Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1383|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K] Và Yunho biết, và Jaejoong biết | wachan | YunJae | Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

.
.
.

Title: Và Yunho biết, và Jaejoong biết…
Author: wachan
Disclaimer: họ không thuộc về mình, nhưng trong fic này, mình có một nửa của họ ^^
Category: romance, angst
Pairing: YunJae
Rating: K

.
.

.
.

Và Yunho biết, và Jaejoong biết

By wachan

.
.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
kyoluvjj + 5 chân lý

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 18-11-2015 21:27:07 | Chỉ xem của tác giả
Yunho

.
.

Mùa xuân, Yunho nói với Jaejoong: “Jaejoong, tớ yêu cậu.”

Nhưng Jaejoong đã từ chối.

Yunho rất buồn, song vẫn gắng gượng: “Nếu vậy, bọn mình có thể là bạn như trước được không?”.
Jaejoong cười thật tươi: “Có thể.”

Nhưng Yunho nhìn nụ cười ấy, thấy muốn khóc.

Và Yunho biết, và Jaejoong biết, có một số chuyện đã không thể như trước nữa rồi.

.
.

Mùa hạ, cả nhóm rủ nhau cùng đi biển. Junsu đòi bốc bài để chia phòng. Sau một hồi, chẳng biết thế nào, lại thành ra Yunho và Jaejoong ở chung.

Yunho nhìn Jaejoong, Jaejoong nhìn Yunho.

Sau đó, Jaejoong giơ cánh tay rất khỏe của mình lên cốc đầu Junsu: “Không được gian lận.”, rồi đi thẳng về phía Changmin đang vô cùng hớn hở vì được ở một mình.

Mặt Changmin xụ xuống, mặt Yunho xụ xuống.

Và Yunho biết, và Jaejoong biết, có vài chuyện đã thực sự thay đổi rồi.

.
.

Mùa thu, cả bọn hí hửng chuẩn bị cho buổi dã ngoại bên bờ sông Hán. Vào thu, trời bắt đầu trở lạnh, nhưng chưa tới nỗi cóng quá. Chơi ở sông Hàn, tuy có hơi rét nhưng khí lạnh ở đó vừa đủ, thoải mái vô cùng.

Đó là Yoochun thích thế. Đó là Junsu bảo thế. Changmin cũng muốn thế: “Sông Hàn được đấy, gió cũng đủ để giũ bớt stress.”

Yunho nhìn Jaejoong, Jaejoong nhìn Yunho, hai người cùng cười: “Ừ, thì đi.”.

Và Yunho biết, và Jaejoong biết, có những chuyện vẫn không khác đi tí nào.

.

.

Mùa đông, Yunho đứng trước cửa phòng bệnh, đầu óc trống rỗng. Yoochun bên cạnh mặt mày tím tái, Junsu thì đỏ hoe mắt.

Changmin từ trong bước ra, nói: “Bác sĩ bảo chỉ còn 3 tháng nữa thôi.”.

Không đầu không cuối, nhưng Yunho hiểu, nhưng Yoochun hiểu, nhưng Junsu hiểu, Jaejoong chỉ còn chừng đấy thời gian.

.
.

Đêm giao thừa, Yunho một mình đi ra ngoại thành, lẳng lặng tựa lưng vào một thân cây cao lớn, ngẩng đầu nhìn mặt trăng tròn thật tròn trên cao.

Yunho khóc.

Vì hôm nay, trong lúc say rượu, Changmin đã lỡ nói cho Yunho nhật kí của Jaejoong bị giấu ở chỗ nào.

Và Yunho biết, có những thứ, đã thực sự mất đi rồi.

.
.

“Yunho à, tớ yêu cậu.”

.
.
.

Jaejoong

.
.
.

Mùa xuân, Jaejoong được Yunho hẹn gặp riêng và nói: “Jaejoong, tớ yêu cậu.”

Rất vui, nhưng Jaejoong phải từ chối.

“Nếu vậy, bọn mình có thể là bạn như trước được không?”.

“Có thể.”. Jaejoong cười thật tươi, nhưng trong lòng lại đang rỉ máu.

Và Jaejoong biết, và Yunho biết, có một số chuyện đã không thể như trước nữa rồi.

.
.

Mùa hạ, cả nhóm rủ nhau đi biển.

Changmin nhìn chằm chằm vào Jaejoong đang sắp đồ ra phòng cho cả hai, hỏi: “Hyung đang chạy trốn cái gì thế?”.

Jaejoong quay lại nhìn Changmin, cười. Sau đó, vào bữa tối, ăn sạch món tôm chiên mà Changmin thích nhất.

Nhưng Jaejoong không ngồi cạnh Yunho.

Và Jaejoong biết, và Yunho biết, có vài chuyện đã thực sự thay đổi rồi.

.
.

Mùa thu, cả bọn hí hửng đi dã ngoại bên bờ sông Hán.

Mặt Changmin tái cả đi, khi Jaejoong khuỵu gối xuống đất, mặt mũi trắng bệch mãi không đứng dậy được.
Sau đó, khi Jaejoong hết lời nài nỉ Changmin đừng nói cho ai, rồi thành thật kể hết mọi chuyện, Changmin chỉ im lặng nhìn Jaejoong rồi đứng dậy bỏ ra chỗ khác.

Nhưng Jaejoong biết, đêm đó, về nhà, Changmin đã khóc rất nhiều.

.
.

Mùa đông, Jaejoong nằm trong phòng bệnh.

Yoochun đến thăm, Junsu đến thăm, Changmin đến thăm, nhưng Yunho mãi vẫn chưa đến.

Jaejoong cười rất tươi. Vì Jaejoong đã ngửi thấy được, từ những món đồ mà Yoochun, Junsu, Changmin mang tới, mùi hương đặc biệt chỉ có ở Yunho.

Đêm xuống, Jaejoong lặng lẽ khóc. Vì khi đèn trong phòng tắt hết, và ánh sáng ngoài hành lang hắt vào, Jaejoong nhìn thấy bóng Yunho buồn bã in lên cửa phòng. Suốt đêm, Jaejoong cứ nằm và nhìn bóng Yunho như thế. Suốt đêm, Yunho cứ đứng và nhìn cánh cửa đóng chặt như thế.

.
.

Đêm Giáng sinh, Jaejoong lén lút níu áo Changmin, bắt cậu hứa sẽ hỏa thiêu nhật kí cùng với mình. Nhưng Changmin chưa kịp gật đầu, nhưng Jaejoong không kịp nói hết.

Tay Jaejoong rơi xuống. Changmin mở to mắt, Yunho, Yoochun, Junsu cuống quýt chạy lại. Bác sĩ đi vào, vội vã làm rất nhiều thứ.

Và Jaejoong biết, Jaejoong phải buông tay thật rồi.

.
.

“Yunho à, tớ yêu cậu.”

.
.
.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-11-2015 01:46:25 | Chỉ xem của tác giả
Có những mối quan hệ khác biệt giữa hai người đàn ông với nhau mà không thể hòa hợp.

Khi chúng ta yêu, bằng một tình yêu chân thành. Chúng ta sẽ phải suy nghĩ nhiều hơn những gì mà chúng ta mong muốn.

Biết… chỉ để nghĩ về nhau, hay nghĩ cho chính bản thân mình.

Ss xin được nói riêng theo chiều hướng suy nghĩ của một mình ss thôi nhé ^^

Tình yêu mà Yunho dành cho Jae theo ss chưa thật sự đến mức sâu đậm. Có thể nói cái khoảng thời gian này chúng mới vừa lớn bên nhau nhỉ? Có những cản trở của cuộc sống xung quanh bọn họ chăng?

Còn tình yêu của Jae dành cho Yunho có phần ích kỷ. Bởi giữa hai người đàn ông với nhau không có chuyện gì khó nói như hai người khác phái (nam-nữ).

Jae chưa thông hiểu Yunho. Yunho chưa đủ mạnh mẽ để tỏ lòng yêu một ai đó.

bọn mình có thể là bạn như trước được không?

Điều này rất chính xác cho mối quan hệ đặc biệt giữa hai người đàn ông. Nhưng cái tư tưởng dùng thời gian, để tỏ rõ hay duy trì một mối quan hệ, mong được phát triển trong tương lai đó là một sai lầm.

Và xin lỗi em khi ss đọc câu chuyện của em với tư tưởng đồng tính chứ không phải tư tưởng đam mỹ.

À, quên, chào mừng em đến với Box Fanfic ^^

Cảm ơn em cho một chuyện tình đúng chất Romance.

Thật buồn vì chúng ta có thời gian chỉ để biết xa nhau…

Ss cảm thấy thinh thích câu chuyện này ^^

P/S: Cho ss góp ý một chút.

Phần đông ai cũng lầm tưởng sông Han-gang của Hàn Quốc là sông Hàn. Nhưng đúng nghĩa của nó là sông Hán đấy em. Theo âm Hán-Việt thì nó được dịch là Hán Giang. Nếu được, mong em có thể sửa lại. Cảm ơn em đã chịu khó nghe sự nhiều chuyện của ss ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 19-11-2015 16:39:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Dạ cám ơn ss đã góp ý ^^ Lát em sẽ sửa lại luôn ^^ . Cảm ơn ss đã chia sẻ cảm nghĩ nhé! Nhưng mà đọc theo tư tưởng đồng tính vs tư tưởng đam mỹ là sao ss? Ngoài ra thì cái này của em ko bị ảnh hưởng bởi đam, là fanfic thuần thôi nên em ko hiểu... ToT

Bình luận

oh, chính xác đấy, thì ra em cũng biết top và bot à? hihi, ss có một fic của Yunho và Jaejoong viết về giới MSM đó, rảnh ko? ss đưa link cho đọc thử ^^  Đăng lúc 4-12-2015 12:58 AM
Ồ ~ thế là ss viết về LGBT chứ ko phải fanfic hẻn ~ như thế thì sẽ ko gọi seme uke mà là top và bot nhỉ :-?  Đăng lúc 2-12-2015 10:31 PM
à, ss cũng nghe qua seme-uke, nhưng ss ko sử dụng. Boy's love của ss thông thường là Bisexual, hihi  Đăng lúc 1-12-2015 02:03 AM
haha... ss viết boy's love nhưng ko hề xem dam trên trang mạng, những gì ss biết cũng thông qua bạn bè mà thôi, có lẽ ss chỉ hiểu ra dc thế, hì hì. Cảm ơn em nhé ^^  Đăng lúc 1-12-2015 02:00 AM
cách viết tên cp trong đam chính thống thì em ko rõ, nhưng thể loại đồng nhân thì cũng như fanfic thôi ;) Btw, h em hiểu sao ss nghĩ tới đam rồi ~ thank ss nhen ^^  Đăng lúc 30-11-2015 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách