Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2885|Trả lời: 7
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K] Diary | Zera | Minho - Suzy | Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-7-2013 19:12:43 | Xem tất |Chế độ đọc

Author:  Zera
Rating: K
Paring(s): Suzy , Minho , L
Disclaimer : Ngoài đời họ không thuộc về nhau nhưng trong fic họ thuộc về au
Category ( thể loại ) : tình cảm , SE
Summary:

Nỗi buồn sẽ không xảy ra
Ước gì nó có thể tốt đẹp hơn
Xin lỗi vì anh đã bỏ đi
Nhưng anh không thê để em
Ít hạnh phúc hơn
Anh nói hãy chỉ nhìn anh
Anh không thể sống mà không có em
Nhưng điều em đáng được hưởng
Em yêu, Em đã là một phần của anh?
Phải tin điều rằng nó đau đớn
Để bước vào thế giới này
Anh thấy cơ thể mình nhức buốt
Mất đi phần to lớn của chính mình

* *

*

Em - người ngốc nghếch chẳng nhận ra tình cảm của tôi

Tôi - người yêu em rất nhiều

_ Không phải lần đầu viết fic nhưng là lần đầu viết thể Oneshot . Nó có thể không hay nên mong các bạn góp ý và nhận xét nhé T^T Tks all <3 _

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-7-2013 19:21:14 | Xem tất
Dạo này Zera cừ thậtt:)) Viết fic quá trời luôn hình như 4 5 cái rồi nhỉ:") :))

Hê Hê MinZy thì cũng đc vẫn thích MinZy nhug kg cuồng = MyungZy :P

Hóng nhé:") Hazu thấy Zera giỏi qué * vỗ tay=))* xD

Bình luận

Yep yep kaka =)) Có gì Hazu góp ý nhé T.T Lần đầu viết thể này nên không chuyên lắm :<  Đăng lúc 27-7-2013 07:25 PM
Mới cm xong Zera đã cho ra lò tác phẩm =)))  Đăng lúc 27-7-2013 07:24 PM
Tks Hazu :x Yêu quáaa  Đăng lúc 27-7-2013 07:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-7-2013 19:22:03 | Xem tất
ONESHOT

~ oOo ~

_ “ Minho ah !!” – tiếng gọi trong trẻo và ngọt ngào của em cất lên

_ “ Uhm , anh đây” – tôi đáp lại cùng một nụ cười

_ “ Đẹp chứ , đẹp đúng không ?” – Suzy giơ chiếc lắc tay màu bạc lấp lánh đang được đeo ở trên tay cô , vui vẻ hỏi tôi

_ “ Rất đẹp . Em thích nó đến thế sao ?” – tôi đáp lại . Câu hỏi có chút ngu ngốc

_ “ Tất nhiên rồi ! Đây là của L oppa tặng em mà” – Suzy vừa nói vừa ngắm nghía chiếc lắc một cách thích thú

- - -

< Ngày 13 ….

“ L” – đây có lẽ là chữ cái tôi được nghe nhiều nhất cuộc đời , nhất là được nói ra từ chính miệng người con gái tôi yêu . Tôi phát ngán cái chữ cái này , phát ngán cái tên này và phát ngán nó nhiều nhiều hơn nữa mỗi khi em nói ra . Chiếc lắc đấy – nó thật sự rất đẹp ! Tôi sẽ rất vui và hài lòng khi em đeo nó . Nhưng tâm trạng tôi đi xuống dốc thẳm khi biết đấy là món quà mà “ L” tặng em . Tôi cũng có thể mua cho em những chiếc lắc tay hệt vậy , thậm chí là đẹp hơn . Nhưng liệu em có hứng thú với món quà của tôi như món quà của cậu ấy không ? >

* * *

_ “ Hôm nay là kỉ niệm 6 tháng bọn em yêu nhau !” – Suzy thông báo với tôi bằng giọng hớn hở

_ “ Nhanh vậy sao ?” – giọng tôi hờ hững

_ “ Em đã chờ đợi dịp này từ rất… lâu rồi .” – Suzy kéo dài giọng . Sẽ thật đáng yêu nếu câu nói đấy dành cho tôi

Tôi im lặng và mỉm cười khi em nói , đấy là hành động mà tôi che giấu đi cảm xúc của mình . 3 tháng trôi qua , tôi đã tập làm quen với cuộc sống lấy nụ cười làm căn bản .

< Ngày 20 …..

6 tháng kỉ niệm của em và cậu ấy cũng là ngày kỉ niệm 6  tháng kể từ khi tôi quyết định âm thầm…yêu em . Thời gian sao nhanh quá ! Tôi nhớ cái ngày đầu tiên tôi và em gặp nhau rồi trở thành bạn bè thân thiết . Hai từ “ bạn thân” mỗi khi em nói tôi đều cảm thấy khó chịu và muốn tránh mặt em . Vì đơn giản tình cảm của tôi cho em không chỉ dừng lại ở mức “ bạn thân” như em . Tôi muốn là người bên em , yêu thương em và chăm sóc em. Nhiều lúc tôi đã khâm phục L , tự hỏi rằng “ Làm sao cậu ấy có thể chiếm được trái tim em chứ ? Thứ mà lẽ ra thuộc về tôi !”  >

* * *

_ “ Minho , đã nửa năm rồi !” – Suzy nói bằng giọng nhỏ nhẹ , có chứa nụ cười thoáng buồn

_ “ Nửa năm rồi …” – tôi sực nhớ ra

_ “ Đã được nửa năm ngày em và anh ấy chia tay nhau…” – Suzy khẽ cúi đầu

Và một lần nữa tôi im lặng , mỉm cười khi nghe Suzy nói như cách tôi thường làm . Nhưng lần này không hiểu sao có cái gì đấy thúc đẩy sự dũng cảm trong tôi . Tôi đến bên em và ôm em chặt trong vòng tay này .

< Ngày 7 - … - 1 năm sau …

Từ khi quen nhau , lần đầu tiên tôi ôm em trong vòng tay này và cảm nhận hơi ấm của nó . Em có mùi hương dịu dàng , giản dị nhưng đầy khác biệt . Có tính cách trong sáng , hiền thục như bao cô gái nhưng khi bên tôi , em lại như một cô bé trẻ trung năng động đang lớn dần . Đã nửa năm kể từ khi em xa cậu ta , tôi không hiểu vì sao em lại nhắc lại cái chuyện mà cả tôi và em lại muốn chôn vùi xuống . Tôi cảm ơn cậu ấy vì đã buông tay em , cảm ơn cậu ấy vì đã để em đến bên tôi như lần đầu và cảm ơn vì đã cho tôi cơ hội để bày tỏ với em lần nữa ! >

* * *

_ “ Hôm nay em rất vui !!” – Suzy cười tươi . Nụ cười giống như ánh sáng chiếu đường cho cuộc sống của tôi , đôi mắt cười quyến rũ là trái tim tôi rung động .

_ “ Em vui gì chứ ?” – tôi quay sang

_ “ Hôm nay là 4 năm chúng ta quen nhau !” – Suzy hớn hở

_ “ Phải rồi ! Anh có quà tặng em” – tôi sực nhớ ra

_ “ Quà sao ? Cái gì thế ?” – em mong chờ

Tôi lấy chiếc hộp nhỏ hình vuông , bọc ngoài bằng lông mượt màu đen , quay sang tặng em , tôi mỉm cười .

_ “ Ôi đẹp quá !” – em thốt lên khi nhìn thấy chiếc nhẫn màu bạc đang đặt bên trong

_ “ Em thích chứ ?” – tôi có chút bất an về câu trả lời

_ “ Em rất thích ! Cảm ơn anh !” – Suzy ôm chầm lấy tôi

< Ngày 25 ….

Hôm nay , 4 năm ta quen nhau . Anh đã chờ ngày này rất nhiều . Ngày tặng em chiếc nhẫn màu bạc bằng cả tấm lòng mình . Nhưng Suzy , nếu anh nói đấy là một trong hai chiếc nhẫn đôi thì em có giận anh không ? Anh hy vọng là không . Uhm , Suzy ! Anh yêu em ! >

Tôi mỉm cười , lấy trong hộc ngăn bàn mình một chiếc nhẫn màu bạc khác giống hệt cái của Suzy . Tôi đeo vào ngón áp út , nhìn ngắm trước nhẫn

_ “ Nếu em tinh mắt thì sẽ thấy một điều rất chân thành !”

* * *

_ “ Dậy đi Minho ah …” – tiếng Suzy gọi tôi . Giọng em có vẻ không vui

Tôi im lặng

_ “ Anh định ngủ đến khi nào đây ? Đã 1 tháng anh ngủ li bì rồi !” – Suzy nói nhẹ . Em cầm lấy tay tôi

Tôi im lặng lần nữa

_ “ Anh tỉnh dậy đi Minho . Em còn rất nhiều điều muốn nói với anh…” – em nghẹn ngào

Tôi cũng không đáp lại

Títtttttttttttttttttt …

_ “ Xin lỗi , chúng tôi đã cố hết sức !” – giọng uy nghiêm của một người đàn ông cất lên

_ “ Không ! Không thể đâu ! Ông nhất định phải cứu lấy anh ấy ! Xin ông mà…” – tiếng hét van nài của Suzy , hình như có cả nước mắt . Chết tiệt ! Nếu tôi biết ông ta là ai tôi nhất định sẽ không tha .

_ “ Con à … Minho à … Tỉnh dậy đi con …” – có cả tiếng khóc lóc của bố mẹ tôi bên cạnh , họ cầm lấy tay tôi thật chặt . Tay tôi đang ướt

_ “ Anh à…” – Suzy gọi tôi trong bất lực . Cô đang tiến lại gần và đặt lên môi tôi một nụ hôn ! Chúa ơi , nụ hôn tôi chờ đợi , tôi mong muốn . Nhưng sao tôi không cảm thấy vị ngọt ngào gì hết  ? Em lại cầm tay tôi , chạm vào chiếc nhẫn đôi với em . Em bật cười trong nước mắt , lấy tay tôi nắm chặt lấy tay em

_ “ Nhẫn đôi ! Em biết sẽ có chữ MinZy ở trong mà ….” – Suzy thì thầm bên tai tôi

Vậy là em cảm nhận được tấm lòng tôi rồi !

< Ngày 30 …

Minho à ,em Suzy đây ! Anh vẫn đang ngủ . Em xin lỗi vì đã đọc trộm cuốn sổ của anh . Nhưng đồng thời cũng cảm ơn , vì cuốn sổ này mà em đã hiểu được cảm xúc của anh ! Anh à , anh nên dậy đi ! Em và anh cần nói chuyện với nhau . Chúng ta có rất nhiều chuyện cần nói mà . Đọc được những dòng này , anh nhớ tìm em nhé ! Em yêu anh … >

* * *

_ “ Anh yêu à , anh ở nơi đấy khỏe chứ ? Em nhớ anh lắm !” – tôi có thể nghe thấy giọng Suzy mặc dù chúng tôi cách nhau hẳn một lớp đất dày đặc. Nhưng mà tôi không nghe nhầm chứ ? Suzy gọi tôi là “ Anh yêu”

_ “ Anh xa em 2 năm rồi đấy . Khi nào anh mới tính trở về bên em đây ? Anh biết là 2 năm qua em luôn nhớ và mong anh về chứ ? Em chờ đợi anh để anh nói 3 từ em mong đợi . Em nhớ anh vì hình ảnh Minho đã chiếm giữ toàn bộ trái tim em . Minho à , ở nơi đây em sẽ và mãi mãi mong anh . Em yêu anh !” – Suzy nấc lên . Nước mắt có lẽ đang làm ướt khuôn mặt xinh đẹp của cô

Tôi mỉm cười và nhìn em từ một nơi xa xăm . Nơi mà tôi có thể theo dõi và nhìn thấy em hằng ngày . Nơi được phủ trắng hoàn toàn , nơi chỉ có những thiên thần giúp đỡ . Nơi mà bình yên , tĩnh lặng đến nỗi nghe thấy trái tim này nói nhớ em rất nhiều !

“ Thời gian trôi qua , tình yêu này chưa bao giờ cạn kiệt . Anh yêu em , Bae Suzy !”

- THE END -

Bình luận

ý tưởng thôi ss ạ =)) Đừng hiểu nhầm em huhu =))  Đăng lúc 29-7-2013 10:17 AM
vì e viết ngọt qá =))))  Đăng lúc 29-7-2013 10:11 AM
tks ss <3  Đăng lúc 27-7-2013 08:10 PM
mai chủ nhật ss comt hết loạt fic em nhé :X giờ ss đang làm bài tập hehe  Đăng lúc 27-7-2013 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-7-2013 19:29:40 | Xem tất
“ L” – đây có lẽ là chữ cái tôi được nghe nhiều nhất cuộc đời , nhất là được nói ra từ chính miệng người con gái tôi yêu

Đọc đoạn này thấy vừa buồn vừa vuii:))) Vui là vì Suzy và L rất có tình cảm với nhau mặc dù trong Onshot này chưa có moment gì cả nhưng nhìn cách nghĩ của MinHo cũng biết Suzy rất yêu L rồi.Buồn là buồn cho Hô:(

Nhiều lúc tôi đã khâm phục L , tự hỏi rằng “ Làm sao cậu ấy có thể chiếm được trái tim em chứ ? Thứ mà lẽ ra thuộc về tôi !”  >
Rất thích dòng này. Chắc Hô lúc này nghĩ L là ng may mắn nhất quả đất khi có trái tim của Suzy còn Hô thì chỉ lặng lẽ đứng nhìn hai ng đó hp.

Oneshot này tâm trạng khá nhiều đọc thấy cũng khá buồn:") Nhưng nếu thay MinHo bằng Lờ chắc Hazu buồn hơn nữaaa=)):P^^

Bình luận

Tks Hazu <3  Đăng lúc 27-7-2013 07:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-7-2013 00:34:29 | Xem tất
Oneshot này thật sự cảm động đấy Zerra, dù cho đó k phải nhân vật L mà py mún.
“ Thời gian trôi qua , tình yêu này chưa bao giờ cạn kiệt . Anh yêu em , Bae Suzy !”

Câu này hay thiệt, dường như là câu chủ đề cho toàn câu chuyện.
Sao mấy bữa nay k thấy em ra chap mấy fic kia thế? Chờ hoài

Bình luận

nhg cũng có Myungzy mà Py :p Chiều hoặc mai em ra liềnnn ^^  Đăng lúc 28-7-2013 10:48 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-7-2013 16:06:23 | Xem tất
Công nhận là bái phục zera lém à nhen!
Mí fic gần đây hay ghê nơi! H còn đốn tim người ta bằng cía oneshot này nữa ché!
Nói thật thì không thích Minho với Suzy lém nhưng Fic lại rất hay!
Tình cảm và xúc động ghê nơi! Quả thật là fic nhẹ nhàng nhưng có chút zì đóa (ko bít nói seo hít trơn) =.="
Nói túm lại là thích lém lém! {:306:}

Bình luận

tks shin :*  Đăng lúc 28-7-2013 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2013 09:27:55 | Xem tất
Minho Suzy, ss cũng mến đôi này lắm, tiếc là chắc chắn sẽ không thành đôi thôi
fic của zera rất hay, ss rất ngưỡng m6ọ em, ở độ tuổi em viết nhiều fic thế mà không mệt nhỉ

Em còn bé nhưng khi yêu, tâm trạng em miêu tả đặc biệt và hay quá
* tự hỏi em yêu rồi sao, *

Bình luận

Em ế ss ơi :-ss =)) Em hay xphim vs đọc truyện nhiều nên cũng học hỏi được vài câu thôi ạ T.T Chứ sao ss nghĩ em đang yêu :(=))  Đăng lúc 29-7-2013 10:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-7-2013 09:45:08 | Xem tất
ss là thích minho-suzy lắm luôn đó em, giống như là em đang tặng ss v đó, cám ơn em nhiều nhiều luôn
mà cũng thật  buồn cho hai người
“ Thời gian trôi qua , tình yêu này chưa bao giờ cạn kiệt . Anh yêu em , Bae Suzy !” cái câu này là cái kết hòan hảo của oneshot, mong em làm nhiều nhiều cái này nha, lee hyunwoo-suzy đi, ss đang pấn

Bình luận

Tks so :* Sẽ có nhiều one shot hoặc có thể là ngoại truyện và sẽ cho HuynWoo-Suzy :>  Đăng lúc 30-7-2013 11:41 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách