Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1214|Trả lời: 3
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot | K+] Baby Trắng | JeongMin | Huang ZiTao - Meng Jia

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 11-1-2014 14:24:21 | Xem tất |Chế độ đọc
INTRO

Tittle: Baeby Trắng

Author: JeongMin

Ratting: K+

Characters: Huang ZiTao - Meng Jia

Summary: Baby Trắng sẵn sàng nấp sau bóng dáng của hàng vạn loại hoa xinh đẹp khác, chỉ với một khát khao nhỏ bé là được cùng chúng tô điểm cho đời...

Đến lúc chết đi nó cũng chỉ âm thầm ngã vàng theo năm tháng...không một ai biết và chẳng một ai hay!!!

~ EnJoy ~

Huang ZiTao trên người bộ vest lịch lãm bước vào một cửa hiệu hoa nhỏ

" Huang Chủ tịch, lại là Baby Trắng sao ạ?" một cô gái có mái tóc đen mỉm cười, sau khi nhận từ ZiTao cái gật đầu liền vào trong lấy ra một bó hoa trắng

Từ ngày hôm đó đến nay, mỗi ngày chủ nhật ZiTao đều đến cửa hàng này để mua một bó hoa baby trắng, tựa hồ đã là một thói quen...

.

" Jia..." quỳ xuống cạnh ngôi mộ màu trắng trên thảm cỏ xanh hướng ra biển ZiTao khẽ mỉm cười, anh cẩn thận đặt cạnh ngôi mộ một bó hoa màu trắng " Anh đến thăm em, có cả hoa cho em nữa..." giọng anh chùn xuống khi nhìn vào tấm ảnh nhỏ được đặt trên cây thánh giá trước mộ

Tấm ảnh có hình một cô gái xinh đẹp chừng hai mươi lăm tuổi đang mỉm cười rất vui, phía dưới có khắc chữ " Meng Jia"

Meng Jia là người ZiTao rất yêu, yêu nhất trên đời. Nhưng vì lớn hơn ZiTao đến hai tuổi nên cô luôn cho rằng ZiTao là một đứa nhóc chưa hiểu chuyện, yêu đương chỉ là tình cảm nhất thời. Vào mỗi buổi chiều chủ nhật Jia luôn cùng ZiTao đi mua hoa, vì cô yêu hoa và thích nhất là Baby Trắng...

Vì sao ư? Vì những bông hoa màu trắng, bé xíu nhìn thật xinh xắn , dịu dàng và dễ thương, mùi hương lại ngọt ngào- thơm một cách nhẹ nhàng, tươi mát,..
...và vô cùng tinh khiết.. giống như Jia vậy, tinh khiết...

Có một lần khi ZiTao cùng jia đi mua một bó hoa Jia đã nói với ZiTao rằng " Hoa baby xuất phát từ cái tên "Baby’s breath", có nghĩa là hơi thở trẻ thơ. Bởi vì baby nhìn rất đẹp,rất tinh khôi và mong manh như hơi thở trẻ con. Baby mang lại một cảm giác nhẹ nhàng không hề cầu kì mà rất đơn giản, tuy không rực rỡ hay nổi bật nhưng lại cuốn hút đến lạ kì." Kể từ khi đó anh luôn tìm hiểu về loài hoa này, dần dần từ một người sắt đá trở thành một chàng thanh niên yêu hoa

Baby trắng là một đám hoa nhỏ màu trắng, vì nhỏ bé nên được gọi là baby, nó dùng để trang trí cho những loại hoa hồng. Hãy thử nghĩ xem, nếu như không có Baby Trắng trang trí liệu bông hoa hồng kiêu sa có thể nổi bật được không? ĐƯơng nhiên là không thể... Đơn giản thôi nhưng vô cùng tinh tế. Nhỏ nhắn thôi nhưng cuốn hút đến lạ kỳ chỉ có thể là Baby trắng...

Jia và ZiTao đều đến từ Trung Quốc nên từ sở thích đến cách sống họ đều khá hợp nhau, nhưng tình cảm Jia dành cho ZiTao lại hoan toàn khác xa nhau. Tình cảm mà ZiTao dành cho Jia là tình yêu, tình cảm mà Jia dành cho ZiTao là tình chị em. Có một lần ZiTao tỏ tình với Jai nhưng cô lại từ chối một cách khéo léo, cô luôn là người như vậy, vì không muốn làm ai buồn nên luôn cố gắng thận trọng trong việc phát ngôn. ba tháng sau từ khi Jia từ chối  ZiTao phát hiện Jia bị ung thư máu, đã là giai đoạn cuối và chỉ chừng một tháng nữa sinh mạng Jia sẽ kết thúc

" Jia, em yêu chị, làm ơn hãy làm người yêu của em..." ZiTao khóc nấc khi tỏ tình với Jia, chỉ còn một tháng nữa ZiTao muốn được chăm sóc cho Jia với tư cách không phải là em trai mà là người yêu

Suy nghĩ trong một thời gian Jia khẽ gật đầu đồng ý, họ hôn nhau trên một ngọn đồi, hôm đó là một ngày màu đông

❄ Tháng 11 rồi..,mình hẹn hò nhau đi...
❄ Đừng dùng dằng như là hồi tháng 9...
❄ Đừng cố giấu tình yêu...,đừng câm nín.
❄ Người ta cần nhau...khi đông tới thật gần..!

Chừng nửa tháng sau Jia vì bệnh trở nên nghiêm trọng phải nhập viện khiến ZiTao phát điên nhưng cô lại rất bình thản, chỉ yêu cầu ZiTao mỗi khi đến thăm cô hãy mang theo một bó Baby trắng...

Rồi một hôm ZiTao được bác sĩ gọi đến, chỉ một câu " Hãy vào gặp cô ấy lần cuối" ông ta bước đi

Trên tấm ga trắng của bệnh viên là một thiên thần xinh đẹp đang nhắm mắt mà mỉm cười, tuy nụ cười bình thản nhưng lại khiến Zitao trở nên điên cuồng, anh đập phá mọi thứ mặc cho ý tá giữ lại. Ngày hôm đó hai mươi hai bó Baby Trắng được đặt trong bệnh viện, hai mươi hai bó hoa là hai mươi hai ngày Jia sống trong bệnh viện này

Nhìn những bó hoa đó Zitao nhớ đến lời nói của Jia" ZiTao này, khi đến bó hoa thứ ba mươi chúng ta sẽ kết hôn nhé". Cô ấy thật thông minh, cô ấy biết đến bó hoa thứ ba mươi bản thân sẽ khong còn nữa...

.

Lật lá thư trong túi ra Zitao ngồi dựa vào ngôi mộ và đọc nó

" Gửi ZiTao thân yêu~

Vào lúc em tỏ tình với chị lần thứ hai chị đã biết em đã đọc bảng xét nghiệm máu đó, vì vậy nên chị đồng ý. Chị muốn trong khoảng thời gian ngắn ngủi có thể sống thật với mình, nghe lời con tim mà chấp nhận em. Chị thật sự yêu em đó nhóc. Em còn nhớ khi chị nói đến bó hoa thứ ba mươi chúng ta sẽ kết hôn không? Chị thật sự không nói dối, chỉ là muốn xem mình có sống được đến ngày đó cùng em không thôi, tiếc là không được. Chị đã từng mong ngày ấy sẽ đến và chị sẽ thật hạnh phúc, đám cười của chúng ta sẽ tràn ngập baby trắng này... Sau khi chị ra đi em hãy mìm cười nhé, vì cuộc đời này thật ngắn để hoài phí cho nước mắt, em hãy tìm một người con gái tốt để yêu thương đi...

Nếu một ngày em tìm được cô gái mình yêu, hãy nhớ rằng hạnh phúc nhẹ lắm... Cất kỹ nhé!! Kẻo gió tới rồi.hạnh phúc sẽ bay đi... Không bên cạnh nhau không phải là không yêu, chị thật sự rất yêu em. Nhưng tiếc là . Ranh giới giữa sự sống và cái chết thật sự quá mong manh khiến chị không thể nào bên em được. Viết lá thư này không phải để dằn vặt em mà để nhắn nhủ em " Hãy sống cho hạnh phúc, đùng để như chị để rồi hối tiếc..

Yêu em

Jia

❄ Không kiêu sa và rực rỡ như hoa hồng,cúc,lan hay các loài hoa khác,..
❄ Baby mang một màu trắng tinh khiết, bông hoa nhỏ li ti thân mỏng manh.,nhưng lại rất đáng yêu,rất nhẹ nhàng và vô cùng thuần khiết."

Gấp lá thư lại, Zitao rời đi...

End
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2014 19:00:39 | Xem tất
Một kết thúc buồn nhưng sau lắng.
Nhưng ss tò mò 1 tý hoa baby trắng là hoa thế nào. hjhj.
Chúc cho e những fic khác thành công nhé.
p/s. Tại ss chỉ thích mỗi bé su ú nên ss ít đọc các fic về nhân vật khác. Cộng vs giờ ss k có thời gian nên e thông cảm nhé.^^

Bình luận

- Baby trắng là những bông hoa nhỏ mày trắng được đính kèm khi ss mua ha hồng ấy ạ =]] ss đọc fic em là em vuôi r =]] tkss  Đăng lúc 11-1-2014 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2014 22:16:18 Từ di động | Xem tất
Hiu hiu giờ kẻ mù hoa như ta mới biết có hoa tên baby trắng.
Hehe, ta thì không thích hoa nhỏ trông mỏng manh sao ý nhưng có lẽ vì em ta sẽ thử tìm hiểu.
Haha, câu chuyện có ý nghĩa lắm hehe.
Tiếp tục phát huy nha baby

Bình luận

hehe ta 99er, còn you?  Đăng lúc 12-1-2014 06:46 AM
- Woa cám ơn lời khen =]] chúng ta xưng hô như thế nào đây nói đi rồi mới nói tiếp được a * gãi đầu *  Đăng lúc 11-1-2014 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-3-2014 19:52:04 | Xem tất
TTMS118 gửi lúc 11-1-2014 07:00 PM
Một kết thúc buồn nhưng sau lắng.
Nhưng ss tò mò 1 tý hoa baby trắng là hoa thế nào. h ...

uhm. hjhj. hóa ra là vậy. ss ít khi để ý hoa nên k bt. mà lâu rùi không thấy em post fic vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách