Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yulhottest
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | T] Miss you | yulhottest | Junho - Soeun | Completed

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-7-2013 09:22:33 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi mùa thu qua đi là một lần tôi tiếc nuối, nhưng từ khi có em, em là mùa thu của tôi, bất cứ khi nào tôi cũng có thể cảm nhận được cái hơi hướng dịu dàng, thanh khiết của mùa thu từ em. Và tôi cũng chưa từng nghĩ đến những giây phút này, những giây phút tôi thật sự cảm thấy sợ hãi và trống vắng, dường như mùa thu, em đang dần cách xa tôi và biến mất. Không. Là tôi đang sắp biến mất trên trần gian này. Quả thật bàn tay ta không thể tự nắm giữ được cuộc đời của chính mình. Trong chớp mắt tôi đã để tuột mất cuộc sống hạnh phúc được ở bên em. Trong gang tấc thôi, tôi đã không còn cơ hội nào nữa.

ss thích nhất đoạn đầu, mùa thu thường mang đến cho họ những nỗi buồn
quả thật thì cuộc đời không thể nắm giữ lại điều gì nếu chúng ta vuột mất nó ngay từ lần đầu tiên

Trong cuộc sống này, chẳng có gì mà con người ta hoàn toàn có thể nắm giữ. Vì vậy hãy biết trân trọng những gì mình đang có, hãy giữ nó thật chặt, hãy cảm nhận nó để khi phải buông tay rồi, sẽ không quá đau khổ.

Nếu như có thể, kiếp sau tôi sẽ nguyện mang tất cả hạnh phúc cho em..
Cứ thế, hình bóng em dần mờ đi sau làn tuyết bay và tôi cũng dần bước sang thế giới khác, thế giới không có em. Sẽ không còn mùa thu nào nữa tôi được nắm tay em và bước đi, sẽ không còn giây phút nào nữa tôi được ngắm em cười, sẽ không còn hơi ấm nào nữa từ vòng tay và nụ hôn của em..Sẽ không còn gì cả.. Tạm biệt em - người yêu của tôi.

Tạm biệt có lẽ là cách tốt nhất cho cả hai

Bình luận

cảm ơn ss ^^  Đăng lúc 12-7-2013 09:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 12-8-2013 01:20:15 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, sau một mùa thu ngọt ngào và lãng mạn của nhuphamcs112 lại là một mùa đông lạnh giá, mùa đông lại là mùa ss thích nhì, trong lòng ss không có mùa đông nào lạnh cả, chỉ vì có nhiều điều ss cảm thấy còn *lạnh* hơn cả tuyết rơi theo hiện tượng tự nhiên của thời tiết.

Và cái *lạnh* đó là đây, sự chia cắt của hai con người yêu nhau nhưng không thể đến với nhau…

Tôi đang chết dần, tôi biết điều đó. Tôi hối hận, tôi tiếc nuối. Hối hận vì đáng lẽ ra tôi nên lường trước được sự việc sẽ thế này. Nhưng cái đáng lẽ đó không bao giờ có trong từ điển của con người. Ta không thể biết được trước điều gì cả. Tôi tiếc nuối vì tôi chưa kịp trao cho em chiếc nhẫn này đây, chiếc nhẫn mà tôi vẫn đang nắm chặt trong tay. Và tôi đau, không chỉ về phần xác đang sắp nguội lạnh đi thế này mà đau vì giấy phút này em không có bên tôi.

Ss thích nhất đoạn này… sự đau đớn và nuối tiếc đến thật chậm… khắc sâu vào trái tim, tâm hồn và hơi thở cuối cùng để không bao giờ có thể nhạt phai trong ký ức…

Lời văn của em nhẹ nhàng quá nhưng lại để trong lòng ss nhiều cảm xúc đau thương…
Nhạc chèn rất hay (vì ss thích nghe hòa tấu, hì)
Cảm ơn em !!!

Bình luận

cảm ơn ss *chấm nc mắt* e cũng định giới thiệu cho ss xem fic này trước keke..cảm ơn vì ss đã đọc fic của e  Đăng lúc 12-8-2013 07:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách