Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nga_nguyen
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[OneHD 2015] Nơi Ta Gặp Nhau / Jud Rak Viva Luang | Bie Sukrit Wisedkaew & Noona Neungthida Sopon (Vietsub ep 15 End)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-7-2015 20:54:24 | Chỉ xem của tác giả
[T-Zone].Noi.ta.gap.nhau.Ep1B.SD.KITESVN.COM.mkv

Link torrent post #2!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Mít. + 5 cảm ơn anh ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 27-7-2015 01:25:12 | Chỉ xem của tác giả
Coi xong ep 1 nhào vô cmt ủng hộ tinh thần st liền
Cặp đôi yêu thích hồi KooKum đây mà, đẹp đồi thế cơ đấy
Nhìn cái poster là nhào vô down liền ep 1
Bây giờ chỉ đành ngóng ep 2 thôi. Nhìn đôi trẻ thiệt là thích quá đi
Cám ơn ST lắm lắm luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 27-7-2015 10:03:32 | Chỉ xem của tác giả
Ad ơi, mình có link online ko ạ? Em kéo ko nổi torrent mà muốn coi quá, ko có link online thì ko biết phải làm sao (
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 27-7-2015 10:08:42 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 11-7-2015 05:10 PM
Thực ra mình muốn comt mà k comt, chần chừ mãi k kiềm giữ được cuối cùng vẫn phải v ...

Fan BieNa đây, hồi đầu lúc like mấy page kia thì ad cũng xôm tụ, nhất là khi chiếu Khu Kam ở VN, về sau thì ai về nhà nấy hết, ad page BieNa thì đúng kiểu độc tài luôn nên em cũng chả thích nổi, thôi cứ thầm lặng mà thích BieNa cho xong. Được cái 2 anh em nhà này dù có tình cảm yêu đương thật hay ko thì vẫn luôn có quan hệ đồng nghiệp cực nhắng nhít. Với em vậy là quá đủ.

Bình luận

hầu hết shipper đều thế mad  Đăng lúc 27-7-2015 07:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 27-7-2015 11:36:53 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 11-7-2015 05:10 PM
Thực ra mình muốn comt mà k comt, chần chừ mãi k kiềm giữ được cuối cùng vẫn phải v ...

Mình cũng đã từng rất thất vọng khi page Noona ở VN có một bài đăng nói là không muốn cập nhật tin tức gì liên quan đến Bie cả,cho nên hình hai người lúc quay phim cũng chả thèm update..

Bình luận

ad bên đó nghĩ tiêu cực về chuyện shipper nhắc đến Biena nhiều. Thực ra tại họ biết Noona qua Biena nên nhắc đến nhiều chứ k có ác ý  Đăng lúc 27-7-2015 07:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 27-7-2015 11:46:30 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam rất nhiều ^^!..Hóng phim này từ hồi biết nó khởi quay tới bây giờ luôn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 27-7-2015 12:02:52 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên xin cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ dự án này của tụi mình.
Cảm ơn các Fan của Bie và Noona.
Đây là một bộ phim mới mà lần đầu tiên nhà T chạy Hot, hạn chế lớn nhất lúc này là vẫn chưa có link online cho các bạn. Có rất nhiều trang sub phim này nhưng tụi mình vẫn quyết định làm phim này vì tính yêu với lakorn Thái và  Bie - Noona.  Chắc chắn sẽ có sự so sánh, nhưng hãy tin rằng việc bạn chọn down sub của T-Zone là sự lựa chọn đúng đắn. Đúng đắn như tình yêu mà các bạn dành cho Bie và Noona.
Có thể nói rằng mọi người đều hi vọng Bie và Noona nên đôi, nhưng các bạn hãy nhớ rằng không ai có thể yêu thay người khác, các bạn là các bạn và Bie là Bie, Noona là Noona. Họ có có thể chỉ mãi là  nhân tình trên màn ảnh, còn ngoài đợi thật thì không.  Hãy nhìn nhận rằng. Bie là Bie chứ không phải là Kobori... Bie không hoàn hảo như thế.. và Noona mãi là Noona chứ không bao giờ là Angsumalin.  Đừng yêu thay người khác, như thế các bạn sẽ thấy thoải mái. Nếu Bie hay Noona yêu một ai đó, đó là chuyện bình thường, hãy vui vì họ có đôi, hãy vui vì họ có người chia sẽ những mệt mõi trong cuộc sống, đúng không nào?
Riêng  với phim, mong các bạn ủng hộ và mãi ủng hộ tụi mình cho đến hết dự án này. Trong khi chờ đợi các tập mới phim các bạn có thể xem các phim khác của nhà Thai đang Vietsub. Chân thành cảm ơn các bạn đã ủng hộ.

Rate

.Mít. + 5 cố lên chị iu ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 27-7-2015 15:13:01 | Chỉ xem của tác giả
Trước hết xin gửi vài lời đến bạn nga-nguyen: khi làm lead tất nhiên sẽ nhạy cảm trước những lời khen chê. Không biết có sự xuất hiện của mình ở đây nên mọi người kém thoải mái đi, vì hình như đây là lần đầu tiên lead và trans 1 dự án của khu T vào thớt giãi bày tâm sự hay không? Về những lý giải của bạn, mình xin kể 1 chuyện thế này. Liên quan đến 2 tác phẩm ngôn tình rất nổi tiếng của Cố Mạn là "bên nhau trọn đời" và "yêu em từ cái nhìn đầu tiên". Chắc giờ ai cũng biết tên thật tiếng Trung của 2 tác phẩm này là "Hà Dĩ Sênh tiêu mặc" và "nụ cười khuynh thành của Vi Vi". Thế nhưng mình dù đọc ở nhiều diễn đàn fan ngôn tình, chưa thấy ai tỏ ra khó chịu với 2 tiêu đề khác hoàn toàn bản gốc đó cả. Lựa chọn là của người dịch. Đánh giá là của khán giả. Các bạn đã chọn thì cứ yên tâm đi theo con đường mình đã chọn. Ít ra ở đây, chưa có ai có ý kiến gì về cái tựa phim cả.
Thứ 2 xin gửi lời đến cả nga-nguyen và ss Moon, Xuyên. Lời chân thành của người đã từng làm sub, biết được cái vất vả của sub team, dù có ngừng làm thì tình yêu với lakorn đến giờ này vẫn chưa hề giảm nhiệt. Xin cảm ơn mọi người. Vì đã lâu lắm rồi khu T chìm trong im lặng, không có tác phẩm nào, phim cũ cũng ra chưa hết. Gần đây nhiều phim mới, lạ, hay đều do ekip mọi người làm cả. Và tất nhiên, trans Thai được trong tình hình các subteam làm phim Thái hiện nay vẫn luôn là 1 điều đáng quý. Người bỏ đi là 1 sự dũng cảm, ở lại lại là sự dũng cảm khác. Nếu có bất cứ 1 góp ý nào thì hoàn toàn là vô tư, k hiềm khích. Dù rằng k hẳn lúc nào mình cũng được hiểu đúng. Nhưng ít ra thấy được thành quả mọi người là niềm vui chung cho fan phim rồi.
Cuối cùng là lời nhắn gửi cho những ai fan Biena. Mình hoàn toàn comt với thái độ của người xem, 1 shipper Biena. Trong các koojin của Thái, mình thấy Biena có những sự đặc biệt riêng. Có lẽ k ở đâu có sự phân hóa trong hàng ngũ fan, và cả những khó chịu, kì thị như Biena hết. Cụ thể thế nào comt trước mình có nói rồi. Mình đã từng rất cuồng. Dẫn chứng đơn giản nhất là ad page Biena đã mắng mình là "điên điên, trơ trẽn". Vì sao ư? Vì những dòng tâm sự buồn khi nhận ra sự thật Bie và 1 ai đó. Cơn cuồng mê nào cũng sẽ qua. Nhưng thật buồn là với Biena không thể thốt lên "ôi, kỷ niệm đẹp". "ôi hồi đó mê họ lắm". Fan Biena đi đâu cũng bị kì thị, đuổi như ruồi muỗi cắn người. Đâu phải vì những câu chửi tục, nói bậy, khen Biena đẹp đôi cũng bị mắng.
Mình chưa từng nói "Biena phải là 1 đôi", chỉ là những mơ mộng rằng Bie sẽ lấy Noona như lời ước hẹn 5 năm mà shipper ai cũng hiểu. Có thể là buồn cười. ss Moon nói đúng thôi. Bie là Bie, k phải Kobori. Noona là Noona. k phải Angsungmalin. mình vẫn dõi theo hoạt động riêng của 2 người, chúc mừng họ đạt được thành công. Còn những buồn vui, thất vọng, nó cũng sẽ như tâm trạng cuồng mê, rồi cũng qua hết mà thôi.
Đó là những lời nói thật lòng, dành cho những ai thực sự yêu mến Noona, trong lòng sáng trong như ngọc, k kì thị, hờn ghét ai hết.Ngôn ngữ khó biếu đạt hết tấm lòng. Dùng chân tình để cảm nhận. Chúng mình cùng nhau xem phim, cùng nhau say mê. Ít ra hạnh phúc là trong phút giây này.

Rate

nga_nguyen + 5 chân thành cảm ơn sự động viên c.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 27-7-2015 15:51:05 | Chỉ xem của tác giả
lethithuyhoa gửi lúc 27-7-2015 03:13 PM
Trước hết xin gửi vài lời đến bạn nga-nguyen: khi làm lead tất nhiên sẽ nhạy cảm trư ...

Trời ơi. Hoa em nhạy cảm quá, ss koh có nói gì em hết, nhưng phần lớn Fan của Bie đều như vậy mong hai người nên đôi, em à.
Còn chuyện Nga post bài giải thích về tựa phim là quyết định của cả nhóm làm sub, bởi vì sợ các bạn Fan sẽ thắc mắc. Chứ không hề có ý là nói gì em cả.
Với lại... ss tin vào khả năng chuyển ngữ của mình lắm em. Cái này là ss nói thật. Việc em giận ss hay nghĩ rằng ss giận em gì gì đó thì em sai rồi. Vì thật lòng ss koh hề có những suy nghĩ đó. Ss cực kỳ thoải mái, và thẳng thẳn, luôn chân thành, và biết lắng nghe. Cái gì góp ý ss góp ý ngay, cái gì cần lắng nghe chia sẽ ss làm ngay à, trước giờ chưa có quan niệm bảo thủ hay nói này nói nó sau lưng người, Kể cả ở 4room hay truong cuộc sống thật.
Ss biết có lúc em buồn, nhưng chỉ vì em nghĩ nhiều quá. Vui lên em, thoải mái đi cuộc đời có bao lâu mà cứ quanh quẩn với nhưng suy nghĩ nặng nề làm mình nhọc lòng. Hiểu không?
Buồn thì qua xem ATM 2 đi em...
Em hãy tin rằng Trans mà em nghĩ rằng là bà cô già khó tính ấy.. thật ra không phải đâu.. cô ấy  không già, không đẹp nhưng xinh, hơi dữ dằn nhưng cũng rất dịu dàng..thi thoảng hơi thô bỉ tí... Và cô ấy rất chăm chỉ làm sub.. thế nhé..  Câu cuối này là lời nhắn nhủ với tất cả các mem đang theo dõi phim nhé.

Bình luận

ý e là buồn vì fan Biena đi đâu cũng bị nhắc, k liên quan gì đến ss cả  Đăng lúc 27-7-2015 06:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 27-7-2015 18:22:21 | Chỉ xem của tác giả
Thôi, nói chuyện cảm xúc của mình sau khi xem xong ep 1 cho nó tươi vui cuộc đời.
Thực ra khi lúc trước khi phim chiếu, xem trailer mình có hơi lo phim sẽ quay quanh mấy cảnh được nói đến trong trailer mà thôi. Nhưng xem xong t1 thì có yên tâm hơn. screen chia đều, nội dung phim có nhiều đoạn tình tiết mới hoàn toàn, xem rất vui.
Pang có chồng rồi, những vai trước và cả ngoại hình của Pang làm mình nghĩ đến 1 nang'ek hiền lành, nhẫn nhục cơ. Thế quái nào mà trong phim này lại hóa ra 1 siêu sao điêu ngoa, giả dối. Mấy màn hôn hít làm mình phát tởm và thấy ói. Dù là phim những nước mang tiếng thoáng cũng chả mấy phim có đoạn quần môi nhau kinh khủng như thế. Lúc Pang với Bie ở đầu phim,  ôi mẹ ơi, hôn là được rồi, xem đã muốn nghẹt thở, lại còn màn cởi cúc áo, mình chịu k nổi. Phim Thái trước nay, nói đúng hơn là lakorn trong mắt mình k có như thế. Kể cả cái phim "hở bạo" như Hormone, cũng chỉ là quay hình tượng cho người xem hiểu, kiểu anh ôm em ngã xuống giường là xong. Đằng nào, dễ kéo dài đến cả phút 1 đoạn hôn hít, sờ soạng. Gần cuối phim còn thêm đoạn bạn Pang với Nat. Hôn 1 choạt trên môi, đã ghé vào cổ đúng kiểu phim Thái, lại tiếp tục quần môi. Ặc ặc, muốn chết đi cho xong. Preview tập sau còn 1 đoạn nóng hơn, tởm hơn. Cái đoạn Pat sờ đùi Bie. *gõ đến đây cũng rùng mình*
Chú thích: mình dùng chữ tởm với ý nghĩa 1 cô bé chưa đủ tuổi lần đầu thấy cảnh hôn hít nha. Dù mình 26 rồi, cảnh hot phim Mỹ cũng đã xem qua mà vẫn phải toát mồ hôi với cái phim này.
Bie diễn 1 anh chàng hiền lành, chân tình, vui tính. Mấy màn đùa kiểu "cô ấy có bầu thì tôi mới là người mệt", "mời khách đến sân vận động ăn cưới" khổ nỗi gặp 1 đống người ưa nhăn nhó. Poor anh. Đoạn anh ngồi nghĩ lại kỷ niệm của 2 người, đoạn anh giở từng trang phác thảo, cảnh cô gái trong tranh giật đứt con tim chàng trai, kéo nó lê đi, để lại chàng trai trong nước mắt xem mà muốn đau hết cả ruột. Cả lúc anh gượng cười, gượng pha trò theo đám anh em ở nhà, não hết cả mề. Lúc anh bị Pat trêu đùa, giả tán tỉnh gợi nhắc những phút giây nồng nhiệt yêu đương say đắm trước kia của cả hai, nhìn anh tội như cún bị bỏ đói.
Không sao, đời anh đã hết buồn rồi anh. Phim đã chiếu được 1/2, ngôi sao vui tính đến và kéo anh ra khỏi hố đen u sầu June đã xuất hiện. Cô nàng nói xấu anh. Chê ỏng eo các kiểu. Lại còn nói xéo anh trong cuộc họp. À há (mượn lời 1 người- haha) anh ra ngoài theo nàng, "bích đông" dọa nạt nàng. Thế quái nào lại thành màn kéo nàng tựa vào người mình y kiểu Cao Ly.
Nàng June ghê gớm bỏ xừ. Em đánh bạn rõ dữ mà k la gì, lúc sau còn đi chơi lại gã bồ cũ. Mình thích con gái mạnh mẽ như thế. K yêu nữa thì bà bỏ. Bà còn quay lại ném cho cả đống đồ ăn chân tình bà mua khi con yêu nhau nhá. Bà thấy mày có người yêu mới thì bà điên lên, thích thì đánh nhau luôn nhá. Mà bà đang bực, thằng nào dám vỗ mông ( hôm nay xem phim mới biết vòng 3 của Noona rất đẹp) bà quay sang đấm cho vỡ mặt. Phải thế chứ.Chỉ xui là người ăn đấm là bạn Node- Bie ạ.
Comt trước mình đã nói về việc phim có vẻ melo drama, nhân vật được tập trung là Pang. Thực ra giờ mình lại nghĩ thế này. Ai đọc "bí mật bị thời gian vùi lấp" đều biết Lục Lệ Thành, gọi là nam thứ. Với mình LLT là nam chính, chỉ khác là truyện k kể về mối tình song phương và kết thúc viên mãn cho nam chính, mà là mối tình đơn phương và kết thúc đau khổ khi nữ chính chọn người khác. Ừ thì cứ cho là Pang là chính cũng được, Noona là người thứ 3 cũng được. Jonny Deep cũng nói, lỡ như yêu 2 người, hãy chọn người đến sau, vì nếu bạn yêu người trước thì đã chẳng yêu thêm người sau. Dù Note-June là thế nào, quan trọng là phút cuối là " anh hôn em" .Há há há há
Noona trước nay mình thấy khi nói hay bị nhăn mày, trong phim này cảm giác em đã thay đổi được thói quen đó. Em rất đẹp, k cần mặc chân váy để che đi chiều cao nữa. Phải nói trang điểm và trang phục mình đều ưng. Noona trở về đúng tuổi, có chút cá tính. K hề thấy 1 lớp phấn dày, mày kẻ quá đậm,  cười nhiều làm nhăn khóe miệng nữa. Em đẹp tự nhiên, tươi tắn, có phần phong độ kiêu kỳ. Nhìn em lúc chê Bie, em diễn bằng khuôn miệng và ánh mắt, mình ưng lắm. Biến hóa lắm. Mình duyệt. (tự cho mình cái quyền hơi to tý).
Mình có nói là xem xong t1 cảm xúc hơi bị tràn trề, mình hóng t2 ạ. Há há.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách