Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6840|Trả lời: 9
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K ] Câu chuyện về nồi khoai lang | Yool_bluespill | SNSD

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-12-2012 15:29:22 | Xem tất |Chế độ đọc
Author: Yool_bluespill

Rating: K

Pairing: SNSD  

Disclaimer : Câu chuyện về nồi khoai lang của bé Seo. Cốt truyện khá đơn giản vì đang bấn nên nghĩ là viết luôn.

Category: Mẩu truyện ngắn thôi

Câu chuyện về nồi khoai lang

10h sáng - ngoài phòng khách của SNSD vào ngày nghỉ

Hyo và Fany đang ngồi đọc báo trong khi Jess thì ngủ gà gật trên sofa thì bỗng một tiếng hét thất thanh từ phía bếp vang lên khiến cho mọi người giật nảy mình rơi cả sách. Cả Soo đang tranh nhau với Na mấy cái bánh totbuki cũng phải ngừng lại định vị xem tiếng hét này xuất phát từ đâu. Cả bọn cuống cuồng đi vào trong bếp và phát hiện ra một sự thật khủng khiếp, Seohuyn đang mặt đờ ra chiếc mũi phập phồng  trong khi Yuri hét xong mồm vẫn không ngậm lại được.

Yuri mắt tóe ra lửa khi nhìn chằm chằm vào nồi khoai lang trên bếp – thứ đồ ăn yêu thích của cả 2 chị em vào buổi sáng đã không cánh mà bay chỉ còn chơ lại mỗi cái nồi không?

Yuri nhìn qua một lượt cả phòng khiến mọi người chột dạ mà dúm người lại, đến cả Soo và Na cũng cười ngượng ngùng nhưng tất nhiên là vẫn ôm chặt đĩa bánh nếp trên bàn một tấc không rời.

-        Ai là người đã ăn hết nồi khoai của bọn mình ? Yuri khoanh tay vẻ mặt nghiêm trọng tra khảo cả bọn

Hyo và fany vội vàng lắc đầu và tất nhiên dù có thêm Tae chắc cũng không dám ăn trộm khoai của 2 người này, Tae lúc này mới đi từ trong WC ra nhưng ngay khi nhìn vẻ mặt của mọi người và nhìn thấy nồi khoai rỗng thì cô chợt hiểu và ngay lập tức lắc đầu không ngừng, tay xua xua : “không phải mình”

Jess thì di chuyển về phía sofa tiếp tục gà gật rồi, cô ghét ăn thứ đó nên tất nhiên không phải do cô , Sún thì nhún nhún vai tỏ vẻ : “ cũng không phải mình ”

7 ánh mắt không bảo nhau mà nhìn thẳng về phía chiếc ghế ở phía góc bếp nơi có 2 “thực thần” đang lén lút ăn bánh. Nhận thấy như hàng ngàn mũi dao đang hướng về phía mình 2 đôi mắt ngây thơ tội nghiệp ngước lên, chớp chớp rất oan ức.

Na và Soo đồng thanh lên tiếng : “ Thứ đó khó ăn chết đi được ai mà thèm chứ”

-        Thật không? Yuri nghi hoặc hỏi

-        Tất nhiên rồi, ăn pizza ngon hơn nhiều
. Soo tiếp tục khoác tay nói.

Bỗng Seo lên tiếng : “Unni, mép chị vẫn dính vụn khoai lang của em kia”

Không ai bảo ai, Soo và Na đồng loạt vớ lấy chiếc gương bên cạnh soi lên .

2 đứa thở phào và cùng la lên : “làm gì ….c..ó…” Tiếng có chưa thoát ra miệng 2 đứa đã biết mình rơi vào núi băng rồi. Na ngay lập tức rụt cổ lại trong khi Soo nhe răng ra cười nhưng hiển nhiên là nụ cười ngơ ngơ và đơ cứng lại.

Yuri nhìn 2 người, cô  cười nhẹ nhưng không khí bỗng chốc cô đọng lại, cô ấy cười thì có chuyện lớn rồi. Mấy người còn lại lén lút rút lui. Na nhanh chóng đứng dậy ú ớ phát biểu : “em nhớ mình có hẹn hôm nay” trong khi Soo cũng nhanh chân làm mặt quỷ rồi trốn sau lưng Tae nhưng vẫn bị thò cái đầu ra, ai bảo cô cao quá làm chi trong khi Tae thì lại…..

-        2 người đứng lại cho tớ ….Một tiếng nói như từ xa vọng lại.

Mũi Seo bắt đầu phật phùng, cô thở mạnh ra nhưng vẫn không nói gì khiến Na và Soo thầm kêu khổ. Na và Soo đồng thanh giơ một ngón tay:

-        Bọn tớ mỗi người chỉ lấy có một củ…1 củ mà thôi

-        Đúng vậy, chỉ 1…à không tổng cộng là 2 củ
…Na nhanh chóng phụ họa theo

“Thế số khoai còn lại đâu?”
Seo nhẹ nhàng lên tiếng. Ai cũng biết Seohuyn yêu khoai lang hơn đám con trai thế mà 2 unni yêu quý của cô lại ăn vụng khoai thì hậu quả không thể ngờ được.

Soo và Na nuốt nước bọt.

-        “Đây là số khoai em mua tại ruộng mà trước đây em quay WGM.” Seohuyn tiếp tục nói bằng giọng bình thản không thể bình thản hơn.

Không ai bảo ai mà chỉ thầm cầu nguyện cho 2 người gan to tày trời kia. Ai cũng biết Seohuyn rất quý số khoai đó, thông thường cô chỉ dành ăn một mình nhưng Yuri năn nỉ mãi suốt 1 tuần mới được ăn ké thế mà.

-        Em để dành mãi hôm qua mới dám mang ra ăn. Seo lên tiếng
Một cơn gió lạnh thổi qua.

-        3 tháng trước em phải hi sinh 2 ngày nghỉ để tới đó trồng khoai.

Một cơn gió lạnh nữa thổi qua.

-        “Là oppa Yonghwa mang đến cho em”. Seo lại nhẹ nhàng lên tiếng nhưng mỗi câu nói như mũi dao chĩa vào người Soo với Na đang đứng trong góc bếp

Ôi họa lớn rồi, nếu 2 người biết thế thì có cho vàng cũng không dám động vào.

Yuri nhìn nhìn 2 người này như thể 2 người đã mắc phải tội chém thời trung cổ. Na rối rít thanh minh: “ em nói thật mà, tụi em chỉ ăn có 2 củ thôi mà trong nồi lúc đó còn rất nhiều”.

Yuri lại chìa cái nồi không ra : “thế này là còn rất nhiều ?”

Soo nuốt nước bọt : “ơ…a…thế ….”

Tae và mấy người còn lại sau khi rút lui thì ngồi ở phòng khách mắt dán vào tivi nhưng tai đang căng ra hết công xuất nghe ngóng:

-        Phạt 2 người 1 tuần không được ăn đêm và phải dọn dẹp phòng bếp 2 tuần. Yuri lên tiếng.

-        Hay bọn tớ dọn phòng bếp 1 tháng được không chứ đừng bắt không được ăn đêm. Soo lên tiếng mặc cả, không cho cô ăn đêm thì cô chết mất.

-        Không được, nếu còn mặc cả thì tăng thêm 1 tuần nữa  

-        Ơ……
.Na hướng ánh mắt cầu cứu mấy bà chị nhưng khi vừa quay ra thì:

“Fany nè chiều nay chúng ta đi xem phim đi”….Tae kều kều Fany. Fany nhanh chóng phụ họa “ ừ, lâu lắm chúng ta không đi rồi”

Sun và Hyo thì giả vờ không nghe thấy gì trong khi Jess vẫn ngủ ngon lành. Yuri mặt giận dữ đi ra ngoài, Seohuyn cũng nhanh chóng đi theo.

-        Bọn tớ thề chỉ lấy có 2 củ mà thôi.

-        Còn nói nữa tăng thêm 10 ngày

-        Á…….

Yuri lăn xuống ghế sofa lẩm bẩm : “mất công mình cả tuần nay năm nỉ bé Seo cho ăn chung mới đc, phạt thế là còn nhẹ đấy. Khoai ở ruộng đó rất ngon và nhiều chất dinh dưỡng” . Yuri thở dài.

Seohuyn thì không nói không rằng, cô chỉ thở mạnh rồi đi vào trong phòng. Trong bếp còn 2 kẻ tội đồ đang ai oán

-        Thấy chưa unni,em bảo rồi đừng có động vào nồi khoai của 2 chị em nhà ấy.Na cất tiếng. “Nhưng em ăn được có 1 củ thôi, hay unni ăn hết đấy hả”

-        Unni cũng chỉ được có 1 củ thôi. Soo mắt trợn lên ai oán

-        Thế là ai? Cả 2 nghi hoặc nghĩ mãi không ra

Cả 2 cứ chí chóe đổi lỗi cho nhau , Soo đành dậy rửa đống bát còn thừa trên kệ trong khi Na vẫn lẩm bẩm : “ Mình mới ăn được có 1 củ thôi sao lại hết được nhỉ”

Trong phòng seohuyn.

“ Ai bảo dám động vào khoai của mình”
Seo vừa lẩm bẩm vừa bóc vỏ khoai lang ăn ngon lành. Ôi khoai của ruộng mình trồng vẫn là nhất.

The end.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-12-2012 15:59:39 | Xem tất
ôi trời
lạy ng =)))
Seo nó có thể iu khoai hơn đàn ông
chứ đối với nó thì các bà chị vẫn luôn là số 1 mà
nó còn tặng cả khoai cho tiền bối, chẳng lẽ có số khoai đó mà còn ko cho 8 bà kia
cơ mà dọc xong thấy buồn cười quá =))
đọc fic tinh iu quen rùi, jo đọc fic này thấy hài hài
em viết tốt lắm ^^

Bình luận

ha ha khoai này đặc biệt ss ợ..... thì sèo thảo nhưng ăn vụng là ứ có đc..ha ha..em viết dạng hài mà ss  Đăng lúc 2-12-2012 04:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-12-2012 17:29:04 | Xem tất
Câu chuyện về nồi khoai lang xao =))))))

Cái này chắc hay lém đây, hí hí

Để đọc xem thế nào rầu sẽ edit tiếp :))))))
-------------------------------------------------------
Edit:

Hóa ra pé Sèo giấu khoai trong phòng a =))))))

Tội nghiệp Na với Soo quá

Hem được đi ăn đêm rầu =)))))))

Bình luận

ủa thế mà ko đoán ra à..ha ha  Đăng lúc 2-12-2012 06:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 09:52:44 | Xem tất
ss em viết sao
trời nhìn cái tên thiệt là
đọc fic này hài phải biết
ha ha thì ra chị ấy lại thích ăn khoai một mềnh
hay đấy ss ^^

Bình luận

^^ ha ha đấy là hậu quả dành cho những người ăn vụng đóa em  Đăng lúc 3-12-2012 10:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 09:54:20 | Xem tất
Ôi!!! hay quá

Nhưng sao Sèobb ác thế

Tội SooNa quá,cũng tội Yul nữa

Đáng lẽ Sèo cũng rủ Yul vào ăn chung luôn chứ!

Bình luận

đó là vì Soona ăn vụng trước mà ^^  Đăng lúc 3-12-2012 10:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 11:58:13 | Xem tất
Ôi yêu em Sèo yêu khoai lang hơn đàn ông quá!!
Còn cái bà Mều sao mà đụng đâu ngủ đó zay trời!!
iu s9 nhiều lắm
cảm ơn Yool đã ra fic này nha

Bình luận

^^  Đăng lúc 3-12-2012 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-12-2012 22:19:55 | Xem tất
bà yool kiaaaaaaaaaaaaaaaaa
sao rảnh post fic này mà không có fic kia hả
bà định cho mn thành hươu cao cổ à
nói gì chứ cái fic này cũng zui
cơ mà hóng fic kia l;ắm
mau mau ra chap đi, không là khủng bố bây giờ
hú hú bà yool nghe rõ trả lời

Bình luận

bà kia, gọi ng ta zô 8 rùi biến đâu mất tiu à  Đăng lúc 8-12-2012 11:55 PM
giơi oi sao không biết cái nhà tám zậy hả  Đăng lúc 8-12-2012 11:46 PM
http://kites.vn/thread/-nha-888-tam-la-de-tai-muon-thua-cua-chung-ta-let-s-go-5144-1-1.html  Đăng lúc 8-12-2012 11:46 PM
nhà 8 ở đâu cho e xin cái link yk  Đăng lúc 8-12-2012 11:34 PM
ờ, giáng sinh sẽ có quà,ay za, hum ấy chứ đạp cửa mà xong vào....uống sẵn thuốc trơ tim nhé, thêm bịch khăn giấy nữa, mà qua nhà 8 ném cái dép đi  Đăng lúc 8-12-2012 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-12-2012 11:30:58 | Xem tất
ss iu ơi em comt cho ss này

thấy cái title của fic rất ư là dễ thương nên em nhào vô liền đấy

cái sở thích ăn khoai của Seohyun đáng yêu quá

nấu cả nguyên một nồi thì chắc sức ăn của Seo cũng chả thua gì Soo với Na đâu nhỉ

cơ mà còn có Yul

chỉ tội Yul hâm, chờ nguyên cả tuần để được ăn khoai lang, cuối cùng chả còn cái nào

mà thường thì mấy gái đoàn kết lắm, gặp hoạn nạn là ra tay giúp ngay

nhưng dính tới vấn đề ăn uống thì của ai người đó tự chịu =))

không ngờ trong đây Soo với Na vừa ham ăn lại còn hâm đơ toàn tập
-        Thấy chưa unni,em bảo rồi đừng có động vào nồi khoai của 2 chị em nhà ấy.Na cất tiếng. “Nhưng em ăn được có 1 củ thôi, hay unni ăn hết đấy hả”

-        Unni cũng chỉ được có 1 củ thôi. Soo mắt trợn lên ai oán

-        Thế là ai? Cả 2 nghi hoặc nghĩ mãi không ra

Cả 2 cứ chí chóe đổi lỗi cho nhau , Soo đành dậy rửa đống bát còn thừa trên kệ trong khi Na vẫn lẩm bẩm : “ Mình mới ăn được có 1 củ thôi sao lại hết được nhỉ”

oài, nói thiệt là cho dù có nghĩ nát óc ra thì 2 cái tên ham ăn làm sao biết được maknae ngoan hiền nhất nhà chơi xỏ mình chứ, đọc tới khúc này là em mắc cười không chịu nổi

mà công nhận trình độ nối dối của Seohyun trong đây ghê gớm hẳn

chắc học được từ mấy người khác *chắc là trong WGM*

về phòng thì hí hửng ăn khoai lang, để cho 2 tên ham ăn kia chịu trận bị cấm túc ăn đêm của Yul ra

cũng tội Yul vì bị đứa em ''yêu quý'' lừa một vố đau điếng

nhận xét chung của em là fic này vui, gần gũi mà còn thực tế *vạch mặt được 2 kẻ ham ăn đầu xỏ nhất của Soshi* =))

và cái sở thích yêu ko chịu được của bé Sèo

em comt tới đây thôi, cảm ơn ss nhé

sau này ss viết fic của mấy gái thì em sẽ ủng hộ ss hết mình

ss fighting!!! <3

Bình luận

oh, viết oneshort funny đỡ ngán mà vui, tks ss ^^  Đăng lúc 7-12-2012 11:30 AM
ha ha cảm ơn em nhé...có zề ss viết thì viết dạng chiện ngắn thâu chứ dài ss hãi quá rồi  Đăng lúc 6-12-2012 10:01 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-3-2013 18:44:29 | Xem tất
kaka

fic ss Mây nè

fic của 9 gái em nhào zô liền

ủng hộ ss nhak ss

fic nì vui ghê á hay lém lém luôn