Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trangnon_bien
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K] Tuyết đầu mùa | trangnon_bien | Joo Won ] completed

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 3-11-2013 23:27:58 | Chỉ xem của tác giả
rảnh rỗi đi lục lọi cái sơ đồ box fanfic thì 2 chữ Joo Won đập vào mắt, thế là nhấp vào xem luôn.

phải nói là em khá bất ngờ khi thấy có ff về Won, vì đó giờ chưa hề nghe mấy ss nhắc đến việc này. trừ cái ff về kết cuộc của Gaksital của 1 bạn fan nước ngoài em đã từng đọc thì đây là ff đầu tiên em đọc viết về con người thật của Won.

"Nếu cô ấy không thể nói yêu cậu thì Won sẽ nói, nói khi cậu nhớ cô ấy rất nhiều, nói khi cô không nhìn về phía cậu, nói khi cậu hờn dỗi cô... và nói thay cả phần của cô ấy."

thật sự là khi đọc đến câu này em đã nhớ đến lời tâm sự của Won trên WW. lúc nói câu này Won thực sự đã khóc tới đỏ cả mắt, nghĩ lại mà thương Won quá :'(

Có ai đó đã nói rằng, mối tình đầu cũng giống như tuyết đầu mùa vậy: dịu dàng và trong trẻo. Nó như một cơn gió, rất nhanh đến rồi đi, thoảng qua để lại chút ấm áp hiếm hoi từ tận sâu trong lòng mỗi chúng ta. Hãy trân trọng nó bằng tất cả trái tim mình, để đôi khi, chút ấm áp ấy lại có thể sưởi ấm bạn qua những ngày đông buốt giá trên con đường đời...

p/s: giật luôn tem page 2 đây :x

Bình luận

cảm ơn em đọc và thích fic này, có gì sau này viết gì, ss gọi em nữa <3  Đăng lúc 8-11-2013 03:29 PM
Wonie ơi, đọc xong rồi, sao thể viết hay như thế chứ huhu (>_<)  Đăng lúc 4-11-2013 12:39 PM
iu cảm ơn bé nhìu nha^^chưa bao giờ được đọc fic của Gak^^  Đăng lúc 4-11-2013 12:19 PM
đây nhé ss http://lillyaijoworld.wordpress.com/gaksital/ cái này là bản trans ra tiếng Việt rồi ấy ^^  Đăng lúc 4-11-2013 12:15 PM
^^uh nếu rảnh thì hãy tìm, bận học thì lúc nào cũng được nha bé^^thanks bé :">  Đăng lúc 4-11-2013 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 4-11-2013 10:52:05 | Chỉ xem của tác giả
lần trước đọc sơ sơ lúc đó chưa có coi Win win nên mình chỉ thấy chuyện đẹp lãng mạn và buồn, hôm nay rảnh đọc lại mới thực sự thấy hay lun, mà sao lại đọc còn buồn hơn lần trước là sao

phải nói là Biển cực kì tinh tế ý, đọc mà cảm nhận được sự vụng về của Won, và cái cách iu rất chi là trong sáng: "luôn cảm thấy tình yêu giữa hai đứa chẳng rõ ràng gì cả, thậm chí nó như thể chẳng tồn tại. Những câu nói “tớ thích cậu” luôn đến từ Won và kết thúc bằng nụ cười từ cô ấy."

câu chuyện không quá dài nhưng đọc xong cảm thấy rất lưu luyến, nhất là khi liên tưởng với hình ảnh của Won trong Win win, "em đã không thể đánh giá đúng con người cô ấy và điều đó làm em đau lòng" "em muốn bảo vệ tình yêu của mình nhưng không hề biết đã đánh mất nó"

và miêu tả, phải nói là miêu tả không nhiều nhưng rất đắt, đủ để cảm được tính cách của cô gái: "Cô giống ngày trước chưa bao giờ thôi nhìn thẳng, chưa bao giờ cảm thấy bối rối... và vẫn kiểu cười có vẻ rất hạnh phúc làm mọi người xung quanh cảm thấy đáng ghét.

và mình thích câu cuối nữa^^ Lúc ấy mùa đông đã kết thúc nhưng mỗi khi nó quay lại nó không còn đáng sợ nữa. Có lẽ  với Won sẽ chẳng có mùa đông nào lạnh hơn mùa đông năm ấy.

P/S: có khi mềnh nên bôi hồng cái P/S này nhỉ Biển ơi còn fanfic Good Doctor nữa đớ, bơi bì, xin đừng quên bơi bì nha bạn hiền *in đậm cho nó máu*

Bình luận

bư bê fic này qua fb của bư lun nha :">  Đăng lúc 23-12-2013 02:47 PM
Biển iu quý cho bư bê fic này qua nhà lớn nha^^  Đăng lúc 15-12-2013 04:31 PM
^^uh chờ đợi lúc đọc càng thích^^lúc nào có hứng thì Biển viết típ nha^^,cứ ổn định tinh thần đi :">  Đăng lúc 8-11-2013 04:14 PM
Bư làm ta ngại quá thể đi mất, rất rất vui vì nàng thích ff này *ôm* và thông báo nàng rằng cho ta chuyển ff GD sang nợ dài hạn, đợt này ta có chuyện *ôm nữa* nhaaa~   Đăng lúc 8-11-2013 03:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách