Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HyunBinHouse
Thu gọn cột thông tin

๑۩۞۩๑ [Nhà lán] ๑•*´¨* •ღ Hyun Bin's Family ღ•*´¨*• Có một ngôi nhà...

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-9-2011 18:28:47 | Xem tất
DinhDinh gửi lúc 14-9-2011 14:32
Trời mưa, nằm nhà mãi chán quá, huhuhíchíc...
  Có ở đâu thừa nắng ko?? Send cho ...

Hờ hờ...thời tiết lí tưởng để ngủ mà k thể ngủ đc đâm ức chế nổi hứng làm thơ
Hôm nay trời mát mẻ
Y rằng e thèm ngủ
Ước mơ chỉ nhỏ bé
Nhưng mà có đc đâu
Buổi chiều phải đi học
Iem ngồi ngáp rách mồm
Nhìn chị Po đi ngủ
Iem thèm quá đi thôi

p/s: e sẽ chuyển phát nhanh vài hạt nắng vô hình cho chị.nhưng phải đến sáng mai chị mới nhận đc ^^

Bình luận

mà e ui,e gởi bưu điện nào để ság sớm mai c ra chầu nào?? ;))  Đăng lúc 14-9-2011 10:22 PM
ôi e,c nào có ngủ đc đâu e..chiều c cũg đi học,cả đốg bt chưa kịp làm,địh chiều ngồi mân mà cứ đi ra đi zô mãi chả làm đc vc j` hết trơn àh,hxhx :(  Đăng lúc 14-9-2011 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 18:34:36 | Xem tất
p14111995p gửi lúc 14-9-2011 17:47
trời ạ
chỗ em mới mưa xong đúng như lời tiên đoán của e sáng nay
lội mưa đi học t ...

Ôi ôi trời ạ mới đi học về mà

em Ếch đã cho chị thấy toàn nộm bò khô thế này

Chị nhỏ nước dãi ướt hết nền nhà rồi này

Cả nhà tối nay có chơi Tag nữa ko

Huhu tối nay em phải ngồi học bài

Mai kiểm tra rồi, mà tâm trí cứ treo ngược cành cây à

Bình luận

kiểm tra tốt nhé Mẩu, có lịch thi rồi :)   Đăng lúc 14-9-2011 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 18:46:13 | Xem tất
Hehe, chị lượn lờ khu C có vụ này hay hay kể cho mấy đứa nghe.
Phim Tân Hoàn Châu Cách cách dạo này hot, không những vì phim nổi tiếng từ trước, mà còn vì cái kết của bản Tân này.
Sau khi xem xong, dân mạng TQ đả đảo Quỳnh Dao quá chừng. Dĩ nhiên khu C cũng không ngoại lệ.
Họ bảo QD làm họ thất vọng, QD lừa họ, rồi yêu cầu QD viết tiếp phần 4, vì họ chưa hài lòng với kết thúc mà họ cho là nửa vời như thế.
Nói chung, họ chém QD không thương tiếc. QD phải nhiều lần lên mạng giải thích dụng ý của mình, nhưng dân mạng không chịu tha. Cuối cùng, vì dân mạng la ó dữ quá, mà QD hứa sẽ viết 1 bộ tiểu thuyết khác để dựng phim. Bộ mới sẽ là tác phẩm đo ni đóng giày cho bộ đôi Lý Thạnh - Trương Duệ (người đóng TYT và Ngũ A Ca). Chuyện này gây chấn động, vì 10 năm nay QD không viết 1 bộ tiểu thuyết nào mới cả, mà chỉ tu bổ lại kịch bản để làm mới những tác phẩm trước, chẳng hạn làm lại "Tân Dòng sông ly biệt" hay "Tân Hoàn Châu Cách cách".
Công nhận, giờ là thời đại in tờ nét, nên coi bộ khán giả quá khó tính và can thiệp quá nhiều vào sáng tác cũng như kịch bản phim. Thấy khán giả Hàn làm mưa làm gió ở Hàn, không ngờ khán giả TQ cũng không kém. Hơn 1 tỷ khán giả la ó như thế, QD không xuống nước nhượng bộ cũng không được.

Bình luận

@Chạch:đông dân phải khác chứ em;@ason:khi nào rảnh sang khu C dl bộ ấy coi rồi có khi cũng gia nhập hội ném dép QD cũng nên đấy chứ =))  Đăng lúc 14-9-2011 09:31 PM
HCCC mới này chắc phải xem cho biết sao mà dân tình la ó thế này! Chị Trùm cứ hóng tin và kể cho cả nhà thế này thích thật đấy!  Đăng lúc 14-9-2011 08:05 PM
=)) cá tính như Quỳnh Dao mà cũng phải nhượng bộ. Thật khâm phục độ la ó của các bạn Tàu :|  Đăng lúc 14-9-2011 07:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 19:02:22 | Xem tất
Mẩu gửi lúc 14-9-2011 18:34
Ôi ôi trời ạ mới đi học về mà

em Ếch đã cho chị thấy toàn nộm bò khô thế này

thế c phải học thôi học vẫn là trên hết mà

hôm qua chơi tag gì thế c?có vui không ạ

dạo này em đúng là thổ dân

chẳng ol chằng biết gì cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 19:22:14 | Xem tất
sabina gửi lúc 14-9-2011 18:46
Hehe, chị lượn lờ khu C có vụ này hay hay kể cho mấy đứa nghe.
Phim Tân Hoàn Châu Các ...

Hôm trước em có đọc thấy tin này cũng hỏang hồn luôn. Cư dân mạng nghe bảo lên án nv Vĩnh Kỳ, do QD xây dựng một cái kết quá vô lý và ko chấp nhận được, Vĩnh Kỳ là người bị ném đá nhiều nhất =))))))))
Người thì chửi vô trách nhiệm, để con rồi bỏ đó, chạy theo tiếng gọi con tim với TYT. Người thì tội cho cô Hân Vinh ôm mụn con bị chồng bỏ chồng chê, cả đời cô đơn đến già. Trước chữi cô ấy bao nhiu giờ thì quay sang bảo cũng có phần thương xót, VK tàn nhẫn quá....

Em đến chóng mặt với cái phim này. Rốt cuộc quay sang ném đá QD tới tấp, lôi cả cái kết phần 3 ra chữi luôn. Bảo là phần 3 thất bại mà QD còn chưa sáng mắt ra, đến nước QD phải viết lại một cái kết cho đúng với ý dân. Em thấy kiểu này như làm dâu trăm họ ấy. Sao viêt ra 1 cuốn tiểu thuyết nó lại vì thế, QD lại ngưng viết đã 10 năm nay... ôi... ko biết khi nào mới dừng!?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 19:25:32 | Xem tất
sis_wanabe gửi lúc 14-9-2011 19:22
Hôm trước em có đọc thấy tin này cũng hỏang hồn luôn. Cư dân mạng nghe bảo lên á ...

Kiểu gì cũng nói được mà.
Nếu để TYT đấy, VK ở với cô HV thì kêu trời! Vậy thì đành bỏ cô đó lại, đến với TYT thôi! Nhưng làm thế lại quay ra bênh cô đó, bảo VK là không trách nhiệm.
Nếu để 2 nàng cùng thờ 1 chồng là VK thì chắc cũng sẽ bị ném đá thôi, kiểu gì mà chả nói được.

Bình luận

nguyên nhân từ đầu chắc là do QD cho HV có con mà ra cả ạ ^^  Đăng lúc 14-9-2011 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 20:17:28 | Xem tất
p14111995p gửi lúc 14-9-2011 11:58
ôi giờ không biết thời tiết chỗ e dạo này thế nào ấy
sáng dậy thấy trời lạnh ngắt ...

Nói thật từ nhà cũ đến nhà mới điều mà chị thắc mắc là em Ếch nhà ta ở chốn nào trên đất nước hình chữ S vậy ta?
Hôm trước em giới thiệu cho cả nhà về bánh căn,
Hôm nay em bảo sáng lạnh quá phải quàng thêm khăn
Thật sự chị tò mò nên mới hỏi nhé
Em ở đâu vậy?
P/S: Em mà không trả lời cụ thể là cái cục tò mò nó hành hạ chị chết luôn đó!!!!!!!!!

Bình luận

@ayumi:chị nhớ hồi xưa đi học cô giáo giảng bài như thế =))))))))))))))))))))))))))  Đăng lúc 14-9-2011 09:25 PM
chị ếch : cứ gọi em là út thôi ^^  Đăng lúc 14-9-2011 09:09 PM
ôi đúng là chỉ có ayumi hiểu chị , định để cho nhà mình tò mò chơi mà ;))  Đăng lúc 14-9-2011 09:00 PM
chị trùm này.Em đang ngồi học thuộc lòng thì đọc câu của chị mà em cười sằng sặc rồi này,ko học đc nữa =)))))))))(em hay học kiểu đấy,vừa học vừa chơi   Đăng lúc 14-9-2011 08:36 PM
@Si:Ếch là động vật lưỡng cư =)))))))))))))))))))  Đăng lúc 14-9-2011 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 20:27:02 | Xem tất
khiếp lán trôi tuốt tuoond tuột rồi =))
nhà mình buôn kinh chưa hehehe
mà tình hình là sang bên này ý, có 1 số ng đổi nick thì cho em hỏi
c Dinhdinh nick bên kia là gì k ạ :-s
tự nhiên nhìn lạ hoắc làm e k biết xưng hô kiểu gì
hức hức

Bình luận

nick trc của c là Panda_Po,chắc e nge rùi vẫn thấy lạ nhỉ,vì c mới nhập tịck về nhà đc có >1thág thui àh :D  Đăng lúc 14-9-2011 10:31 PM
là chị po chị miu ạ  Đăng lúc 14-9-2011 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 20:28:19 | Xem tất
Bít anh từ hồi đóng tôi là Kim Sam Sun
hồi đấy ít được xem phim nên mê anh một thời rồi quên mất
sau đó lại quay lại với secret garden ;)) một thời gian quá dài
mừ vẫn bị thích anh trong đó tợn

Bình luận

chàu au ngượng quá *che mặt xí hổ*  Đăng lúc 14-9-2011 09:49 PM
mới chào hỏi xong h lại thấy bên nhà rầu, âu yếm, hun hít...  Đăng lúc 14-9-2011 09:47 PM
*nắm tay lại, giật lia lịa* XD  Đăng lúc 14-9-2011 08:35 PM
welcom bạn ghé nhà Bin nhé!!!!! *nắm tay*  Đăng lúc 14-9-2011 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2011 20:33:37 | Xem tất
miudaigia gửi lúc 14-9-2011 20:27
khiếp lán trôi tuốt tuoond tuột rồi =))
nhà mình buôn kinh chưa hehehe
mà tình hình là ...

tới giờ chị thấy mỗi Po đổi thành Dinh Dinh thôi,
ko rõ còn ai đổi nữa ko mà hình như là giữ nguyên đội hình đấy,
chị Ki thì rót bớt 2 chữ "ki" =)))))))))
đang suy nghĩ cho cái Couple Contest lên sóng thế nào cho
hoành tráng đây ;))

Bình luận

Huhu,đổi rùi mà có ai gọi tên mới đâu :( Mà Couple Contest là kí rì zậy nàg??Ta có ham hố đc hem?? ;))  Đăng lúc 14-9-2011 10:33 PM
may mà giữ nguyên đội hình, ko em chả biết ai với ai :D  Đăng lúc 14-9-2011 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách