Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2773|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K+] Tình yêu của người nổi tiếng | miu0699 | TOP - Krystal | Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Author: miu0699

Rating: K+

Disclaimer: Ở đây, họ thuộc về tôi

Category: tình cảm

Casting: TOP, Krystal

A/n: Viết sau khi tin đồn của 2 nv chính trong chuyện xảy ra. Mình không ship, chỉ là nhìn theo một cách khác, mình không gay gắt với điều này. Họ cũng chỉ là con người, dù việc hèn hò của họ có là thật hay không, thì tình yêu của họ đáng quý trọng hơn là đem ra chê trách. Trong câu chuyện này mình muốn các bạn nhìn nó khi đang đứng trong hoàn cảnh của họ chứ không phải là fan. Mọi người ủng hộ thì mình cảm ơn, còn nếu không thích có thể clickback đừng nói lời cay đắng ^^

Summary:
Tình yêu đối với người khác luôn đơn giản, nhưng với Jung Soo Jung thì lại khác. Với họ, chỉ cần cảm xúc với nhau là đủ. Với cô, đó phải là sự hi sinh, kiên nhẫn và chuẩn bị cho mọi thứ từ trước. Gọi cách khác, đó là tình yêu của người nổi tiếng!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
kyoluvjj + 5 hy vong em ra nhiều fic mới

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 8-1-2016 16:58:56 | Chỉ xem của tác giả
Oneshot à?

Thế thì tớ theo được. ^^

Dù rằng có nghe phong phanh tin đồn của hai người này. ^^

Với lại đọc tựa đề tưởng shortfic, tại nghĩ rằng có khá nhiều ý tưởng cho tựa đề chứ.

Hi vọng bạn... ^^

Cám ơn đã mời nhé!!

Bình luận

p1  Đăng lúc 8-1-2016 11:18 PM
thật thì tớ cũng chả biết đặt tựa gì ấy @@ list friend có vài ng nên mời đại hihi dù sao cũng cảm ơn bạn đã vào ^^  Đăng lúc 8-1-2016 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-1-2016 18:58:18 | Chỉ xem của tác giả
Á... gì chứ T.O.P là ss theo nhá

nhưng bao giờ có đây cô nương?

chúc fic đông khách nhé

hihi

Bình luận

p1 nha ^^  Đăng lúc 8-1-2016 11:17 PM
nhanh thôi ss, fic này em dự định lâu nhưng chưa tới đâu, oneshot nên viết lẹ hihi  Đăng lúc 8-1-2016 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 8-1-2016 19:23:18 | Chỉ xem của tác giả
tớ vào theo lời mời
mà cậu biết đấy tớ ham vui
cho nên phải vui nha
ko cười méo đâu à
hé hé

Bình luận

p1  Đăng lúc 8-1-2016 11:17 PM
hên xui thôi, tớ kh có khả năng viết hài haha dù sao cũng cảm ơn cậu đã vào  Đăng lúc 8-1-2016 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 8-1-2016 23:16:13 | Chỉ xem của tác giả
1.

Krystal cố gắng đẩy cửa thật nhẹ nhàng và bước vào căn nhà, một màu đen tối bao chùm lấy cô ngay khi cánh cửa khép lại. Krys đứng giữa nhà, nhìn khắp xung quanh một lượt rồi lại thở dài chán nản. Đây là lần mấy rồi chứ…? Lần thứ mấy trong tháng khi cô bước vào căn hộ này với chút hi vọng nhỏ nhoi là anh sẽ ở đây?!

Tình yêu đối với người khác luôn đơn giản, nhưng với Jung Soo Jung thì lại khác. Với họ, chỉ cần cảm xúc với nhau là đủ. Với cô, đó phải là sự hi sinh, kiên nhẫn và chuẩn bị cho mọi thứ từ trước. Gọi cách khác, đó là tình yêu của người nổi tiếng!

Jung Soo Jung yêu anh chân thành. Jung Soo Jung bất chấp những lời ngăn cản để chạy đến bên anh. Và cuối cùng, Jung Soo Jung là người chịu tổn thương nhiều nhất. Vốn dĩ, tình yêu không có lỗi. Lỗi là ở định mệnh!

Ngước mặt lên hỏi trời, hay là tự ngăn dòng lệ chảy dài?! Cô gái 20 tuổi tự nghĩ thầm: Tình yêu, nó là thứ gì?! Khiến con người ta đê mê hạnh phúc đến tột cùng, cũng lại khiến con người ta đau khổ cùng cực đến mất luôn niềm tin…

~o~o~o~o~

Seung Hyun chộp lấy chai nước trong tủ và nốc cạn sau buổi quay phim suốt đêm. Như một thói quen, anh với lấy chiếc điện thoại và nhắn một tin nhắn nhưng… không gửi.

- Hyung, chuyện gì đang xảy ra vậy? Em nghĩ rằng anh sẽ công khai nó chứ?!

Sau âm thanh vang dội từ cái cửa bị đóng sầm lại, xuất hiện trước mặt anh là gã trai mang chức danh trưởng nhóm suốt 10 năm qua với tờ báo trên tay. Chuyện này sẽ đến, nhưng không ngờ là cậu ấy lại vác xác đến tận đây để hỏi.

- Chẳng phải trên đó có viết chữ “công khai” như ý chú rồi sao?

TOP lén lút đưa mắt nhìn sang tờ báo, cái dòng tiêu đề trên trang nhất to tướng đập vào mắt anh đầy rõ ràng: “TOP công khai hẹn hò với bạn gái bí mật, bác bỏ tin đồn hẹn hò với Krystal”. Là việc do chính anh gây nên, nhưng sao trong lòng lại đầy cay đắng?! Cũng đúng, bạn gái bí mật nào ở đây. Người anh yêu duy nhất chỉ có Soo Jung!

- Nhưng tên Soo Jung viết sai vị trí rồi!! Làm ơn đi, đừng có trốn tránh nó nữa hyung!

- ...

Sau cái sự im lặng của người anh cả trong nhóm, Ji Yong thảy tờ báo đã bị nhàu trên tay lên bàn và rời khỏi đó. Nếu còn tiếp tục ở đây, không khéo sáng mai trên trang nhất lại có tin “Nội bộ BigBang bất hòa”

Còn lại, TOP ở trong căn phòng, buông người xuống nệm một cách tự do. Trốn tránh sao? Có lẽ vậy, ai đời có gã trai yêu nhưng không dám nhận là yêu. Chỉ có cách bỏ chạy khỏi người con gái của mình để đổi lấy lại sự bình yên…

Người nổi tiếng vốn làm gì cũng đều được fan ủng hộ. Chỉ duy nhất việc yêu là gặp muôn vàn rắc rối! Gặp fan thương thì còn ủng hộ, gặp sasaeng fan thì xác định sẽ mất ăn mất ngủ. Đối với VIP thì chuyện cũng không có là gì nếu người đó không phải là “gà” nhà SM. Đó như kiểu một điều kiện vậy!

YG và SM là hai cái tên không đội trời chung, fan hai bên cũng vậy. Hằng năm đều có fanwar kéo dài ngày này tháng nọ không hồi kết. Nên việc một thành viên BigBang hẹn hò với một thành viên f(x) không cần công khai mà chỉ cần là tin đồn thì việc fan của hai bên gây nên Thế chiến thứ 3 là điều có thể.

Đừng nói đến Krystal, chính gã trai như anh còn phải mệt mỏi và bị trầm cảm trước những lời thị phi từ cộng đồng mạng thì cô ấy sẽ còn ra sao?! Krystal mạnh mẽ, nhưng suy cho cùng đó cũng chỉ là một cô gái! Anh sao có thể giương mắt nhìn người mình yêu bị chửi rủa?!

Thế đấy...

Tình yêu của người nổi tiếng là yêu nhau trong tối và luôn chuẩn bị tinh thần bị ánh đèn soi rọi vào bất cứ khi nào!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-1-2016 01:46:12 | Chỉ xem của tác giả
Tình yêu của người nổi tiếng là yêu nhau trong tối và luôn chuẩn bị tinh thần bị ánh đèn soi rọi vào bất cứ khi nào!

ss thích câu này khi nó chứa rất nhiều hàm ý trong đây

không có nhiều thời gian để giải thích cặn kẽ

chỉ biết đáp lại cho em như sau:

" Khi ánh đèn soi rọi chúng ta, điều mà chúng ta làm không phải cười như hoa đón nhận, mà điều chúng ta làm là... hãy nhìn vào mắt nhau..."

Cảm ơn em p1

Bình luận

hahaha ss già đời, lát đọc nhe ^^  Đăng lúc 9-1-2016 11:52 PM
lúc em viết câu này nghĩ nếu là ss chắc kiểu gì cũng hiểu hehe, p2 nha  Đăng lúc 9-1-2016 10:28 PM
p1 dc tóm gọn trong câu này mà, ít nhiều gì em phải tin vào trình đọc của ss chứ nhể, hihi  Đăng lúc 9-1-2016 04:23 PM
khi em viết câu này em cũng đặt nhiều hàm ý trong đấy lắm hehe  Đăng lúc 9-1-2016 02:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-1-2016 12:09:58 | Chỉ xem của tác giả
cậu biết đọc cái này tớ nhới tới ai ko
BBH và KTY
nói chung là tớ thích Baek
cái kiểu dù người ta mắng nó, chửi nó, yêu cầu nó ra khỏi nhóm
nó vẫn thừa nhận là nó thích
ko trốn tránh
mặc dù cũng chả biết là thích kiểu gì
chị em gái chăc!?!
hehe
có trách nhiệm là như thế
chứ lấp tin đồn bằng 1 tin đồn khác
ko phải cách đối mặt

Bình luận

p2  Đăng lúc 9-1-2016 10:27 PM
đời là bể khổ qua được bể khổ là qua đời  Đăng lúc 9-1-2016 02:46 PM
đôi lúc cần những qđ sai lầm để biết mình thật sự sai lầm ^^  Đăng lúc 9-1-2016 02:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-1-2016 19:01:24 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy sai chính tả ở vài chỗ, mong bạn kiểm tra lại, "trai nước" , "vát xác", "tớ báo"

oneshot mình thích. Cũng thích quan điểm của bạn, yêu đương hẹn hò là chuyện của họ, mình không định kiến nên vui vẻ đọc nó như một fanfic hay

nói chuyện trong fic, quả là nếu đôi bên yêu nhau chắc sẽ giống Romeo và Juliet lắm

Bình luận

p2  Đăng lúc 9-1-2016 10:27 PM
chắc mình rà chính tả kh kĩ ^^ mình cũng thấy chuyện tình này giống R&J, dù sao cũng tks bạn đã ủng hộ  Đăng lúc 9-1-2016 10:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 9-1-2016 22:25:43 | Chỉ xem của tác giả
2.

- Anh không thấy em sao? Một mình em làm kẻ hèn đã đủ, đừng đến anh cũng trở nên như vậy!

GD buông lời nói tức giận rồi nhanh chóng rời khỏi căn hộ. Vốn dĩ Taeyang đã tập hợp các thành viên để anh em có thể giải khuây, nào ngờ trưởng nhóm lại không kiềm lòng mà nổi giận.

Chuyện cũng sẽ không có gì nếu vị anh cả không vì đầu óc không tỉnh táo mà nói những lời tuyệt tình.

- Hyung, quyết định của anh bây giờ mới là sai lầm! Cô ấy làm gì sai để phải chịu điều này?!

Seungri tiếp lời rồi nhanh chóng đuổi theo GD. Bữa tiệc xem như chấm dứt! TOP đứng dậy và bước đi ra ngoài trong vô thức…

Lời nói của GD như cứa vào tim anh. Ừ nhỉ, tình trạng của anh và Soo Jung bây giờ chả khác GD cách đây vài năm trước! Chỉ biết câm lặng nhìn người mình yêu bị miệng lưỡi thiên hạ nguyền rủa. Với GD, cậu ấy chọn cách im lặng để bảo vệ mọi thứ, nhưng cuối cùng người tổn thương nhất vẫn là người cậu ấy yêu. Còn với TOP, anh chọn cách từ bỏ, tưởng như sẽ bảo vệ cô ấy khỏi những lời tàn độc. Nhưng không, cũng lại chỉ khiến cả hai thêm đau khổ…

Vậy đấy, những gã trai nổi tiếng và được hàng ngàn cô gái yêu mến, suy cho cùng cũng chỉ là kẻ hèn nhát trong tình yêu!

Seungri nói đúng, Krystal đã làm gì để phải chịu sự tổn thương này?! Là do sai lầm của anh cả. Sai lầm khi lôi kéo cô ấy vào cái tình yêu này, và sai lầm khi để cô ấy một mình đối mặt mọi thứ mà không bảo vệ được cô…

~o~o~o~o~

Nếu nói tình yêu của TOP và Krystal là sai lầm. Thì sự sai lầm này bắt nguồn từ chỗ ở của cả hai!

TOP đã ở đây một thời gian cho đến khi bố mẹ Krystal dọn đến. Như người ta nói, lửa gần rơm lâu ngày cũng cháy! Một gã tầng trên và một cô tầng dưới, lại là người nổi tiếng nên suy nghĩ tương thông, cảm xúc dễ đồng địu. Việc tình cảm trai gái nảy sinh là chuyện dễ hiểu.

Rồi thì sai lầm ở chỗ, mấy tay phóng viên cũng không lường trước được. Vì nhà gần nhau nên chả thiết phải ra ngoài hẹn hò để bị theo chân. Cứ ở nhà có anh, có em, có tivi, có thức ăn. Chỉ cần bật phim lên và xem, ôm ấp, hôn hít thoải mái thách con nào thằng nào bắt gặp.

Nhưng sự thật nào thì cũng sẽ có lúc bị phơi bày ra ánh sáng. Bằng một cách nào đó mà tin đồn lại dấy lên. Dù bằng chứng rất vô lý, nhưng vẫn là điều đáng lo. Chỉ nghĩ thôi, cũng thấy sợ!

Nhớ lại lúc tên trưởng nhóm tài lanh của anh nổi hứng sang IG Soo Jung “bão like” một loạt ảnh, sau cùng thì cô phải khóa luôn tài khoản vì bị fan cậu ta chỉ trích. Thế đấy, nghĩ đến việc cả hai công khai thì sẽ như thế nào chứ?!

~o~o~o~o~

Rồi cái gì đến cũng đã đến. Chuyện của quá khứ chỉ nghĩ nhưng bây giờ lại thành sự thật. Một loạt hình ảnh TOP bị bắt gặp đi ăn cùng một người phụ nữ. Và bằng một cách nào đó mọi sự chú ý và chỉ trích của fan đều đổ về Soo Jung không rõ lý do. Dù cho rõ ràng cô đang ở Hàn Quốc và anh đang lưu diễn ở Hồng Kông, và người phụ nữ trong ảnh là chị gái anh!?

Người ta nói tình yêu là cùng nhau vượt qua mọi chuyện, nhưng việc một đống chuyện dồn lại một lúc thì đến cả thánh cũng không vượt nổi!

Mối quan hệ xa mặt cách lòng đã vì áp lực công việc nên không mấy vui vẻ, giờ thì còn cái chuyện lộ ảnh hẹn hò trong khi cả hai chả hề gặp nhau suốt một tháng này là gì chứ?!

~o~o~o~o~

- Chào anh, lâu rồi không gặp!

Đôi tay gầy trắng vòng quanh eo TOP sau câu nói nhỏ. Trong không gian tối mịt của căn hộ, cả hai chỉ im lặng đứng đó không nói một lời.

Đã hơn một tháng anh không về căn nhà này. Lí do rất đơn giản, để anh cảm xúc trong anh không bùng phát mà chạy nhào đến Soo Jung! Nhưng hôm nay, chỉ hôm nay thôi. Anh muốn về đây - nơi chất chưa kỉ niệm của cả hai suốt 2 năm hẹn hò, để cái cảm xúc kiềm nén bấy lâu này được giải tỏa!

- Em làm gì ở đây vậy?

Lời nói đơn giản nhưng sao đầy cay độc. Ừ, phải rồi. Đây là nhà anh, anh và em còn liên quan gì nhau chứ?! Anh bây giờ là người-đã-có-bạn-gái, và rất tiếc bạn gái anh không phải là em!

Nhưng anh không biết rằng, hôm nay em đã rất hạnh phúc. Hạnh phúc khi thấy anh có mặt ở đây, hạnh phúc đến nỗi không kiềm lòng mà chạy đến ôm anh. Em không quan tâm lời người khác nói về mình, em chịu được tất cả vì em được ở bên anh! Tình yêu em đủ lớn để em chắc chắn có thể cùng anh vượt qua! Nhưng rồi người đau lại là em, đau hơn cả khi đọc những lời độc địa của họ. Trên trang báo đó, không phải tên em cạnh anh mà lại là một người-bí-mật…
Krystal buông tay, kiềm nén những tiếng nấc không thoát ra ngoài rồi chạy nhanh khỏi đó.

Ánh sáng hiu hắt từ ngoài hành lang tắt hẳn khi cánh cửa khép lại. Suýt chút nữa thì TOP đã chạy theo và ôm Krystal vào lòng khi nghe thấy tiếng cô khóc.

Anh là người lựa chọn cách này, nhưng sao giờ chính anh là người phân vân chứ?! Rõ ràng anh không muốn dày vò Krystal, nhưng cuối cùng chính anh mới là nguyên nhân khiến cô ấy thêm đau khổ. Rõ ràng là giữ mật khẩu cũ là vì muốn cô ấy có thể vào đây thoải mái, nhưng cuối cùng lại nói lời khiến người ta tổn thương.

Thế đấy...

Tình yêu của người nổi tiếng thật khó. Khó hơn là giữ được nhau!

Biết bao nhiêu người muốn giữ, nhưng sao có kẻ giữ được lại muốn buông?!

Đồ ngốc Choi Seung Hyun, trong tình yêu anh cũng chỉ là một tên Bingu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-1-2016 00:58:17 | Chỉ xem của tác giả
Phải chăng chúng ta không bao giờ có tất cả những thứ mà chúng ta muốn

cuộc sống của mỗi con người đều có cái gọi là tham lam, ích kỷ

và mỗi con người chúng ta không bao giờ có cái gọi là "hoàn hảo"

Chỉ là... hãy chọn điều gọi là hạnh phúc nhất...

mà hạnh phúc trên thế gian này chẳng có là bao...

Cảm ơn em p2 ^^

Bình luận

p3,4 nha ss  Đăng lúc 12-1-2016 12:12 AM
như chta thì muốn được như họ, danh vọng và tiền bạc và ngược lại, ng nổi tiếng đôi lúc cũng muốn có 1 ngày làm ng bth ^^  Đăng lúc 12-1-2016 12:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách