Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1387|Trả lời: 5
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K] Nắng | shinnguyen_trap | Suzy - Chan Yeol | Complete

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 10-6-2014 16:26:43 | Xem tất |Chế độ đọc

Author: shinnguyen_trap

Status: Ongoing

Rating: K

Pairings: Chanyeol - Suzy

Genre: tình cảm HE

Summary: Gió và nắng đều không bắt được nhưng gió tớ có thể nhìn thấy, đặc biệt nắng không rời xa tớ.

CASTING

Park Chan Yeol & Bae Suzy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2014 16:34:18 | Xem tất
sofa nhá au tks au nhìu vì đã mời mình đến đây

chưa biết nội dung fic sẽ ntn cơ mà nhìn ảnh bìa là thấy mê rồi

lót dép ngồi chở :3 mau ra chap nha au

chúc fic đông khách

Bình luận

tks nhoa, cũng không biết nữa, hỳ  Đăng lúc 12-6-2014 01:03 AM
5itng :3  Đăng lúc 11-6-2014 07:42 PM
òh thử viết lần hai ùi mòa không pik có hsy koh? ủng hộ nhá  Đăng lúc 11-6-2014 01:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2014 18:53:01 | Xem tất
Có EXOZy là vô hóng

ChanZy lại càng yêu

Không có cast nên không nhận xét được nhiều, hóng fic nhé ^^

Bình luận

mình sẽ cố gắng compelete sớm, mòa koh pik có hay koh, mong bạn ủng hộ  Đăng lúc 11-6-2014 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 11-6-2014 13:10:00 | Xem tất
mylove_IU62 gửi lúc 10-6-2014 04:34 PM
sofa nhá au  tks au nhìu vì đã mời mình đến đây

chưa biết nội dung fic sẽ  ...

òh thử viết xem thế nào chắc không hay lắm âu nhoa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-6-2014 19:14:05 | Xem tất

RE: [Oneshot | K] Nắng | shinnguyen_trap | Suzy - Chan Yeol | Complete

NẮNG

1.  Suzy và Chanyeol phải nói là có duyên lắm nên mới học chung  với nhau 6 năm chứ chả ít. 6 năm khoảng thời gian không dài cũng không ngắn  để ai đó nói điều quan trọng.

2.  Suzy còn nhớ khi cô là đứa trẻ 12 tuổi ngây ngô mới bước chân vào năm đầu của bậc học Cơ sở, cô gặp Chanyeol. Nếu nói về ấn tượng của lần đầu gặp mặt nó chỉ khiến cô mỉm cười khi nhớ lại. Phải chăng, cậu bạn ấy không có gì ấn tượng.

Chanyeol ngồi ngay bàn đầu dãy trong cùng gần cửa sổ, ngồi một mình. Hai bàn tay đan chéo vào nhau, mắt nhìn xa xôi về phía bầu trời trong xanh ngoài cửa sổ, khi đó Suzy không nghĩ cậu ấy bằng tuổi cô. Suzy gặp Chanyeol như  thế vào 1 buổi chiều mùa thu.

Lớp học đông dần với 32 học viên, không khí thêm ồn ã, các học sinh làm quen với nhau. Một cô bạn đi lại chỗ Suzy đang ngồi, không hiểu sao cô lại nhảy cẫng lên vui mừng, Chanyeol nhìn cô bạn, thì ra Suzy gặp được cô bạn thân- Ji Eun. Mối quan hệ giữa Chan và Zy là 6 năm thì với Ji Eun, Zy đã là cô bạn 10 năm thân thiết với Ji.

Chan cũng gặp lại các bạn cũ như Zy, lúc đó cậu bạn trông vui vẻ lạ thường khác xa với bộ dạng rầu rĩ trước đó. Suzy nghĩ cậu ấy thật kì quặc.

3. Thời gian cứ vậy trôi đi giời cả hai đã là học sinh năm hai Trung học, mối duyên nợ lại tiếp diễn khi cả hai học chung một lớp.

Từ lần gặp đầu cách đây 6 năm, Chan đã thay đổi rất nhiều, cao hơn, đẹp trai hơn đặc biệt là khả năng bắn Rap cực đỉnh. Không phải là nói quá nhưng thật sự  Chan rất đẹp. Con trai thường lăng nhăng, con gái bu lại như ong thấy mật, giữ thôi cũng đủ nhức óc lắm rồi. Kiểu con trai như thế thường làm tan nát trái tim con gái. Đó là suy nghĩ của Suzy khi nhìn cậu bạn thân đang đứng hàn huyên với tụi con trai ngoià hành lang, dáng đứng hệt mấy chàng mĩ nam mà Suzy hay coi trên truyền hình.

Zy giờ đã là cô gái 17 tuổi, cao ráo, dáng người không béo, cô cũng không điệu đà như mấy bạn nữ cùng lớp. Đơn giản Zy chỉ để xõa mái tóc dài, lâu lâu lại cột lên gọn gàng theo cô chỉ vậy là đủ. Chan thường nói cô là người lập dị, không điệu, không có chút cảm giác với bất kì một chàng trai nào, đôi lúc hay ngồi “tự kỉ” một mình. Đôi lúc hơi khó chịu nhưng vì cả hai là bạn lại ngồi chung bàn nên dần dần Chan cũng quen, đôi lúc lại nhớ khi Zy không đi học.

Ji Eun không học chung trường với Zy vì giấc mơ tương lai sau này. Bố mẹ Ji muốn cô học một trường Đại học Kinh tế nhưng cô lại muốn theo con đường nghệ thuật. Không trốn tránh Ji muốn đối mặt nên nói chuyện với bố mẹ, dù biết bố mẹ buồn nhưng ít ra Ji Eun không hối hận. Không còn cách nào khác bố mẹ đồng ý cho cô học nghệ thuật và Ji lên Seoul một mình nên hai không học chung truòng như chung một địa điểm.

4.  Seoul tấp nập, hối hả và ồn ào không giốn nơi mà Chan và Zy sống. Lúc nào Chan cũng đợi Zy đi học ở trạm xe buýt nhưng hôm nay Suzy đi học một mình.
Ngồi trên xe buýt, ngước mắt nhìn qua tấm kính được lau sạch sẽ, lần đầu Suzy được thấy nhịp sống của Seoul, cảm giác thật lạ, cảm giác mà trước đây cô không cảm nhận được khi đi cùng Chanyeol.

Đang đứng nghe nhạc ở hành lang, Chan chẳng biết từ đâu ra giật mạnh tóc Suzy
“Làm gì đấy?”
“Yah! Cậu muốn chết à”, Zy hạ giọng “ Sáng nay cậy ở đâu thế?”
“À! Tớ wên nói với cậu, tớ đến hội trường để xem kế hoạch văn nghệ. Giận à”- Chanyeol cười lém lình.
“Không, chỉ là không thấy cậu thì mình hỏi vậy thôi”- Zy có chút bối rối. Đoạn hội thoại chỉ kéo dài chưa đầy 5 phút. Ngoài giờ học, cả hai chả làm gì  ngoài nói chuyện, nghe nhac chung và hôm nay là chuyện Văn nghệ. Chan muốn song ca, nhảy đôi với 1 bạn nữ mà cậu vẫn chưa tìm được ai. Cả lớp bầu chọn cho Suzy, vì họ bảo Chan và Zy là bạn thân nên phối hợp sẽ dễ hơn. Mọi người mong muốn cả hai sẽ có sự khác biệt hoặc đơn giản là mọi người không quan tâm, cũng không khác gì, cũng chẳng ngạc nhiên. Chan, Zy không còn cách nào khác, họ lên kế hoạch tập luyện.

5. Ngày triển khai kế hoạch văn nghệ, thầy phụ trách cho gọi những học viên tham gia tập hợp ở văn phòng. Chanyoel kéo Suzy chen qua đám đông rồi cả hai yên vị nơi góc phòng. Tình cờ Zy gặp một học sinh nam với vẻ ngoài lung linh, mái tóc cắt gọn gàng, nụ cười thân thiện hiện lên khuôn mặt có thể coi là mĩ nam. Trong phút chốc, tim Suzy loạn nhịp…một chút, cô biết là mình đã cảm nắng cậu bạn ấy.

Về lớp, Suzy hỏi những đứa bạn cùng lớp về cậu bạn lúc nãy, cậu tên  Kim Jong-in nhưng mọi người hay gọi cậu là Kai không biết vì lí do gì nhưng Suzy lại ấn tượng với cái biệt danh ấy. Suzy tự hỏi sao không biết cậu bạn này sớm hơn.

Trên đường về nhà, Chan định hỏi Zy sẽ hát bài gì, nhảy ra sao, chưa kịp hỏi, cậu đã bất ngờ trước những gì mà Suzy vừa nói. Cô bảo mình cảm nắng cậu bạn tầng dưới và muốn làm quen, Chan chưa từng tưởng tượng Suzy lại có lúc như vậy chứ đừng nói đó là sự thật. Chuyện một cô gái thích một chàng trai là bình thường nhưng sao Chan lại khó tiếp nhận nó đến vậy, cậu nhìn Suzy đang cười tươi mà cảm thấy mình thật ích kỷ. Còn Suzy, cô bạn hơi  tự đắc một chút vì cô sẽ chứng minh cho Chan thấy những gì Chan nói là không đúng, con gái ai mà không một lần cảm nắng. Cả hai lên xe buýt, chẳng ai nói với ai câu nào.

6. Một tuần sau, hôm nay là buổi tập đầu tiên  của hai đứa. Suzy đến muộn, khuôn mặt không chút cảm xúc như thể mọi thứ xung quanh không tồn tại, Chan không nói gì vì cậu hiểu rõ cô bạn “ Chắc lại có chuyện rồi” – Chan thầm nghĩ. Một mình đeo headphone Chan tự cọn bài hát, xem các clip để lấy ý tưởng, Suzy ngổi thất thần trên bậc thềm.

Lúc Chanyeol đưa cô bạn về, Suzy mở miệng kể cho thằng bạn thân nghe mọi chuyện, Chan im lặng. Cả tuần nay Suzy thử nhắn tin làm quen với Kai và nhận được hồi đáp từ tất cả các tin nhắn, cô mừng thầm. Suzy chưa được sung sướng bao nhiêu thì Ji Eun nói Kai đã có bạn gái và cô bạn ấy học chung trường với Ji Eun. Mắt Suzy long lanh, một giọt nước mắt rơi xuống rồi giột thứ hai, thứ ba…Chan nói nếu muốn khóc thì cứ khóc đừng đế ý đến cậu, Suzy cố tình giấu khuôn mặt ướt đầm sau mái tóc xõa dài, mọi thứ trở nên im ắng lạ thường.
“ Về thôi” – Chan kéo Suzy đứng dậy. Suzy nghe theo. Chan đưa cô về nhà, đứng trước nhà Suzy, Chan nhẹ nhàng.
“ Này, quên hết đi, ngủ cho ngon vào, mai tớ sẽ đi học cùng cậu, đợi tớ”.
“ Ừm”- Zy nói vậy rồi đi vào nhà.
Chan sải dài trên con đường dốc. Cậu thấy bùn.

Hôm sau, Suzy nhanh chóng lấy lại tinh thần, vui vẻ nhảy chân sáo vào lớp. Hôn đó có lẽ sẽ là khởi đầu mới sau thất bại ở “tình trường” nếu Kai không gặp Zy. Kai muốn nói xin lỗi, Suzy nói không sao chỉ là làm quen vậy thôi ngoài ra không có ý gì khác, mong Kai bỏ qua, cậu cười gượng, Suzy nói cậu là gió thì không thể bắt được, nó khó nhìn thấy, chỉ khi cây cỏ, tóc ai đó bay thì ta mới biết gió ở gần mình. Suzy cảm ơn Kai vì cho cuộc sống của cô thêm chút  gió để cô nhận ra yêu thương thật sự rất quan trọng và cô chưa làm đánh mất nó. Cà hai đi về lớp theo hai hướng khác nhau như  chưa từng có chuyện gì xảy ra nhưng Suzy biết khó có thể quên được “lần đấu tiên” này, tự mỉm cười để động viên bản thân.

7. Lần Chanyeol và Suzy cãi nhau.

Trong phòng tập thể dục, hai đứa đang luyện tập thì Chan lớn tiếng bảo Suzy ngay từ đầu không nên tham gia cùng cậu vì Zy chậm chạp lại cừng đầu nên hai đứa không thể tập tiếp được. Lần đầu Suzy thấy cậu bạn như thế.
“Không tập nữa!”
“Sao cậu lại nhứ thế? – Chan hỏi.
“Chà sao cả cậu không thích tập với tớ thì cậu tìm người khác mà thế vào” – Suzy không chịu thua, mang theo balô và bỏ ra ngoài. Chan không nhìn theo cô bạn, cũng chẳng bảo cô hãy ở lại tập. Suzy thấy chạnh lòng, nước mắt ứa ra.

8. Tính từ cái ngày ấy thì đây đã là ngày thứ 5 cả hai không nói chuyện với nhau. Vẫn tập chung, ngồi chung bàn, làm bài tập nhóm nhưng chẳng ai nói với ai câu gì, giống như hai đứa đang dần cách xa hơn. Suzy nhớ lại cái cảm giác lần đầu gặp Chanyeol 6 năm trước, cô tự nhủ sao chuyện này lại xảy ra giữa hai đứa. Cô bắt đầu quan tâm đến suy nghĩ của Chan nhiều hơn, thấy mình có lỗi.
Buổi tập diễn ra giống mọi ngày, không khí lạnh ngắt tưởng chừng nó có thể cắt vào da thịt ấy chứ.
Suzy muốn nói lời xin lỗi nhưng vì lòng tự trọng trước thằng bạn thân mà Suzy không nói ra chắc Chanyeol cũng vậy. Một lần nữa cả hai lại cãi nhau.

Suzy về nhà…một mình. Không quan tâm mọi thứ đang diễn ra xung quanh, tự cảm thấy mình nhỏ bé Suzy khóc nhưng lần này ít thôi. Trời bỗng mưa nặng hạt, những giọt mưa như thiêu thân lao vào cửa kính, Suzy tựa đầu vào băng ghế, nhìn ra ngoài, không biểu lộ cảm xúc. Đôi lúc khẽ vươn tay chạm vào tấm kính đang mờ đục bởi mưa. Cô sợ tình bạn của cô sẽ không tồn tại nữa.
Mùa mưa đến bất ngờ.

9. Sulli, cô bạn học chung ngoại ngữ, bằng tuổi Suzy, hai đứa cũng khá thân. Sulli xinh xắn, cao ráo, gương mặt ưa nhìn, được các chàng trai xung quanh để ý không giống Suzy.
Hôm nay cả hai tản bộ trước giờ học, hai bên đường cây cối mọc nối tiếp thẳng tắp như kéo dài đến vô tận. Không khí mùa mưa không nóng, Suzy có thể ngửi thấy hơi ẩm,gió thổi nhẹ làm cô nhớ đến Kai nhưng không còn sâu như trước, chỉ là gió đến rồi lại đi chẳng còn giữ lại gì. Suzy thanh thản.

“Tớ đang thích một người”- Sulli nhỏ nhẹ.
“Ai thế? Người đó chắc phải vừa đẹp trai vừa tốt tính nên mới lọt vào mắt xanh của cậu nhề” – Suzy đùa.
“Bạn thân của cậu ý” – Sulli mở to mắt thích thú, đôi mắt thật sự rất đẹp. Suzy ngạc nhiên “ thật chứ”. “Ừm”, rồi cô bạn kéo Suzy đi, Sulli nhờ Suzy chuyển cho chanyeol mảnh giấy nhỏ. Bên trong Suzy lúc này như một máy nghe nhạc đang chạy trơn tru thỉ bỗng có cốc nước lạnh đổ vào. Một cách chậm rãi…

10. Seoul vào mùa mưa, hầu như ngày nào cũng mưa, nhất là buổi chiều nhưng có khi là mưa cả ngày như trút giận vào ai đó. Suzy mua một chiếc ô, lúc đầu cô định mua chiếc ô màu xanh lục nhưng rồi lại mua một chiếc ô trong suốt. Cô cầm đến trường, trời không mưa.

Chanyeol đang nằm ngủ trên bàn, ngon lành, nhìn cậu bạn lúc này thật yên bình Suzy ước thời gian có thể trôi ngược một lần, chắc chắn cô không để hai đứa thành ra thế này, đặt nhẹ balô Suzy bước ra ngoài. Chan ngước mắt nhìn theo cô bạn đang dần khuất sau cánh cửa. Bùn.

Hết tiết Suzy đẩy sang bàn Chanyeol mảnh giấy mà Sulli nhờ cô chuyển hộ. Suzy chạy nhanh ra khỏi lớp, cô muốn tránh…Mọi thứ trong cô giờ hỗn độn, cảm xúc cứ rối beng cả lên mà đến Suzy cũng không hiểu tại sao. Khó chịu. Trời mưa.

Suzy dùng chiếc ô để đến trạm xe buýt. Trời mưa không to, rả rích, êm ả như một bản nhạc có giai điệu chậm rãi. “ Tớ không có ô. Cậu đang ở đâu, cho tớ đi ké” – tin nhắn từ Chanyeol, Suzy không trả lời mà lại chạy thật nhanh về trường.

Chayeol không chắc là cô bạn sẽ tới nhưng cậu vẫn đứng đợi có thể cậu đợi cho mưa tạnh cũng nên. Lòng cậu, cảm xúc khó tả, không biết vui hay buồn nhưng cậu lại cười khi thấy Suzy. Cậu cầm ô, đi cùng Suzy đến chạm xe buýt, chỉ trong một buổi chiều mà Suzy đến đó những hai lần. Chỉ mình cô mới hiểu. Chan hỏi cô về Sulli, Suzy không ngại kể cho cậu bạn nghe mọi thứ mà cô biết về Sulli, mỗi lần như thế Chanyeol lại cười rất tươi, Suzy nhìn cậu, một lần nữa Suzy thấy mình như chiếc máy nghe nhạc, chập chờn. Suzy không đến lớp ngoại ngữ.

11. Sulli kể về Chan nhiều hơn mỗi lần cả hai gặp nhau, Sulli còn tự làm một chiếc bánh nướng tặng Chanyeol. Nhìn cô bạn hạnh phúc, Suzy biết cảm xúc của mình là ích kỉ…

Chanyeol khen Sulli dễ thương, chỉ cần nhìn vào mắt Sulli cậu đã biết cô là người con gái tốt.
“Thích Sulli thật à?” – Suzy hỏi nhẹ.
“ Không hẳn là thích nhưng cũng không rõ là gì.”- Chanyeol cười.
Câu nói lấp lửng của Chan làm Suzy ganh tị với cô bạn. Cả hai chẳng biết làm hòa hay chưa nhưng chuyện hai người nói chỉ liên quan đến Sulli.

Không phải đến lớp ngoại ngữ, Suzy tự thưởng cho mình một buổi chiều. Cô chợt nhận ra mình chưa từng mặc váy, cũng không biết nấu ăn. Nếu cô mặc váy chưa chắc cô sẽ dịu dàng như  Sulli, nếu nấu ăn chưa chắc sẽ có ai đó muốn thử, nghĩ vậy Suzy hơi tự ti. Ra khỏi nhà, Suzy cầm theo chiếc ô như một thói quen.

Suzy kể cho Ji Eun nghe mọi chuyện, cô bạn nói một điều kinh khủng nhất mà từ trước tới giờ Suzy mới được nghe là cô thích Chanyeol. Suzy không dám nghĩ tới nhưng cô lại nghi ngờ chính mình “Mình thích Chan thật sao? Không lí nào lại vậy?”, cô tự cốc đầu mình ra khỏi cái suy nghĩ theo cô là quái đảng nhất. Lặng lẽ trở về nhà.

Bước chân lên cầu thang, Suzy thấy Chanyeol đứng dựa vào bức tường. Sự thật là Chan đã đứng đợi Suzy về, Zy bất giác tươi tỉnh hẳn ra vì thấy Chan.
“Xin lỗi”
“Vì chuyện gì?”- Suzy nhìn cậu bạn.
“Chuyện tập văn nghệ ấy”.
“À, mình cũng xin lỗi cậu.” – Suzy hạ giọng có chút ngượng ngùng.
“Suzy này, mình…” – Chan ngập ngừng.
“Sao?”. “À không có gì!”. Ngay sau đó trời đổ mưa, Suzy cầm chiếc ô trong suốt che cho hai đứa. Chanyeol cầm chiếc ô ấy về nhà, nhìn chiếc ô cậu biết tại sao cô bạn lại chọn nó. Chắc từ nay cậu sẽ thích mưa, thích chiếc ô ấy và có thể cậu sẽ thích chủ nhân của nó…Chan cười mỉm, hạnh phúc, cậu chạy nhanh băng qua màn mưa. Trời chập choạng tối.

12. Chan nói cậu không làm quen với Sulli, cậu đã nói với cô ấy, Sulli không hỏi tại sao kể từ đấy cả hai ít gặp nhau. Suzy hỏi Chayeol có buồn không, cậu bảo có một chút nhưng không hối hận. Chan trả cho Suzy cây dù hôm qua rồi cậu ra ngoài. Suzy không hiểu tại sao cậu bạn làm vậy nhưng cô thấy rộn ràng khi đó Suzy thấy có lỗi với Sulli, giống như cô vừa cướp mất thứ gì đó của cô bạn.

Seoul vẫn mưa, hôm nay Chanyeol không đi cùng Suzy vì cậu có lịch tập bóng rổ. Đứng đợi ở chạm xe buýt Suzy tấhy Kai. Kai nhìn thấy Suzy, cả hai chào nhau,nở nụ cười. “Cậu là yêu thương xa nhưng tớ có rất nhiều yêu thương gần, thân thuộc đến mức đôi lúc tớ không nhận ra…”- Suzy tự nhủ. Một cơn gió thoảng qua và một lần nữa Suzy cảm ơn gió. Gió thổi bay làm mưa ướt ai đó bên kia đường khiến họ vội vàng tìm chổ  nấp nhưng cũng có ai đó nấp vào bên đường, luôn để mắt tới ai kia. Chanyeol đứng từ xa, cậu nhìn thấy mọi việc không bước tiếp, Chan quay lại trên tay là một chiếc ô trong suốt khác. Suzy lên xe, Kai cũng lên xe chuyến xe chạy theo hướng ngược lại.

13. Chanyeol nghỉ học một tuần vì tham gia thi dấu bóng rổ ở Busan. Không có Chan ngồi cạnh Suzy nhìn ra cửa sổ, nắng trải dài trên sân, Suzy thấy nhớ cậu bạn. Đối với cô Chan chỉ là cậu bạn thân, hay bắt nạt cô, dôi lúc khiến cô khó chịu nhưng sao Zy lại nhớ cậu bạn, xâu chuỗi mọi thứ lại với nhau, Suzy tự dưng đỏ mặt…

Chan ở Busan, có biển - cậu thích thế, thi đấu cũng rất tốt nhưng sao cậu không vui, muốn giải đấu kết thúc sớm để về Seoul. “Đừng bị thương” – Suzy dặn cậu nhứ thế, Chanyeol hạnh phúc khi nhớ lại. Cậu thấy nhớ Suzy, nhớ cô bạn thân cứng đầu nhưng cũng dễ tổn thương, nhớ hình ảnh mít ướt của cô bạn. Nghĩ thế, Chan không nghĩ tiếp vì mỗi lần như thế cậu lại nhớ cậu bạn kia. Bức rức.

Ngày diễn ra trận chung kết, cả lớp cùng lên Busan. Không khí náo nhiệt. Cả đội giành giải nhất, tụi bạn hò hét tưng bừng, sung sướng. Chanyeol cười hạnh phúc – lần đầu tiên Suzy thấy vậy.

Sau khi liên hoan, Suzy muốn ra biển, Chanyeol đi cùng cô. Hôm nay sóng không lớn nhưng gió thổi mạnh, tóc Zy và Chan bay theo gió.
“Cậu thích gió?” – Chan đột ngột hỏi.  
“Trước kia là vậy nhưng giờ tớ thích nắng hơn.” – Suzy trả lời tự nhiên, chạy đến chỗ mấy con ốc biển.
“Nắng là sao?” – Chan thắc mắc. “Gió và nắng cả hai tớ đều không thể bắt được. Nắng lặng lẽ hơn, lúc nào cũng ở cạnh mình và mình có thể thấy được nên ta không sợ nó sẽ bay đi”. Suzy mogn Chanyeol sẽ hiểu. Thích ai đó thật sự rất đơn giản, nó không phức tạp như  Suzy từng nghĩ. Vậy mà đến giờ cô bạn mới nhận ra.
“Tớ có một chiếc ô trong suốt”
“Sao?”. Chan lặp lại lần nữa “Một chiếc ô trong suốt giống cậu, tớ mua ở chỗ cậu đã mua”. Chanyeol và Suzy đối diện nhau, Chan cười tươi, nụ cười tảo nắng và Suzy thích thế. Người ta thường dùng một đồ vật mà cả hai cùng có để nói ra những gì khó nói “Tớ hiểu rồi, còn cậu vẫn chưa hiểu sao, cô bạn ngốc”.

BUSAN đầy nắng.

THE END

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2014 20:25:53 | Xem tất
Không hiểu ý nghĩa về cái ô trong suốt lắm .
Gió và nắng cả hai tớ đều không thể bắt được. Nắng lặng lẽ hơn, lúc nào cũng ở cạnh mình và mình có thể thấy được nên ta không sợ nó sẽ bay đi

Ý nghĩa lắm au àh, chuyện tình của 1 đôi bạn thân đơn giản, nhẹ nhàng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách