Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1988|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K+] Bởi vì là em | Bích Vương | Kook♥Soo

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Author: Bích Vương

Disclaimer: Kim Jong Kook của Lee Kwang Soo và Lee Kwang Soo thì thuộc về Kim Jong Kook ♥

Rating: K+

Category: SA, romance

Status: Completed

Summary: Yêu – đối với anh là thứ cảm giác rất đơn thuần, chỉ cần một ánh mắt sáng ngời nhưng u buồn, một dáng vẻ đáng yêu thuần khiết, anh đã có thể biết rằng từ giây phút ấy, anh nhất định sẽ thiên vị em hơn người khác.

Bởi vì là em

Cậu nhóc của anh này, em nhất định phải luôn ở bên anh, luôn vì anh mà hạnh phúc nhé. Anh chỉ cần em mãi ngây thơ như thế này, để cho anh có thể dựa vào lí do đó nắm chặt lấy bàn tay em. Dù bản thân anh rất mạnh mẽ, suy nghĩ rất quyết đoán nhưng nếu như đối phương là em, anh lại cảm thấy mình giống như một đứa trẻ. Yêu – đối với anh là thứ cảm giác rất đơn thuần, chỉ cần một ánh mắt sáng ngời nhưng u buồn, một dáng vẻ đáng yêu thuần khiết, anh đã có thể biết rằng từ giây phút ấy, anh nhất định sẽ thiên vị em hơn người khác.

Em, có thể vì anh, mà chấp nhận rơi vào vòng xoáy tình yêu này cùng với anh không, Lee Kwang Soo?

Được rồi, anh không cần thiết phải nói những lời buồn nôn như thế. Anh rõ ràng biết em ngay từ ban đầu đã thích anh nhưng lại luôn gạt em sang một bên. Anh rốt cuộc là suy nghĩ như thế nào? Em thậm chí công khai theo đuổi anh, lúc nào cũng là tên anh phát ra từ em, còn anh từ đầu đến cuối chỉ coi em như đứa vô dụng.

Có phải là em ngu ngốc nên anh coi thường em, phải không Kim Jong Kook-ssi?

Là anh sai rồi, là lỗi của anh, anh không nên ỷ lại vì em yêu anh nên cố tình lờ em đi như thế. Nhưng dù thế nào thì cũng xin em đừng có gọi tên anh với chữ “ssi” đằng sau, anh nhất định rất đau lòng đó.

Em luôn quan tâm anh nhất mà, đúng không Lee Kwang Soo?

Ai nói em quan tâm anh, ai nói? Người lúc nào cũng bám lấy anh, lúc nào cũng chỉ có anh trong mắt thực ra là một tên ngốc nào đó chứ không phải em, anh hiểu rõ hay chưa? Tên ngốc ấy tự mình gánh bao nhiêu tổn thương, tự mình đem tất thảy tình cảm ra trao cho anh, rõ ràng là tên ngốc.

Anh thử dám nói em cũng ngốc xem, Kim Jong Kook?

Được, anh không nói, xem ra tên ngốc ấy lại là anh rồi chứ gì. Em cái gì cũng đúng, chỉ có anh sai, em công khai theo đuổi được còn anh thì không dám công khai yêu em, nên anh sai, có được hay chưa? Nhưng em thử nghĩ mà xem, là anh sợ em không chịu nổi áp lực đấy chứ, tên nhóc nhà em rõ ràng không suy nghĩ gì đã tự mình làm theo ý mình.

Em nói xem em không ngốc thì ai ngốc đây Lee Kwang Soo?

Anh nói gì, nói gì, nhắc lại cho em nghe, anh nói ai ngốc, ai ngốc cơ, anh mới là tên ngốc, ngốc từ đỉnh đầu xuống gót chân. Anh mới là không biết em chịu tổn thương đau khổ như thế nào, anh chỉ biết đến hai em trai của anh, còn em rốt cuộc chẳng là gì.

Vậy thì em là cái gì của anh chứ Kim Jong Kook?

Anh nói em ngốc không hề sai, nếu như anh cùng ôm em với hai đứa nhóc kia, thì chẳng phải là anh thừa nhận em là em trai anh rồi hay sao? Anh tuyệt đối không thể coi em là em trai, cũng không thể công khai yêu em, vậy tốt nhất là anh im lặng.

Lee Kwang Soo, em còn giận dỗi cái gì?

Coi như anh giỏi bao biện đi, vậy tại sao hồi đó cứ luôn gạt em ra. Cùng đội với anh em mừng muốn chết, còn anh thì cứ luôn cau có mắng em.

Kim Jong Kook, anh rõ ràng là không yêu em!

-        Yah Lee Kwang Soo!

-        Thấy không thấy không, đến giờ anh lại còn quát em!

-        Em đừng có ăn vạ, là em chọc anh điên lên, em nói ai không yêu em? Đừng bức anh đem em ra hôn chết!

-        Cái gì, anh động khẩu chưa đủ còn định động thủ với em sao? Là anh không thương em!

-        Yah!

-        Anh yah cái gì, em còn chưa làm gì anh, anh lớn tiếng cái gì, đừng có nhìn em cũng đừng có chạm vào người em! Này, em nói đó, đừng có đến gần, nhất định đừng có đến đây!

-        Là do anh nuông chiều em quá đáng nên em mới thế này, đến hôm nay nhất định phải dạy dỗ lại, anh yêu em nhiều như thế, sao em dám nói anh không yêu em. Tội của em ngày hôm nay tuyệt đối không nhẹ.

-        Jong Kook ah~ cho em đề nghị một câu…

-        Được, coi như cho em ân huệ cuối cùng.

-        Vậy…nói anh yêu em, có được không?

-        …

-        Đó, anh rõ ràng không thương em.

-        Hừ, đừng có bức anh, em muốn thấy anh đỏ mặt chứ gì, chẳng phải là nhìn đủ nghe cũng đủ rồi sao.

-        ...

-        Được rồi được rồi, đừng có bày bộ mặt ấy ra trước mặt anh, anh nói, anh sẽ nói anh yêu em, yêu ngàn vạn lần đều yêu em, yêu đến từ bỏ không được, đem đi cất cũng không xong!

Bích Vương
Hà Nội, ngày 14 tháng 8 năm 2013

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
-Mì- + 5 Ủng hộ bạn
atlibby + 5 hay :X~
Hss2105 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-8-2013 21:40:25 | Chỉ xem của tác giả
fic dễ thương quá
cả 2 tên đều ngốc đề nghị đem ra cưỡng hôn cho đến chết
thích cái Summary ghê: Yêu – đối với anh là thứ cảm giác rất đơn thuần, chỉ cần một ánh mắt sáng ngời nhưng u buồn, một dáng vẻ đáng yêu thuần khiết, anh đã có thể biết rằng từ giây phút ấy, anh nhất định sẽ thiên vị em hơn người khác.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
atlibby + 5 Sofa =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 16-8-2013 09:50:15 | Chỉ xem của tác giả
chẹp dễ thương quá
sao ko cho cưỡng hôn luôn đê {:444:} cưỡng đến chết luôn =
2 tên ngốc cứ làm mình rụng trym mãi :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 16-8-2013 20:51:35 | Chỉ xem của tác giả
Gumiho0412 gửi lúc 15-8-2013 21:40
fic dễ thương quá
cả 2 tên đều ngốc :)) đề nghị đem ra cưỡng hôn cho đến chết{:46 ...

tụi nó ngốc đều như nhau mà cứ cãi đi cãi lại xem ai ngốc hơn :))
đến chết với hai đứa :"> ngọt như đường :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách