảy sinh suy nghĩ không biết người kia tính cách thế nào nhỉ, họ đang nghĩ gì về mình không, họ nghĩ về mình thế nào... Đảm bảo với sự hoài nghi quá mức cần thiết này, sẽ có không ít người không chịu nổi tính cách của bạn mà nói xấu sau lưng bạn... không thương tiếc, hix!

Tớ ít khi chủ động nói xấu người khác, nhưng nếu có nhiều người nói sẵn thì tớ sẽ nói ké
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách