Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuthuynhokitty
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | T] It's Not The End | Phuthuynhokitty | Khuntoria

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 5-6-2013 20:42:10 | Chỉ xem của tác giả
It's not the end

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin7.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8xMC8zMC9kLzAvInagaMEZDA5MmIxYThmOGNlZDFmNWM1YjI0MjJmMGZmYjNiOTgdUngWeBXAzfEEgVGhvInagaMEdXNhWeBmQgWWVhmUsICnN8Q2hyaXN0aW5hIFBlmUsICnJpfDF8Mg

Từ bỏ cũng là một cách yêu...Đó là thứ tình yêu còn lớn hơn cả sự chiếm hữu

I have died everyday waiting for you
Darling, don't be afraid
I have loved you for a
Thousand years
I'll love you for a
Thousand more

…….

Tiếng hát nồng nàn Christina Perri phủ lên cả quán cà phê một màu ảo dịu. Tiếng mưa tí tách bên ngoài dường như tôn thêm sự ấm áp bên trong. Thế nhưng, không phải tất cả con người trong ấy đều cảm thấy ấm áp. Một góc khuất của quán, một chiếc bàn nhỏ được đặt sát cửa kính, có một người con trai ngồi trầm ngâm. Gương mặt nhỏ, chiếc mũi cao, đôi mắt to tròn như thách thứ với tất cả những con người xung quanh đây. Vóc người dong dỏng cao, nước da trắng ngần. Với hình dáng bên ngoài ấy, người ta luôn nhầm lẫn anh với các công tử giàu sang, suốt ngày chỉ sống trong nhung lụa, chả có lấy một chút sức sống. Nhưng anh lại khác, dù cả người toát ra khí chất của một công tử quyền quý, những vẫn không giấu được nét nam tính mạnh mẽ và phong trần. Cơ ngực săn chắc, cánh tay lực lưỡng đang nhẹ nhàng mân mê tách cà phê. Đôi mắt tròn chìm trong suy nghĩ làm cho đôi mày đậm nhích lại gần nhau hơn.

Như một kiệt tác của tạo hoá, người con trai ngồi đó, chìm trong góc tối nhưng vẫn tỏa ra thứ ánh sáng thu hút lạ kỳ. Những cái liếc nhìn của các cô gái khi đi ngang qua, những tiếng xì xầm to nhỏ. Anh vẫn thản nhiên, đúng hơn là anh vẫn mãi chìm trong thế giới của mình. Chìm trong những đoạn phim chấp vá của quá khứ.

-        Chúng ta chia tay đi. – Cô gái nhả từng chữ một, rõ ràng, dứt khoát.
-        Cái gì? Em nói sao? Chia tay ư? Tại sao chứ? – Chàng trai thản thốt.
-        Em không muốn chúng ta tiếp tục thế này nữa, Khun oppa à. Cả mấy tháng trời không gặp gỡ nhau, đến khi có thời gian thì phải lẫn chỗ này, tránh chỗ kia. Điều đó làm em thấy mệt mỏi.
-        Sao em bảo em yêu anh, chúng ta hãy đợi một thời gian nữa đi, khi vị trí của anh và em vững chắc anh sẽ nói với công ty công bố chuyện chúng ta.
-        Thì sao? Công ty anh thì dễ dàng rồi, còn em? Anh nghĩ công ty sẽ cho em công bố khi mà nhóm nhạc của em vẫn còn dậm chân tại chỗ sao? Anh ngây thơ quá, oppa à!
-        Victoria à!Anh xin em! Em có thể suy nghĩ lại hay không? Em biết tình cảm anh dành cho em mà.

Victoria áp hai bàn tay lên má Khun, nhìn thẳng vào mắt anh.
-        Em biết anh yêu em, và em cũng yêu anh nữa. Nhưng điều đó không đủ anh à. Một túp liều tranh hai trái tim vàng chỉ có trong truyện cổ tích thôi. Thế giới mà em đang sống, em không dám từ bỏ tất cả để chọn lấy tình yêu.

Nói đến đây, mắt cô bắt đầu rưng rưng:
-        Em còn có gia đình, bạn bè, ước mơ và tham vọng của bản thân em nữa. Em yêu anh. Nhưng em xin lỗi anh, vì có anh cuộc sống em chỉ là thêm phần màu sắc. Nhưng nếu thiếu những thứ còn lại em sẽ chẳng còn lại gì cả.

Ánh mắt Khun càng ngày càng trở nên vô vọng. Anh biết cô gái ấy mỗi khi quyết định việc gì đó thì sẽ không bao giờ thay đổi. Nhưng anh không ngờ cô lại sắt đá như vậy.
-        Em không thể suy nghĩ lại được chút nào sao?
-        Em chỉ muốn chúng ta làm bạn thôi anh à! Với em tình bạn quan trọng còn hơn cả tình yêu. Vì thế em hy vọng có một người bạn như anh.

Nói rồi cô chìa tay ra với động tác bắt tay. Khun ngập ngừng rồi cũng từ từ chia tay ra. Cái bắt tay không siết, không thả, từng nhịp đều đặn, một chút cảm xúc cũng không hề có. Nở một nụ cười tươi như hoa, Vic nói:
-        Em rất vui vì có người bạn như anh, giờ thì em phải về đây. Tạm biệt anh! Và hẹn ngày nào đó rãnh rỗi, chúng ta sẽ đi uống với nhau, anh cứ rủ mọi người trong 2PM nhé.

Vừa quay lưng đi được vài bước nước mắt chợt lăn dài trên má cô gái. Cô cứ để mặc cho nó tự khô trong gió, rồi nhẹ mỉm cười.
Chàng trai cứ đứng đó một lúc sau anh mới giật mình trở về thực tại. Sửng sốt, rồi đau khổ, ngạc nhiên và rồi trống rỗng. Biểu cảm của Vic thay đổi thất thường thì cảm xúc của anh cũng xoay như chong chóng. Chia tay anh mà cô cười tươi thế sao? Chẳng lẽ trong cuộc sống của cô không hề có một chỗ dành cho anh.

-        Dạo này em có khoẻ không?
-        Ah anh, lâu lắm mới gặp anh? Dạo này anh biệt tâm biệt tích luôn đó.

-        Alô, Vic à! 2PM bọn anh đang đi ăn gần ký túc xá của em này. Đi uống với bọn anh được không?
-        Vậy hả anh? Ok, để em rủ mọi người xuống.

Kakao talk
Vic: Em vừa xem tin tức. Anh ổn chứ? Không sao đâu. Anh… có cần em giúp đỡ gì không? Mạnh mẽ lên anh nhé!
Khun: Anh ổn mà, không sao đâu. Anh đang ở cùng với 2PM và anh quản lý. Cảm ơn em.
Vic: Chúng ta là bạn mà, anh không nhớ sao? Đừng khách sáo với em, có gì cần anh cứ nói với em. Fighting!!!

Kakao talk
Khun: Anh vừa xem tin tức. Anh có thể hỏi em được không?
Vic: Nếu anh muốn hỏi điều đó có thật hay không thì em sẽ không trả lời anh đâu. Vậy nên xin anh đừng hỏi.
Khun: Ừ.

Từ từ mở mắt trở về thực tại, Khun lê đôi mắt mệt mỏi nhìn xung quanh. Khắp nơi đều là những cặp tình nhân hạnh phúc, họ đang chìm vào thế giới của riêng họ. Những con người nơi đây đang sống một cuộc sống mà anh hằng mơ ước. Một gia đình hạnh phúc với người vợ đảm đang, những đứa con ngoan ngoãn. Ước mơ đơn giản thế thôi nhưng sao với anh nó lại khó đến thế.

Mãi một lúc sau đó, anh cầm điện thoại lên:
-        Anh có thể gặp em một chút được không? Được rồi, giờ anh sẽ đến đón em.

Trời đã tạnh mưa, những giọt nước mưa bắt đầu nhún nhảy dưới ánh nắng mặt trời. Không gian tràn đầy ánh sáng lấp lánh như ánh sao trên bầu trời. Trên con đường mòn giữa hai hàng cây, hai con người sánh vai bên nhau, trong gần gũi mà sao lại quá xa cách.
-        Anh không có gì để nói với em à?
-        Anh… anh chỉ muốn nói với em rằng anh sẽ đợi em. Đợi em quay về bên anh.
-        Anh… đó là quyền của anh, em không có tư cách nói. – Vic nhìn Khun bằng ánh mắt trầm ngâm rồi tiếp - Không phải lúc nào sau cơn mưa cũng là cầu vồng, sau chia tay cũng là kết thúc. Bây giờ, em cảm thấy rất hạnh phúc anh à.

Khun nhìn chầm chầm vào mắt người con gái mình yêu thương. Anh mong mỏi tìm được một tia giả dối dù chỉ là nhỏ nhất. Nhưng không, cô thực sự hạnh phúc, đôi mắt cô tràn ngập ánh sáng như những tia nắng đang chiếu rọi nơi đây. Xung quanh anh cuộc sống đang tràn ngập màu sắc, thế mà bấy lâu nay anh chìm trong bóng tối. Phải chăng anh đã sai khi níu giữ một thứ vốn không thuộc về mình, phải chăng đã đến lúc buông tay.

-        Anh có biết vì sao không? Em hạnh phúc vì tình yêu của chúng ta. Em hạnh phúc về một mở đầu thật đẹp và kết thúc cũng không kém phần đẹp đẽ. Em hạnh phúc vì tình yêu anh dành cho em đã từng tiếp cho em biết bao sức mạnh, vượt qua bao khó khăn. Em hạnh phúc vì em biết em sẽ luôn mỉm cười khi nghĩ về chúng ta.

Khun cầm lấy tay Vic, ân cần:
-        Anh hiểu rồi, có một thứ hạnh phúc gọi là chia tay em ạ. Trong những chặn đường tiếp theo của cuộc đời em, sẽ không còn có anh cùng bước nữa. Nhưng em… - Khun kéo tay Vic đặt lên ngực trái của mình – em vẫn luôn có một vị trí ở nơi đây. Như những người bạn, anh luôn sẵn lòng vì cô bạn như em.

Vic cười, một nụ cười rạng rỡ hơn bao giờ hết:
-        Em mừng vì anh đã hiểu. Cảm ơn vì anh đã hiểu cho em. Cảm ơn vì tất cả…

Vic quay lưng đi, cũng như cái ngày hôm đó, nhưng nay là một nụ cười thật sự. Cái cười lắng đọng trên khoé môi, trong ánh mắt, trong từng đường nét của khuôn mặt. Đúng, cô thực sự hạnh phúc. Dù cô có yêu ai đi nữa, điều đó không quan trọng. Bởi vì cô đã có một tình yêu quá tuyệt vời, một người yêu quá tuyệt vời. Như vậy đối với cô là quá đủ, nếu cô còn tham lam nữa, cô sẽ phải đánh đổi. Đó là điều cô không hề muốn. Thế nên, hãy kết thúc ở đây thôi.

Khun đứng nhìn bóng Vic khuất sau hàng cây mà lòng nhẹ nhõm hẳn. Phải, bấy lâu nay anh sai thật rồi. Buồn phiền rồi tự hành hạ bản thân, đến nỗi để cho người khác lo lắng. Anh cảm thấy có lỗi với bản thân mình quá. Anh từ từ tháo chiếc nhẫn ở ngón tay út ném đi thật xa. Như ném đi cái nút thắt bấy lâu nay trong lòng anh. Ngẩng đầu, Khun hít một hơi căng tràn lồng ngực. Phải, đây đâu phải là kết thúc.

“Alo, Taec à! Rủ mọi người đi ăn đi, hôm nay tớ mời”
“Ờ thì… tự dưng tìm được chân lý nên mời không được à? Thế có muốn ăn không thì bảo?”

The End

Các bạn thấy fic này thế nào? Hãy cmt cho mình biết với nhé! (Lần đầu viết về Khunto).
Còn một điều nữa mình muốn nói, có nhiều bạn biết mình không ship couple Khuntoria, nhưng các bạn đừng hiểu lầm là vì mình không ship nên không cho họ một happy ending. Vì một fic khi viết ra au đã đặt hết tình cảm của mình vào đó, và vì thích nên mới viết. Nên nếu bị hiểu làm như thế mình sẽ rất buồn. Vì đối với fic này, một cái kết như thế này là quá hoàn hảo. Vì cuộc sống không hề màu hồng, và mình cũng không muốn nhìn cuộc sống qua một lăng kính màu hồng. Chúng ta hãy nhìn vào thực tế của nó, và cảm nhận những hạnh phúc nhỏ nhoi và đơn giản trong ấy. Có vậy chúng ta mới sống thoải mái và hạnh phúc được.

Còn đây là các fic khác của mình, mong mọi người ủng hộ

Only Hope - Dream High Cast
The Forbidden Love - 2PM, MissA, & more

Bình luận

lol!!! =))  Đăng lúc 23-6-2013 08:59 PM
Chàng trai thảng thốt, lẩn chỗ này, tránh chỗ kia, biệt tăm biệt tích, nhìn chằm chằm, những chặng đường tiếp theo,  Đăng lúc 23-6-2013 08:57 PM
ah! Thank ss!  Đăng lúc 23-6-2013 08:52 PM
Kitty ơi, edit lại lỗi chính tả cho chuẩn lun nhá: thách thức , nước da trắng ngần (dòng 4), nhưng vẫn tỏa ra thứ ánh sáng...  Đăng lúc 23-6-2013 08:49 PM
lnn
cảm ơn bạn :)  Đăng lúc 6-6-2013 04:05 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
rosy_rosy + 5 Câu mở đầu ss đã thích rồi í ^_.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-6-2013 21:02:31 | Chỉ xem của tác giả
*trấm trấm nước mắt*
e iu s lắm ss ưi@@ yêu ss thật ấy
1 oneshot bé tẹo mà tràn đầy triết lí LOL đọc rất thích ss ạ
và ss chọn nhạc tuyệt đó, ngay từ đầu vào nhạc đã hợp với fic rồi ss ạ
Khunto có 1 kết thúc thật đẹp, kết thúc như những ng bạn, kết thúc cho 1 mở đầu mới, đẹp hơn, bình yên hơn, shot này quá tuyệt! ngắn nhưng chất! hix hix!
lâu lâu buồn buồn ss làm thêm 1 shot nữa nhá
e thấy s rất có duyên với oneshot ấy! tks ss vì 1 câu chuyện tuyệt vời

Bình luận

Thì bình thường ss vẫn có mẹt mà chỉ là thoắt ẩn thoắt hiện thoai..keke  Đăng lúc 11-6-2013 10:32 AM
uhm... thì thế! lol!  Đăng lúc 6-6-2013 08:59 AM
mai mốt s post bài nào để s xi nhan e trước. mà s phát hiện gu nhạc mình giống nhau.... thể nào cũng đụng hàng dài dài cho xem! lol  Đăng lúc 5-6-2013 10:24 PM
vâng, đụng hạng LOL thui kệ, để e kiếm hàng khác LOL  Đăng lúc 5-6-2013 09:13 PM
ủa? Đụng hàng hả? =)))) Bữa viết fic s cũng nghe bài này mà! =))))  Đăng lúc 5-6-2013 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-6-2013 22:07:16 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong rồi, cơ mà ngắn quá :))

Tui cứ tưởng happy ending chứ, ai dè T.T, tui thích 2 ngừ quay zìa bên nhau cơ :)) cơ mà phải tôn trọng au, phải công nhận một điều là fic hay :D

Nhạc nghe cũng hay nữa :)) Vừa đọc vừa nghe thấy tâm trạng lắm cơ :))

À mà có chỗ bị lỗi typing kìa bà, là 'đến đón' chứ :") fic ngắn nên t đọc được 2 lần ròi :))

Tui không ngờ là cuối fic bà lại nhắc đến Taec, t có thể gọi đó là hint của TaecKhun hông =))

Bình luận

@Nhupham: mới cân nhắc à cô nương! =))  Đăng lúc 6-6-2013 03:42 PM
@Híp pồ: chứ sao... Taec nhà tui mà! =))  Đăng lúc 6-6-2013 03:42 PM
có gif hả, đâu đâu t koi với, hum trước t zô utube thấy cái vid hòi idol sport 2010, koi TaecWoo cute quá chời nên mới thích ấy chứ :)) ông T chăm sóc W quá chời :))  Đăng lúc 6-6-2013 11:03 AM
thế s định ship TW, bỏ TK ah? LOL vãi ròi!  Đăng lúc 6-6-2013 08:36 AM
yêu lắm kìa,đang suy nghĩ có nên chuyển sang ship TW ko nè? =))))  Đăng lúc 6-6-2013 07:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-6-2013 22:16:24 | Chỉ xem của tác giả
hay quá,có lẽ nên viết ngắn mà súc tích như thế này thì hơn á

Đúng, cô thực sự hạnh phúc. Dù cô có yêu ai đi nữa, điều đó không quan trọng. Bởi vì cô đã có một tình yêu quá tuyệt vời, một người yêu quá tuyệt vời. Như vậy đối với cô là quá đủ, nếu cô còn tham lam nữa, cô sẽ phải đánh đổi. Đó là điều cô không hề muốn. Thế nên, hãy kết thúc ở đây thôi.

có lẽ ss thích cái kết như thế này,đôi khi hạnh phúc k phải là cứ phải ở bên nhau mới cảm nhận được

Khun cũng nhận ra điều đó,dừng lại hay chia tay không phải là sự kết thúc hoàn toàn,vì có những kết thúc

sẽ để lại trong chúng ta những kỉ niệm đẹp đẽ,có khi đi đến hết phần đời còn lại

Anh có biết vì sao không? Em hạnh phúc vì tình yêu của chúng ta. Em hạnh phúc về một mở đầu thật đẹp và kết thúc cũng không kém phần đẹp đẽ. Em hạnh phúc vì tình yêu anh dành cho em đã từng tiếp cho em biết bao sức mạnh, vượt qua bao khó khăn. Em hạnh phúc vì em biết em sẽ luôn mỉm cười khi nghĩ về chúng ta.

như thế này k hơn là cứ níu kéo để rồi gây tổn thương cho nhau sao

đóng 1 cánh cửa k có nghĩa là sẽ chấm dứt,đơn giản đó là cơ hội để mình mở ra 1 cánh cửa mới

Bình luận

Cảm ơn ss! Hihi! Vì cuộc sống không bao giờ hoàn hảo, nên mình luôn phải lựa chọn. Thế thì hãy chọn cách tốt nhất!  Đăng lúc 5-6-2013 10:20 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-6-2013 00:44:28 | Chỉ xem của tác giả
ngay từ đầu e cũng đoán là c sẽ k "nhân từ" để đôi trẻ về với nhau r`..từ lúc còn chưa đọc fic cơ:)))
nhưng vẫn ham để r` nhảy vào hố sâu của c:))
có nhiều điều e nghĩ rằng có 1 chút thực tế từ cách yêu và nhìn nhận,hành xử của cung hoàng đạo.
Cự giải của Khun nổi tiếng chung tình, trầm tư. Bảo bình của Vic nổi tiếng coi trọng sự nghiệp yêu thích, bướng bỉnh nhưng cũng đầy chắc chắn vs quyết định của mình, và cũng là 1 người biết lưu giữ điều tốt đẹp cho mình.
hnay có tí men làm e buồn ngủ qá
e gác bút đây..dù gì cũng cảm ơn c..vì đã viết 1 fic về Khuntoria dù e biết c k hề thích đôi này:)

Bình luận

có thể nhìn thấy nhau là đã hp rồi. ^^ Thanks e ủng hộ s!  Đăng lúc 6-6-2013 07:23 AM
có cảm xúc.ko hẳn là BB yo thích sự nghiệp,mà vì họ mún giữa mọi thứ,nên dành phải lựa chọn.Vì dù ct như thế,nhug Vic bít K sẽ bên cô.Bạn cug dc,ng iu cug dc,chỉ cần   Đăng lúc 6-6-2013 07:23 AM
nên fic của s chủ yếu là sad end,chứ ko phải vì chị ko thích Khunto mà cho họ sad end đâu. ^^ Và... e nói đúng đó, vì bản thân c là Bảo Bình... nên khi viết về Vic rất   Đăng lúc 6-6-2013 07:21 AM
Thường thì trong các fic c viết ít khi nào có Happy End lắm e. Vì chị cảm thấy mình vẽ ra 1 thế giới quá đẹp, nếu kết thúc cũng đẹp như thế sẽ mất cân bằng   Đăng lúc 6-6-2013 07:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 6-6-2013 06:41:15 | Chỉ xem của tác giả
Trong cuộc sống không phải ai cũng có một con đường rãi đầy hoa hồng vì thế phải học cách chấp nhận, buông tay và vứt bỏ cái quá khứ ấy phía sau để sống cho cuộc sống hiện tại và hướng đến một tương lai tốt đẹp phía trước.
Author viết fic này đầy ý nghĩa và thực tế nhưng mà
Tại sao có đến 5 đứa mà lại gọi cho Taec thế * nhắc lại lời ai đó* ^^

Bình luận

há há há....  Đăng lúc 6-6-2013 07:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-6-2013 08:51:11 | Chỉ xem của tác giả
hehe
ủng hộ chủ thớt nè
chắc fic sẽ hay lắm đây ^^Khuntoria một thời của mình ^^
dạo này đang rảnh đọc fic, tìm lại niềm vui xưa
Mong quá ^^ Chủ thớt cố gắng nhé ^^

Bình luận

http://kites.vn/thread/-longfic-t-the-forbidden-love-phuthuynhokitty-amp-nhuphamcs112-2pm-missa-l-juniel-hyuna-doojoon-soeun-jyp-gain-update-chap-4-part-1--387707-1-1.html  Đăng lúc 16-7-2013 10:06 PM
one shot á bạn. mình post rùi nè!  Đăng lúc 6-6-2013 08:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 6-6-2013 09:01:24 | Chỉ xem của tác giả
Hjc, truyện buồn và da diết quá! :((
Hồi h ss không thích những cuộc tình buồn như thế này đâu!
Dù biết chỉ là truyện mà thấy thương Khun quá, nhưng mà đó là quyết định đúng đắn đấy Khun ah! Khun về với Taec là nhất đấy!^^ Chỉ có Taec mới ở bên và quan tâm tới Khun tốt thôi! =)) *chắc đúng ý tác giả rồi* =))

Bình luận

À, do là ss ko thích những đoạn chia tay và níu kéo ấy mà! :D  Đăng lúc 7-6-2013 08:40 AM
Ủa? E viết buồn tới như vại sao??? Cơ mà bị thích cái Ps của s! há há há  Đăng lúc 6-6-2013 09:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 6-6-2013 13:32:29 | Chỉ xem của tác giả
:(( E nghĩ không gì tuyệt hơn cái SE này
1 SE mà cũng mang chút gì đó HE, mơ hồ quá
Tình yêu không phải cứ ở bên nhau, cứ gọi là người yêu
Tình yêu có cả sự từ bỏ, đau đớn, những vết thương lòng
Nhưng trên tất cả cái còn lại ta nhận thấy mình thật hạnh phúc, khi có người để nghĩ đến

P.s: Khuntoria trong fic ss làm em nhớ đến Tứ gia - Nhược Hy trong BBKT =))

Bình luận

mần đi ạ :)) cho trọn vẹn  Đăng lúc 6-6-2013 05:57 PM
Thế phải mần phần 2 cho giống BBKT à? =))))  Đăng lúc 6-6-2013 03:43 PM
lnn
vừa HE và SE người ta gọi đó là OE ss ạ :))  Đăng lúc 6-6-2013 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 6-6-2013 13:35:14 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn {:180:} mình đọc cái fic này từ khi bạn post rồi (nhưng do đang onl điện thoại, không cmt được T__T thế có tính là đọc đầu tiên không nhì {:184:} )
--
Đây là fic thứ 2 mình đọc của KhunToria có 1 cái kết OE. Cái đầu tiên là "Ba ngày trước cổng địa ngục" của chị Mod bên kst {:96:}
Fic buồn nhưng nhẹ nhàng.
Mình không thường đọc fic buồn. Buồn quá có thể khóc đấy {:184:}.
Lúc đọc thì không ngẫm được gì... nhưng khi đọc xong tắt điện thoại rồi nằm xuống mình mới bắt đầu có cảm giác đấy...
"Có một kết thúc gọi là chia tay" sao? - có hạnh phúc như vậy cũng tốt chứ nhỉ?
Mình không mong họ phải đến với nhau theo một chiều hướng tốt nào đó. Cứ chia tay đi, theo mìn ổn cả. Nhưng nếu một ngày nào đó trở về bên nhau thì tốt biết mấy.
--
Mình vừa đọc comt chị Còi phía trên, có vẻ bạn không thích Victoria thì phải {:94:} Không thích Victoria nhưng viết được 1 fic KhunToria, mình thật sự khâm phục bạn. Chưa bao giờ mình dám đặt tay xuống viết về một người mà mình hoàn toàn không có thiện cảm :3

Bình luận

đọc xong.  Đăng lúc 6-6-2013 04:04 PM
^^ Uhm, cảm ơn bạn đã ủng hộ. Nếu có viết phần 2 mình sẽ mời bạn. Mình ko hứa sẽ viết đc HE, nhưng sẽ cố gắng làm cho các bạn cảm thấy vị ngọt khi  Đăng lúc 6-6-2013 04:04 PM
troi! Cảm ơn bạn! ^^ Các bạn ủng hộ mình nhiệt tình quá chắc phải viết phần 2! =)))  Đăng lúc 6-6-2013 03:54 PM
À...wen nữa,mình xin đính chính lại là mình ko ship Khunto thôi,chứ bạn Vic chả liên quan gì với mình hết.Ko thích cũng ko ghét.  Đăng lúc 6-6-2013 03:49 PM
voi họ thì mình viết thôi.  Đăng lúc 6-6-2013 03:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách