Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: wallace79
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Online Dramar 2006] Viên Ngọc Bích - Hoắc Kiến Hoa, Tôn Lệ, Hồ Vũ Uy, Diêu Thái

[Lấy địa chỉ]
191#
 Tác giả| Đăng lúc 31-7-2013 12:08:55 | Chỉ xem của tác giả
_HCT_ gửi lúc 30-7-2013 21:34
Đảo Hải Nam có phải đảo gần VN mình ko vậy các bạn? Thấy trong phim cảnh sắc và con  ...

Đúng ròi, Hải Nam gần VN mình đó, nó nằm ở cực nam của TQ:)) Lúc way fim này thì Hải Nam còn khá hoang sơ, nên con người cũng bình dị. Mấy năm gần đây du lịch của HN phát triển mạnh lém, nên nó cũng trở nên nhộn nhịp ròi, ko còn chân phương như ngày xưa nữa:(

Cái kết fim cũng đc nhưng mà khiến mình ko cam tâm, chỉ còn thiếu 1 chút nữa thôi mà, 1 chút thôi là NT và Gk đã hạnh phúc mãi mãi bên nhau. Sau bao nhiu đau khổ và day dứt mà họ phải gánh chịu, 1 cái kết viên mãn sẽ làm nhẹ lòng người hơn nhìu. Chứ cái kết này ám ảnh quá, mình coi đi coi lại 7 lần vẫn ko dám xem tập cuối:(( Cả 4 con người tranh đấu hết mình cho tình iu, sau cùng chả tự quyết đc, đều zo số phận đẩy đưa:

Đính chính tí, Lệnh Hồ Xung đâu có móc tim của ĐPBB, cái nài chỉ có Bình Nhất Chỉ bít thôi mà=)) với lại Xung có iu ĐPBB đâu, từ đầu tới cúi vẫn cảm thấy 2 người này còn thiếu sự "thông hiểu", ko cùng chung ý nghĩ. Nên đôi lúc thấy Xung vì mang ân mà "yếu lòng" bên Bại, nhưng ko hề cảm thấy Xung iu Bại:))

Mình thấy fim này ko giống QHNCM cho lém, nhưng mô típ fim người củ- người mới thì thường nhìu fim na ná nhau thôi:)) Với con người nặng tình như LCT thì Như Ức mà ko trết thì anh đã ko có tình cảm với Tam Nương, chứ nói chi là chọn ai với ai chứ=)) Số phận đã đem Như Ức đi, thì đưa Tam Nương tới để lấp đầy trái tim LKT, nhưng dù có iu TN thế nào, trong lòng LCT mãi mãi vẫn có 1 góc giành cho NƯ, sẽ vĩnh viễn là thế^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 31-7-2013 16:30:31 | Chỉ xem của tác giả
Đính chính tí, Lệnh Hồ Xung đâu có móc tim của ĐPBB..
một cách nói theo nghĩa bóng ý mà bạn ơi^^ Xung ko iu ĐPBB nhưng ĐPBB lại iu anh ta, ở đây mình nói cái đạo làm người ý, như NT hem iu BD nhưng đã hành động trọn vẹn nghĩa tình với người con gái luôn hy sinh vì anh ta... Trong Viên Ngọc Bích, nếu để HE thì có thể kết thúc ở tập 27, 28 được rùi nhưng ĐD đã đẩy cao thêm nữa tính người nên mới có cái kết như vậy. Chắc vì mình già rồi hem còn mơ mộng nữa nên dù buồn vẫn thick cái kết như trong phim hơn hu hu...

Còn với Như Ức và YTN thì ý mình là giả sử mà Ly ca cũng như NT ý chỉ là tưởng ng` yêu đã chết mà đến với người mới. Sau khi có tình cảm với Yến TN roài mà đột nhiên NƯ hem có chết, lù lù xuất hiện như Gia Kỳ thì tính sao đây nhỉ????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2013 10:05:46 | Chỉ xem của tác giả
_HCT_ gửi lúc 31-7-2013 16:30
một cách nói theo nghĩa bóng ý mà bạn ơi^^ Xung ko iu ĐPBB nhưng ĐPBB lại iu anh ta,  ...

Nhưng ĐPBB và BD khác nhau rất nhìu mà, ĐPBB là vì iu Xung, nhưng chỉ tốt với 1 mình Xung, còn những người khác thì vẫn xem như cỏ rác. Trong khi Xung thì trọng tình nghĩa với giang hồ, nên 2 người ko cùng đạo, cứ mãi là 2 đường thẳng song song ko thể chạm vào nhau đc:)) Còn BD thì vì NT mà thay đổi, từ 1 cô gái kiêu kỳ mà trở nên nhân hậu với nhìu người khác, với bạn bè của NT. Nên thật ra cũng ko thể đem 2 TH này so sánh với nhau đc, cho dù là cùng 1 tình cảnh, nhưng chỉ cần cách suy nghĩ của 1 trong 2 người khác đi, thì cái kết cũng là khác đi thôi^^

Ờ, còn cái giả vụ bạn nói thì nghe rất hay, mình cũng hiếu kỳ ko bít thế thì sẽ ra sao:)) Như trong NT thì đâu có iu BD, nhưng vì cảm kích mới chọn cô ấy khi bít GK trết ròi, vì thế khi GK còn sống thì NT lại trở về bên cô. Còn ở đây là nếu NƯ trở về khi Ly ka đã có tình cảm với TN, bít tính sao đây ta...??? Với tính cách Ly ka thì mình nghĩ anh vẫn chọn NƯ, nhưng trong lòng phải đè nén tình cảm giành cho TN. Như thế mới vẹn nghĩa tình, dù cả 3 cùng đau khổ:)) Nhưng ngày xưa đc lấy 2 vợ mà, nếu quất luôn thì càng tốt=))

Nói chứ, kết cấu đã hợp lý ròi, NƯ kiên cường khi ở bên LCT cố chấp, vì dân mà quên mình đấu tranh ở wan trường, ko sợ uy quyền nào hết. TN thì lại xuất hiện như 1 người vào sinh ra tử, đồng cam cộng khổ trong các hành động của nhóm NCM. Đến thời điểm đó thì liệu NƯ có còn là người thik hợp ko. Cho nên mới nói 2 người con gái xuất hiện ở 2 thời điểm khác nhau, là để hỗ trợ cho cuộc đời của LCT, tốt nhất vẫn là như trong fim, đó lựa chọn thik hợp nhất ròi:">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 1-8-2013 16:18:21 | Chỉ xem của tác giả
Nghe em gái nì phân tích mình rất ưng hi hi^^... nhưng cái vụ dĩ hòa vi quý cho lấy 2 vợ thì hem đồng ý nha^^

Mà mình thấy bìa ảnh phim này có DVD tại Việt Nam đúng ko??? Nhưng chắc là lâu lắm rồi nhỉ??? Cuối tuần thử lượn qua mấy hàng đĩa xem sao, biết đâu^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2013 12:23:31 | Chỉ xem của tác giả
_HCT_ gửi lúc 1-8-2013 16:18
Nghe em gái nì phân tích mình rất ưng hi hi^^... nhưng cái vụ dĩ hòa vi quý cho lấy 2  ...

Haha, nói kiểu đó cho huề cả làng thôi, chứ thặc tình cũng ko thik lấy 2 vợ, zậy thì LTC đã chẳng còn là LCT trọng tình trọng nghĩa mà fim đã tạo dựng nên ròi:))

Đúng là có bản DVD, vì ngày xưa mình coi sub trên mạng ròi cũng mua DVD về để giành, nhưng mà DVD thuyết mính rất tệ, lại còn cắt khúc từa lưa, làm hỏng hết cảm xúc của fim. Hên là xem bản sub trước ròi, chứ nếu ko sẽ chả cảm thấy fim hay nữa đâu:(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 16-8-2013 14:55:09 | Chỉ xem của tác giả

2222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222222
weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách