Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: baechimi
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K] To The Annoying You | baechimi | L - Suzy (Completed).

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-7-2013 10:25:31 | Xem tất
câu chuyện dễ thương

tự nhiên thấy câu chuyện và bài nhac nền nó logic ghê,ngồi đoc truyện nghe nhac và nhẳm theo nhịp lun mới ghê

có cảm giác một phong cách thập niên 60-70

nhẹ nhang,nhịp nhang2 sôi động,vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-7-2013 11:05:35 | Xem tất
Fic Này Hay Quá <3<3<3

Mình Rất Thích Đọc Những Thể Loại Như Thế Này ^^

Ấn Tượng Nhất Là Khúc Suzy Quăng Giẻ Lau bảng Vào Hộp Cơm Cũa Myungsoo >.< AigoO~ Sao Cô Lại Có Thể Ác Đến Như Thế Chứ hã >.< Con Người Ta Còn Chưa Ăn mà >.<

Nhật Kí Cũa Myungsoo... Hay Nhỉ ^^

Hy Vọng Bạn Sẽ Ra Nhiều Fic Như Thế này Nhé <3<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-7-2013 11:14:31 | Xem tất
Hự, đọc từ đầu tới cuối đều thích vị ngọt ngào của oneshot này, ngoại trừ mấy dòng sau đây:

‘Anh ấy nói muốn hẹn hò trở lại với tớ, nhưng tớ đã từ chối.’

‘Tại sao?’

‘Wooyoung-oppa không như tớ nghĩ. Anh ấy không ngọt ngào như tớ đã tưởng tượng trước kia. Tớ cũng không còn thấy nuối tiếc gì nữa cả.’

Phải nói tớ từ chối vì lỡ thích một tên ngố hâm dở như Kim Myungsoo mới gọi là tình củm chứ
Thôi, tóm lại là ko thích cái ending này, nó cứ sao sao ấy, thấy ko trọn vẹn tí nào, òa òa

Thanks em đã mời ss đọc fic nghen {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-7-2013 12:17:22 | Xem tất
Fic mới hehehe lại là Myungzy nữa cơ ché !
Fic này hay thiệt nha ái mộ Au wa đi viết Fic nào cũng hay hít đóa
Ủng hộ au nhìu nhìu mong rằng au sẽ típ tục nha!
Iu nhìu nhìu lém ! 5ting {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-7-2013 14:36:24 | Xem tất
ss viết hay quá, cái đoạn Myungsoo tỏ tình với Zy mà sao tim e đập nhanh như thể bản thân mình đang tỏ tình vậy!! {:418:} mọi thứ đều như tạm ngừng chuyển động để hoà trọn vào cảm xúc của Myungsoo lúc ấy. Phải nói ss diễn tả tâm trạng cực tốt, dù ở bất cứ thể loại gì. Mọi phân cảnh đều được thể hiện cách trau truốt và tỉ mỉ, ôi em ngưỡng mộ ss cực
Mong rằng ss sẽ mãi yêu thích MyungZy để e đc đọc nhiều hơn những câu chuyện tình cực đẹp như thế này của đôi trẻ!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 12:29:22 | Xem tất
Cảm giác đầu tiên khi đọc những câu đề với chị đó là thấy nó rất thật, thật với em, thật với chị, thật với những ai đang sống trong tình cảm học trò đẹp như thế. Chị ra trường chục năm rồi, nhưng vẫn cảm nhận được rõ nét tình yêu gà bông đáng yêu, rợp nắng như thế nào. Chị đặc biệt thích cách em dẫn dắt tình cảm, nó rất tự nhiên, như em nói, tình yêu đến tự nhiên như việc Trái đất luôn quay vậy. Em không bị xao nhãng bởi tâm lí háo hức, nôn nóng khi viết. Từng câu của em vẫn bình tĩnh, từ từ, theo một dòng cảm xúc mà chàng trai nào cũng sẽ dễ dàng cảm nhận như vậy. Chị cứ nghĩ em sẽ viết dưới cái nhìn của nhân vật nữ, nhưng em đã chọn nhân vật nam để trần thuật, khiến chị có chút bất ngờ.
Em đã để lại cho chị một ấn tượng sâu sắc với đoạn cuối truyện. Khi hai người gặp nhau ở công viên, nhân vật nam chỉ hỏi rằng liệu cô gái đó có chấp nhận để anh theo đuổi, và em đã không đưa ra bất cứ câu trả lời nào từ nhân vật nữ. Nhưng đến dòng cuối cùng, câu hỏi đó không còn chỉ là mong ước muốn theo đuổi nữa, mà đã là nguyện vọng trở thành bạn trai của cô gái. Câu trả lời “có” khiến chị cũng có cảm giác bồi hồi khó tả. Theo như chị suy luận thì ẩn ý của em là nhân vật nam đã kiên trì theo đuổi tình yêu trong một thời gian trước khi nhận được lời đồng ý, đúng không nhỉ?

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 em luôn thích các cmt của chị

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-7-2013 14:18:15 | Xem tất
cafechieuthubay gửi lúc 12-7-2013 12:29
Cảm giác đầu tiên khi đọc những câu đề với chị đó là thấy nó rất thật, thật vớ ...

Em cảm ơn chị vì chị đax tặng em một cái comment còn hay hơn fic em viết nữa >"<
Em viết fic này khi có chút nhớ về một người em từng thích. Thực ra trong hoàn cảnh của em thì em là Myungsoo cơ, chứ ko phai Sueji đâu : nhưng khi đưa vào fic em đã đổi lại 1 tẹo :v
Em đã muốn viết thêm 1 chút sau khi Myungsoo tỏ tình ới Suzy, nhưng em nghĩ như vậy thì sẽ dà dòng và sẽ thành drama mất :D
Nên cuối cùng em chỉ tóm gọn bằng câu hỏi có hoặc không cuối fic ^^~
Cảm ơn ss rất nhiều vì đã đọc và hiểu em ^^~ THỰC LÒNG CẢM ƠN Ạ!! <3

Bình luận

Cám ơn bạn đã mời mình, để coi nha.  Đăng lúc 20-7-2013 05:03 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-7-2013 22:27:44 | Xem tất
tks ss vì đã mời em xem fic
hay wa ah, mong sao MyungZy thật dễ thương, hihi
ss cho em xem những fic mới of ss lun nhak
em mong lắm á, 5ting, mai sẽ đang chap đầu, mong ss ủng hộ và cho em ý kiến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-7-2013 23:53:07 | Xem tất
Fic của bạn nhẹ nhàng nhưng ko có nghĩa nó kém phần sâu sắc.
Nó là những dòng nhật kí của MyungSoo dành cho Suzy. Nó ko được chau chuốt, nó mang cảm xúc thật của cậu về suzy. Thật ra ngay từ đầu viết nhật kí MyungSoo chắc hẳn đã ko ghét Suzy mà ngược lại những hành động của Suzy cậu đều thấy đáng yêu hết . ( Mình nói hơi nhảm thì phải )
Fic của bạn rất tuyệt. Hơi chém gió 1 tí nhưng mình cảm thấy nó giống như hương vị của 1 cốc trà sữa vậy ( Thông cảm nếu bạn thấy nó sến nhé).
Hóng các fic khác của bạn. Cảm ơn đã kết bạn với mình. Fighting {:290:} {:440:}

Bình luận

Thank kyu <3 mình thích cmt của bạn lắm ^^~  Đăng lúc 20-7-2013 11:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2013 10:00:13 Từ di động | Xem tất
chào nàng

ta có 1 trang worpressz. Ta có thể post truyện của nàng qua bên đó không?

Nàng yên tâm. Ta sẽ ghi nguồn và tác giả đàng hoàng.

Mong nàng đồng ý. Và trả lời sớm

cám ơn. Chụt chụt

Bình luận

À bạn ơi ^^ có gì bạn cho tớ cái link luôn nha :3 làm phiền bạn rồi :3  Đăng lúc 26-7-2013 12:00 PM
Uầy, tớ ko ngờ fic của tớ đc post sang trang khác đấy :3 quá vui luôn :3 cảm ơn nhaaaaaa :3  Đăng lúc 26-7-2013 11:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách