Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1704|Trả lời: 2
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K] Touch - Chạm vào | Lnn | SooHyun - Suzy | Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-7-2013 10:04:19 | Xem tất |Chế độ đọc
My list FanFic:
Fiction đã hoàn : Link {cập nhật thường xuyên}
Fiction OnGoing // UnCompleted // Drop: Link {cập nhật khi có fic mới}

Tittle: TOUCH - Chạm vào

Author: Nhi Nhi

Rating: everyone can read

Disclaimer: i'm not own everything.

Characters: Kim SooHyun - Bae Suzy

Cameo: Park SunYoung  (Luna - f(x))

Category: SE.

Lenght: 522 letters

A/N: Fic này viết trong 1 series oneshot đã được post ở Kites. Bây giờ quyết định del SO đó nên move Drab này ra đây

From Mod: Fic đã được Mod chỉnh sửa Thể loại. Từ Drabble thành Oneshot. Thân Ái!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 6-7-2013 10:05:36 | Xem tất

Văn phòng

- “Chị Lee à, chị treo giúp em hồ sơ vụ án giết người ở Gangnam nha, hay đưa cho luật sư Park giúp em cũng được” - tôi nhẹ nhàng nói - “Dạo này công việc em nhiều quá!”

- “Ừ, thế thì chị treo của em qua cho SunYoung nha” - chị thư kí ấy đáp lại tôi.

-  “Cảm ơn chị”

Tôi vừa dứt lời, định quay đi chợt tôi nghe có người gọi:

- “Luật sư Bae…luật sư Bae…hộc hộc” - người đó chạy đến phía tôi thở hồng hộc, tôi quay lại nhìn - “Cô biết tin gì chưa?...hộc…hộc” - người đó dừng lại, thở dốc hỏi tôi.

- “Chưa! Mà chuyện gì vậy Youngie” - tôi ngơ ngác hỏi, đó là SunYoung – bạn đồng nghiệp rất thân của tôi.

- “Nếu chưa biết thì…hộc…cô hứa…hộc..hộc…với tôi…khi tôi nói ra..hộc…cô đừng ngất nhé!..” – SunYoung vẫn ngắt quãng nói với tôi.

- “Ừ, chuyện gì?..Cô nói đi”

-  “Soo…SooHyun..cậu ấy…ch..chết..r..rồi” - Tôi chưa biết đúng hay sai nhưng dường như hai chữ “chết rồi” đã in sâu vào tâm trí tôi.

SunYoung nhìn tôi buồn bã. Tôi vẫn đứng đó, nhưng khóe mi rất, rất cay. Là sự thật sao?..Kim SooHyun - người tôi yêu thương nhất đã…chết..rồi..sao?

- “SooHyun lên cơn tim trong phòng bệnh, lúc đó không có ai ở trong phòng..nên…nên….” - SunYoung cũng bắt đầu khóc nhìn tôi, ttôi quệt ngay hàng nước mắt đã đầm đìa trên khóe mắt, đưa túi xách cho SunYoung:

-  “Cô cầm giúp tôi về văn phòng”  - tôi nói như chết lặng rồi vội chạy vào garage lấy xe.

~*~

Tôi ngồi trong xe phóng như điên đến bệnh viện Seoul

SooHyun từng tỏ tình với tôi năm 16 nhưng tôi từ chối. Hai tháng sau, nghe tin anh ấy bị bệnh tim nên tôi về thăm, anh lúc đó không thèm nhìn tôi một cái, tôi đã khóc, khóc rất nhiều. Tôi và anh sau bao sóng gió chúng tôi đến được với nhau năm tôi 19. Chưa được bao lâu thì anh lại mất. Chuyện gì xảy ra thế này????

Bệnh viện Seoul

Chuyện gì thế này “thang máy hư”  - tôi hét lên thật to rồi chạy đến thang bộ lên tầng 6, phòng 673 kia rồi, nhưng…không còn ai ở đó. Tôi lấy ngay cái điện thoại bấm một dãy số dài gọi cho mẹ anh nhưng  không ai trả lời. Vài phút sau, chiếc điện thoại reng lên, tôi nhận được 1 tin nhắn:
  “Suzy à, ắt hẳn giờ này cháu đang ở bệnh viện. Cảm ơn cháu đã quan tâm đến SooHyun nhà bác. Bác xin lỗi, SooHyun được về nhà rồi cháu à nhưng cháu đừng đến . Bà nội thằng SooHyun đang ở đây, mà cháu biết bà rồi đấy….”

Tim tôi nhói lắm, nó như muốn vỡ tan thành trăm mảnh. Tôi lê bước ra garage bệnh viện .Giờ phút này, tôi muốn tìm anh, tôi nhớ anh, rất nhớ, anh có biết là tôi yêu anh nhiều lắm không?...Giờ anh đang ở nơi đâu??

Anh đã đến và chạm vào trái tim tôi, giờ anh lại ra đi và để lại cho nó một vết dấu còn in mãi.

KIM SOOHYUN……….

Bình luận

Fic hoàn chưa em? mà nhãn là gì thế kia? có gì em Pm lại ss nhé  Đăng lúc 17-7-2013 04:13 PM
ngắn quá, nên mình cũng chưa bình luận đc gì nhiều. nhưng mới đầu vào đã buồn rồi TT.TT  Đăng lúc 7-7-2013 05:54 PM
160x210 nha em ;))  Đăng lúc 6-7-2013 11:36 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Cảm ơn em. hay lắm

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-7-2013 00:00:07 | Xem tất
Thích couple này từ lâu lắm rồi nhưng quả thật thấy rất ít fic về couple này.
Nhìn thấy có fic của SooSu couple là ham hố nhảy vào ngay.
Thank bạn nhiều lắm. Hwaiting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách