Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nga_nguyen
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[OneHD 2015] Nơi Ta Gặp Nhau / Jud Rak Viva Luang | Bie Sukrit Wisedkaew & Noona Neungthida Sopon (Vietsub ep 15 End)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 27-7-2015 19:07:37 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn subteam đã làm phim này, thích 2 bạn này lắm, đặc biệt là ss noona, thích từ hồi xem mv đóng với mark cơ, mặt dễ thương lắm. phim cũng thú vị nữa, sẽ hóng xem .
tuy nhiên, đọc qua thì là motip người thứ 3 à, ss noona đóng người thứ 3 ư

Bình luận

mình cũng biết Noona trước, từ mv Only you đóng với Mark, chemistry cũng dào dạt lắm  Đăng lúc 27-7-2015 07:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 27-7-2015 19:26:18 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình lải nhải thêm tý về cái tựa. Vốn mình theo chủ nghĩa "dịch thoại k dịch tựa" nên để ý lắm chuyện đặt tựa Việt cho phim Thái. Với mình tên phim là Jatt Ruk Viva Luang thôi. Thế nhưng nhân chuyện nga-nguyen giải thích vì sao subteam đặt tựa thế mình xin nêu vài cảm nhận về tên phim.
Tên tiếng Anh của phim là "arranged love, faked marriage". Do mình k biết tiếng Thái nên trình bày theo ý hiểu qua tiếng Anh vậy, vì mình thấy tên phim tiếng Anh thường được dịch sát nghĩa với tiếng Thái.
Arranged nêu trong ngữ cảnh độc lập mình cho là nó có nghĩa "dàn xếp", dịch "sắp đặt" cũng ok. Nghĩa có hơi tiêu cực 1 chút. Lúc mới đọc tên mình nghĩ ý nói đến Pat-Note. Đám cưới của họ là xương sống của toàn bộ phim, là lý do xảy ra các diễn biến sau này. Tên phim ý nói đến đám cưới này chỉ là "dàn xếp", "sắp đặt" tạo nên 1 cuộc hôn nhân giả dối.
Thế rồi xem xong t1 mình nhận ra là k phải. Lúc đọc bài của nga-nguyen về chuyện nv June là người thứ 3. Rồi biết comt cảm nhận sau khi xem phim. Mình chợt nghĩ đến cái ý nghĩa của từ "sắp đặt". Hóa ra nó k hề tiêu cực chút nào.
Có 1 câu nói mà mình thấy rất hay mà mất khá lâu mới hiểu ý nghĩa của nó. "Yêu k phải là nhìn về phía nhau mà là cùng nhìn về một hướng". Trải qua nhiều chuyện mình nhận ra, cuộc sống thì luôn biến động, con người như đi trên 1 con đường, dù đứng yên thì con đường ấy vẫn chuyển động như 1 chiếc thang cuốn. Dù có yêu nhau tha thiết, nhưng khi cuộc đời mỗi người rẽ đi những hướng khác nhau, nếu k còn giữ được chung suy nghĩ sẽ ở bên nhau trong tương lai, thì tình yêu sẽ sớm nhạt nhòa và tan vỡ. Đích đến giống nhau thì mới ở bên nhau được.
Note yêu Pat, Pat từ 1 cô dv vô danh trở thành siêu sao. Pat k còn yêu Note nữa. Pat đã thay đổi. còn Note thì vẫn ôm mộng về cuộc tình đã hết ấy. Con đường 2 người đi dù vân cùng nhau, mà hóa ra đã k còn nhìn nhau nữa, đã sớm quay đi nơi khác rồi.
Và rồi trên con đường ấy Note gặp June, ông trời sẽ cho họ cùng nhìn về 1 hướng theo cách nào đó (cách nào thì phải xem những tập sau ạ). Cảm giác như June sẽ làm tươi vui cuộc đời ảm đạm của Note, sẽ làm Note lấy lại được tự tin, sự vui vẻ vốn có trong tính cách, sẽ xoa dịu vết thương lòng vì mối tình tan vỡ kia.
Đó có lẽ là món quà mà ông trời sắp đặt cho 2 người lương thiện, chân tình. Chân tình sẽ gặp được chân tình đúng không?
Thế nên sắp đặt ở đây là sắp đặt của ông trời. Ông trời đã nhanh tay hơn, sắp đặt họ gặp nhau trước khi đám cưới giả dối kia diễn ra. (Jatt Ruk là tên trước của phim, sau đó đổi thành Jatt Ruk Viva Luang, ý "hôn nhân giả dối" được đặt sau "tình duyên sắp đặt". Cuộc chơi đã dừng ở phút cuối, vừa kịp lúc. Như khi anh Quyền Linh bấm giờ cho những hộ dân chơi "vượt qua thử thách" vậy. Vừa đúng lúc cần thiết.
Có lẽ mình hơi ngớ ngẩn và nghĩ linh tinh lan man đi đâu rất xa thì phải. Haha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 27-7-2015 23:37:18 | Chỉ xem của tác giả
kate2904 gửi lúc 27-7-2015 11:36 AM
Mình cũng đã từng rất thất vọng khi page Noona ở VN có một bài đăng nói là không  ...

Thôi cứ tự mình yêu mến vậy ^^,biết còn có người yêu mến BieNa như mình là vui rồi..^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 27-7-2015 23:50:42 | Chỉ xem của tác giả
Cầu link online (( Xem trailer mấy lần vẫn ghiền, nhạc phim cũng hay nữa, ko biết nhà sản xuất có ý đồ gì ko mà từ Khu Kam qua tời phim này, lyrics nhạc phim rất là hợp với nội dung phim và tâm lí nhân vật trong phim luôn nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 28-7-2015 09:25:59 | Chỉ xem của tác giả
Chưa bao giờ coi phim truyền hình Thái Lan ngoại trừ một bộ phim của Anh Mario nhưng mà cũng ko thất vọng phim hay lắm cả nhà ơi...trai dẹp gái xinh quá nội dung Thái Lan nhiều cái mới mẻ.
Thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 28-7-2015 19:22:52 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep01.HD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 29-7-2015 15:12:28 | Chỉ xem của tác giả
pat không hổ danh là siêu sao hạng A, không chỉ diễn giỏi trên màn ảnh mà ngay trong cuộc sống hàng ngày diễn cũng quá siêu luôn. sống với Pat lâu ngày mà Note không ức chế mới lạ. thật giả lẫn lộn, như thế này thì thật là mệt mỏi.
Người iu của June đúng là trơ trẽn, sự việc lồ lộ vậy mà còn giảo ngôn. Cô nàng June đáng thương. Cách cô nàng trả thù thì khỏi phải nói, nhưng như vậy chỉ thêm đau khổ.
June với Note trông đẹp đôi chỉ sợ cô Pat kia khó mà buông tha cho Note thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 31-7-2015 07:31:04 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep2A.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 2-8-2015 17:50:44 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep2B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!