Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nga_nguyen
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[OneHD 2015] Nơi Ta Gặp Nhau / Jud Rak Viva Luang | Bie Sukrit Wisedkaew & Noona Neungthida Sopon (Vietsub ep 15 End)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 3-8-2015 10:24:48 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này thấy hứng thú chuyển sang hóng Lakorn. Sắp biến thành huơu cao cổ đến nơi rồi. Cố lên subteam. ủng hộ các bạn hết mình!!!!!!!!!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 5-8-2015 06:35:55 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep02.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep3A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 5-8-2015 06:53:43 | Chỉ xem của tác giả
Tuần nào cũng ngóng đến mòn mỏi luôn rôi <3 yêu team nhiều lắm luôn mang đến những cặp đôi đáng yêu cho tụi mình hihihi thix ban June lắm cứ mạnh mieng mà chém đẹp mr Note hihi
Thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 6-8-2015 22:06:15 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep3B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 7-8-2015 22:14:54 | Chỉ xem của tác giả
Hóng quá.cảm ơn subteam. Mong chờ bấy lâu nay luôn ah. yêu Bie va Noona nhiều.
Subteam ráng ra full bộ đừng bỏ ngang như Khu Kam nha. Cảm ơn các bạn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 11-8-2015 12:33:44 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, hóng tập 3HD quá. Thấy có SD từ 5-6 hôm trước mà đến hôm nay vẫn chưa có HD. Teamsub up nhanh 1 tí nhé. Thanks nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 13-8-2015 17:45:52 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep03.HD.KITESVN.COM.mkv

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep4A.SD.KITESVN.COM.mkv

[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep4B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 15-8-2015 16:29:02 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 11-7-2015 05:10 PM
Thực ra mình muốn comt mà k comt, chần chừ mãi k kiềm giữ được cuối cùng vẫn phải v ...

Đọc bình luận của bạn làm mình nghĩ hóa ra ko phải mình là người duy nhất có suy nghĩ như thế về tình trạng Bie-Na hiện giờ. Trước mình ko quan tâm gì về Thái showbiz đâu nhưng lại rất thích phim điện ảnh Thái. Ngoài mấy bộ cực hot của Thái ra thì Hello stranger là bộ đầu tiên mình tự tìm đến để xem, kết quả là thành fan ruột em Noona luôn, sau đó mới xem đến Koo Kam, phim rất hay đối với mình, lúc xem cũng thấy thích cp Biena, nhưng cảm giác do mình ko biết Noona qua Biena như nhiều fan Noona khác  nên ko bị chi phối gì cả. Thời điểm chiếu KK thì mình ko rõ mọi thứ về Biena, ship Biena diễn ra như thế nào nhưng sau khi xem hết KK vẫn còn cuồng nên có tìm hiểu thì thấy ôi thôi, tần suất xuất hiện cùng nhau với cả PR phim, PR cp cũng mạnh mẽ quá trời, nhiều đến nỗi mình còn nghĩ “uầy cp này cũng hot dữ, chắc hot giống giống kiểu YaDech luôn ấy nhỉ” *hồi đó ko biết gì về Thái showbiz nên ngây thơ nghĩ thế chứ giờ thì biết rồi, so với cp nào chứ so vs NaDech thì có hơi khập khiễng :”> *

Bản thân mình cũng cảm thấy Biena có gì đó ko giống thời KK nữa, đúng như bạn nói, họ ko ghét nhau, vẫn coi nhau là anh em, đồng nghiệp tốt đó nhưng thật là khó nói, thấy cứ hờ hững thế nào ấy, ý mình là trong công việc  thôi, hợp tác với nhau mà thấy ko còn nhiệt huyết như xưa nữa?! Chuyện ru mờ ru tỏ của Bie, mình ko buồn vì ngay từ đầu mình ko ship Biena theo kiểu người yêu nhưng nếu có yêu nhau thật thì mình cũng ủng hộ thôi. Nhiều ship Biena ko thích cái tin đồn đó, ko thích luôn Mo, nhiều khi đọc comments thấy mấy bạn ship cuồng Biena nói này nói nọ về Mo mình thậm chí còn thấy buồn cho Mo, vì mình cũng thích ẻm, thấy ẻm có làm gì đâu, đáng yệu mà, Noona với Mo có vẻ như cũng bạn bè, chị em tốt nữa. Fanpage Noona trên FB thì thể hiện quá rõ là ko thích Biena luôn rồi, nhưng cách thể hiện hơi cứng rắn, dứt khoát chứ thật ra cũng ko có gì là quá đáng hay kênh kiệu. Là fan Noona, mình thấy em ấy chủ yếu vẫn là làm những công việc của ca sĩ hơn, ca hát với nhạc kịch nhiều hơn đóng phim, thấy ẻm tuy ko nổi thật nhiều nhưng cũng có chỗ đứng, có hay ko cái việc ghép koo jin theo style Thái thì ẻm vẫn làm tốt việc của ẻm và được yêu mến và ko phải quá phụ thuộc vào 1 cái tên dv nam cụ thể nào. Có 1 chuyện mình cũng hơi thắc mắc là đợt phim mới của Biena thì lúc đầu page Noona có update nhưng kể từ ngày phim phát sóng thì mọi thứ gần như im bặt, ko thấy ai đả động gì đến nữa…có tí lạ lùng và đáng sợ.

Nói về phim mới, ngay từ đầu mình rất rất hóng, chờ đợi từ ngày phim còn quay, đến lúc có lịch chiếu, chờ đợi mòn mỏi nhưng háo hức lắm nhưng nói thật giờ phim cũng chiếu được 6 7 tập rồi thì phải, mình vẫn chưa xem trọn vẹn tập nào cả, ko phải vì mình ko thích nhưng có nhiều lí do chi phối, lướt qua  1 2 ep đầu, dù đã nghe phong phanh từ trước là phim có phần tập trung nv nữ của Pang hơn nhưng lúc xem mình vẫn bị bất ngờ và hụt hẫng *phần vì mình cũng ko thích Pang chút nào*, có chút gì đó ko thỏa mãn… lúc đầu mình hóng vì sự tái hợp của Biena chứ nội dung thì ko hấp dẫn mình lắm *KK nội dung với mình ấn tượng và sâu sắc hơn nhiều nên để lại ấn tượng mạnh còn phim này mình có cảm giác sao sao á*… nhưng về sau lại thấy mọi thứ ko còn hứng thú nữa, cảm giác báo chí ko quan tâm lắm, nhà đài hình như cũng ko thèm PR gì nhiều, nam nữ chính cũng tương tự…Mình ko xem phim ngay nhưng sau mỗi tập đều lượn nơi này nơi nọ để update xem diễn biến thế nào rồi nhưng mà bất ngờ là ko ai update, đoái hoài gì tới cả. Lakorn tái hợp của koo jin cũng hơi hot 1 thời mà sao có vẻ ảm đạm quá… Nhớ thời KK mỗi việc OST cũng thích nữa, anh bài, em bài, anh em chung 1 bài, bài nào cũng hay, bài song ca còn được bê đi diễn nhiều nơi…Có cảm giác rằng sau phim này, hiệu ứng ko tốt mấy như này chắc Biena cũng chìm xuồng luôn quá, ko biết còn có đóng chung nữa ko?!

Được biết đây là lần đầu tiên các bạn subteam T-zone chạy hot 1 bộ lakorn, nhưng thấy lắm lúc có mỗi các bạn up phim xong lại đi ra, lại đi vào up phim, không khí cũng buồn nhỉ, có thể thấy các bạn rất cố gắng, phim ra nhanh và đều nhưng sự chú ý có lẽ ko được như kì vọng, nếu mình là 1 trong những làm sub phim này, ắt hẳn mình sẽ buồn lắm. Trên đây chỉ là do mình muốn chia sẻ  chút suy nghĩ của mình về Biena, về bộ phim này chứ hoàn toàn ko có ý làm subteam nản chí hay làm các bạn khác mất hứng, mong mọi người đừng hiểu lầm ý mình. Mình vẫn thích cp Biena, riêng Noona thì lúc nào cũng yêu mến rất rất rất nhiều nên mình vẫn sẽ xem phim này nhưng ko phải bây giờ, mà là khi mình có thời gian và cảm hứng hơn. Chúc subteam có sức khỏe và tinh thần tốt để lần đầu chạy hot thành công tốt đẹp nha, và chúc mấy bạn xem phim vui vẻ.

Bình luận

nhưng các ad bân fan page thì k, mà kệ đi, chuyện nó đã thế rồi, làm silent fan thôi  Đăng lúc 17-8-2015 03:54 PM
thái độ với Mo lúc đầu tiêu cực thế thôi, sau cũng buông tay hết, vì hiểu ra tình hình  Đăng lúc 17-8-2015 03:53 PM
theo mình thì hầu hết fan Biena đều như bạn, có thể từ thích 1 trong 2 người trước, hoặc thích từ KK  Đăng lúc 17-8-2015 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 16-8-2015 12:19:13 | Chỉ xem của tác giả
viola gửi lúc 15-8-2015 04:29 PM
Đọc bình luận của bạn làm mình nghĩ hóa ra ko phải mình là người duy nhất có suy  ...

Cảm ơn bạn đã động viên Subteam. Có điều những thành viên của Subteam làm bộ này phần lớn đều đã lớn tuổi và đi làm, công việc ổn định ngày 8h sau khi về nha thì con cái, rồi đêm đến lại làm Sub nên cũng ít khi vào diễn đàn. Thật ra nếu  có thời gian update thêm thông tin về phim cho các bạn thì có lẽ  xôm tụ hơn, nhưng hiện giờ  làm được sub để up lên đối với các thành viên Subteam là cả một sự cố gắng rồi.
Nên hi vọng các bạn down phim, xem vui vẻ, và thông cảm cho sự thiếu sót của Subteam khi không thể update được các tình hình của khác xung quanh bộ phim.
Cũng rất mong nhận được những lời nhận xét của các bạn, để tụi mình có thể sắp xếp làm việc tốt hơn trong thời gian tới, trong các dự án khác.

Bình luận

ko update tin tức đâu nha, đừng hỉểu lầm hén, hihi, chuyện mn phải lo cs riêng còn phải làm sub nữa m hiểu mà, cố lên nhé!  Đăng lúc 16-8-2015 10:20 PM
à, ý mình là chỉ có mỗi các bạn ra vào up phim, những người xem như bọn m ít com, thread có vẻ ảm đạm, sợ subteam buồn, k có động lực chứ k có ý nói các bạn   Đăng lúc 16-8-2015 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 17-8-2015 16:18:37 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên phải cảm ơn bạn viola. So thread này với hồi sau KK thì đúng là 1 trời 1 vực thật. Xem qua thì có vẻ bạn là fan Kpop, nhưng chắc cũng đã xem và tìm hiểu ít nhiều về Thái showbiz nên nói câu nào đúng câu đó. Chuyện buồn không nói nhiều nữa. Thực ra hôm trước mình đã vào comt dài lắm. Nhưng kiểu bấm nhanh, bấm lộn và bị quay lại page trước nên mất hết những gì đã type, chế độ lưu k có nên nản, k muốn type lại.
Nói thật là sau khi xem 7 tập đã chiếu bên Thái, mình không dám chắc là nếu cặp chính k phải Biena mình có xem không nữa. Chắc là không. Nhưng thực sự là mình đã xem rồi. Mà xem rồi thì thấy kịch bản rất hay, phim quay đẹp(như nhiều phim One HD khác), nhạc vô cùng hay nữa.
Kịch bản hay ở chỗ nào thì ai xem 4 tập vietsub chắc cũng cảm nhận được. Ví dụ như ở t2, đoạn "yum kai meng da" món trứng sam biển đấy. Hấp cả con sam, trứng thì đem ra cuốn với rau rồi 1 số thứ như món cuốn ở mình. Mình nói thế này cho bạn nào muốn hiểu thêm 1 chút. Người Việt có câu "thân như đôi sam". Sam là loài luôn đi thành đôi, bắt được 1 con mà ăn là sẽ bị tiêu chảy.(thực ra sau này được chứng minh là đi 1 mình là con so rất giống con sam, ăn vào bị tiêu chảy vì ngộ độc con so). Anit vô tình đọc tên món ăn mà lại thành chế giễu Note, vì Note luôn bị gắn với Pat, cặp đôi của năm = đôi sam. Chính vì luôn gắn với nhau, từ mengda= sam biển, còn mang nghĩa bóng là "gánh nặng". 1 chi tiết đơn giản mà nhiều hàm nghĩa.
Node còn yêu Pat không? Chắc là có, xem đoạn t1 Pat quyến rũ Note, Note đã "bùng cháy", 1 chi tiết quá dữ dội, làm mình hoảng, vì mình chưa xem, và thấy fan lakorn khắp các diễn đàn đều kêu "hoảng" như mình. Lúc Note xem lại những bức tranh mình vẽ, cô gái lôi tim chàng trai đi, bỏ lại cơ thể đầm đìa nước mắt và đau khổ. Thế nhưng Note k có cái dũng cảm như June. June khi phát hiện bị phản bội, dám làm loạn ở bar, đổ rượu lên người bồ cũ. Sau đó June còn châm chọc Note "ăn bám như anh tôi cũng không bỏ được" ở tập 3. Chính điều đó đã gây đả kích cho Note. Note hỏi Pat "đời em có gì là thật không". Note quên rằng Note cũng đang diễn mà thôi.
Phim còn xây dựng 1 cặp con nít rất dễ thương là Jack-Mabel. Dù nói ra thì mình k thể ưa 1 cậu bé ngỗ ngược, thích đánh nhau, lười học, sĩ gái như thế. Nhưng nói đi nói lại, Jack thiếu bố mẹ, lại có người chị như June k bỏ đi bụi là may. Mabel thì "hoàn hảo quá". Nhà giàu, xinh gái, dễ thương, ngoan. Lakorn kênh 3 thì hầu như k có hình dáng học sinh bao giờ. Nói chung là món ăn lạ, và ngon miệng.
1 cặp nữa đang manh nha là Nok-Niti. Anh chàng người mẫu, bố đi viện thiếu tiền, cặp bồ với bà biên tập già tạp chí nổi tiếng. Nitee ngoan ngoãn, nghe lời 1 dạ hai vâng. Có thể nói là Note thứ 2( mình k muốn spoil nhưng xem t6 có chi tiết Note-Nitee đụng mặt mà chết cười). Nok thì xốc nổi, chả kém June là mấy. Nhưng Note "máu" hơn, thích là tới. (ai xem preview t8 thì biết)
Ở t7 khi người lớn tập trung hết ở resort, mặt đối mặt, nhiều chuyện "trong tối" xảy ra. Mình sẽ đợi có vietsub rồi bình luận sau. Nhưng diễn biến tâm lý kịch bản viết cực tốt. Nhất là Noona, phải khen em ấy diễn quá đáng yêu, nhõng nhẽo dễ thương k chịu nổi.
À tý quên, cha Note cũng tán gái giỏi lắm, t2 biết đánh tay "cái tay hư này", ở t4 còn biết giả vờ dính bánh ở mép, nhìn gái đắm đuối thỏ thẻ ngọt ngào. Mình thấy hơi lo nếu mình cũng được tán kiểu đó (dù đời thực thì k có). Anh Kim k biết có vợ như chi tiết ở t1 không, cơ mà xem t7 (lại spoil) anh biết June từ học đh, yêu thâm June 7 năm. "7 năm anh cũng đợi được rồi". Mình đã từng mơ mộng về 7 năm, con số thần thánh, trong Bên nhau trọn đời ấy. Cơ mà phim và truyện là phim với truyện, lòng người k đơn giản như thế.

Bình luận

page Noona k thích Biena vì fan Biena nhiều, cứ hễ thấy status Noona là gọi hồn Bie nên ad ghét  Đăng lúc 18-8-2015 06:20 PM
ý mình là nếu k phải phim được pr là có Biena thì chưa chắc m đã xem, chứ k phải sau khi xem xong 7t thì thấy cặp chính là Bie-Pang  Đăng lúc 18-8-2015 06:20 PM
thế chốt hạ qua 7 ep thì Biena ko chính bằng Bie-Pang hở bạn, cũng có cơ sở để fan Noona lạnh nhạt với phim này đó chớ :D  Đăng lúc 17-8-2015 09:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách