Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 1415|Trả lời: 14
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[other] Bạn có 'nhập nhằng' chuyện tình cảm?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hay thẳng đuột như 'ruột ngựa', yêu ghét rõ ràng ^^.

1. Khi đi trên đường, bạn nhìn thấy thứ đồ mình rất thích, nhưng lại không mang đủ tiền, lúc này bạn sẽ?
A. Không mua nữa – 1 điểm
B. Tìm bạn vay tiền – 5 điểm
C. Lập tức về nhà lấy tiền – 3 điểm
D. Mặc cả chủ cửa hàng, biết đâu người ta sẽ đồng ý (gần như không khả quan) – 10 điểm
2. Nhìn ra ngoài cửa sổ, bạn hy vọng nhìn thấy?
A. Bông hoa đẹp làm rung động lòng người – 10 điểm
B. Cá bơi tự do tự tại – 3 điểm
C. Con Đại bàng sải cánh giữa bầu trời – 1 điểm
D. Thảo nguyên xanh ngát – 5 điểm
3. Một nhóm con gái đang nói chuyện ầm ĩ đi lướt qua bạn, bạn cho rằng họ đang?
A. Thảo luận chuyện đi chơi ở đâu – 5 điểm
B. Cãi nhau to – 1 điểm
C. Trò chuyện về người con trai nào đó – 10 điểm
D. Thảo luận về việc trong trường – 3 điểm
4. Một người bạn mời bạn đi ăn đúng lúc bạn đang bận, bạn sẽ?
A. Mặc dù rất bận, nhưng vì ngại với bạn, nên sẽ đi ăn nhanh cho xong – 3 điểm
B. Nói với bạn là giờ mình đang bận quá, hẹn lần sau nhé – 1 điểm
C. Ăn cơm là "thượng đế", tiện thể gọi luôn một nhóm bạn cùng đi – 5 điểm
D. Hiếm khi bạn ấy mời, bất luận là việc gì, cũng phải ăn một bữa thật hoành tráng đã rồi tính sau – 10 điểm
5. Một người mà bạn không bao giờ chú ý đến bỗng nhiên hẹn bạn ra ngoài, bạn sẽ?
A. Miễn cưỡng đi, dù sao người ta cũng không có ác ý gì – 5 điểm
B. Không đi, cũng chẳng phải thân thiết gì – 1 điểm
C. Trước tiên hỏi rõ tại sao rồi tính tiếp – 3 điểm
D. Suy nghĩ xem thế nào – 10 điểm

6. Người yêu cũ của bạn kết hôn, mời bạn tới tham dự đám cưới, bạn sẽ?
A. Không đi, ai biết người ấy muốn làm gì – 3 điểm
B. Kéo thêm người bạn nữa đi cùng, tránh bị xấu hổ - 5 điểm
C. Mọi thứ đã trở thành quá khứ rồi, nên thoải mái tới tham dự đám cưới – 1 điểm
D. Trang điểm đẹp, khiến người ấy hối hận vì đã không chọn bạn – 10 điểm
7. Nếu nhất định phải chọn một trong những loại hoa dưới đây, bạn thích nhất loại hoa nào?
A. Hoa salem – 10 điểm
B. Hoa thiên điểu – 1 điểm
C. Hoa xương rồng – 3 điểm
D. Hoa bách hợp – 5 điểm
8. Nếu phải chọn một trong những loại hoa hồng dưới đây để trang trí phòng, bạn sẽ chọn?
A. Hoa hồng trắng - 1 điểm
B. Hoa hồng đỏ - 5 điểm
C. Hoa hồng hồng – 10 điểm
D. Hoa hồng vàng - 3 điểm
9. Khi rảnh rỗi, bạn thường?
A. Đọc sách, nghe nhạc - 1 điểm
B. Rủ bạn bè đi chơi – 5 điểm
C. Lên mạng tìm người nói chuyện - 3 điểm
D. Trang trí dọn dẹp lại phòng – 10 điểm
10. Sách bạn thích đọc nhất là?
A. Triết học – 3 điểm
B. Tình yêu – 10 điểm
C. Trinh thám - 5 điểm
D. Lịch sử- 1 điểm
Đáp án:

10-30 điểm

Không biết nên ngưỡng mộ bạn hay buồn cho bạn. Bạn rất ít khi bạn mang lại cho người khác cảm giác mơ hồ, không rõ ràng, bởi bạn quá mạnh mẽ, tính cách độc lập, có thể tự mình làm tất cả, không thích dựa dẫm vào bất cứ ai. Nhưng như vậy rất có thể sẽ khiến người bạn thích nghi ngờ sự thuần khiết của bạn, khiến bạn bỏ lỡ mất không ít cơ hội..
31-50 điểm

Bạn là người độc lập, mang theo chút dư vị của cô đơn. Bạn bè của bạn không nhiều, cuộc sống cũng tốt, ổn định. Tuy nhiên, vòng tròn cuộc sống của bạn không lớn, ngoài một số bạn bè từ thuở "cắp sách tới trường" ra thì đều là đồng nghiệp. Vì vậy, bạn rất dễ nảy sinh tình cảm với người làm cùng công ty.
51-80 điểm

Bạn có rất nhiều bạn bè, sống theo quan điểm không chơi thì thôi, đã chơi thì phải hết mình, thế mới gọi là sống.
Nói về chỉ số "nhập nhằng" trong chuyện tình cảm, đôi khi bạn sẽ mang lại cho ai đó (một vài người) cảm giác mơ hồ không rõ ràng, và bạn thích thế ^^. Song hãy cẩn thận, nếu không sẽ càng ngày càng loạn hết lên đấy, hehe.
81-100 điểm

Woa, chúc mừng bạn, cô nàng/ anh chàng sở hữu vô cùng nhiều "tế bào" lãng mạn. Nhưng bạn biết đấy, đôi khi lãng mạn quá, dễ khiến người khác hiểu lầm. Và chính bạn cũng vậy, cái cảm giác mập mờ, mơ hồ lúc nào cũng vang lên trong tâm trí bạn. Thật ra, đó cũng không phải là điều gì không tốt, nếu một nửa của bạn là người tinh tế, nhạy cảm, và không kém phần lãng mạn.
Nguồn:http://ione.vnexpress.net/tin-tu ... huyen-tinh-cam.html
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-8-2013 22:28:12 | Chỉ xem của tác giả
Mình 47đ. Đáp án :
31-50 điểm

Bạn là người độc lập, mang theo chút dư vị của cô đơn. Bạn bè của bạn không nhiều, cuộc sống cũng tốt, ổn định. Tuy nhiên, vòng tròn cuộc sống của bạn không lớn, ngoài một số bạn bè từ thuở "cắp sách tới trường" ra thì đều là đồng nghiệp. Vì vậy, bạn rất dễ nảy sinh tình cảm với người làm cùng công ty.

Cái này khá là đúng, nhất là câu đầu. Thanks chủ thớt {:420:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-8-2013 23:14:01 | Chỉ xem của tác giả
51-80 điểm

Đúng gần hết luôn @@
Thanks chủ thớt nhiều nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 25-8-2013 14:15:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình 49 điểm

"Bạn là người độc lập, mang theo chút dư vị của cô đơn. Bạn bè của bạn không nhiều, cuộc sống cũng tốt, ổn định. Tuy nhiên, vòng tròn cuộc sống của bạn không lớn, ngoài một số bạn bè từ thuở "cắp sách tới trường" ra thì đều là đồng nghiệp. Vì vậy, bạn rất dễ nảy sinh tình cảm với người làm cùng công ty."

Đúng hơi bị nhiều àh, còn chuyện nảy sinh tình cảm thì...
Thanks chủ thớt nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-8-2013 15:54:47 | Chỉ xem của tác giả
MÌnh 41 điểm, ôi thôi đọc sao mà đúng thế không biết
"31-50 điểm

Bạn là người độc lập, mang theo chút dư vị của cô đơn. Bạn bè của bạn không nhiều, cuộc sống cũng tốt, ổn định. Tuy nhiên, vòng tròn cuộc sống của bạn không lớn, ngoài một số bạn bè từ thuở "cắp sách tới trường" ra thì đều là đồng nghiệp. Vì vậy, bạn rất dễ nảy sinh tình cảm với người làm cùng công ty."
Nói thật là mình luôn cảm thấy cô đơn vì ít bạn bè, nhưng luôn tự làm vui mình bằng các hoạt động khác như nghe nhạc, xem phim, dần cũng thấy quen, bù lại những người bạn mình thân đề rất tốt với mình, hihi
riêng chuyện yêu người cùng công ty mình không thích tẹo nào, hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 25-8-2013 23:04:02 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình 59 d nhé
51-80 điểm

Bạn có rất nhiều bạn bè, sống theo quan điểm không chơi thì thôi, đã chơi thì phải hết mình, thế mới gọi là sống.
Nói về chỉ số "nhập nhằng" trong chuyện tình cảm, đôi khi bạn sẽ mang lại cho ai đó (một vài người) cảm giác mơ hồ không rõ ràng, và bạn thích thế ^^. Song hãy cẩn thận, nếu không sẽ càng ngày càng loạn hết lên đấy, hehe.
không nhiều bạn bè nhưng bạn thân thì có nhiều
thanks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-8-2013 06:48:21 | Chỉ xem của tác giả
42 điểm

Giải thích về tính cách của mình khá đúng. Bạn bè thân thiết đúng là không nhiều & luôn thích ở 1 mình hơn là buôn bán chuyện xã hội.

Yêu đương thì chưa biết vì công việc hiện tại người cùng chỗ làm toàn thằng dở hơi chả ra làm sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 28-10-2013 08:41:35 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
31-50 điểm
Bạn là người độc lập, mang theo chút dư vị của
cô đơn. Bạn bè của bạn không nhiều, cuộc sống
cũng tốt, ổn định. Tuy nhiên, vòng tròn cuộc
sống của bạn không lớn, ngoài một số bạn bè từ
thuở "cắp sách tới trường" ra thì đều là đồng
nghiệp. Vì vậy, bạn rất dễ nảy sinh tình cảm với
người làm cùng công ty.
;)) để sau này xem thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 28-10-2013 15:56:01 | Chỉ xem của tác giả
31-50 điểm

90% là đúng nha, trừ câu cuối ^^

vì công ty mình toàn nữ há há

còn sau này có thay đổi chỗ làm hay thế nào thì k biết à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-1-2014 20:23:34 | Chỉ xem của tác giả
> Đúng quá đi mất. nhưng nghe nói có câu: Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách